Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงได้บ้างอะครับ  (อ่าน 2072 ครั้ง)
Loveless
Newbie
*

like: 0

หมากรุกยังต้องคิด หมากชีวิตไม่คิดได้อย่างไร

« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 05:12:57 pm »

ผมออกรถปาน้ำตาลมา6เดือนละ ไม่มีรอยอะไรเลย วันนี้เอาไปเช๊ค6เดือนกลับมา ถอยจอด...ดั๊น.. ชนตอไม้ Undecided กระโปรงหลัง สีแตก (นึกตรงขอบที่จะเปิดออกปะครับ สีมันแตกตรงมุมเลย คือ มองไกลๆไม่เหน แต่มันก็แตก แล้วช่วงนี้ฝนตกกลัวเปนสนิมข้างใน) จะด้วยความประมาทหรืออะไรก็แล้วแต่

ผมจะทำไงได้บ้างอะครับ เวลาเคลมทำยังไง หรือ ทำไงดี ไม่เคยอะครับนี่รถคันแรก แอบเซ็งมากกกกก T_T ประกันศรีเมืองอะครับ
ช่วยให้คำแนะนำผมด้วยนะครับพี่ๆทั้งหลาย สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
nidku53
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 05:27:47 pm »

น่าเห็นใจครับ เคลมโดยไม่มีคู่กรณีมันจะมีผลกับค่าเบี้ยประกันในปีต่อไปด้วย ถ้าไม่คิดจะต่อประกันกับเจ้าเดิมก็จัดไปเลยครับ  ผมเองยังคิดว่าจะเคลมรอบคันก่อนหมดประกันเลย เพราะปีสองผมจัดวิริยะฯ อยู่แล้ว

แต่ป๋าใช้มา 6 เดือนไร้ริ้วรอย เมพขิงๆ ครับ ของผมสามเดือน ขนแมว ขนหมารอบตัวแว้วววว  โอ๊ยมึน

Mos
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 07:51:47 pm »

ผมว่าเคลมซ่อมแซมเถอะครับรอยสีแตกเล็กน้อยถ้าปล่อยไว้ถ้าน้ำเข้าไปถึงเนื้อเหล็กก็คงไม่ดีอาจเกิดสนิมในได้ครับผม เรื่องประกันศรีเมืองผมว่าก็โอเคนะครับจากประสบการณ์ส่วนตัวครับผม
Loveless
Newbie
*

like: 0

หมากรุกยังต้องคิด หมากชีวิตไม่คิดได้อย่างไร

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 01:01:35 am »

มันน่าเจบใจจริงๆ อุส่ารักษาอย่างดี ดั๊นนนน..ซวย 55  Undecided Undecided Undecided Undecided
sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 07:49:59 am »

เคลมเลยครับ...หรือจะรอให้เยอะๆก่อนก็ได้
ผมใช้รถมา 1 ปี เคลมไป 2 ครั้ง ปัจจุบันรถไร้ริ้วรอยแม้แต่น้อย เงาแว้บ!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์