Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หอยน้องปาผม เป็นโรคเดียวกันกับของ ป๋า Fuddy หรือป่าว(เอารูปที่ชัดเจนมาลง)  (อ่าน 15935 ครั้ง)
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:01:20 am »

ได้อ่านมา 2 วันแล้วก็เลย ตรวจดูหน้าจะโดนแล้วแน่ๆๆ ชว่ยดูให้หน่อยครับ

รูปที่ 2,3 ที่เครื่องครับ มันเป็นหยังอะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2012, 12:46:48 pm โดย leejoe » บันทึกการเข้า

Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:05:58 am »

ป๋าleejoe โรคเดียวกันครับ แต่ของป๋าน้ำหอยเยอะกว่าผมอะ แนะนำถอดออกให้หมด แล้วพาน้องปาเข้าโรงฆ่าสัตว์ เอ้ย ศูนย์พิษงู อุ้ย มิตกรู เฮ้ย มิตซู บอกคำเดียวว่า เคลม ไม่ซ่อม ไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้น ป๋าไปเจอผมไหมละ วันที่ 29-8-55 ศูนย์มิตซูสาธร
PAJERO2554
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:12:01 am »

รูปที่ 2,3 น่าจะมาจากตอนเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ไหลลงด้านล่าง  ไม่น่าตกใจครับ
ส่วนรูปที่ 1 คาดว่าเป็นกันเยอะ เเล้วเเต่ว่าใครจะเป็นก่อน  หลัง
 haha   haha
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:17:47 am »

รูปที่ 2,3 น่าจะมาจากตอนเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ไหลลงด้านล่าง  ไม่น่าตกใจครับ
ส่วนรูปที่ 1 คาดว่าเป็นกันเยอะ เเล้วเเต่ว่าใครจะเป็นก่อน  หลัง
 haha   haha

เห็นด้วยกับป๋าครับ ของป๋าโจรูป 2 กับรูป 3 ถ้าไม่จากน้ำมันเครื่อง ก็อาจมาจากน้ำมันที่ใช้ทำความสะอาดเครื่อง ที่ศูนย์ชอบฉีดทำความสะอาดให้ตอนเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องเสร็จแล้ว

ส่วนรูปแรก ไม่แน่ใจครับ เพราะไม่ชัดเจนเหมือนป๋าต๋อง....อาจมาจากพวกน้ำมันทำความสะอาดเครื่องเช่นเดียวกันก็ได้ ต้องลองดูว่าเวลาป๋าเข้าเช็คที่ 0 ตอนเสร็จแล้ว เขาสเปรย์น้ำมันทำความสะอาดห้องเครื่องให้หรือเปล่า น้ำมันพวกนี้พอเจอกับฝุ่นมันก็สามารถเป็นคราบๆแบบนี้ได้เหมือนกันครับ

หยั่งงี้แหละป๋า รถไม่แรงฝุ่นก็เกาะ.......มาม๊ะ......เดี๋ยวเสาร์นี้จะจัดเพิ่มให้.....คราวนี้ฝุ่นไม่เกาะ.....เปลี่ยนเป็นตูดดำแทน  haha haha haha bad smile bad smile bad smile victory victory victory

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
PAJERO2554
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:29:41 am »

haha   haha

เห็นด้วยกับป๋าครับ ของป๋าโจรูป 2 กับรูป 3 ถ้าไม่จากน้ำมันเครื่อง ก็อาจมาจากน้ำมันที่ใช้ทำความสะอาดเครื่อง ที่ศูนย์ชอบฉีดทำความสะอาดให้ตอนเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องเสร็จแล้ว

ส่วนรูปแรก ไม่แน่ใจครับ เพราะไม่ชัดเจนเหมือนป๋าต๋อง....อาจมาจากพวกน้ำมันทำความสะอาดเครื่องเช่นเดียวกันก็ได้ ต้องลองดูว่าเวลาป๋าเข้าเช็คที่ 0 ตอนเสร็จแล้ว เขาสเปรย์น้ำมันทำความสะอาดห้องเครื่องให้หรือเปล่า น้ำมันพวกนี้พอเจอกับฝุ่นมันก็สามารถเป็นคราบๆแบบนี้ได้เหมือนกันครับ

หยั่งงี้แหละป๋า รถไม่แรงฝุ่นก็เกาะ.......มาม๊ะ......เดี๋ยวเสาร์นี้จะจัดเพิ่มให้.....คราวนี้ฝุ่นไม่เกาะ.....เปลี่ยนเป็นตูดดำแทน  haha haha haha bad smile bad smile bad smile victory victory victory
อ๋าย!!!!!  batman
leejoe
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:32:42 am »

เหมื่อนว่ามันจะออกมาจากท่อยางหรือป่าวก็ไม่แน่ใจครับ
ตอนนี้ทำความสะอาดแล้วพรุ่งนี้จะดูอีกที่

leejoe
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:36:28 am »

haha   haha

ล่าสุดที่เข้า0 เหมือนจะไม่มีให้พ่นนะครับ ก็อาจมาจากน้ำมันที่ใช้ทำความสะอาดเครื่อง

auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:43:06 am »

แนะนำหาแปรงสีฟันเก่าๆๆ กับน้ำมันดีเซลรถเรานี้แหละล้างให้สะอาด แล้วเอาประแจเบอร์ 8 ขันอัด เอาแค่พอตึงๆมือ แล้วรอดุอีกซักสองสามวัน ว่ายังมีคราบแลบออกมาอีกไหม ของผมก้อเป็น มีอาการแลบเห็นชัดกว่าป๋า แต่ขันอัดเข้าไปอาการดังกล่าวหายแล้วครับ น๊อตจากโรงงานขันไว้หลวมเกือบทุกตัว
leejoe
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:47:55 am »

แนะนำหาแปรงสีฟันเก่าๆๆ กับน้ำมันดีเซลรถเรานี้แหละล้างให้สะอาด แล้วเอาประแจเบอร์ 8 ขันอัด เอาแค่พอตึงๆมือ แล้วรอดุอีกซักสองสามวัน ว่ายังมีคราบแลบออกมาอีกไหม ของผมก้อเป็น มีอาการแลบเห็นชัดกว่าป๋า แต่ขันอัดเข้าไปอาการดังกล่าวหายแล้วครับ น๊อตจากโรงงานขันไว้หลวมเกือบทุกตัว
ป๋าอู๊  ของผมมัมเป็นสายรัดอะ อย่างงี้ต้องไปหาแบบที่เป็นน๊อตมาหรือป่าวครับ

EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 12:00:20 pm »

ของผมก็เป็น พรุ่งนี้เข้าศูนย์ให้เขาเช็คก่อน...
leejoe
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 12:10:30 pm »

ป๋าleejoe โรคเดียวกันครับ แต่ของป๋าน้ำหอยเยอะกว่าผมอะ แนะนำถอดออกให้หมด แล้วพาน้องปาเข้าโรงฆ่าสัตว์ เอ้ย ศูนย์พิษงู อุ้ย มิตกรู เฮ้ย มิตซู บอกคำเดียวว่า เคลม ไม่ซ่อม ไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้น ป๋าไปเจอผมไหมละ วันที่ 29-8-55 ศูนย์มิตซูสาธร

ถ้า 29 ไปสาทร ปาต้องเข้าตรวจก่อนใช่ไหมครับแล้วรอผ่าวันอื่นหรือเขาจะใจดีผ่าให้ผมอะครับ

Fuddy
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 12:19:20 pm »

ถ้า 29 ไปสาทร ปาต้องเข้าตรวจก่อนใช่ไหมครับแล้วรอผ่าวันอื่นหรือเขาจะใจดีผ่าให้ผมอะครับ
ไม่ครับ ผ่าตัดเปลี่ยนอวัยวะเลยครับ ป๋าลองทำตามคำแนะนำป๋าอู๊ดก่อน แล้วไม่หายมาเจอกัน เพราะเป็นเคสเดียวกับผม จะได้อ้างอิงได้ ของผมน๊อตแน่นทุกตัว อย่าลืมที่บอกในpmละถ้าจะมาหาผมครับ
leejoe
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 12:39:06 pm »

ไม่ครับ ผ่าตัดเปลี่ยนอวัยวะเลยครับ ป๋าลองทำตามคำแนะนำป๋าอู๊ดก่อน แล้วไม่หายมาเจอกัน เพราะเป็นเคสเดียวกับผม จะได้อ้างอิงได้ ของผมน๊อตแน่นทุกตัว อย่าลืมที่บอกในpmละถ้าจะมาหาผมครับ
ของป๋าอ๊ ตอนแลกก็ไม่เข้าใจต้อนนี้เข้าใจแล้ว คิดว่าแก่บอกที่ท่อยางรูปที่4

auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 12:43:03 pm »

ผมให้เพื่อนสั่งสายรัดสเตนเลสมาล่ะ รอว่างๆจะให้ลุกสมุนเปลี่ยนให้หมดทุกตัวกลัวเด่วหลุดแบบหมอเป้
Fuddy
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 12:47:43 pm »

ผมให้เพื่อนสั่งสายรัดสเตนเลสมาล่ะ รอว่างๆจะให้ลุกสมุนเปลี่ยนให้หมดทุกตัวกลัวเด่วหลุดแบบหมอเป้
ซื้อให้ถูกไซด์ละ เด๋วเวลาหดตัวละ หลุดอะ  haha
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์