Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามว่า มี ใคร ออก รถจาก 0 กวงไถ่ เลียบด่วนรามอินทราบ้างครับ  (อ่าน 8193 ครั้ง)
MOS - EVO
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 07:15:23 pm »

สอบถามว่า มี ใคร ออก รถจาก 0 กวงไถ่ เลียบด่วนรามอินทราบ้างครับ  มีปัญหาอะไร ไหม อยากทราบว่าแบตเดิมติดรม ให้มากี่แอมป์
ขอบคุณครับ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 07:51:17 pm »

เด๋วสมาชิกท่านอื่นที่ออก0นี้มาบอกนะคับ..ยินดีต้อนรับล่วงหน้านะคับ Cheesy

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
kp3358(ปาการัง) No.184
Full Member

like: 8

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 08:41:46 pm »

Smiley Smiley Smiley Smiley

ถ้าจะให้ดีอย่าครับ ศูนย์นี้ ประวัติมันเยอะครับ
Power-ant
Hero Member

like: 33

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 08:44:35 pm »

Smiley Smiley Smiley Smiley

ถ้าจะให้ดีอย่าครับ ศูนย์นี้ ประวัติมันเยอะครับ

หนึ่งในลูกค้าครับ ขอแนะนำนะครับหาที่อื่นเถอะครับ
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 08:49:06 pm »

งานนี้เจอแบล็คลิสเลย  แบตติดรถกี่แอมป์ไม่ดูซะด้วย ใช้มาเกือบ3ปีเพิ่งเสียไป1-2เดือนนี้เอง

Bangbor999 ปาหวาน
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:25:20 pm »

งานเข้าแล้วมั้ยละ  สาขาอื่น (ทางเข้าวัดหลวงพ่อโต)จะมีปัญหารหรือเปล่า
จองไว้แล้วด้วย ฮือๆๆ
Takab
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 10:07:03 pm »

งานเข้าแล้วมั้ยละ  สาขาอื่น (ทางเข้าวัดหลวงพ่อโต)จะมีปัญหารหรือเปล่า
จองไว้แล้วด้วย ฮือๆๆ
ผมก็ออกสาขานี้ไม่ทราบว่าเซลล์คนไหนแต่ผมออกกับผู้ชาย
ตอนรับรถป๋าปริ๊นไปเลยครับ มีอยู่กระทู้ในนี้แหละจำไม่ได้
ที่แนะนำแบบนี้เพราะว่า มันแทบจะไม่ได้สอนอะไรเลย แถมบอกว่า
ในคู่มือมีครับ (เออกูไปเรียนรู้เองก็ได้หว่ะ). แนะนำอีกข้อครับ
สงสัยอะไรให้ลิสรายการไว้เลย ไม่งั้นไปถึงที่แล้วลืมครับ
สุดท้าย ขอให้มีความสุขในการขับน้องปานะครับ Cheesy
heng-watcharapol
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 12:40:53 am »

ศูฯย์นี้นะบอกตามตรงไม่ได้เรื่อง ซื้อไทรทั่น กับปามา ไม่เคยใส่ใจลูกค้า เครมอะหลัยที่เป็นเดือ นบอกว่าจะโทรมาแจ้งก็ไม่โทร
 จนต้องโทรไปอัดกับฝ่ายอะหลัย MMTh  Sad Sad Sad Sad Sad
Prapan
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 05:07:54 am »

ลองอ่านเว็บนี้ดูครับ http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V11128555/V11128555.html  ไม่แน่ใจว่าเป็นศูนย์เดียวกันหรือเปล่า
Bangbor999 ปาหวาน
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 09:18:04 am »

[/quote]
ผมก็ออกสาขานี้ไม่ทราบว่าเซลล์คนไหนแต่ผมออกกับผู้ชาย
ตอนรับรถป๋าปริ๊นไปเลยครับ มีอยู่กระทู้ในนี้แหละจำไม่ได้
ที่แนะนำแบบนี้เพราะว่า มันแทบจะไม่ได้สอนอะไรเลย แถมบอกว่า
ในคู่มือมีครับ (เออกูไปเรียนรู้เองก็ได้หว่ะ). แนะนำอีกข้อครับ
สงสัยอะไรให้ลิสรายการไว้เลย ไม่งั้นไปถึงที่แล้วลืมครับ
สุดท้าย ขอให้มีความสุขในการขับน้องปานะครับ Cheesy
[/quote]

เซลใหม่ครับ
ดูแล้วก็ยังไม่ค่อยเก่งเรื่องรถเท่าไร
สู้ข้อมูลจากห้องเราก็ไม่ได้ 
แต่เรื่องเซลไม่ใช่ปัญาหาครับ เพราะคิดที่จะซือ ปา แล้วก็ต้องเดินต่อไป
แต่.....เรื่องศูนย์บริการหลังการขายนิซิ  .....ฝันร้ายชัดๆ
ผมยอมรับนะครับว่า ศูยน์บริการที่บริการเรา เหมือนเราเป็นเทวดา
ในความรู้สึกผมนะครับ คือ
1 ฮอนด้า
2.โตโยต้า
Marian plum
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 09:47:57 pm »

haha เพื่อนเยอะ
แนะนำศูนย์อื่นเลยครับ
เจอมาเหมือนกัน ไม่แนะนำอะไรสักอย่าง เหมือนท่านอื่น ๆ ด้านบนว่ามาเลยครับ
Power-ant
Hero Member

like: 33

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 11:21:01 pm »

ตอนนั้น(ผ่านมาปีหนึ่งล่ะ) เข้าไปเคลมจอหน้ารถ ได้รับการแจ้งว่ารอ 1 อาทิตย์ได้รับของครับ  พอถึงเวลาฝ่ายอะไหล่แจ้งว่าต้องรออีก 2 เดือน

ต้องโทรไป MMTH เล่าให้เขาฟัง อีก 1 ชั่วโมงฝ่ายอะไหล่โทรกลับมาของพี่มาถึงตั้งแต่เมื่อวานแล้ว เข้ามาใส่ได้เลยค่ะ 

ยังมีอีกหลายเรื่องครับศูนย์นี้
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 09:29:53 am »

ผมออกศูนย์มีนบุรี เซลชื่อ เอ มือถือ 0854451998 ได้ของแถมมาตรฐาน 10 รายการ และได้เพิ่มกล้องมองหลังตัวท็อป กับแร็กหลังคา
ลองติดต่อดูนะครับ บอกว่า อ.สุริยา แนะนำมา ผมแนะนำว่าขอครอบมือจับ , สเกตท์รอบคัน , คูปองน้ำมัน ฯลฯ เพิ่มอีกนะครับ จะได้ไม่น้อยกว่าคนอื่นๆ

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
BEST_MRC
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 07:36:59 pm »

เอ่อเดี๋ยวผมจะลองอธิบายให้ฟังนะครับว่าทำไม 0 ที่กวงไถ่ถึงน่ากลัว แต่ผมไม่ได้มีเจตนาตั้งใจจะสาดโคลนใส่เซลล์ หรือ ดีเลอร์คู่แข่งนะครับ

เหตุผลที่ กวงไถ่ ดูน่ากลัวในสายตาของผู้บริโภคเพราะว่า กวงไถ่เป็นดีเลอร์ ที่จะเน้น รับเซลล์เก่าๆ เก๋าๆ ที่ไปบิดลูกค้าจากดีเลอร์เก่า แล้วโดนจับได้

เลยชิงลาออกมาอยู่ที่นี่หมด แล้วทำไมที่นี่ถึงรับเซลล์เหล่านี้หรอ ครับ ตอบได้คำเดียวเลยครับว่า ตัวเลข ล้วนๆ ครับเพราะ เซลล์พวกนี้ปล่อย รถมิตซู คนละอย่างต่ำ เกือบ 10 หรือเป็น 10คัน

ถ้าเป็นโตโย หรือ ฮอนด้า จะไม่แปลกใจแต่ โชรูม กวงไถ่ เรีบยด่วนโชรูมเดียวเนี่ยปล่อยรถ เป็นร้อยคันครัย เยอะกว่า โชรูมโตโยต้า ที่อยู่เส้นบางนาเดียวกันอีก

ทำไมเค้ถึงปล่อยได้เยอะขนาดนั้นหรอครับเป็นเพราะเซลล์เค้าเน้นไปทางไม่ซื่อมากกว่า แล้วรู้วิธีการบิด กล่อมลูกค้าได้ดีกว่าเซลล์ใหม่ๆ ที่อยู่ 0 อื่นอยู่มาก

มันทำให้เหมือนว่ากวงไถ่เป็นที่ รวมเซลล์ เก๋า ๆกระดูกแข็งไว้ด้วยกัน แล้วทำไมดีเลอร์ยังเอาไว้ก็เพราะว่า พวกเค้ามีตัวเลขให้โชรูม ทำอะไรก็ได้แต่อย่าให้เดือดร้อนโชรูม

โชรูมปิดตาให้ข้าง 1 ครับ แต่ทั้นั้ทั้งนี้กก้ไม่ไช่ทุกคนที่เป็นอย่างที่กล่าวมานะครับเซลล์ดีๆ อาจจะมีอยู่ก็ได้แต่ว่า เซลล์เก่าๆ จะเยอะกว่าไงครับ เวลาลูกค้า

เดินขึ้นโชรูมก็อาจเจอเซลล์เก่าๆ ซะมากกว่าครับ ถึงผมไม่ได้อยู่ดีเลอร์นี้ แต่ก็ไม่อยากให้คิดว่าดีเลอร์นี้เป็นดีเลร์ที่น่ากลัว

ผมว่ามันอยู่ที่เซลล์มากกว่าครับ อยู่ที่ตัวเรามากกว่าครับ เพราะบางทีเราอาจยอมตัดใจเอาของแถมส่วนลดลงนิดหน่อย เพื่อให้ได้เซลล์

ที่คอยดูแลเรา ใ้หความรู้เรา ให้คำปรึกษาเรื่องที่เราไม่รู้ได้ครับถ้าเราเจอเซลล์อย่างนี้แหละครับผมเชื่อว่า ส่วนลดส่วนต่าง ไม่กี่พันก็อาจทำให้ราสบายใจ แล้วคุ้มกับเงินไม่เท่าไหร่

ที่แลกกับการบริการที่ต่างกันครับผม Satu

เปิด รับ จอง  น้อง ปา โมเดล 12 ครับ  ราคา ขับ 2 เพิ่ม 3หมื่น  ขับ 4 เพิ่ม หมื่น ห้า ครับ ผม    เบสท์   0 8 3  8 8 9   2 1 6 2
heng-watcharapol
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 11:24:07 am »

เอ่อเดี๋ยวผมจะลองอธิบายให้ฟังนะครับว่าทำไม 0 ที่กวงไถ่ถึงน่ากลัว แต่ผมไม่ได้มีเจตนาตั้งใจจะสาดโคลนใส่เซลล์ หรือ ดีเลอร์คู่แข่งนะครับ

เหตุผลที่ กวงไถ่ ดูน่ากลัวในสายตาของผู้บริโภคเพราะว่า กวงไถ่เป็นดีเลอร์ ที่จะเน้น รับเซลล์เก่าๆ เก๋าๆ ที่ไปบิดลูกค้าจากดีเลอร์เก่า แล้วโดนจับได้

เลยชิงลาออกมาอยู่ที่นี่หมด แล้วทำไมที่นี่ถึงรับเซลล์เหล่านี้หรอ ครับ ตอบได้คำเดียวเลยครับว่า ตัวเลข ล้วนๆ ครับเพราะ เซลล์พวกนี้ปล่อย รถมิตซู คนละอย่างต่ำ เกือบ 10 หรือเป็น 10คัน

ถ้าเป็นโตโย หรือ ฮอนด้า จะไม่แปลกใจแต่ โชรูม กวงไถ่ เรีบยด่วนโชรูมเดียวเนี่ยปล่อยรถ เป็นร้อยคันครัย เยอะกว่า โชรูมโตโยต้า ที่อยู่เส้นบางนาเดียวกันอีก

ทำไมเค้ถึงปล่อยได้เยอะขนาดนั้นหรอครับเป็นเพราะเซลล์เค้าเน้นไปทางไม่ซื่อมากกว่า แล้วรู้วิธีการบิด กล่อมลูกค้าได้ดีกว่าเซลล์ใหม่ๆ ที่อยู่ 0 อื่นอยู่มาก

มันทำให้เหมือนว่ากวงไถ่เป็นที่ รวมเซลล์ เก๋า ๆกระดูกแข็งไว้ด้วยกัน แล้วทำไมดีเลอร์ยังเอาไว้ก็เพราะว่า พวกเค้ามีตัวเลขให้โชรูม ทำอะไรก็ได้แต่อย่าให้เดือดร้อนโชรูม

โชรูมปิดตาให้ข้าง 1 ครับ แต่ทั้นั้ทั้งนี้กก้ไม่ไช่ทุกคนที่เป็นอย่างที่กล่าวมานะครับเซลล์ดีๆ อาจจะมีอยู่ก็ได้แต่ว่า เซลล์เก่าๆ จะเยอะกว่าไงครับ เวลาลูกค้า

เดินขึ้นโชรูมก็อาจเจอเซลล์เก่าๆ ซะมากกว่าครับ ถึงผมไม่ได้อยู่ดีเลอร์นี้ แต่ก็ไม่อยากให้คิดว่าดีเลอร์นี้เป็นดีเลร์ที่น่ากลัว

ผมว่ามันอยู่ที่เซลล์มากกว่าครับ อยู่ที่ตัวเรามากกว่าครับ เพราะบางทีเราอาจยอมตัดใจเอาของแถมส่วนลดลงนิดหน่อย เพื่อให้ได้เซลล์

ที่คอยดูแลเรา ใ้หความรู้เรา ให้คำปรึกษาเรื่องที่เราไม่รู้ได้ครับถ้าเราเจอเซลล์อย่างนี้แหละครับผมเชื่อว่า ส่วนลดส่วนต่าง ไม่กี่พันก็อาจทำให้ราสบายใจ แล้วคุ้มกับเงินไม่เท่าไหร่

ที่แลกกับการบริการที่ต่างกันครับผม Satu
ถูกต้องครับ  Wink Wink Wink Wink
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์