Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามว่า มี ใคร ออก รถจาก 0 กวงไถ่ เลียบด่วนรามอินทราบ้างครับ  (อ่าน 8175 ครั้ง)
kp3358(ปาการัง) No.184
Full Member

like: 8

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:16:15 pm »

เอ่อเดี๋ยวผมจะลองอธิบายให้ฟังนะครับว่าทำไม 0 ที่กวงไถ่ถึงน่ากลัว แต่ผมไม่ได้มีเจตนาตั้งใจจะสาดโคลนใส่เซลล์ หรือ ดีเลอร์คู่แข่งนะครับ

เหตุผลที่ กวงไถ่ ดูน่ากลัวในสายตาของผู้บริโภคเพราะว่า กวงไถ่เป็นดีเลอร์ ที่จะเน้น รับเซลล์เก่าๆ เก๋าๆ ที่ไปบิดลูกค้าจากดีเลอร์เก่า แล้วโดนจับได้

เลยชิงลาออกมาอยู่ที่นี่หมด แล้วทำไมที่นี่ถึงรับเซลล์เหล่านี้หรอ ครับ ตอบได้คำเดียวเลยครับว่า ตัวเลข ล้วนๆ ครับเพราะ เซลล์พวกนี้ปล่อย รถมิตซู คนละอย่างต่ำ เกือบ 10 หรือเป็น 10คัน

ถ้าเป็นโตโย หรือ ฮอนด้า จะไม่แปลกใจแต่ โชรูม กวงไถ่ เรีบยด่วนโชรูมเดียวเนี่ยปล่อยรถ เป็นร้อยคันครัย เยอะกว่า โชรูมโตโยต้า ที่อยู่เส้นบางนาเดียวกันอีก

ทำไมเค้ถึงปล่อยได้เยอะขนาดนั้นหรอครับเป็นเพราะเซลล์เค้าเน้นไปทางไม่ซื่อมากกว่า แล้วรู้วิธีการบิด กล่อมลูกค้าได้ดีกว่าเซลล์ใหม่ๆ ที่อยู่ 0 อื่นอยู่มาก

มันทำให้เหมือนว่ากวงไถ่เป็นที่ รวมเซลล์ เก๋า ๆกระดูกแข็งไว้ด้วยกัน แล้วทำไมดีเลอร์ยังเอาไว้ก็เพราะว่า พวกเค้ามีตัวเลขให้โชรูม ทำอะไรก็ได้แต่อย่าให้เดือดร้อนโชรูม

โชรูมปิดตาให้ข้าง 1 ครับ แต่ทั้นั้ทั้งนี้กก้ไม่ไช่ทุกคนที่เป็นอย่างที่กล่าวมานะครับเซลล์ดีๆ อาจจะมีอยู่ก็ได้แต่ว่า เซลล์เก่าๆ จะเยอะกว่าไงครับ เวลาลูกค้า

เดินขึ้นโชรูมก็อาจเจอเซลล์เก่าๆ ซะมากกว่าครับ ถึงผมไม่ได้อยู่ดีเลอร์นี้ แต่ก็ไม่อยากให้คิดว่าดีเลอร์นี้เป็นดีเลร์ที่น่ากลัว

ผมว่ามันอยู่ที่เซลล์มากกว่าครับ อยู่ที่ตัวเรามากกว่าครับ เพราะบางทีเราอาจยอมตัดใจเอาของแถมส่วนลดลงนิดหน่อย เพื่อให้ได้เซลล์

ที่คอยดูแลเรา ใ้หความรู้เรา ให้คำปรึกษาเรื่องที่เราไม่รู้ได้ครับถ้าเราเจอเซลล์อย่างนี้แหละครับผมเชื่อว่า ส่วนลดส่วนต่าง ไม่กี่พันก็อาจทำให้ราสบายใจ แล้วคุ้มกับเงินไม่เท่าไหร่

ที่แลกกับการบริการที่ต่างกันครับผม Satu

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

น้องเบสไม่เอา ไม่พูด  อิอิ
mrpualv6
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 11:17:49 am »

เอ่อเดี๋ยวผมจะลองอธิบายให้ฟังนะครับว่าทำไม 0 ที่กวงไถ่ถึงน่ากลัว แต่ผมไม่ได้มีเจตนาตั้งใจจะสาดโคลนใส่เซลล์ หรือ ดีเลอร์คู่แข่งนะครับ

เหตุผลที่ กวงไถ่ ดูน่ากลัวในสายตาของผู้บริโภคเพราะว่า กวงไถ่เป็นดีเลอร์ ที่จะเน้น รับเซลล์เก่าๆ เก๋าๆ ที่ไปบิดลูกค้าจากดีเลอร์เก่า แล้วโดนจับได้

เลยชิงลาออกมาอยู่ที่นี่หมด แล้วทำไมที่นี่ถึงรับเซลล์เหล่านี้หรอ ครับ ตอบได้คำเดียวเลยครับว่า ตัวเลข ล้วนๆ ครับเพราะ เซลล์พวกนี้ปล่อย รถมิตซู คนละอย่างต่ำ เกือบ 10 หรือเป็น 10คัน

ถ้าเป็นโตโย หรือ ฮอนด้า จะไม่แปลกใจแต่ โชรูม กวงไถ่ เรีบยด่วนโชรูมเดียวเนี่ยปล่อยรถ เป็นร้อยคันครัย เยอะกว่า โชรูมโตโยต้า ที่อยู่เส้นบางนาเดียวกันอีก

ทำไมเค้ถึงปล่อยได้เยอะขนาดนั้นหรอครับเป็นเพราะเซลล์เค้าเน้นไปทางไม่ซื่อมากกว่า แล้วรู้วิธีการบิด กล่อมลูกค้าได้ดีกว่าเซลล์ใหม่ๆ ที่อยู่ 0 อื่นอยู่มาก

มันทำให้เหมือนว่ากวงไถ่เป็นที่ รวมเซลล์ เก๋า ๆกระดูกแข็งไว้ด้วยกัน แล้วทำไมดีเลอร์ยังเอาไว้ก็เพราะว่า พวกเค้ามีตัวเลขให้โชรูม ทำอะไรก็ได้แต่อย่าให้เดือดร้อนโชรูม

โชรูมปิดตาให้ข้าง 1 ครับ แต่ทั้นั้ทั้งนี้กก้ไม่ไช่ทุกคนที่เป็นอย่างที่กล่าวมานะครับเซลล์ดีๆ อาจจะมีอยู่ก็ได้แต่ว่า เซลล์เก่าๆ จะเยอะกว่าไงครับ เวลาลูกค้า

เดินขึ้นโชรูมก็อาจเจอเซลล์เก่าๆ ซะมากกว่าครับ ถึงผมไม่ได้อยู่ดีเลอร์นี้ แต่ก็ไม่อยากให้คิดว่าดีเลอร์นี้เป็นดีเลร์ที่น่ากลัว

ผมว่ามันอยู่ที่เซลล์มากกว่าครับ อยู่ที่ตัวเรามากกว่าครับ เพราะบางทีเราอาจยอมตัดใจเอาของแถมส่วนลดลงนิดหน่อย เพื่อให้ได้เซลล์

ที่คอยดูแลเรา ใ้หความรู้เรา ให้คำปรึกษาเรื่องที่เราไม่รู้ได้ครับถ้าเราเจอเซลล์อย่างนี้แหละครับผมเชื่อว่า ส่วนลดส่วนต่าง ไม่กี่พันก็อาจทำให้ราสบายใจ แล้วคุ้มกับเงินไม่เท่าไหร่

ที่แลกกับการบริการที่ต่างกันครับผม Satu

เหอะๆ นึกว่าเจอคนเดียว  ผมจองสีขาว ต้องทำใจเอาสีน้ำตาล ทั้งที่สีน้ำตาลที่อื่นให้ของแถมมากกว่า 1 หมื่น  พอรับรถเจอพรมยางราคา 75 บาท ใน Lotus พอโวยไปถึงระดับ Sales Manager ก็รู้ว่าเป็นนโยบายผู้บริหารด้วย ไม่ใช่ Sales อย่างเดียว รถราคาหลักแสนก็ได้ พรมแบบนี้ ราคาหลักล้านก็ได้พรมแบบนี้ แบบที่ Taxi ใช้กันครับ  ผมพลาดเพราะต้องการรถสีขาวนี่แหละเช็คที่อื่นไม่มี  ส่วนเรื่องอะไหล่ซ่อม พี่ผมเคยโดน สั่งของ หม้อน้ำไปเป็นอาทิตย์ไม่มีของส่งให้ ศูนย์แจ้งว่าสั่งแล้ว แต่สาเหตุเพราะ Credit ของที่นี่เต็มกับ MMth ที่ทราบเพราะพี่เค้าโทรไปตามให้ เลยไปซื้อเอง มาให้ศูนย์ไม่งั้นทิ้งรถเป็นเดือน   อ๋าย!!!!!
ตอนแรกจะยกเลิกและพา ผจก.ศูนย์ไปฮ่องกงซะหน่อย เพราะพอยกเลิกบอกว่ารอเงินมัดจำไม่เกิน 60 วัน ซึ่งกฎหมายบังคับ 15 วัน หากเกินก็ทั้งจำ ทั้งปรับ แต่จริงรอได้ แต่ตัดความรำคราญ กับขอให้ Sales Manager ตอบปัญหาบางข้อ พร้อมขอของแถมเพิ่มอีกนิดก็ ออกมาใช้งาน แต่รถทำไม V6 ที่นี่กินน้ำกว่าที่อื่นๆไม่รู้ 5.X กิโลเมตรต่อลิตรเลย ที่อื่นๆ 7-9 กิโลเมตรต่อลิตรได้ ไม่รู้ทำไม 
folk59
Newbie
*

like: 5

ID.1217 Pajero 2.4 sport-Thailand

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 08:16:47 pm »

ตกใจภ

ID.1217   Pajero 2.4 sport-Thailand
BANK
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 01:51:17 pm »

ผมก็ซื้อ ที่นี่เหมือนกัน บริการหลังการขาย เเย่มากๆ ไม่ค่อยสนใจ เคลมอะไหล่ มาตั้งนานเเล้วก็ ไม่โทรไปบอก ปล่อยให้รอไปเรื่อยๆ
white_pjs
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 02:17:23 pm »

ผมก็จองที่ศูนย์นี้เหมือนกัน ดีอยู่วันเดียวคือวันที่ไปจองรถ บริการดีมากๆ กับ4 เดือนเต็มที่ทนรอรถ ไม่มีโทรมาแจ้งความคืบหน้า ต้องโทรติดตามเองทุกครั้ง
บ้างก็อ้างติดลูกค้าขอติดต่อกลับ...ก็หายเงียบ สุดท้ายย้ายไปรับรถที่ศูนย์บางนาแทน ประมาณว่ารีบจัดหารถให้แต่ไม่ได้ของแถมตามที่คุยไว้ทุกอย่าง

อ่ออีกอย่างวันที่ไปจองพร้อมเงินจอง ถ้าจำไม่ผิดน่าจะวันอาทิตย์ ผมก็เดินไปตรงส่วนของเครื่องดื่มและลูกสาวก็ไปนั่งที่ไว้บริการสำหรับลูกค้า
จะย้ายช่อง ก็มีพนักงานเดินมาโดยไม่สนใจเลยว่าเป็นลูกค้า มาหยิบรีโมตและกดเปลี่ยนช่องและทำสีหน้าเหมือนประมาณว่าจะย้ายทำไม......
ลูกค้านะครับ หัดมีมารยาทบ้าง สักนิดก็ยังดี อย่าเอาแต่แอ๊ค มันดูไม่เหมาะสมเท่าไรนักนะครับ ซื้อที่นี่แต่ไม่เข้าใช้บริการหลังการขายครับ
gigy_juum
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 04:03:57 pm »

เคยโทรไปถามเหมือนกันค่ะ บอกว่าสนใจpajerosport แถมไรบ้างขอรายละเอียดหน่อย
เซลล์ตอบน้ำเสียงแบบไม่อยากขาย ประกัน+พรบ+กรอบป้าย+พรม แค่นี้คับ
โอเคขอบคุณ  Angry  Angry
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์