Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟแนนซ์  (อ่าน 3517 ครั้ง)
FewAiA .1413
Newbie
*

like: 4

« เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 08:07:26 pm »

วันนี้ไฟแนนซ์ เข้ามาทำสัญญา แต่ไม่ให้เราอ่านเลยว่าในสัญญานั้นระบุว่าอย่างไรบ้างให้เซ็นอย่างเดียว รีบร้อนลุกลน ทำให้ผมไม่สบายใจเลยครับป๋า อย่างนี้จะเป็นอะไรมั้ย
เพราะผมเองเปิดบริษัทอยู่ด้วย เรื่องเอกสารนี้ผมไม่เคยพลาดเลยในการตรวจทุกบรรทัด แต่วันนี้มาเจอแบบนี้เครียดเลยครับ Cry ไมเกรนรับประทานเลย

ID.1413
noppadol1411
Jr. Member
**

like: 6

อัศวินปาเจโร่ดำ รหัส 902

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 08:28:32 pm »

เงื่อนไข และ ข้อความจะตรงกับใบจองของศูนย์ ก่อนรับรถถ้าไม่ถูกต้อง ทักท้วงได้ ไม่ต้องจ่ายเงินดาว์น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2012, 08:08:16 am โดย noppadol1411 » บันทึกการเข้า

" วันนี้เราเป็นปาเจโร่
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 12:33:30 am »

สัญญาจะสมบูรณ์เมื่อจ่ายเงินดาวส์  และเซ็นรับรถที่ศูนย์ครับ ดังนั้นแล้วในสัญญาจะยังไม่ลงรายละเอียดอะไรนอกจากข้อสัญญาเช่าซื้อทั่วไป เมื่อรับรถแล้วเขาจะเอาสัญญาเราไปพิมพืเนื้อความรายละเอียดตามที่ตกลงกัันไว้ครับ  แล้วส่งสัญญากลับมาให้เราภายใน ๒ อาทิตย์ ตอนนี้ใจเย็น ๆ รอรถ  ไม่มีอะไรครับ 
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 12:19:15 pm »

สัญญาจะสมบูรณ์เมื่อจ่ายเงินดาวส์  และเซ็นรับรถที่ศูนย์ครับ ดังนั้นแล้วในสัญญาจะยังไม่ลงรายละเอียดอะไรนอกจากข้อสัญญาเช่าซื้อทั่วไป เมื่อรับรถแล้วเขาจะเอาสัญญาเราไปพิมพืเนื้อความรายละเอียดตามที่ตกลงกัันไว้ครับ  แล้วส่งสัญญากลับมาให้เราภายใน ๒ อาทิตย์ ตอนนี้ใจเย็น ๆ รอรถ  ไม่มีอะไรครับ 
ตามที่ป๋านายบอกเลยครับ like like

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
FewAiA .1413
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 01:21:15 pm »

ป๋าครับ อีกประเด็นนึงครับ

พอดีผมทำสัญญากับลิสซิ่ง 2 bank ด้วยกัน คือ  K-bank   และ  SCB ผมอยากถามว่าถ้าผมยกเลิกลิสซิ่งอันใดอันนึงนี้ผมจะมีัปัญหามั้ย หมายถึงประวัติเสีย ในอนาคตหรือไม่ครับ

ID.1413
noppadol1411
Jr. Member
**

like: 6

อัศวินปาเจโร่ดำ รหัส 902

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 02:22:16 pm »

เจ้าไหนให้ผลประโยชน์มากกว่า เช่น ดอกเบี้ยถูก ก็เป็นเจ้านั้นครับ ของซื้อของขาย ไม่มีปัญหา ไฟแนนท์รับทราบเป็นอย่างดี
   ผมใช้ของกรุงศรีออโตแคช ไฟแนนท์ตลาด คุยสองคำรู้เรื่องกัน
    บางไฟแนท์ดูเครดิตบูโร มากเกินไป เกินงาม ขออนุมัติเหมือนขอทานเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2012, 02:24:20 pm โดย noppadol1411 » บันทึกการเข้า

" วันนี้เราเป็นปาเจโร่
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 03:28:18 pm »

พอดีผมทำสัญญากับลิสซิ่ง 2 bank ด้วยกัน คือ  K-bank   และ  SCB ผมอยากถามว่าถ้าผมยกเลิกลิสซิ่งอันใดอันนึงนี้ผมจะมีัปัญหามั้ย หมายถึงประวัติเสีย ในอนาคตหรือไม่ครับ

ไม่เกี่ยวครับ... สัญญายังไม่เกิด... เรายังไม่ได้เป็นลูกหนี้ครับ...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 04:24:22 pm »

เชิญยกเลิกได้ตามสบายเลยครับ  อันใหนดอกเบี้ยถูกก็เอาอันนั้น ผมยังเลือกตั้ง 3 เจ้าเลยครับ ของเกียรตินาคิน ของกรุงศรี ฯ และของธนชาติ (อันนี้จองน้องโต)  สุดท้ายใช้เกียรตินาคิน  ไม่เรื่องมากดี 
@KGD
Base on ฿ K-G-D family
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 01:12:20 pm »

เชิญยกเลิกได้ตามสบายเลยครับ  อันใหนดอกเบี้ยถูกก็เอาอันนั้น ผมยังเลือกตั้ง 3 เจ้าเลยครับ ของเกียรตินาคิน ของกรุงศรี ฯ และของธนชาติ (อันนี้จองน้องโต)  สุดท้ายใช้เกียรตินาคิน  ไม่เรื่องมากดี 
ถ้าไม่รบกวนเกินไปขอเบอร์ไฟแนนซ์ได้มั้ยคับ ผมจองปาเบนซิลไว้แล้วอยากได้ดอกเบี้ยสวยๆหน่อย ดาวน์ 50% ผ่อนซัก 60 งวด แบบสบายๆ
ผมชื่อเก่งพักอยู่ชลฯ080-909 5464

ID.1183
2.4GLS white
฿Ѿ҉Ʊ₰ǨǦ₫ Chonburi
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 02:23:49 pm »

ถ้าไม่รบกวนเกินไปขอเบอร์ไฟแนนซ์ได้มั้ยคับ ผมจองปาเบนซิลไว้แล้วอยากได้ดอกเบี้ยสวยๆหน่อย ดาวน์ 50% ผ่อนซัก 60 งวด แบบสบายๆ
ผมชื่อเก่งพักอยู่ชลฯ080-909 5464
ของอะไรอะครับป๋า ของเกียรตินาคิน ผมเซลล์ติดต่อให้  ค้นหานามบัตรอยู่ มันหาไม่เจอ  มี 2 กรณี คือ ไม่รู้เก็บไว้ใหน  อีกกรณี คือ เจ้าตัวแสบ 2 ตัว ในรถ  จัดการไปแล้ว (ที่ว่านี่คือลูกนะครับ 555) แต่เกียรตินาคิน  น่าจะคุยง่ายนะครับ ของผมผ่านตั้งแต่ในงานมอเตอร์เอ็กโปร์เลย ถัดไปอีกวันไปเอาเอกสารกับผมที่ทำงานเลยอะ  ใช้วิธีโทรถามไปที่คอลเซ็นเตอร์เลยครับ  จัดไปทุกแบงค์เลย   อันใหนดี  เราก็เอาอันนั้น     
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์