Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การเข้าโค้งของปา 2wd  (อ่าน 10769 ครั้ง)
P@Kaow
ID No.0612
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 11:59:14 am »

เคยถอดกล่องDCU ออกแล้วเครื่องไม่ติด ก็ต้องใส่กลับที่เดิม เปลี่ยนกล่องใหม่ก็ไม่ได้ ต้องใช้กล่องเดิมอะ

ปาขาว 2.5GT 4WD MY 2012 รามอินทรา กม.8
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5807.0
คิดลบก่อน แล้วคิดบวกที่หลัง
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 12:03:07 pm »

เเหะๆ ผมกชอบขับสนุกๆของผมคนเดียวครับป๋าเเจ๊ค เเต่มักจะมีคนมาร่วมสนุกด้วยซะงั้น เราก็พยายามหลบให้
อยากจะบอกเหลือเกินว่า ผมไม่ได้เล่นกะคู๊ณณณณ haha
บางทีเราก็นึกสนุกเล่นกับเค้าด้วยครับ เเต่บ่อยครั้งที่ ECU ทำงาน เเต่ DCU (Driver Control Unit) ข้างกาย สั่งหยุดการทำงาน haha

พอดีเมื่อวานไปอ่านรีวิวโช๊คป๋านะ ตัว อีมู กะโดบินสันเข้า ก็น้ำลายไหลครับป๋า เหอะๆๆ เข้าไปที ตัณกา กิเลส ก็มาที
กะว่า ถ้าเจ้าโช๊คเทพมันออกอาการเมื่อไหร่ล่ะก็ เข้าทางเเน่นอน 5555555555

ก็รอจังหวะนั้นเหมือนกัน แต่ถ้าเราไม่ลองของเดิมๆก่อน เราก็ไม่รู้ว่าสิ่งที่เราต้องการเพิ่มคืออะไร มันอาจจะจบที่โช้คเทพก็ได้ ฮ่าๆ  haha
ช่วงนี้หาข้อมูลและก็แอบเก็บงบลับไปพลางๆก่อน 

ปล. ตอนนี้ผมมี DDCU (Double Driver Control Units) พอเริ่มขับเร็วแล้วมีหน้าเจ้าตัวเล็กลอยมา ขาขวาก็ผ่อนเลยทีเดียว  Cheesy

ระบบ DCU นี่ปลดล็อกลำบากด้วยสิครับป๋า 5555555 ยิ่งมีเจ้าตัวเล็กด้วยเเล้ว เรายิ่งต้องระวังมากขึ้นอีก
จริงอย่างที่ป๋าบอกครับ ... ต้องลองใช้ดูก่อน ถ้าไม่ลอง เราก็ไม่รู้ว่าขีดจำกัดของมันอยู่เเค่ไหน เผื่อมันอาจเป็นคำตอบที่เรามองหาอยู่ก็เป็นได้
ตอนนี้ผมก็ลองหาข้อมูลไปเรื่อยๆ ดูไปพลางๆ ครับ ... พยายามห้ามใจไม่ให้มันเตลิดอยู่ 55555555

ผมใช้รถมาหลายคัน ผมว่าน้องปาฯ ขับนุ่มมากครับ เข้าโค้งแรงมีโยนตัวตามแบบฉบับรถสูงทั่วไปแต่ไม่น่ากลัว เกาะถนนหนึบดีครับ
กำลังน้องปาฯ ดีมากผมไปพิสูจน์มาแล้วตอนไปลุยดอยอ่างขางรถติด ๆ ทางชันช่วงโค้งสุดท้ายที่มีป้อมทหารต้องจอดรอออกตัวสบายมากครับ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=3104.0
อ่่างขางงามมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
อยา่กบอกว่า เคยเอา Civic ตาโต ไปถึงมุมนี้เลย... แต่ก็ลุ้นเหมือนกัน...
คนเต็มรถ... ไล่ลงไป 2 รอบ เพราะขึ้นไม่ไหว...

555
ป๋าก็ใช้ตาโตมาก่อนเหรอครับ บ๊ะ เหมือนผมเลย นี่ก็ตาโตอยู่ รอส่งต่อให้น้องใช้ ...
แต่อารมณ์มันต่างกันจริงๆ ขับรถเตี้ย เเล้วมาขับรถสูงเนี่ยยยย อิอิ มองเห็นชัดกว่าเยอะะ

ขึ้นเขาลงห้วยไม่หวั่นครับ ผมก็ขับสอง  ห้วยแม่ขมิ้น สังขละ  ปาย ปางอุ๋ง แม่ฮ่องสอน แม่สะเรียง
ดอยแม่สะลอง เชียงราย ปีนมาหมดแล้วครับ รถช่วงล่างแตนๆ (standard) ไม่มีหลุด
   สำคัญที่ว่า. ทำความรู้จักกับรถที่เราขับซะหน่อยหมายถึง "เราต้องปรับการขับขี่เข้ากับรถ ไม่ใช่ให้รถมาเข้ากับเรา"
รถสูงเข้าโค้งต้องรู้จักเบา ระบบเกียร์ของเราดีอยู่แล้วดึงได้สบายๆ ลองดูครับ ความมันส์ที่คุณสัมผัสได้   Cheesy  Cheesy     เหอะ

เนี่ยครับป๋า อยากจะได้เจ้าปาอ้วนมาเร็วๆเหลือเกิน อยากจะสัมผัสตัวตน เเละจับความรู้สึกให้ได้เร็วๆ
จะได้รู้ว่าต้องปรับอะไร สเต็ปไหนบ้าง
เเต่ที่เห็นจะอดใจไม่ได้ก็คือไอ้เจ้าทริปโทรนิกส์ เเพดเดิ้ลชิฟอ่ะครับ
ขอให้คุ้นมือหน่อยน๊าาาาาาา เเหมมม น่าเล่นเหลือเกินนนน

ช่วงล่างน้องปาโอเลยครับเดิมๆๆอาจจะมีโครงเครงบ้าง เปลียนยางดีๆหน่อยเข้าโค้งยูเทิน รถเก๋ง ก็รถเก๋งเถอะครับ ต้องหลบผมตลอด เข้าได้จนยางร้องเีอียดๆๆๆ โดนไม่ออกอากาศว่าจะหลุดเลยครับ
like like ไว้ถ้าได้รถมาเเล้ว จะถือโอกาสไปลองครับ เเล้วจะมารายงานผล อิอิ

เคยถอดกล่องDCU ออกแล้วเครื่องไม่ติด ก็ต้องใส่กลับที่เดิม เปลี่ยนกล่องใหม่ก็ไม่ได้ ต้องใช้กล่องเดิมอะ
ป๋าครับ เเล้วตอยถอดออกเนี่ย DCU ไม่มีอาการต่อต้านเหรอครับ 555555

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 12:08:24 pm »

ขึ้นเขาลงห้วยไม่หวั่นครับ ผมก็ขับสอง  ห้วยแม่ขมิ้น สังขละ  ปาย ปางอุ๋ง แม่ฮ่องสอน แม่สะเรียง
ดอยแม่สะลอง เชียงราย ปีนมาหมดแล้วครับ รถช่วงล่างแตนๆ (standard) ไม่มีหลุด
   สำคัญที่ว่า. ทำความรู้จักกับรถที่เราขับซะหน่อยหมายถึง "เราต้องปรับการขับขี่เข้ากับรถ ไม่ใช่ให้รถมาเข้ากับเรา"
รถสูงเข้าโค้งต้องรู้จักเบา ระบบเกียร์ของเราดีอยู่แล้วดึงได้สบายๆ ลองดูครับ ความมันส์ที่คุณสัมผัสได้   Cheesy  Cheesy     เหอะ

like like like
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์