Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม_เด๋วนี้การ_ D.I.Y. ในเวบเราไม่ค่อยมีอะไรใหม่ใหม่ออกมาเลยครับ  (อ่าน 2898 ครั้ง)
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 08:42:28 pm »

ทำไม_เด๋วนี้การ_ D.I.Y. ในเวบเราไม่ค่อยมีอะไรใหม่ใหม่ออกมาเลยครับ  เฝ้ารออ่านมาค่อนข้างนานแต่ไม่ค่อยมีเลย  มีใครมีไอเดียใหม่ใหม่ออกมาเล่นกันมั่งนะป๋า อยากให้เป็นเวบที่ตื่นเต้นเหมือนตอนผมเข้ามาใหม่ใหม่จัง หรือว่าผมรู้สึกไปเอง แฮะ.. ช่วยเอาความรู้แบบประสพการณ์ทำตรงมาแชร์กันให้หายเงียบหน่อยจ๊ะ... ผิดถูกไม่ว่ากัน เด๋วก็สรุปได้ของดีมาเล่นกันอยู่ดี

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
คนไร้สังกัด
Hero Member

like: 37

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 08:50:02 pm »

ลองตั้งกระทู้มาซิครับ ว่าอยาก DIY อะไร คิดว่ามีป๋าหลายๆคนที่ DIY แล้วแต่ไม่ได้มาโพส
แต่พอรู้ว่าป๋าอยากทำไรคิดว่าคนที่มีความรู้มาให้ข้อมูลแน่นอนครับ  ลองดูนะครับ
 Cheesy

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 08:58:49 pm »

ส่วนใหญ่มิตติ้งกันมากกว่าคับ Cheesy Cheesy

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:10:22 am »

ผมดู DIY ในบ้านเราก็เยอะนะครับ ลองเปรียบเทียบกับที่อื่น ผมว่าเรามีเยอะนะครับ
แต่ที่ไม่ได้ลง บางคนทำใช้เองไม่ได้เอามาแชร์ เนื่องจากเรียบเรียงไม่เก่ง ไม่มีเวลาว่างเพราะมีงานประจำ ฯลฯ
ส่วนผมเองก็มีงานประจำ มีเวลาว่างแค่นิดหน่อยต่อสัปดาห์ ที่สำคัญใช้เงินทั้งนั้น ต้องซื้อของ บางอย่างซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้
สุดท้ายต้องมาลองกับรถเราเอง ได้ผลก็โชคดี เจ๊งมาหรือชิ้นส่วนพังเราก็แย่ แต่พอสำเร็จก็ไม่มีค่าแรง
ผมมี DIY ที่จะทำอยู่ในมืออยู่ 4-5 ตัว แต่ไม่มีเวลาเลย ตอนนี้งานส่วนตัวก็มาก ยังต้องส่งงานให้กับหนองคายกับขนอมอีก
อยากได้อะไรก็ต้องช่วยๆกัน

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:35:38 am »

คงต้องรอสักพัก  DIY กับ การตอบปัญหาเทคนิกต่าง เพราะ ผู้เชี่ยวชาญเรา ติดภารกิจ
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:43:17 am »

ผมกลัวโชว์ห่วย อ่ะครับ...

โอ๊ยมึน

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
sdb.rayong
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:47:18 am »

red heart เป็นกำลังใจให้อาจารย์ D.I.Y ทุกๆท่าน ครับ สาธุ สาธุ สาธุ
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:49:49 am »

หมดมุข....... Cheesy Cheesy   ทำกันไปเยอะแล้วมั๊งครับ...

แต่เชื่อได้ว่า...เดียวก็มีอะไรใหม่ ๆ ออกมาหละครับ...  hi
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 11:18:57 am »

ผมดู DIY ในบ้านเราก็เยอะนะครับ ลองเปรียบเทียบกับที่อื่น ผมว่าเรามีเยอะนะครับ
แต่ที่ไม่ได้ลง บางคนทำใช้เองไม่ได้เอามาแชร์ เนื่องจากเรียบเรียงไม่เก่ง ไม่มีเวลาว่างเพราะมีงานประจำ ฯลฯ
ส่วนผมเองก็มีงานประจำ มีเวลาว่างแค่นิดหน่อยต่อสัปดาห์ ที่สำคัญใช้เงินทั้งนั้น ต้องซื้อของ บางอย่างซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้
สุดท้ายต้องมาลองกับรถเราเอง ได้ผลก็โชคดี เจ๊งมาหรือชิ้นส่วนพังเราก็แย่ แต่พอสำเร็จก็ไม่มีค่าแรง
ผมมี DIY ที่จะทำอยู่ในมืออยู่ 4-5 ตัว แต่ไม่มีเวลาเลย ตอนนี้งานส่วนตัวก็มาก ยังต้องส่งงานให้กับหนองคายกับขนอมอีก
อยากได้อะไรก็ต้องช่วยๆกัน
ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์