Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยออกรถวันแรกเครื่องยนต์มีเสียงดังผิดปกติแล้วครับ  (อ่าน 2205 ครั้ง)
jeup
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 11:08:00 pm »

คือวันนี้ผมไปรับรถมาแล้วครับตรวจสอบตามใบตรวจสอบรถที่เอามาจากใน web ของเรา ก็ ok ทุกอย่างดูปรกติผมกับแฟนเราช่วย
กันตรวจ ok รับรถเซนต์เอกสารเรียบร้อยเกิดหนี้เต็มตัวแล้วเรา ตอนอยู่ที่ศูนย์ start เครื่องอุ่นอยู่สักพักพอสมควร ผมยื่นยันว่าปรกติมาก....กก
ตามภาษารถใหม่ ผมก็ออกไปบ้านแฟนและกลับบ้านเลขไมค์รถก็อยู่ที่ 210  กม. (วันแรกรถมา 7 กม  sale เอาไปติดฟิลม์ที่ร้านรวมวิ่งออกจากศูนย์จริง   20 กม.)
พอมาถึงบ้านแฟนลงไปก่อน ผมเล่นวิทยุ sony อยู่ในรถแฟนเดินมาบอกว่า เธอทำไหมเสียงมันดังจังเลยละ ผมก็ลงไปดูก็ได้ยินเสียงพัดลมไฟฟ้าทำงาน
แต่พอฟังไปมันมีเสียงผิดปรกติจริงๆครับ ก็ลองปิดแอร์เสียงมันยังอยู่คือบอกตรงๆ รถใหม่ดังแบบนี้มันไม่ work แต่ทุกอย่างยังปรกติครับ ขับได้ ok เลย
ไม่มีอาการใดๆ(เท่าที่ขับวันนี้นะครับ)
        พรุ่งนี้ผมจะโทรหา  sale ไม่แน่ใจว่าจะได้รับการแก้ไขยังไงบาง ใครที่เคยเจออาการแบบผมช่วยแนะนำที่ ผมยังมองในมุมบวกอยู่ ว่ามันคงแก้ไขได้อยู่
แต่ไม่รู้ทางศูนย์จะแก้ยังไง ขอความคิดเห็นด้วยครับ

ปล.ป้าผม 2.4  MT  ครับ ฮือๆๆ
ram
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 11:42:54 pm »

เสียงเครื่องใช่ไหมครับ ของผมก็เป็นครับเข้าไปหาช่าง ช่างบอกปกติ ใช้มาแล้ว27500โลติดแ็ก็สตั้งแต่500โล จะปีนึงแล้วครับยังปกติครับ
ปาอ้วน
Phuket No.1749
Jr. Member
**

like: 11

ปาบลูน้อย อันดามัน

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 12:18:21 am »

Smiley ความคิดผมว่าเครื่องเบนซินเสียงน่าจะเบาเหมือนรถเก๋งนะ
ต้องรอป๋าทีใช้น้องปา เบนซิน 2.4 MT เข้ามาให้ข้อมูลครับ
ต้องขออภัยของผมเป็นดีเซล

ที่นี่!..มีเพื่อน!
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 11:38:19 am »

ตัวเบนซิน เสียงพัดลมหน้าเครื่องจะดังมากครับ   เห็นสมาชิกหลายท่านเคยโพสแจ้งไว้  ลองค้นหากระทู้เก่าๆดูครับ

หรือสมาชิกเบนซิน ช่วยเข้ามาชี้แนะด้วยครับ   สาธุ

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 11:47:28 am »

ถ้ายืนฟังจากข้างนอกดังมาก แต่ฟังจากด้านในก็ดังเหมือนรถทั่วไป ลองติดแผ่นกันร้อนที่ฝากระโปรงดูช่วยลดเสียงได้

jeup
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 07:54:56 pm »

ขับมาจนถึงวันนี้ ทุกอย่างปรกติครับแต่เสียงเครื่องยังดัง ครืด ครืด ต้องเครื่องร้อนครับถึงจะได้ยินชัดมาก ฮือๆๆ
@ เอ เด็กเมืองชล2.4 @ PajeroSport No.2522
Jr. Member
**

like: 44

เด็กเมืองชล E85 TAP ATD E27AIY

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 12:12:58 am »

เป็นเหมือนกันครับ ตอนนี้ปรับรอบเดินเบาให้สูงขึ้นนิดครับ แต่ตั้งแต่ใส่กล่องมายังหาความประหยัดไม่เจอกดจังเลย  อ้าวแปปเดียว140 จัดให้ 

2.4 LPG BSM K&N Emu Sport กล่ององศาจุดระเบิด
รับติดตั้ง(TAP) ของATDโซนชลบุรี
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์