Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้อง Learning ECU 2 แล้ว  (อ่าน 3338 ครั้ง)
HUTO
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 07:33:06 pm »

2.5 VG turbo ปี 2011 ใช้รถไป 32,000 กม. ต้องเข้าไป Learning ECU 2 รอบแล้ว เนื่องจากรถมีอาการสะอึก
ตอนแรกเป็นตอน 15,XXX พอ 32,xxx ก็ต้องเข้าไปจูนอีก แบบนี้ไม่ต้องเข้าไปจูนทุก 15,000 กม.เลยหรือจ๊ะ MMTH จ๋า
แล้วพอหมดประกันต้องจ่ายค่าจูนหรือเปล่า.....
เคลม Turbo ไปตอน 20,xxx กม. รอดู 40,xxx กม.ต้องเคลมอีกครั้งไหม...
โช้ครั่ว...โทษว่าพ่นกันสนิมมา ไม่เคลมให้..แล้วเซลล์แถมมาทำไม(ว่ะ)จ๊ะ

Sad Sad :(โทษใครไม่ได้ ซื้อของเขามาแล้ว จะปล่อยออกก็คงเจ็บตัวเยอะ Cry Cry Cry
ตอนนี้ก็ต้องทำบุญเยอะๆ พวงมาลัยล็อค(เขาว่าแค่ลูกปืนแตก)อย่าให้เกิดกับเราเลย...สาธุ
Gee
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 12:23:10 pm »

เยอะนะ  ผม MY2011 25000 โล โบว์ซึมเหมือนกันยังไม่ยอมให้เคลม ซ่อมให้ก่อน แต่ความร้อยขึ้นมา 3 รอบแล้วกำลังเปิดเครื่องหาสาเหตุ  ใครจะร้บดูแลต่อบ้าง เบื่ออออออออออจริง ๆ
PAJERO2554
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 01:32:58 pm »

2.5 VG turbo ปี 2011 ใช้รถไป 32,000 กม. ต้องเข้าไป Learning ECU 2 รอบแล้ว เนื่องจากรถมีอาการสะอึก
ตอนแรกเป็นตอน 15,XXX พอ 32,xxx ก็ต้องเข้าไปจูนอีก แบบนี้ไม่ต้องเข้าไปจูนทุก 15,000 กม.เลยหรือจ๊ะ MMTH จ๋า
แล้วพอหมดประกันต้องจ่ายค่าจูนหรือเปล่า.....
เคลม Turbo ไปตอน 20,xxx กม. รอดู 40,xxx กม.ต้องเคลมอีกครั้งไหม...
โช้ครั่ว...โทษว่าพ่นกันสนิมมา ไม่เคลมให้..แล้วเซลล์แถมมาทำไม(ว่ะ)จ๊ะ

Sad Sad :(โทษใครไม่ได้ ซื้อของเขามาแล้ว จะปล่อยออกก็คงเจ็บตัวเยอะ Cry Cry Cry
ตอนนี้ก็ต้องทำบุญเยอะๆ พวงมาลัยล็อค(เขาว่าแค่ลูกปืนแตก)อย่าให้เกิดกับเราเลย...สาธุ

ทำที่ศูนย์เดิมหรือเปล่า เเนะนำลองเปลี่ยนศูนย์ดูครับ
บางทีช่างที่ทำอาจจะไม่เข้าใจระบบ software อย่างครบถ้วน
เช่น เมื่อLearning  เสร็จเเล้ว ขั้นตอนการ close โปรแกรม ไม่ถูกวิธีทำให้ข้อมูล ไม่ save ก็เป็นได้
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:19:14 pm »

ที่รู้มาตอนนี้ MMTH จะให้ซ่อมมากกว่าเคลมคับหรือเคสไหนสาหัสจริงจะมีการตรวจอย่างเข้มงวด ยํ้านะคับ ว่าเข็มงวด ทนไม่ได้ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:37:24 pm »

ที่รู้มาตอนนี้ MMTH จะให้ซ่อมมากกว่าเคลมคับหรือเคสไหนสาหัสจริงจะมีการตรวจอย่างเข้มงวด ยํ้านะคับ ว่าเข็มงวด ทนไม่ได้ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้
Cry Cry Cry
นโยบายขั้นเทพ
เจ้าของรถ  ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:43:54 pm »

Cry Cry Cry
นโยบายขั้นเทพ
เจ้าของรถ  ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ
ผู้บริโภคซวยเลยคับป๋าเอก ทนไม่ได้ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Spj_BMW
Newbie
*

like: 1

**ครอบครัวต้องมาก่อน**

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:46:37 pm »

ผมไม่สนครับ ถ้าไม่ให้ผมเครมผมฟ้องครูอังคณาแน่  

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์