Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดติดLock Tech บ้างครับ  (อ่าน 12501 ครั้ง)
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 08:09:02 pm »

ได้ยินรุ่นพี่บอกว่าปัญหาพวงมาลัยล็อคของน้องปา เกิดจาก Lock Teck รุ่นพี่บอกว่าได้ยินมาจาก Sale ผมมาคิดอีกที่ Sale เบรคของแถมหรือปล่าว ไม่ทราบว่าป๋าท่านใดเคยได้ยินเรื่องนี้บ้าง 
ไม่เกี่ยวกันเลยจร้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ oop oop oop oop oop
BoonBlack4D
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 08:18:35 pm »

ได้ยินรุ่นพี่บอกว่าปัญหาพวงมาลัยล็อคของน้องปา เกิดจาก Lock Teck รุ่นพี่บอกว่าได้ยินมาจาก Sale ผมมาคิดอีกที่ Sale เบรคของแถมหรือปล่าว ไม่ทราบว่าป๋าท่านใดเคยได้ยินเรื่องนี้บ้าง 

ได้ยินเหมือนกัน ตอนเช็คพันโล ประมาณว่าลองถาม sale ดูกะว่าจะไปติด แต่ Sale บอกว่าไม่แนะนำเพราะว่าปัญหาพวงมาลัยลึอค กำลังเป็นคดีความอยู่เลยยังไม่กล้าไปติด sale บอกช่างบางที่ชุ่ยทำงานไม่ได้มาตรฐานอาจมีปัญหา
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 08:25:28 pm »

ได้ยินเหมือนกัน ตอนเช็คพันโล ประมาณว่าลองถาม sale ดูกะว่าจะไปติด แต่ Sale บอกว่าไม่แนะนำเพราะว่าปัญหาพวงมาลัยลึอค กำลังเป็นคดีความอยู่เลยยังไม่กล้าไปติด sale บอกช่างบางที่ชุ่ยทำงานไม่ได้มาตรฐานอาจมีปัญหา
ไม่เกี่ยวกันเลยสักนิดเดียว  ยังไงต้องแน่นหนาอยู่แล้วครับ  ไม่งั้นเราเช็คได้ตอนล้อค  ถ้าดึงขึ้นหลวมก็ไม่ใช่แล้ว  แน่นถึงจะดึงได้  และที่สำคัญผมลืมประจำ คือ  ลืมปลดล้อค... ตายละหว่า....รถสตาร์ทติด...อ่าวดูไปดูมา... ลืมปลดล้อคเท็ค 555
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 09:03:03 am »

ผมใช้ลูกผสมครับ

กันขโมยรถ  เอบีที
กันขโมยยางอะไหล่ล็อกเทค

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
wsura
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 09:27:24 am »

เพื่อนไปติดกันโขมยที่ร้านยิ่งเจริญ แถวสำโรง เพื่อนผมบอกว่าเห็นที่กันโขมยยี่ห้ออื่นๆ ถอดกองเต็มร้านเลย (ไม่รู้เว่อร์ไปรึเปล่า) ก็เลยคิดว่าถ้ารับรถมาแล้วจะไปติดมั่ง  Cheesy
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 12:00:10 pm »

ผมเคยรถหาย  (แต่มอไซต์นะซื้อมาสด ๆ ขับไม่ถึงสามพันโลเลย) เลยเข้าใจว่า ที่ปลอดภัยที่สุด คือ จอดในที่ที่ปลอดภัย  ครับ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 12:15:48 pm »

กราบสวัสดีงามๆครับ ท่านป่าน ลอ้คยางอะไหล่ติดที่ไหนมาครับ....ชี้นำ และชี้แนะด้วยครับ
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 12:39:06 pm »

ผมเคยรถหาย  (แต่มอไซต์นะซื้อมาสด ๆ ขับไม่ถึงสามพันโลเลย) เลยเข้าใจว่า ที่ปลอดภัยที่สุด คือ จอดในที่ที่ปลอดภัย  ครับ
555 ถูกต้องเลยครับป๋านาย
ระบบที่มีอยู่เป็นเพียงตัวถ่วงเวลา และติดตั้งไว้เพื่อให้เจ้าของรถสบายใจเท่านั้นแหละครับ
เจ้าของรถเองก็จะต้องลดความเสี่ยงในเรื่องของที่จอดควบคู่กันไปด้วยครับ เหตุร้ายมันถึงมีโอกาสเกิดขึ้นได้น้อยลง

จริงๆแล้วผมจะติดของเอบีทีทั้งหมดครับ แต่ล็อคยางอะไหล่ของเอบีทีใส่กับเจ้าปาอ้วนไม่ได้ เลยหันไปหาล็อคเทคเเทน

กราบสวัสดีงามๆครับ ท่านป่าน ลอ้คยางอะไหล่ติดที่ไหนมาครับ....ชี้นำ และชี้แนะด้วยครับ
กราบสวีดัด สวัสดีป๋าตู๋เช่นกันคร๊าบบบบ ลูกชายป๋าคุยเก่ง อัธยาศัยดีเหมือนป๋าเลย อิอิ
ผมไปติดมาจากศูนย์ล็อคเทคตรงพัฒนาการครับป๋า เผอิญผมพิมพ์ผ่านไอโฟนมันช้า รบกวนป๋าเข้าไปดูในลิ้งค์รีวิวผมได้เลยครับ มีพิกัด แผนที่ ราคา ไว้ครบแล้วคร้าบ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
jesada_w
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 12:42:09 pm »

ผมเคยติดกับ Lancer ตัวเดิมนะครับ แต่พอโดนชนท้าย ตัวล็อคมันทำงานครับ เยียบเบรคและครัซไม่ได้ต้องดับเครื่องแล้วดึงเบรคมือเพื่อให้รถหยุดครับ เลยเอาออกแล้วไม่คิดจะติดอีกเลยครับ ได้น้องปามาเลยหาที่ล็อคพวงมาลัยแทนครับ
kiti
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 01:02:34 pm »

ผมเคยติด LockTech ใน CIVIC FD ครับใช้มา 6 ปีแล้วสบายใจได้ส่วนหนึ่ง
SKPG
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 03:36:40 pm »

ผมก็ติดครับ แต่ไปติดหลังจากออกรถ 1วัน ติดตลาดพูนทรัพย์ครับ ราคา 2,200 บาทครับ ใช้ได้ดีครับ
ติดที่เดียวกันเลยครับ
indara
Newbie
*

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 03:49:34 pm »

กำลังจะติดไปอยู่พอดี
atchara 816
Newbie
*

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 04:28:42 pm »

ผมติด new lock teck 3 lock  (ล๊อค 3 ชั้น)ตัดสตาร์ท ไม่ต้องตัดฝาครอบ ราคา 3,500 บาท ที่ร้อยเอ็ด
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 06:14:40 pm »

ปลอดภัยไว้ก่อน..........ติดดีกว่าไม่ติด พอจะติดเดี๋ยวรถไม่อยู่จะไห้ติด...
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์