Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากติด Sticker Club ที่น้องปาขาว  (อ่าน 6876 ครั้ง)
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 10:47:59 am »

สู้ๆครับ

กฏข้อที่ 1 ห้ามสู้ ผบ. ครับ เราต้องประจบอย่างเดียว แล้วเอาเหตุผลเข้าเสนออย่างสงบ 
Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 10:52:23 am »

วันก่อนพึ่งคุยกับผบ.ว่า ขับคันนี้สบายใจได้ ถ้าบังเอิญรถมีปัญหาต้องจอดข้างทาง
ขอให้มีเพื่อนสมาชิกขับผ่านเห็น รับรองเป็นต้องจอดรถลงมาให้ความช่วยเหลือแน่นอน
ผมคงไม่ได้พูดเกินความเป็นจริงใช่ไหมครับ ป๋าๆ  สาธุ สาธุ สาธุ

like จัดให้อีก 1+ ครับ

like...จัดให้อีก 1+ครับ...ผมคนนึ่งละครับ...ลงไปช่วยแน่นอน...ถึงแม้นจะนั้งมารถ TAXI มาก็ตาม... Cheesy

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 10:57:48 am »

บอกว่าติดแล้วเท่น่า ติดสวยเหมือนผบ.เลยอาจจะได้นะคับป๋า

Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 11:05:16 am »

สู้ๆครับ

กฏข้อที่ 1 ห้ามสู้ ผบ. ครับ เราต้องประจบอย่างเดียว แล้วเอาเหตุผลเข้าเสนออย่างสงบ 

กฏข้อที่ 2 ให้กลับไปอ่านกฏข้อที่ 1 
Hero Member

There is a will, there is a way!

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 11:10:39 am »

วันก่อนพึ่งคุยกับผบ.ว่า ขับคันนี้สบายใจได้ ถ้าบังเอิญรถมีปัญหาต้องจอดข้างทาง
ขอให้มีเพื่อนสมาชิกขับผ่านเห็น รับรองเป็นต้องจอดรถลงมาให้ความช่วยเหลือแน่นอน
ผมคงไม่ได้พูดเกินความเป็นจริงใช่ไหมครับ ป๋าๆ  สาธุ สาธุ สาธุ

like จัดให้อีก 1+ ครับ

like...จัดให้อีก 1+ครับ...ผมคนนึ่งละครับ...ลงไปช่วยแน่นอน...ถึงแม้นจะนั้งมารถ TAXI มาก็ตาม... Cheesy

สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 11:26:24 am »

เหตุผลที่สามารถพูดคุย หรือนำเรียน ผบ ได้เป็นหลักๆเลยนะครับ(ค่อยๆรวบรวมจากเพื่อนๆสมาชิก)

1. เพื่อที่เวลาเรานำรถเข้าศุนย์บริการ ช่างหรือศูนย์บริการ ไม่อาจจะมั่วนิ่มกับเราได้ อย่างน้อยเค้าจะทำอะไรกับรถแบบมั่วๆ มีหวังคงได้ดังกันทั้งประเทศหรือทั้งโลกก็เป็นได้
2. ขับรถที่มีสติกเกอร์แบบนี้สบายใจได้ ถ้าบังเอิญรถมีปัญหาต้องจอดข้างทาง ขอให้มีเพื่อนสมาชิกขับผ่านเห็น รับรองเป็นต้องจอดรถลงมาให้ความช่วยเหลือแน่นอน
3. ในคลับแห่งนี้ มีการพัฒนา ปรับปรุง สร้างสรร หลายสิ่งที่เป็นประโยชน์ แต่ก็มีหลายสิ่งเหมือนกันที่จัดให้เฉพาะสมาชิกและติดสติกเกอร์แล้วเท่านั้น(ข้ออ้าง..อิอิ)ที่จะได้ประโยชน์ เช่น
    DIY ต่างๆ ของป๋าอาจารย์ซี และท่านอื่นๆ
    DIY การป้องกันทรัพย์สินภายในรถหรือตัวรถเอง
4. ตำแหน่งที่ติดสติกเกอร์ดังกล่าวไม่บดบังทัศนียภาพของการมองเห็น หรือการขับขี่ อีกทั้งสติกเกอร์ดังกล่าวเป็นสติกเกอร์คุณภาพดี สวยติดแน่น ทนนาน (ติดเฉพาะตัวอักษรและตัวเลขนะครับ) แผ่นพลาสติกใสๆนั้น ลอกออกครับ ดังนั้นจะไม่มีปัญหาเรื่องฝุ่นมาเกาะตามขอบสติ๊กเกอร์
5. เป็นสติ๊กเกอร์ เรืองแสง ยี่ห้อ Nikalite เกรดดีกว่า 3M   บาง เหนียว หนึบ นำเข้าจากญี่ปุ่น ม้วนละหมื่นกว่าบาท แบบสะท้อนแสงนี้จะทำให้เกิดความปลอดภัยในการขับขี่มากขึ้น

แต่ไม่ว่าจะหาเหตุผลใดๆก็ตาม เป็นข้อที่ 6..7..8  ขอให้พิจารณาระบุลงในเหตุผลนั้นๆเรื่อง ความมีประโยชน์ ความปลอดภัย และความประหยัดเป็นหลักๆ ครับผม แล้วท่านก็จะได้รับคำสั่งให้ติดทันที..(อย่าลืมพิมพ์ออกมาให้ ผบ ดูประกอบละครับว่ามันนิดเดียวเอง ไม่เกะกะ ตัวอย่างเช่น..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2012, 11:46:05 am โดย BigFather » บันทึกการเข้า
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 12:10:37 pm »

ควมเกรงจาย  smile..เป็นคุณสมบัติของ สามี  ...ตรองดูซี สามีก็มีหัวจาย เกิดเป็นคน ถ้าหากไม่เคยกลัวไคร  โอ๊ยมึนเรานั้นไซ้ ก็ควรจะเกรงแหละกลัวเมีย ฮือๆๆ
jkhiphop
ชอบอะไรที่ขาวๆ ID : 1248
Jr. Member
**

like: 32

2.5VG Turbo 4WD ขาวมุก 2012 ที่เก่าเรียกน้าต่อ ตอนนี้เป็นป๋าต่อ

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 05:01:21 pm »

ผมก็ใช้วิธีนี้เหมือนกันครับป๋า  ของผมสั่ง web tag เพิ่มอีก 2 ติดรอบคันเลยครับ

จอง 12/1/55  รับ 16/5/55  125 วันแห่งการรอคอย ID : 1248
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 05:09:57 pm »

ทำหนังสือถึง ผบ. เพื่อขออนุมัติ พร้อมแนบประโยชน์และสิ่งที่ได้รับจากบ้านหลังนี้ไปครับ น่าจะช่วยได้  Cheesy
ขออนุญาตเพิ่มเติมป๋า Jack ครับ การติดสติ๊กเกอร์คลับ มีประโยชน์ดังต่อไปนี้...
1. เพื่อเป็นการประกาศตัวว่าเราและน้องปา มาจากบ้านหลังนี้ครับ
2. เพื่อให้ป๋าในคลับเห็นแล้วจะได้จับเข้ามาในกระทู้จับปา ประกาศจับตัวให้ทราบโดยทั่วกัน 
3. เพื่อเป็นการแจ้งแก่ผู้พบเห็นโดยทั่วไปว่า เราใช้รถ เรามีสังกัด เรารู้เรื่องน้องปาพอสมควรจากคลับของเรา
4. เพื่อที่เวลาเราพาน้องปาเข้าศุนย์บริการ ช่างหรือศูนย์บริการ ไม่อาจจะมั่วนิ่มกับเราได้ อย่างน้อยเค้าจะทำอะไรกับน้องปา แบบมั่วๆ มีหวังคงได้ดังกันทั้งประเทศหรือทั้งโลกก็เป็นได้
5. เพื่อเป็นการรักษาอาการทางจิตของป๋าๆหลายท่าน(รวมทั้งตัวผมด้วย) เวลาขับรถแล้วชอบมองท้ายน้องปาเพื่อหาสติ๊กเกอร์ พอเห็นสติ๊กเกอร์คลับแล้ว มันดีใจ ชื่นใจ ทำไรไม่ถูก  Cheesy Cheesy
ผมคิดได้แค่นี้ครับ รอป๋าๆท่านอื่นมาเพิ่มเติมครับผม
ป๋าทำหนังสือ ถึงผบ.ให้อนุมัติ อย่าลืมแนบประโยชน์ของการติดสติ๊กเกอร์คลับในหน้าถัดไปนะครับ Cheesy Cheesy
ป.ล. สติ๊กเกอร์คลับไม่ได้ใหญ่มากครับ ถึงติดก็ไม่ทำลายวิสัยทัศน์การขับขี่แน่นอนครับ....

ชอบครับ like
Tony338
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 01:51:03 am »

ขอบคุณครับ ผบ. อนุญาต แล้วครับ เย้ๆๆๆๆๆ หลังจากอ้อนวอนอยู่พอสมควร  ฮือๆๆ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 06:01:01 am »

ขอบคุณครับ ผบ. อนุญาต แล้วครับ เย้ๆๆๆๆๆ หลังจากอ้อนวอนอยู่พอสมควร  ฮือๆๆ

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
ใช่วิธีที่ถูกต้อง ก็จะได้รับคำตอบที่ถูกต้องครับ ยินดีด้วยนะครับ  good
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 06:08:03 am »

ใช่วิธีที่ถูกต้อง ก็จะได้รับคำตอบที่ถูกต้องครับ ยินดีด้วยนะครับ  good

ยินดีด้วยครับ ตื้อเท่านั้นที่จะครองโลก  grimace grimace grimace
KunK
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 06:24:52 am »

ยินดีด้วยครับ ตื้อเท่านั้นที่จะครองโลก  grimace grimace grimace
ยินดีด้วยคนครับ .. อาจมีเหตุผลพิเศษในใจผบ.ท่านก็ได้ว่า
ติดสติกเกอร์แล้วตามตัวง่ายโดยไม่ต้องใช้GPS หุ หุ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์