Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วัวหาย.....แล้วมาล้อม...กล้อง  (อ่าน 5873 ครั้ง)
Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 08:15:36 pm »

sonar sensor ไม่ทำงานเลยหรือครับ หากเขามาจอดชิดท้าย พอเข้าเกียร์ถอย มันก็ดังแล้ว
บางจังหวะ sensor ก็ทำงานอย่างไม่ค่อยจะได้ผลเท่าไหร่นัก ผมเคยมีประสบการณ์ถอยน้องปาเข้าจอดในโรงรถที่บ้าน
เสียงปี๊บๆๆ ก็ทำงานปกตินะครับ ผมก็ถอยเข้าอย่างช้าๆ แต่พอมันดังป๊ีบยาวเท่านั้น ก็..โครม!!!! อ๋าย!!!!! เข้าให้เลย โดนมอไซค์ โชคดีที่ทั้งน้องปา
และมอไซค์เป็นของที่บ้าน และโชคดีอีกอย่างที่น้องปาไม่บาดเจ็บ ไม่มีแผลให้ผมนอนไม่หลับ Cheesy Cheesy ขอสนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับว่า
กล้องมองหลังจำเป็นที่สุด ผมก็กำลังหาๆร้านที่จะติดอยู่ครับ...น้องปาเรา ทั้งยาว ทั้งสูงนิ

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 08:24:06 pm »

sonar sensor ไม่ทำงานเลยหรือครับ หากเขามาจอดชิดท้าย พอเข้าเกียร์ถอย มันก็ดังแล้ว
บางจังหวะ sensor ก็ทำงานอย่างไม่ค่อยจะได้ผลเท่าไหร่นัก ผมเคยมีประสบการณ์ถอยน้องปาเข้าจอดในโรงรถที่บ้าน
เสียงปี๊บๆๆ ก็ทำงานปกตินะครับ ผมก็ถอยเข้าอย่างช้าๆ แต่พอมันดังป๊ีบยาวเท่านั้น ก็..โครม!!!! อ๋าย!!!!! เข้าให้เลย โดนมอไซค์ โชคดีที่ทั้งน้องปา
และมอไซค์เป็นของที่บ้าน และโชคดีอีกอย่างที่น้องปาไม่บาดเจ็บ ไม่มีแผลให้ผมนอนไม่หลับ Cheesy Cheesy ขอสนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับว่า
กล้องมองหลังจำเป็นที่สุด ผมก็กำลังหาๆร้านที่จะติดอยู่ครับ...น้องปาเรา ทั้งยาว ทั้งสูงนิ
พอพูดถึงร้านติดตังที่ผมทำมาเมื่อ ฉาม วันก่อน . ....ช่างชำนานงานมากๆเท่าที่ประสพพบมากับตา ยอดเยี่ยม ใช้เวลา 27 นาทีวินาทีลืมจับ  striveตอนแรกคิดว่า...มานจะรีบปายไหนว้า.. grimace.ลองถามด้วยควมฉงฉัย  ตกใจหมดคำตอบคือ ผมติดจนชำนิ ชำนาน มาหลาย 100 คันแล้วคับพี่. ...งานดีถูกจาย ตบรางวันไป 1 ชุด like
veeraa332000
Jr. Member
**

like: 7

PA ขาวมุก No.1001

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 01:23:48 am »

อยากติดกระจกมองมุมแบบน้องจูน แต่หาช่างที่ชำนาญน้องปายังไม่ได้ครับ อยากได้แบบชำนาญๆแบบที่ป๋าติดบ้างอ่ะ?
setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 08:08:08 am »

อยากติดกระจกมองมุมแบบน้องจูน แต่หาช่างที่ชำนาญน้องปายังไม่ได้ครับ อยากได้แบบชำนาญๆแบบที่ป๋าติดบ้างอ่ะ?

เคยเห็นน้องปาเอาของพี่จุูนมาใส่เหมือนกันครับ หรือไม่ก็เบิกของtritonมาติด700กว่าบาทน่าจะเข้ากันดีครับ.

We love PajeroSport
pojthai
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 09:30:07 am »

งั้นผมคิดถูกแล้วครับ ไม่แถมก็ ซื้อ  สังเกตจากท้ายที่สูง  อีกอย่างเด็กแถวบ้านด้วย (ตึกแถว)

แล้วก็เจ้า ฮอนด้า ซีวิค  กลัวถอยแล้วเข้ากระจกเลย ไม่รู้ใครมีความรู้สึกเหมือนผมไหม ถอยจอดหน้า ฮอนด้า กะนานหน่อย

กระจกมอง หน้า+ข้าง ของปา เหมือนมีมิใช่หรือครับ ถามจำไม่ผิด 1500 หรือ 2500 นี่ครับ  ผมสั่งให้ติดแล้ว 

บางทีไม่อยู่บ้าน ผบ.ต้องมาขยับรถ อาจจะทำให้เกิดเหตุกับท่านผู้บังคับบัญชาได้ 

ก็แค่ ต้องการรถดี ๆ สักคัน
thinnakorn
Newbie
*

like: 11

JACK ปาขาวระยอง No.1163

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 11:12:27 pm »

สมควรมีอย่างยิ่งเลยครับ เวลาถอยออกจากที่จอดตามห้างโดยมีรถจอดขนาบข้างแล้วเรามองไม่เห็นรถที่มาจากด้านหลังเรา เพระคันข้างๆบังมิดเลย ก็ได้เจ้ากล้องนี่แหละช่วยไว้หลายครั้ง
กล้องผมเซลล์แถมมาเจาะฝังตรงพลาสติกสีดำแนวเดียวกับเซนเซอร์วัดระยะแต่อยู่กึ่งกลางพอดี มองดูเหมือนกับเซนเซอร์ตัวที่5เลยเนียนมาก
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์