Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปา2.4 MY 12 เสียงดังครึดและสะท้านขึ้นมาที่เท้าซ้าย  (อ่าน 1767 ครั้ง)
oasis
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 07:48:19 pm »

หลังจากที่ได้ลองหาข้อดี ข้อเสียของรถแทบจะทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ สุดท้ายคำตอบคือน้องปา และสิ่งหนึ่งที่ทำใจตั้งแต่ตอนที่ออกรถคิดว่ายังไงรถน่าจะมีปัญหา เป็นไปตามคาดรถมีปัญหาจริงๆ ตอนวิ่ง 1000 กิโลแรกยังไม่รู้สึกเพราะไม่เคยชินขับรถประเภทนี้มาก่อน แต่พอเริ่มชินกับรถ เริ่มรู้สึกว่าตอนออกตัวด้วยเกียร์ 1 ไม่เกิน 3 เมตรนับตั้งแต่ออกตัวจะมีิอาการสะท้านขึ้นมาที่เท้าซ้ายด้านที่เหยียบครัช จะรู้สึกแทบทุกครั้งที่รถจอดอยู่นิ่ง หรือ มีการถอยหลังแล้วเดินหน้าด้วยเกียร์1 ทุกครั้งจะเป็นอย่างนี้ ซึ่งในเบื้องต้นได้เข้าศูนย์ที่ซื้อแล้ว แต่ทุกคนที่ศูนย์บอกว่าไม่เคยเจออาการนี้ต้องทำการถอดครัชมาตรวจสอบดูซึ่งต้องใช้เวลาประมาณ3วันในการทำ ยังนึกอยู่ในใจอยู่ว่าควรจะให้้ศูนย์ถอดดีไหม ผมเสียดายรถใหม่ป้ายแดงที่ยังไม่ได้ป้ายขาวเลย ต้องมาโดนชำแหละซ่ะล่ะ ป๋าท่านอื่นๆมีใครเป็นอย่างผมบ้างไหมครับ
skanet
Pajero Sport 2.4GLS ID: 2718
Jr. Member
**

like: 5

Happiness

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 09:16:00 pm »

ของผมออกปลาย ธค.55 วิ่งมาแล้วเกือบสามพันโล ยังไม่เจอครับ

ขอบคุณมิตรภาพดีๆ ณ.สถานที่แห่งนี้น่ะครับ
oasis
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 05:44:32 pm »

เพิ่มเติมครับ จากการทดลองจะเป็นหลังจากที่ดับเครื่ิองและสตาทรถใหม่ทุกครั้ง จะมีเสียงดังแต่ถ้าจอดโดยไม่ได้ดับเครื่องจะไม่พบอาการดังกล่าวครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์