Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยค่ะ รถซ่อม 3 เดือนยังไม่ได้เลย  (อ่าน 7434 ครั้ง)
Bowie_Jero
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 05:40:19 pm »

Satu สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นสมาชิกใหม่นะคะ ไม่รู้จะปรึกษาใครดี อัดอั้นตันใจมาก อยากจะร้องไห้  เมื่อวันที่ 8 มิถุนายน 2555   โดนรถชนท้าย อัดก็อปปี้หน้าหลัง แต่ว่าแบบเบาๆ อาการไม่หนักมากค่ะ (ประกันชั้น 1 ซ่อมศูนย์ ของโตเกียวมารีน ศรีเมือง) เลยลากไปซ่อมที่ศูนย์มิตซูบิชิ เทพารักษ์ ฝากระโปรงหน้าเป็นเยอะหน่อย ดุ้งงอเข้ามา ส่วนท้ายก็บุบนิดๆ  ดิฉันก็รอๆๆๆๆๆ มาจนครบ 2 เดือน เลยเริ่มโทรไปสอบถาม ก็ได้ความว่า" ให้รออินเตอร์ ฝากระโปรงหน้า" ซึ่งก็รอด้วยความหวัง พอ 2 เดือนครึ่ง ก็โทรไปใหม่ " รอท่ออินเตอร์" กับ "ฝากระโปรงหน้า" พอวันนี้ ดิฉันก็โทรไปใหม่ ได้คำตอบว่า "รอฝากระโปรงหน้า" พอถามว่าเมื่อไหร่ได้ค่ะ วันที่ 8 กย. นี้ ก็ครบ 3 เดือนเลย เค้าบอกไม่รู้เหมือนกัน ตอบไม่ได้ เพราะของต้องสั่งจากศูนย์ใหญ่  เลยอยากทราบจากเพื่อนๆหน่อยค่ะ " ว่าฝากระโปรงหน้าเนี่ย เค้าสั่งกัน 3 เดือน เลยเหรอค่ะ" ใครมีประสบการณ์บ้าง พอดีเป็นการนำรถเข้าศูนย์ครั้งแรกค่ะ ก็เศร้าเลยกับบริการแบบนี้ ทั้งที่เราก็เป็นลูกค้าที่ดี มาตลอด เสียใจค่ะ อย่างนี้แจ้งใครได้บ้างค่ะ...ขอบคุณค่ะที่ให้เนื้อที่ระบายความในใจ ไม่ทราบจะบอกใครจริงๆ ฮือๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2012, 05:50:51 pm โดย Bowie_Jero » บันทึกการเข้า
PerFecT(กร๊าฟ-ก๊อต)
PJS ID:0420/Chaiyaphum
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 06:10:34 pm »

รอผู้รู้ เอาใจช่วยคับ ขอให้ได้รถกลับมาเร็วๆนะคับ

จำหน่ายไฟหน้า LED Headlight ปลีก-ส่ง
สามารถใส่ได้ทั้งไฟต่ำ ไฟสูง ไฟตัดหมอก
http://www.facebook.com/motiveled
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 06:16:26 pm »

ทำไมรออะไหล่นานจังเลยครับ เซ็งเลย รออะไหล่จากต่างประเทศเหรอ

ให้รออินเตอร์ ฝากระโปรงหน้า รอท่ออินเตอร์

มันจะขาดแคลนขนาดนั้นเชียวเลยเหรอ  ลองหาอะไหล่ให้เขาทำดูซิครับ

ตามนี้ลยครับ http://www.autoatone.com/index_login.php?

ลองโทรถามดู อาจจะช่วยได้เป็นอีกช่องทางหนึ่งครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2012, 06:19:40 pm โดย ชายอิสระ » บันทึกการเข้า
nidku53
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 07:33:04 pm »

สงสัยเร่งประกอบรถขายจนผลิตอะไหล่ซ่อมไม่ทันอ่ะครับป๋า 

xline
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 07:38:00 pm »

แย่มากเลย..ซ่อมo มิตซู ทำไมช้าแบบนี้หละครับ รถผมโดนมอไซร์ชนกันชนหน้า ตัวฉีดล้างไฟหน้ากระเด็นออกมา กันชนฉีก ขอบไฟตัดหมอกหลุดเลย ไปเครมoมิตซูอยุธยา ช่างที่oดูแล้วแจ้งกลับว่าประมาณไม่น่าเกินสิบวันสั่งกันชนพร้อมอื่นๆมาทำสี เสร็จแล้วจะโทรไปแจ้งเพื่อนำรถเข้ามาเปลี่ยนใหม่หมดเลยนะครับ เลยรอดูผลงานอยู่เหมือนกันครับ
Osaoka
Full Member

like: 21

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 07:38:57 pm »

นานเกินคับ สามเดือน ทำยังกะรอรถใหม่เลยสามเดือน

บางทีสิ่งที่เราได้มาอาจจะไม่ดีที่สุด แต่ถ้ามันดีและเหมาะสมสำหรับเรา นั่นก็คงเพียงพอแล้ว
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 07:46:09 pm »

ทุกข์ ต้องดับที่ เหตุ
เหตุเพราะการรอ ด้วยเพราะไม่มีอะไหล่

ตามที่เป็นข่าวมาแล้ว  เพราะมันคือเหตุสุดวิสัย
ทำไงใด้เลือกเวลาอุบัตติเหตุไม่ใด้ด้วย

รออีกซักนิด น่าจะไม่นานไปมากกว่านี้แล้วละคับ
เอาใจช่วยจ้า....สบายใจนะ red heart
Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 07:56:08 pm »

ข่าวลืออย่างไม่เป็นทางการ ว่าทางMMTH เปลี่ยนซับพายเออร์ อาจจะเป็นเหตุให้อะไหล่ขาดนะครับ
kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 10:38:33 pm »

ช่วงนี้เขาเร่งผลิต มิราจ อย่างเต็มกำลังครับ
มิราจ สั่งจองเยอะมาก เยอะมากๆๆๆๆๆๆๆ  (ส่งนอกด้วย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2012, 10:43:43 pm โดย kittisak.1589 » บันทึกการเข้า

JimmyManU
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 11:25:21 pm »

เข้ามาแชร์ครับ ของผมโดนชนท้ายเมื่อ 11 ส.ค. แต่รถขับได้ แค่ตูดเยิน พอหลังวันแม่รีบเข้าศูนย์มิตซูพระราม 3 ไม่ได้จอดทิ้ง ผ่านไปสามวันโทรหาศูนย์อีกรอบบอกทำเรื่องขอเปลี่ยนกับประกันอยู่ ยังไม่อนุมัติ กรรม ขอเบอร์โทรตามศรีเมืองเอง โทรไปด่า ศรีเมืองบอกเปลี่ยนฝากระโปรงท้าย กันชนท้าย พร้อมแก้มซ้ายขวา เกิน 30000 ต้องรอผู้ใหญ่เซ็น  โอ๊ยมึน เจอผมด่าไปเลยเซ็นให้วันนั้นเลย โทรกลับแจ้งศูนย์พระราม 3 ศูนย์พระราม 3 บอกต้องสั่งอะไหล่อีก 3-4 วัน ถ้ามีของ เดชะบุญของมี ของมาแล้วเอาเข้าไปทำสีอีก 1 week นัดรับพุธที่ผ่านมา อังคารโทรไปพรุ่งนี้เสร็จใช่มั้ย รับปากเสร็จ วันพุธเข้าไป 15.30 ยังไม่ติดกระจกหลังบอกรอช่างข้างนอกนั่งรอเกือบชั่วโมง เดินไปบอกขอดูรถก่อน เหมือนคาด  ดูรถเสร็จรับไม่ได้ ซ่อมห้างนะเนี้ยเห็นชัดมากร่องห่างไม่เท่ากัน ไฟท้ายนูนไม่สัมพันธ์ประตูหลัง แก้มขวาเป็นคลื่นเลย รับไม่ได้ อารมณ์เสีย นัดใหม่วันนี้ ผมให้แก้งานไม่งั้นมีวีนแล้ว ไปรับมาวันนี้ต่างกันฟ้ากับเหวงานออกมาเนียบผิดกับวันพุธ ฟ้ากับเหว เฮ้ยยยยยยยศูนย์มิตซู สรุปเกือบ 3 อาทิตย์ครับของผม ยังไงเป็นกำลังใจให้นะครับ ได้อะไหล่เร็วๆ แล้วก็ตรวจงานดีๆนะครับ ซ่อมห้างมิตซูต้องทำใจ 
JoeDeViL
สังกัดปาปทุม 2.5 VG 2011 BlacK DeViL
Jr. Member
**

like: 14

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 01:01:11 am »

ที่เทพารักษ์เคยจะเข้าไปทำ. รอคิว นานมาก 2 เดือนได้ เพราะ รุ่งเจริญทุกสาขาส่งซ่อมที่นี่ที่เดียว. แนะนำติดต่อผู้จัดการเลยครับไม่ต้องโทรไป ไปหาเองเลยครับ จี้บ่อยๆโทรไปทุกวันตามอะไหล่

Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 01:10:08 am »

อะไหล่ขาด  เป็นปัญหาทุกค่าย เลย

PaSport
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 10:23:24 pm »

โทรดักทั้ง 2 ที่ครับ โทรทั้งที่ประกันและศูนย์ ศูนย์นี้ถ้าทำทำเร็วครับ เรื่องของเรื่อง 0โกหก เก่งครับ จริงๆแล้วประกันยังไม่อนุมัตงานซ่อมครับเลยช้า (จากที่เคยเจอมานะครับ)
แนะนำให้โทรดักทั้ง 2 ฝั่ง ถ้าพูดไม่ตรงกัน ก็โทรด่าครับ ที่ละคน ใช้คำแบบสุภาพแต่เจ็บ
TANN
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 03:12:09 pm »

เมื่อ เกือบ 7 ปีที่แล้ว ตอนออก Tritonใหม่ๆ ผมออกมาได้ 10 วัน โดน 10 ล้อเจิมซะโดนไปทั้งแถบด้านคนขับ ต้องเปลี่ยนประตูทั้ง 2 บาน และ กะบะซีกขวา เจอปัญหาคือไม่มีอะไหล่ ตอนแรกบอกต้องรอหลายเดือน ผมเลยใช้วิธี โทรตามจิก ตามบี้ที่ศูนย์ใหญ่เลยครับ สุดท้ายไม่เกิน 2 เดือน ครับ ได้อะไหล่ครบ พร้อมซ่อมเสร็จเรียบร้อย

เมื่อก่อนยังพอว่านะครับ เพราะตอนนั้น Triton เพิ่งเปิดตัว เดือนสิงหาคม ผมออกรถ พฤษจิกายน อะไหล่ไม่ค่อยมี เพราะทางเวนเดอร์ ต้องส่งเข้า ไลน์ผลิตก่อน แต่ น้องปาเปิดตัวมา 4 ปีกว่าแล้ว อะไหล่ไม่น่ามีปัญหานะผมว่า ลองใช้วิธีผมดูครับ โทรเข้าแผนกอะไหล่ศูนย์อย่างเดียวครับ

yuri 1642
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 01:57:32 pm »

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ  สู้ ๆ ตื้อ ๆ เข้าไว้ครับ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์