Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาต่อมา ป๋าๆใช้น้ำยาล้างและเคลือบอะไรกันคร้าบ  (อ่าน 7229 ครั้ง)
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 04:12:23 pm »

ผม มีอุปกรณ์สำหรับ รักษาบำรุงรถ ของ Amway ไม่รู้ว่า จะใช้กับน้อง ปา เราได้ หรือเปล่าครับ
    ถ้าเป็นตอนล้างรถ ผมใช้ LOC ของ Amway  ครับ
    หรือถ้าวันไหน ของหมดก็ใช้ แชมพู สระผม ทั่วๆ ไป ก็ได้ครับ
ถ้าเป็นล้อยาง ทั้งสี่ต้น  ผมใช้สูตร  ซื้อสบู่ ตรานกแก้ว หรือสบู่ ถูตัวทั่วไป มาใช้ครับ

ผมใช้กับรถคันเดิม ผม มา 9 ปีแล้ว  ปรากฏว่า ยางที่ใช้ ยังคงนุ่ม ดำดี เหมือนเดิม ครับ
ในกรณีที่ใช้ น้ำยา เคลือบทั่วไป จาก คาร์แคร์ ผมว่า เวลาเราวิ่งไปตามทาง ลูกรัง หรือทางมีฝุ่น  ฝุ่นมันชอบเกาะ ครับ และทำความสะอาดยากมาก
มันจะเหนียวๆ เป็นยาง

ส่วนสูตร ของผม  สบายครับ  ล้างแล้ว สบายใจ ราคาไม่แพง  และรักษาสภาพ ของยาง ได้ยาวนาน ขึ้น
เวลา ทำสะอาดครั้งต่อไป ก็สบาย  ใช้น้ำล้าง ฝุ่นออก ก็สวยแล้ว
   ตัวอย่างล้อยางผม  ล้างล้อ เมื่อ พย.54   ที่แล้ว  และ เมือวานนี้ 27 มค.55  ล้างน้ำออก เอาผ้าเช็ด LOGO BF ยังขาวอยู่  
ถ้าเรา ไปล้างตามคาร์แคร์ และ เอาน้ำยาเคลือบ ป่านนี้ LOGO BF คง ดำไปกับ เนื้อยางแล้วครับ   แต่ยาง ล้างด้วยน้ำสบู่  สภาพยางยังสวยอยู่ ครับ

.........
   เป็นความเชื่อ ส่วนบุคคล  โปรดใช้วิจารณญาณ ในการ อ่าน ครับ
แต่สำหรับผม เลือกแล้ว  ที่จะใช้แบบนี้     ลองทำดูก่อน ครับ  แล้วค่อย ตัดสินใจ นะครับ  

ตัวอย่างล้อ BF AT

like like  เพิ่มให้อีกนิด ผมใช้ซันไลตผสมน้ำครับ ล้างทั้งคัน   เช็ดคราบเขม่าต่างๆ ล้างกระจก ล้างแม็กซ์    เงาแว๊ป 
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 04:43:58 pm »

มีเป็น10 แต่ผมพอใจแม็กไกว์มากที่สุด

ป๋าลุ้นเคยลองPinnacle Liquid Souveran รึยังครับ

ถ้ายังอยากให้ป๋าลุ้นลองมากเลย
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 12:31:42 am »

มีเป็น10 แต่ผมพอใจแม็กไกว์มากที่สุด

สวยมากเลยครับป๋าาาาา เห็นทีต้องขอลอกการบ้านซะเเล้ววว like like

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์