Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหนื่อยใจกับปัญหา "น้องปา"  (อ่าน 8000 ครั้ง)
danupan
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 08:51:10 pm »

ตอนนี้ของผมก็ดังครับ แถวๆ เบลท์เสียงคล้ายๆ พลาสติก ดีดกัน
NoNg_Ple
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 09:33:16 pm »

ตอนนี้ของผมก็ดังครับ แถวๆ เบลท์เสียงคล้ายๆ พลาสติก ดีดกัน

ป๋า ลองไล่อ่านกระทู้เก่าๆ ดูก่อน
ป๋าป๋า เค้าแนะนำ วิธีแก้ไขไว้ค่อนข้างละเอียด

แต่ที่เราต้องมารบกวนถาม เพราะรื้อเองไม่เป็นสักอย่าง

เรื่องเสียงดังพวกสาย เบลท์ หรือ แก๊กๆ นี้อารมย์แค่น่ารำคาญ
ไม่อันตรายต่อการขับขี่   เรารับได้

เอาใจช่วยให้แก้ไขได้ไวไว เช่นกันค่ะ

@@@ พลังแห่งรัก  บัญชาให้คุณทำอะไรได้ทุกๆ อย่าง @@@
NoNg_Ple
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 09:36:38 pm »

แวะ มาขอบคุณ ป๋า ป๋า อีกรอบสำหรับน้ำใจ
ที่มีให้  "ปาเลดี้ "

ขอบคุณจริงๆ  ค่ะ

สาธุ สาธุ สาธุ

@@@ พลังแห่งรัก  บัญชาให้คุณทำอะไรได้ทุกๆ อย่าง @@@
Scapula
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 07:20:41 am »

พี่พี่ท่านไหนมีคำแนะนำ หรือ มีศูนย์ดีดี ช่วยบอกหน่อยค่ะ

ปาดีเซลป้ายแดงเพิ่งพ้น 1000
เจอปัญหา กวนใจ ขนาดนี้ ควรไปศูนย์ไหนดี ( อยู่ กทม. แถวลาดกระบัง )

1.เสียงดัง แก๊กๆ ตรงคอนโซลกลางและข้างประตูคนขับ เข้าศูนย์ 1 รอบตอนนี้ก็ยังดังอยู่
2.เสียงดัง อู้ๆๆ ตอนถอนคันเร่งออกตัว หรือ ถอยหลัง เข้าศูนย์ 1 รอบตอนนี้ก็ยังดังอยู่

3.ถ่ายน้ำมันเครื่องตอน 1000 โล ตอนนี้ เครื่องมีอาการกระตุก
4.มีเสียงดังแก๊กๆๆ ด้านหลังฝั่งซ้าย ไม่รุ ดังมาจากอะไรตรงไหน
5.มีอาการกระพือ และ เหมือนขับโต้ลม  ตอนวิ่งประมาณ 90 ขึ้น จนไม่กว่าเหยียบเกิน 100

รับทราบว่ามันเป็นปัญหาพี้นฐานของ ปา  แต่ไม่คิดว่าจะเจอปัญหาเยอะขนาดนี้

รบกวนช่วยแนะนำศูนย์ ที่สามารถเหมาแก้ไขอาการเหล่านี้ให้หน่อยค่ะ
ไม่ไหวจะเหนื่อยใจ กับ รถใหม่ ป้ายแดง คันนี้แล้ว
ขับพี่โต พี่ฮอน พี่นิส  ไม่เคยเจอ อะไรที่มันกวนใจ ขนาดนี้มาก่อนเลย

เลือกเอง ซื้อเอง ขับเอง
ปัญหาเหล่านี้อาจจะเล็กน้อยสำหรับ ป๋า ป๋า ผู้ชาย แต่ มันกวนใจผู้หญิงที่ไม่รู้เรื่องรถแบบเรา   

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ สาธุ สาธุ

จากที่เจอกับตัวนะครับ

1. ตรงคอนโซลไม่ได้สังเกตเพราะวางของเต็มไปหมด    แต่ตรงข้างประตูคนขับเคยเป็นครับ หาหลายรอบจนสุดท้ายให้ช่างเปิดแผงประตูแล้วเอาฟองน้ำหนุนเพิ่มตรงแกนเหล็กที่เปิดประตู (ถ้าจำไม่ผิดจะมีสองเส้นคู่กันอยู่) จากวันนั้นจนถึงวันนี้เงียบสนิทดีครับ

4. สมัยยังมีช่องเก็บแม่แรง เสียงก็ดังตรงแม่แรงครับ อาจจะใส่ใหม่แล้วขันน๊อตยึดแม่แรงให้แน่น อาจจะหาผ้ามารองหรือหนุนดูน่าจะดีขึ้นครับ

5. ทุกวันนี้บางทีก็เป็นเหมือนกันครับ เดาเอามั่ว ๆ ว่า บางทีอาจจะเป็นลมบริเวณที่เราขับมันม้วนตัวปะทะ (เหมือนน้ำวนในแม่น้ำเวลาเรือใหญ่แล่นสวนกันมั้งครับ) เพราะน้องปาถ้าเทียบกับรถเก๋งก็สูงกว่าพอสมควร โอกาสที่ลมตีใต้ท้องรถจึงสูงกว่านะครับ ซึ่งจะเห็นได้ว่ารถแข่งหรือรถซิ่งเค้าจึงนิยมโหลดต่ำด้วยเหตุผลนี้ด้วยส่วนนึงครับ
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์