Languages
หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25 26 ... 53   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ***กระทู้จับปา***  (อ่าน 296634 ครั้ง)
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #255 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 12:03:15 pm »

ป๋า ตาม แถวนั้น มีร้านข้าวหมูกรอบหมูแดงอร่อยใช่ปะ... หรือว่าผมจำผิด..  Cheesy Cheesy

ข้าวหมูแดงหมูกรอบนี่ไม่แน่ใจครับ ทุกทีที่ไปแถวนั้นจะไปกินบะหมี่เกี๋ยวหมูแดง มีอยู่ร้านนึงตรงแพร่งภูธร เป็นร้านเก่าแก่ อร่อยมากครับป๋า  Tongue Tongue Tongue

สวัสดีครับ ป๋าตาม อาจจะเคยสบตากันก็ได้นะครับ แต่ไม่รู่ใครเป็นใคร Cheesy
ข้างในแพร่ง ยังมีร้าน ต้มสมองหมู อร่อยอร่อย อีกนะครับ

สมองหมู  น่าลอง  Tongue Tongue Tongue Tongue
สวัสดีครับป๋าวี น้องปาป๋าแต่งเต็มดีจริงๆ ตอนเดินมาจากแพร่งภูธร จะเดินไปร้านสนามเดินป่า เห็นน้องปาของป๋าด้านข้างแล้ว  Tongue Tongue Tongue Tongue ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม เดาได้เลยว่าเป็นสมาชิกบ้านเราแหงๆ เดินวนถ่ายรูปอยู่ 2-3 รอบ คนแถวนั้นมองใหญ่เลย  grimace grimace grimace วันหลังไปร้านสนามเดินป่าจะแวะไปกินนมร้านป๋านะครับ ว่าแต่ร้านป๋าถ้าเดินจากร้านสนามเดินป่านี่ไปทางไหนอะครับ แพร่งภูธรที่ออกได้หลายทางอยู่ครับ เกรงว่าจะหาไม่เจอ 

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
Takab
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #256 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 12:16:40 pm »

ป๋า ตาม แถวนั้น มีร้านข้าวหมูกรอบหมูแดงอร่อยใช่ปะ... หรือว่าผมจำผิด..  Cheesy Cheesy

ข้าวหมูแดงหมูกรอบนี่ไม่แน่ใจครับ ทุกทีที่ไปแถวนั้นจะไปกินบะหมี่เกี๋ยวหมูแดง มีอยู่ร้านนึงตรงแพร่งภูธร เป็นร้านเก่าแก่ อร่อยมากครับป๋า  Tongue Tongue Tongue

สวัสดีครับ ป๋าตาม อาจจะเคยสบตากันก็ได้นะครับ แต่ไม่รู่ใครเป็นใคร Cheesy
ข้างในแพร่ง ยังมีร้าน ต้มสมองหมู อร่อยอร่อย อีกนะครับ

สมองหมู  น่าลอง  Tongue Tongue Tongue Tongue
สวัสดีครับป๋าวี น้องปาป๋าแต่งเต็มดีจริงๆ ตอนเดินมาจากแพร่งภูธร จะเดินไปร้านสนามเดินป่า เห็นน้องปาของป๋าด้านข้างแล้ว  Tongue Tongue Tongue Tongue ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม เดาได้เลยว่าเป็นสมาชิกบ้านเราแหงๆ เดินวนถ่ายรูปอยู่ 2-3 รอบ คนแถวนั้นมองใหญ่เลย  grimace grimace grimace วันหลังไปร้านสนามเดินป่าจะแวะไปกินนมร้านป๋านะครับ ว่าแต่ร้านป๋าถ้าเดินจากร้านสนามเดินป่านี่ไปทางไหนอะครับ แพร่งภูธรที่ออกได้หลายทางอยู่ครับ เกรงว่าจะหาไม่เจอ 

คร้าบบ ป๋าตาม ร้านต้มสมองหมู นั้นจะมีอยู่ 2 ร้าน คือร้านที่อยู่ตรงข้ามสนามเดินป่า นั้นจะเป็นร้านแรก ส่วนร้านที่สอง ก็ถัดมาอีกนิด อยู่ฝั่งเดียวกับ สนามเดินป่าครับ รสชาติ ก็ใช่ได้ทั้งสองร้าน
ลูกชิ้นของเขาอร่อยดีครับ ส่วนร้านนมโจ จะออกมาทางปากซอย อีกฝั่งหนึ่งครับ เปิดขายประมาณ 4 โมงเย็น ถึง สี่ทุ่มครึ่งครับ หยุดวันอาทิตย์ครับ ถ้ามาเร็ว ก็เข้ามาวน ในแพร่ง เจอที่ว่าง จอดเลยครับ (แต่ส่วนมาก จะไม่ค่อยว่าง Cheesy) ยินดีต้อนรับคร้าบบบบ สาธุ
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #257 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 03:18:27 pm »

รถป๋าท่านใดคุ้นๆมาแแสดงตัวด้วยคร้าบ

อะไรจะรวดเร็วปานนั้น  Shocked
ปกติไม่ค่อยได้ไปเลยครับแถวฟิวเจอร์รังสิตนี่
ไปปั๊บโดนส่องเลยหรือเนี่ย  grimace
แต่สังเกตุว่าแถวนั้นน้องปาเยอะมากๆ
ใช่ป๋าที่จอดรถตรงข้ามกันหรือเปล่าครับ  สาธุ
ปาเทาดำที่จอดอยู่ฝั่งตรงข้ามคือรถป๋าเอสมือโพสต์ครับ พอป๋าเอสโทรมาบอกว่าเห็นรถป๋าจอดอยู่ข้างล่างผมก็รีบลงมาดักรอป๋าเลย..ปรากฎว่าไปซะแล้ว..เลยไม่ได้เจอกันเลย..เสียดายจัง

ปาสวยคันนี้ต้องไปดักเหวี่ยงแหแถวซอยนานาตอนเช้าสักเกือบๆแปดโมงครับ เจอบ่อยแต่จับไม่ทันสักที  good 555 สวัสดีคร้าบบบ สาธุ

ใครอะ 
รู้เส้นทางเดินรถของเราด้วย 
ไม่เห็นทักทายกันบ้างเลย ผมว่าผมก็คอยสังเกตูรถในคลับเวลาขับรถนะ
ทำไมไม่เห็นป๋า หรือป๋าจะเป็น snipper  Shocked Shocked Shocked
(ไปส่งลูกเรียนแถวนั้นครับ เวลาที่เห็นเป็นเวลาที่ส่งเสร็จแล้ว  Cheesy)
Takab
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #258 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 10:05:52 am »

รถป๋าท่านใดคุ้นๆมาแแสดงตัวด้วยคร้าบ

ปกติไม่ค่อยได้ไปเลยครับแถวฟิวเจอร์รังสิตนี่
ไปปั๊บโดนส่องเลยหรือเนี่ย  grimace
แต่สังเกตุว่าแถวนั้นน้องปาเยอะมากๆ
ใช่ป๋าที่จอดรถตรงข้ามกันหรือเปล่าครับ  สาธุ
ปาเทาดำที่จอดอยู่ฝั่งตรงข้ามคือรถป๋าเอสมือโพสต์ครับ พอป๋าเอสโทรมาบอกว่าเห็นรถป๋าจอดอยู่ข้างล่างผมก็รีบลงมาดักรอป๋าเลย..ปรากฎว่าไปซะแล้ว..เลยไม่ได้เจอกันเลย..เสียดายจัง

ปาสวยคันนี้ต้องไปดักเหวี่ยงแหแถวซอยนานาตอนเช้าสักเกือบๆแปดโมงครับ เจอบ่อยแต่จับไม่ทันสักที  good 555 สวัสดีคร้าบบบ สาธุ

ใครอะ 
ไม่เห็นทักทายกันบ้างเลย ผมว่าผมก็คอยสังเกตูรถในคลับเวลาขับรถนะ
ทำไมไม่เห็นป๋า หรือป๋าจะเป็น snipper  Shocked Shocked Shocked
(ไปส่งลูกเรียนแถวนั้นครับ เวลาที่เห็นเป็นเวลาที่ส่งเสร็จแล้ว  Cheesy)

รถป๋า คันเดียว ในประเทศไทย ใครๆ เขาก็จำได้คร้าบบบ Cheesy
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #259 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 11:13:23 am »

ใครอะ 

รถป๋า คันเดียว ในประเทศไทย ใครๆ เขาก็จำได้คร้าบบบ Cheesy

เออ.....ถ้าเช่นนั้น.....ถ้าบางจังหวะผมจะเผลอเลอเร่งรีบไปบ้าง หรือออกนอกลู่นอกทางไปบ้าง  grimace grimace grimace
ก็ขอความกรุณาป๋าๆที่พบเจอทั้งหลาย ช่วยเข้ามาเตือนเบาๆในที่นี้ด้วยนะคร้าบๆๆๆ  สาธุ สาธุ สาธุ
jnawin
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #260 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 03:19:50 pm »

ใครอะ 

เออ.....ถ้าเช่นนั้น.....ถ้าบางจังหวะผมจะเผลอเลอเร่งรีบไปบ้าง หรือออกนอกลู่นอกทางไปบ้าง  grimace grimace grimace
ก็ขอความกรุณาป๋าๆที่พบเจอทั้งหลาย ช่วยเข้ามาเตือนเบาๆในที่นี้ด้วยนะคร้าบๆๆๆ  สาธุ สาธุ สาธุ

ผมก็แวะส่งสมาชิกที่บ้านที่ รพ.บำรุงราษฎรษ์ทุกเช้าครับ  big smile ออกมาเจ๊อะพอดี 555+ เคยกดแตรทักเหมือนกันครับ แต่สงสัยป๋ารีบๆ ไว้วันหน้าทักใหม่ครับ  good สาธุ (คันเดียวในประเทศจริงครับ เห็นปุ๊บจำได้ปั๊บ lala)
AGGG
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #261 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 10:49:00 pm »

เพิ่งนึกได้คันนี้ผมเจอตั้งแต่วันที่ 10 มกราคม 2553  เคยโพสในบ้านเก่า
กลับจากงานวันเด็กกับกลุ่มออฟโรด เจอในปั๊มแถวหินกองครับ แจ่มมาก
goodถามผู้รู้หน่อยนะครับว่า แมกซ์นี้รุ่นของอะไร? ราคา? ขอบคุณครับ
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #262 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 11:16:30 pm »

เพิ่งนึกได้คันนี้ผมเจอตั้งแต่วันที่ 10 มกราคม 2553  เคยโพสในบ้านเก่า
กลับจากงานวันเด็กกับกลุ่มออฟโรด เจอในปั๊มแถวหินกองครับ แจ่มมาก
goodถามผู้รู้หน่อยนะครับว่า แมกซ์นี้รุ่นของอะไร? ราคา? ขอบคุณครับ
ล้อแรลลี่อาร์ตราคาประมาณ 5xxx ครับ
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #263 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 12:37:50 pm »

แอบเจอมาครับ อิอิ
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #264 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 06:58:32 pm »

อิอิจับปา เหนือได้ด้วยอะ แจ๋วมากครับ

วัจี้เจอ ปาขาวในคลับ ทักไปสองดอก. .แฝง้วผ่านไป อิอิ พอดีรีบ เลยมองเลขไม่ทัน
วิ่งเส้น. . .วงแหวน บางพลีเข้า กาญจนาฯ ครับ
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #265 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 08:28:03 pm »

อิอิจับปา เหนือได้ด้วยอะ แจ๋วมากครับ

วัจี้เจอ ปาขาวในคลับ ทักไปสองดอก. .แฝง้วผ่านไป อิอิ พอดีรีบ เลยมองเลขไม่ทัน
วิ่งเส้น. . .วงแหวน บางพลีเข้า กาญจนาฯ ครับ
พอดีถ่ายตอนกำลังวิ่งกลับจากเหนือครับป๋าวิน
ไปเที่ยวเจอแต่ฝนครับรอบนี้
setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #266 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 09:11:06 pm »

ขอย้ายมารวมไว้ที่นี้ด้วยครับ

ป้ายแดง เจอนานแล้วที่โรงเรียนอัสสัมชัญ ธนบุรี มาส่งลูกแน่ๆเลย  ลูกผมก็เรียนที่นี่เหมือนกัน

คันนี้เจอที่ถ.เพชรบุรีตัดใหม่ ไปทำงานพร้อมกัน

คันนี้จำไม่ผิดก็ถ.เพชรบุรีตัดใหม่ เหมือนกันครับ.

We love PajeroSport
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #267 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 11:09:27 pm »

ป้ายแดง เจอนานแล้วที่โรงเรียนอัสสัมชัญ ธนบุรี มาส่งลูกแน่ๆเลย  ลูกผมก็เรียนที่นี่เหมือนกัน

คันนี้เจอที่ถ.เพชรบุรีตัดใหม่ ไปทำงานพร้อมกัน

คันนี้จำไม่ผิดก็ถ.เพชรบุรีตัดใหม่ เหมือนกันครับ.

จับเก่งนะครับเนี้ย. . .wow!

ว่าแต่. .  ต้องพาลูกๆมาเจอผมบ้างนะ
ผมก็จบ อสธ.รุ่น 22 อิอิ รุ่นเก่า เลขประจำตัวยัง 4 หลักอยู่เลยครับ อิอิ
setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #268 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 06:28:23 am »

ว่าแต่. .  ต้องพาลูกๆมาเจอผมบ้างนะ
ผมก็จบ อสธ.รุ่น 22 อิอิ รุ่นเก่า เลขประจำตัวยัง 4 หลักอยู่เลยครับ อิอิ

คาราวะศิษย์พี่ Satu ผมก็ศิษย์เก่า อสธ. รุ่น24ครับ เลขประจำตัว5575  ป๋ารุ่นเดียวกับพี่ชายผมเลย ดีใจจัง และน่าจะรู้จักกันด้วยครับ

We love PajeroSport
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #269 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 06:34:37 am »

ว่าแต่. .  ต้องพาลูกๆมาเจอผมบ้าง

คาราวะศิษย์พี่ Satu ผมก็ศิษย์เก่า อสธ. รุ่น24ครับ เลขประจำตัว5575  ป๋ารุ่นเดียวกับพี่ชายผมเลย ดีใจจัง และน่าจะรู้จักกันด้วยครับ
[/quote]

อ้าว จริงดิ. . .55 ผมเรียนตั้งแต่ ป.1 ถึง ม.3 เลข 4658 ครับ Cheesy
หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25 26 ... 53   ขึ้นบน
  พิมพ์