Languages
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Pajero Sport เบนซิน ออกปี 2013 ขึ้นไป คุยเรื่องประทับใจ และ ข้อสงสัยต่างๆ  (อ่าน 20733 ครั้ง)
Keng Classic
Newbie
*

like: 0

ฝืนใจตัวเองบ้าง แล้วจะเจออะไรดีๆเอง

« เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 09:21:11 am »

เรียนป๋าๆๆ ร่วมแสดงความประทับใจ และขอสงสัยต่างๆ ทั้งรุ่น 3000 และ 2400 cc  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2013, 10:47:26 am โดย Pa10876894544 » บันทึกการเข้า

รักพ่อและแม่
Newbie
*

ฝืนใจตัวเองบ้าง แล้วจะเจออะไรดีๆเอง

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 09:31:26 am »

:)สวัสดีครับ
                       ส่วนตัวผมชอบเรื่องของ ช่วงล่างแน่นดี และมีแอร์ด้านหลังเพิ่มอีก สำหรับ รุ่น 2.4 และมีสัญญานเตือนถอยหลังเพิ่มเข้ามา และกุญแจมีรหัส , ล้ออะไหล่ไม่มีน๊อตให้ขันใต้ท้องรถ ต้องขันในห้องโดยสารด้านท้ายเท่านั้น ฉะนั้นก็ทำให้โจรกระจอก งง ไปเลยครับ  และที่สำคัญ มันดูสง่าราศรีจับครับ
สำหรับดีไซ  ปาเจโร่สปอต นั้นจะเอาใจวัยรุ่นด้วยครับ ใครขับดูอายุน้อยลง แถมดูวัยรุ่นอีกครับ จากที่ผมสอบถามมาอีกหลายๆ ผู้ใช้ที่อายุไม่เกิน 35 ที่เขาเลือกใช้รุ่นนี้
สำหรับปัญหารถปี 2013 ผมพึ่งขับได้ 800 km เองครับ ถ้ามีอะไร ผมจะนำมาแชร์ให้ทราบกันนะครับ
                                                                                                                                          ขอบคุณครับ คุณป๋าๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2013, 10:26:56 am โดย Pa10876894544 » บันทึกการเข้า

skanet
Pajero Sport 2.4GLS ID: 2718
Jr. Member
**

like: 5

Happiness

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 10:06:06 am »

มีปัญหาแต่เบาะครับ "เจ็บก้นกบ" ผมว่าเบาะมันแข็ง และไม่เหมาะสรีระบางคนเลย ช่วงท้ายเบาะมันนูนขึ้นมา ทำให้กดกระดูกก้นกบพอดีเป๊ะ

ขอบคุณมิตรภาพดีๆ ณ.สถานที่แห่งนี้น่ะครับ
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 10:43:48 am »

ที่ว่าคนที่ขับ ปาเจโร่ แล้วดูวัยรุ่นอายุน้อยอ้นนี้ถ้าจะจริงครับ สังเกตุจากที่เวลาที่ ตำรวจ เรียกตรวจพอเราลดกระจกลงพอเห็นหน้าเราเขาก็บอก ไอ้น้อง ชิดซ้ายเลยใช้ความเร็วเกินไปเสียค่าปรับเลย 555 มันเกี่ยวกันมั้ยนี่ อิอิ  ขำๆนะครับอย่าคิดมาก  Cheesy
plaidoi
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 10:54:08 am »

ตั้งแต่ผมใช้ pajero sport (น้องบิ๊กแบล็ก) ผมเจอด่านมาเป็นร้อยครั้งยังไม่เคยโดนเรียกตรวจเลยสักครั้ง แต่หากไปจับ Lancer Evo แต่งเต็ม (น้องซูปเปอร์แบล็ก) เมื่อไรหล่ะก็ เจอด่านที่ไหนขอตรวจค้นตลอดเลย 5555555
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 10:55:33 am »

มีปัญหาแต่เบาะครับ "เจ็บก้นกบ" ผมว่าเบาะมันแข็ง และไม่เหมาะสรีระบางคนเลย ช่วงท้ายเบาะมันนูนขึ้นมา ทำให้กดกระดูกก้นกบพอดีเป๊ะ
hi ลองปรับเบาะดูครับ ถ้าเป็นเบาะด้านหน้า  เพราะช่วงท้ายที่นูน สามารถปรับลงได้ครับ  (ถ้าลองปรับแล้ว ขออภัยด้วยครับป๋า)

ขาวเข้ม
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 10:57:55 am »

..2.5GTเพิ่งขับไปสี่ร้อยกว่าโลเอง

รู้สึกว่า เวลาถอนคันเร่ง มันมีเสียงดัง ฟิ้ววววว......ไม่รู้จะงานงอกเปล่า
เพราะลองหาข้อมูลเก่าดู เห็นว่า หอยรั่ว ลมออก หอยแฉะ ต้องเคลม นี่ยังไม่ว่างเปิดกระโปรงดูหอยเลย

พี่ๆป๋าๆท่านอื่นที่ออกตัว2013มีใครเป็นบ้างครับ

อย่างอื่นก็ยังไม่คุ้นกับรถมั๊ง รู้สึกพวงมาลัยต้องสาวมากกว่าเก่า
เข้าโค้งรู้สึกมันโยนๆ

วันก่อนขับกลางคืน ไฟมันออโต้เปิดเอง แล้วหาตำแหน่งปิด เผลอไปดิฟไฟสูง มันค้างง่ะ ไม่เหมือนเก๋ง
คันหน้าเป็นวีออส มันจะเอาเรื่องผมให้ได้ ทั้งๆที่ไฟสูงค้างไม่เกิน5วินาทีแน่นอน ผมรีบผลักก้านกลับ
 วีออสมันจะตายให้ได้ ทั้งแกล้งเบรก ปาดแล้วเบรก ชลอรถ มาข้างๆกดกระจกซ้่ายมาชี้หน้า
ผมยกมือขอโทษมัน มันยังไม่จบ ตั้งแต่วงแหวนก่อนด่านธัญญะถึงอยุธยาเลย

สงสัยต้องเอาอะไรๆไว้ป้องกันตัว ไว้ในรถแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2013, 02:07:56 pm โดย pomm » บันทึกการเข้า
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 11:14:31 am »

ป๋า ถอดเบาะคนขับออกมาเก็บที่บ้าน  แล้วมองหาเบาะพวก Recaro แท้ หรือเทียม ถ้ามือสองก็เอามาหุ้มหนังโทนเดียวกับเบาะเรา ถ้าได้ไฟฟ้าด้วยดีเลย ส่วนขาเบาะมันปรับแต่งกันได้ แบบดูเรียบเรียบไม่หวือหวาก็พอมี  แต่ถ้าได้นั่ง พวก Recaro แท้แล้วจะติดใจเลย อิ...

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 11:39:14 am »

hi
สวัสดีป๋า   ขอเพิ่มข่าวสาร  รถPa กระผม 2400 cc  ตอนนี้รับประทาน E20 โลละ 3.8 บาท (ขับใน กทม)    รอรันอินสัก 1000 km แล้วจะพาน้องปาดำ ไปติดแก๊ส งบ 45,000 บาท เพราะขับน้ำมันกระผมทำใจไม่ได้    Sad

sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 01:45:52 pm »

hi
สวัสดีป๋า   ขอเพิ่มข่าวสาร  รถPa กระผม 2400 cc  ตอนนี้รับประทาน E20 โลละ 3.8 บาท (ขับใน กทม)    รอรันอินสัก 1000 km แล้วจะพาน้องปาดำ ไปติดแก๊ส งบ 45,000 บาท เพราะขับน้ำมันกระผมทำใจไม่ได้    Sad
รีบติดเลยครับ 
ดอนนี่
2815
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 01:46:31 pm »

ส่วนตัวผมชอบเรื่องของ ช่วงล่างแน่นดี และมีแอร์ด้านหลังเพิ่มอีก สำหรับ รุ่น 2.4 และมีสัญญานเตือนถอยหลังเพิ่มเข้ามา และกุญแจมีรหัส , ล้ออะไหล่ไม่มีน๊อตให้ขันใต้ท้องรถ ต้องขันในห้องโดยสารด้านท้ายเท่านั้น ฉะนั้นก็ทำให้โจรกระจอก งง ไปเลยครับ  และที่สำคัญ มันดูสง่าราศรีจับครับ
สำหรับดีไซ  ปาเจโร่สปอต นั้นจะเอาใจวัยรุ่นด้วยครับ ใครขับดูอายุน้อยลง แถมดูวัยรุ่นอีกครับ จากที่ผมสอบถามมาอีกหลายๆ ผู้ใช้ที่อายุไม่เกิน 35 ที่เขาเลือกใช้รุ่นนี้
สำหรับปัญหารถปี 2013 ผมพึ่งขับได้ 800 km เองครับ ถ้ามีอะไร ผมจะนำมาแชร์ให้ทราบกันนะครับ

ผมสี่สิบเอ็ดอ่ะ

2815
Karmo60
ID. 2717
Newbie
*

ปาขาว. . ID. 2717

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 10:00:07 pm »

ของผมติดแก๊สเรียบร้อยไปแล้ว   
ถอยมาสองอาทิตย์ติดแก๊สเลย
ทนไม่ไหวกะราคาน้ำมัน
ติดแก๊สแล้ววิ่งสบายใจเลย
ไม่ต้องพะวงว่าเกย์ไมจะแตะสองพันรอบ
ต้องขับแบบย่องเบา..หงิม ๆ ติ๋ม ๆ
ติดแก๊สแล้ววิ่งแปดสิบเก้าสิบร้อยนึง ไม่รู้สึกหวั่น..

Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 05:53:50 pm »

ผมสี่สิบเอ็ดอ่ะ
ใช่เลยป๋า ขับคันนี้ อายุ 14 อีกครั้งเลยครับ   อายุป๋า 41 แต่พอได้ขับ แม้...หนุ่มเป็นกองเลย

Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 06:08:26 pm »

hi
ถ้าป๋าๆ กังวนเรื่องเครื่องดังตอนออกรถมาใหม่ ลองสังเกตช่วยกันครับ ว่าเป็นจริงไหมตามข้อความนี้
                                    :)ไปถามช่างพวกกันระดับขั้นเทพ.. บอกอาการเครื่องดังรุ่นนี้เป็นทุกคัน สาเหตุเป็นเพราะโรงงานตั้งสายพานทามมิ่งมาตึงตามมาตราฐาน. ใช้ไปพอสายพานนิ่มเสียงจะหายไปเองสัก4000-5000โล ไม่ต้องวิตก จึงแจ้งมาให้ทราบครับ
ส่วนผมวิ่งไม่ถึงเลย ผมต้องไปฟังเสียงเครื่องยนต์น้องปาดำผมละ  ว่าตอนนี้ดังประมาณไหน ถ้าถึง 4000 km เมื่อไหร่ ,  ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงจริง ผมจะมารายงานให้ทราบนะครับ ....

benzd
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 07:01:25 pm »

ปาV6 ออก31/12/12 คุยได้ป่าวครับ 
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์