Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขึ้นกระทู้พันทิพย์แล้ว..พวงมาลัยล็อค  (อ่าน 7333 ครั้ง)
wishwinner
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 06:00:42 am »

ผมเองเพิ่งได้รับรถเมื่อเดือนที่แล้ว  บอกจริงๆ  ปัญหาต่างๆ ที่ในเวปพูดถึงผมยังไม่เจอสักอย่างซึ่งเป็นเรื่องที่ดี
แต่เรื่องที่รับไม่ได้และไม่อยากรับคือปัญหาเรื่องของพวงมาลัย  ซึ่งผมได้ไปดูที่ห้องเครื่องของรถปรากฎว่าการวางท่อแอร์มันมีแนวโน้มที่จะทำให้เกิดปัญหาของพวงมาลัยได้  ซึ่งเรื่องนี้ผมว่าทาง MMTH  น่าจะหาทางแก้ไข
ปัญหาอื่นๆ  ผมบอกตรงๆ ครับรถแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อมีปัญหาแตกต่างกันออกไป  ผู้ผลิตคงไม่ทำสินค้าที่ดีที่สุดมาให้ใช้ในครั้งแรกและครั้งเดียวหรอกครับ เขาก็จะรวบรวมปัญหาต่างๆ และไปไมเนอร์เชนจ์
สิ่งที่พวกเรารวมตัวเป็นกลุ่มเวปนี้เพื่อแก้ไขปัญหา  และป้องกันปัญหาครับ ถ้าหากคิดว่าปัญหาที่ยังไม่เกิดและอาจจะเกิดมันส่งผลถึงตัวเราและคนที่เรารัก ก็ควรจะเรียกร้องให้มีคนรับผิดชอบครับไม่ใช่ให้คนซื้อหรือครอบครัวคนซื้อต้องรับผิดชอบครับ
pajero-kukkuk
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:02:53 am »

ใช้มา 3ปีครึ่ง 9 หมื่นโล ยังไม่พบปัญหาที่ว่าทั้งความเร็วต่ำและสูง...
ข้อสังเกตุ..ลองเสริชชื่อผู้โพสที่ห้องรัชดาดู ผมว่าสาวก ftn ตัวเอ้เลย.. Undecided
samransb
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:30:36 am »

ตัวปาเจโร่ผมกลัวอยู่ปัญหาเดียวนี่แหละครับ   ส่วนปัญหาอย่างอื่นมันแค่จิ๊บ จิ๊บ ๆ ๆ คริ ๆ
ผมว่า   ไม่ควรตื่นตระหนก จนเกินเหตุครับ  น่าจะคอยสังเกตุที่ตัวรถเรามากกว่าปัญหาที่ว่าเกิดกับรถเราหรือยังครับ   ถ้า  เป็นก็เข้าศูนย์ฯ ซึ่งจะมีประวัติบันทึกอยู่แล้วว่ามันเิกิดปัญหาแล้ว....แน่นอน  จะต้องมีผลกับ MMTH  แน่ซึ่งเขาก็คงเก็บข้อตัวเลขในการเครมอยู่แล็ว  ครับ ดีเสียอีกที่มีใครบางคน..............เอามาเป็นประเด็น(ต้องขออภัยท่านที่เปิดกระทู็้้้้้้้้้็็ ้นั้นขึ้นมาถ้าเป็นเจ้าของpa"""ตัวจริงก็ควรรีบแก้ไขครับ  ทุกยี่ห้อมีปัญหาหมด    FTN  เรื่องเบรค,  กระด้าง   ผมว่าเป็นปัญหาพอกันครับ  ผมคนหนึ่งก่อนซื้อ  ก็ศึกษาข้อมูลพอสมควร   ทั้งเรื่อง  เบรคไม่อยู่   เรื่องพวงมาลัยล็อด  เรื่องการทรงตัวพบว่า FTN  ลงข้างทางมากว่า  pa  เสียอีก  เลยเลือก pa   รับรถแล้วครับ เราเลือกแล้วก็ต้องหาวิธีป้องกันหรือแก้ไขครับ     (ความเห็นส่วนตัวครับ)
POPPY
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:43:35 am »

ตัวปาเจโร่ผมกลัวอยู่ปัญหาเดียวนี่แหละครับ   ส่วนปัญหาอย่างอื่นมันแค่จิ๊บ จิ๊บ ๆ ๆ คริ ๆ
ผมว่า   ไม่ควรตื่นตระหนก จนเกินเหตุครับ  น่าจะคอยสังเกตุที่ตัวรถเรามากกว่าปัญหาที่ว่าเกิดกับรถเราหรือยังครับ   ถ้า  เป็นก็เข้าศูนย์ฯ ซึ่งจะมีประวัติบันทึกอยู่แล้วว่ามันเิกิดปัญหาแล้ว....แน่นอน  จะต้องมีผลกับ MMTH  แน่ซึ่งเขาก็คงเก็บข้อตัวเลขในการเครมอยู่แล็ว  ครับ ดีเสียอีกที่มีใครบางคน..............เอามาเป็นประเด็น(ต้องขออภัยท่านที่เปิดกระทู็้้้้้้้้้็็ ้นั้นขึ้นมาถ้าเป็นเจ้าของpa"""ตัวจริงก็ควรรีบแก้ไขครับ  ทุกยี่ห้อมีปัญหาหมด    FTN  เรื่องเบรค,  กระด้าง   ผมว่าเป็นปัญหาพอกันครับ  ผมคนหนึ่งก่อนซื้อ  ก็ศึกษาข้อมูลพอสมควร   ทั้งเรื่อง  เบรคไม่อยู่   เรื่องพวงมาลัยล็อด  เรื่องการทรงตัวพบว่า FTN  ลงข้างทางมากว่า  pa  เสียอีก  เลยเลือก pa   รับรถแล้วครับ เราเลือกแล้วก็ต้องหาวิธีป้องกันหรือแก้ไขครับ     (ความเห็นส่วนตัวครับ)
รักpaยังไงก็เลือกpaครับ

ภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
JATE NO.531
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 10:02:42 am »

รักpaยังไงก็เลือกpaครับ
ผมก็คิด และทำเหมือนป๋าล่ะ
ตอนนี้ก็ ทำส่งน้ำท่อแอร์ และกันน้ำเข้าทางซุ้มล้อ ตามป๋าซี
และสังเกตุเอาครับ ว่าจะผิดปกติยังไง ใช้รถมา10,000 โลแล้ว
_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 10:25:29 am »

เป็นเรื่องน่ากลัวนะคับแต่ก็ไม่ชีเรียสเพราะน้อยมากส่วนใหญ่ก็ขับกันมันอยู่เลย

sdb.rayong
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 10:48:09 am »

ผบ. ผมบอกว่า PAJERO อย่างเดียว อย่างอื่นไม่เหมาะกับครอบครัวเรา ผมต้องทำตามคำสั่ง 
ปัญหาอื่นแก้ไขได้
Hinckley
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 11:22:19 am »

ผมว่าดีแล้วครับที่เค้าเอาไปโพสท์ในพันทิป ถ้าทำให้เป็นเรื่องใหญ่ได้ก็น่าจะเป็นการกดดัน MMTH ไปในตัวและช่วยให้คนที่กำลังตัดสินใจอยู่ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น (อย่างผมเป็นต้น)

ถ้ามีการแก้ปัญหาแล้วผมอาจกลับมาดูน้องปาอีกรอบเพราะยังไงก็ไม่ได้รีบ เพราะถึงจะบอกว่าเป็นแค่ส่วนน้อยแต่เท่าที่อ่านที่พี่ๆหลายๆคนเจอมาแล้วผมไม่ค่อยสบายใจเท่าไหร่ มีปัญหาเยอะกว่าฟอร์จูนเนอร์เยอะ (เท่าที่อ่านดูนะครับ) แต่ถ้าถามผมว่าจะซื้อฟอร์มั้ย ผมตอบได้คำเดียวว่าไม่เด็ดขาดครับ (ความชอบส่วนตัว ไม่ชอบรถโหล+เหมือนกำนัน) ผมลองเทสท์ดูทั้งสามตัวแล้ว (รวมเทรลด้วย) ฟอร์ห่วยสุด เทรลขับดีสุด (ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ)แต่ภายในห่วยสุด มีเจ้าปานี่แหละที่ภายในดูดี+ขับขี่ใช้ได้+ถูก

ตอนนี้ก็เลยรอดูว่าทาง MMTH จะแก้ปัญหานี้อย่่างจริงจังรึเปล่าครับ หวังว่าจะไม่เกินปีนี้จะได้ไม่ต้องรอนาน
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์