Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาแกนพวงมาลัย  (อ่าน 2149 ครั้ง)
micha
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 04:10:35 pm »

สวัสดีครับ
ผมมีเรื่องขอความคิดเห็นครับ คือ รถpajeroของผม เวลาเลี้ยวขึ้นบ้าน หักพวงมาลัย แล้วมีเสียงดังกึก กึก แต่ไม่ดังมาก แต่จะเป็นตอนหักพวงมาลัยเสมอ และได้เข้าศูนย์เช็คที่ ออโต้ ศรีนครินทร์ ช่างก็บอกว่า อาการของแกนพวงมาลัยเริ่มจะเสีย แต่มีชุดซ่อมราคาประมาณ7000-8000บาท แต่มาเจอเพื่อน เพื่อนแนะนำว่า ซ่อมข้างนอกได้ ราคาถูกกว่าเยอะมาก ผมจึงขอความเห็นว่า ไม่ทราบว่ามีใครเคยเจอปัญหาเรื่องแกนพวงมาลัยบ้างครับ อยากจะขอคำปรึกษา ว่าจะซ่อมที่ไหนดีขอบคุณมากครับ  สาธุ สาธุ สาธุ
rabil_c
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 04:19:24 pm »

ไม่ทราบ เลย ระยะเวลา รับประกัน หรอครับ เท่าที่ผม เคยเปลี่ยนมา มันก็ไม่หายนะครับ เคลมชิ้นใหม่ มาเลย ซัก ครึ่งปี ก็เป็นอีก แต่ ทาง ช่างที่ ศูนย์ เค้าให้ ใส่ แหวนยางอะไร ซักอย่าง นี่แหละ บอกแก้ได้ครับ แต่ผมเลือกที่ จะเคลม อันใหม่ ก่อน เพราะ ใช้สิทธ์ เราให้คุ้ม ครับ สาธุ
micha
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 05:56:56 pm »

หมดระยะประกันแล้วครับ เลยจะเอาอย่างไงดี ซ่อมศูนย์ 7000-8000บาทครับ แต่ผมมาหาข้อมูล เผื่อมีพี่พี่เพื่อนเพื่อน เคยผ่านประสบการ์ณมาแล้วครับ ขอบคุณครับ
tadsanai
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 03:07:34 pm »

ของผม เปล่ียนมาเรื่อยตั้งแต่ออกรถ ทั้ง แกน แร็ค ยอย  เปล่ียมาหมด ก็กลับมาเป็นอีกจนหมด ประกันศูนย์ ไม่ดูจะทำอย่างไร ดีครับ  สงสัยต้องหาช่างข้างนอก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์