Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขับอยู่ดีๆ เก ความร้อนขึ้นทำไงดีครับป๋า  (อ่าน 14969 ครั้ง)
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 09:47:41 pm »

รถป๋าปีอะไรครับ วิ่งมากี่กิโลแล้วครับ รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ
จากอาการที่ป๋าเล่ามา ผมว่าประเก็นฝาสูบน่าจะไปแล้วครับกำลังอัดรั่วเข้าหม้อน้ำ ทำให้เครื่องฮีตได้ครับ
ตอนนี้ชัดเจน ตามที่ป๋าว่ามาเลยครับ  ส่วนอื่นปกติครับ
นั้นไงผมว่าแล้ว ประเก็นฝาสูบ จริงๆด้วย ชัดเจนเลยครับ แต่เดี๋ยวพอเครมแล้วก็ใช้ได้เหมือนเดิมครับป๋า
ritranger
Newbie
*

like: 4

ritranger

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 11:56:00 am »

เห็นแล้าเศร้าครับป๋าเราซื้อรถป้ายแดง ราคาเป็นล้าน รับผิดชอบแค่นี้เอง ให้ทางสำนักงานใหญ่ทำหนังสือรับรองมาเลยว่าจะไม่เกิดอีก ถ้าไม่เปลี่ยนเครื่องให้  ถ้าเกิดขึ้นอีกจะรับผิดชอบอย่างไร เก็บข้อมูลไว้ครับ เราไม่มีเวลาให้เอารถเรามาเปิดเครื่องบ่อย ๆ  ป๋าลองของเขาเปลี่ยนเครื่องหรือยัง ถ้าเป็นรถเขาจะรู้สึกอย่างไร ลองเจรจาดูครับอย่าไปยอมง่าย ๆ ต้องอยู่กับเราไปดีนาน

เข้าศูนย์ ไทธาดา ป๋าอยู่ที่ไหนครับ  สู้ ๆ ครับป๋า
ผมอยู่ที่บ้านเขาขวาง พัฒนานิคม    ลพบุรี  ครับป๋า

ritranger แรงใจไม่มีวันหมด
ritranger
Newbie
*

ritranger

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 04:00:28 pm »

เวลา 15.30  น.  โทรเช็คที่ศูนย์สอบถามว่าอะไหล่มาหรือยัง  มีคำตอบให้อุ่นใจนิดหนึ่ง   พึ่งมาถึงพอดีเลยพี่  พรุ่งนี้จ้ดการให้เลย  วันเสาร์เสร็จแน่นอน  อืม  ไม่รู้ว่าจะประกอบให้ได้ดีเหมือนเดิมเปล่า ถ้าไม่ดีสงสัยเครมเครื่องใหม่แน่ๆ

ritranger
Newbie
*

ritranger

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 01:06:59 pm »

วันนี้ไปรับรถมาแล้ว  ไม่เสียค่าใช้จ่าย  เอารถออกจากศูนย์ ลองอัดดูยาว 150-160  รู้สึกว่า มันเร้าใจกว่าเดิม จังหวะแซงพุ่งได้ดีเหมือนออกรถมาใหม่ๆ แต่ก็ต้องลุ้นกันยาวๆว่าจะจะเกิดปัญหาอะไรให้กวนใจอีก  เพราะเสียเวลากับเสียความรู้สึก  จริงๆ

JAJA-RY
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 01:18:35 pm »

วันนี้ไปรับรถมาแล้ว  ไม่เสียค่าใช้จ่าย  เอารถออกจากศูนย์ ลองอัดดูยาว 150-160  รู้สึกว่า มันเร้าใจกว่าเดิม จังหวะแซงพุ่งได้ดีเหมือนออกรถมาใหม่ๆ แต่ก็ต้องลุ้นกันยาวๆว่าจะจะเกิดปัญหาอะไรให้กวนใจอีก  เพราะเสียเวลากับเสียความรู้สึก  จริงๆ
ไปหาสมาร์เกจ์ติดรถไว้เลยครับป๋า เตือนก่อนพัง จอดก่อนวายวอด 555 ตั้ง ECT temp ไว้สัก 96'C ก็พอได้สำหรับรถเดิมไม่แต่งซิ่ง
ritranger
Newbie
*

ritranger

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 02:02:20 pm »

ไปหาสมาร์เกจ์ติดรถไว้เลยครับป๋า เตือนก่อนพัง จอดก่อนวายวอด 555 ตั้ง ECT temp ไว้สัก 96'C ก็พอได้สำหรับรถเดิมไม่แต่งซิ่ง
ขอบคุณครับ พอดีป๋าเอกจัดให้แล้ว

seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 02:44:45 pm »

เพิ่งมาเห็นภาพ 
น่ากลัวแท้ๆๆ
ขอให้ซ่อมแล้วหายขาดนะครับ hi hi

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
ritranger
Newbie
*

ritranger

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 05:58:49 am »

ขอให้ซ่อมแล้วหายขาดนะครับ hi hi
ขอบคุณครับป๋าเอก   เดี๋ยวค่าใช้จ่ายสมาร์ทเกร์ ขอเป็นสิ้นเดือนได้ไหมครับ เดี๋ยวจะรีบโอนเงินไปให้ครับ ยังไงผมขอเลขที่บัญชีด้วยนะครับป๋า

seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 07:00:13 am »

ขอบคุณครับป๋าเอก   เดี๋ยวค่าใช้จ่ายสมาร์ทเกร์ ขอเป็นสิ้นเดือนได้ไหมครับ เดี๋ยวจะรีบโอนเงินไปให้ครับ ยังไงผมขอเลขที่บัญชีด้วยนะครับป๋า
ชิลๆครับป๋า ของป๋าต้องตั้งเตือนความร้อนแบบเฉี่ยวๆการใช้งานปกติก็ดีนะครับ
หากเกินต้องรีบเช็คเลยครับ
ส่วนเลขบัญชีมีในหน้าแรกซื้อขายเลยครับ

ขอให้ใช้รถสนุกในช่วงปีใหม่นะครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Gee
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 12:16:40 pm »

ยินดีด้วยครับป๋า ได้กลับมาแรงเหมือนเดิม 
ritranger
Newbie
*

ritranger

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 04:16:32 pm »

ยินดีด้วยครับป๋า ได้กลับมาแรงเหมือนเดิม 
ขอบคุณครับป๋า Gee

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์