Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 ... 21   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** “ผู้ใหญ่ใจดี เลี้ยงอาหารกลางวันเด็ก บ้านตะวันใหม่” ***  (อ่าน 19083 ครั้ง)
pichet_pom#27
Full Member

like: 16

« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 02:59:54 pm »

ขอเรียนเชิญสมาชิก Pajero Sport Thailand ทุกท่านที่สนใจ ร่วมเดินทาง เพื่อเลี้ยงอาหารกลางวัน และ บริจาค ทุนทรัพย์ / สิ่งของต่าง ๆ ให้กับ สถานสงเคราะห์เด็ก  บ้านตะวันใหม่ ซึ่งตั้งอยู่ เลขที่ 39/2 หมู่ 5 ต. คลองสวน อ. บางบ่อ จ. สมุทรปราการ 10560 http://www.baantawanmai.org/index.php
กิจกรรมในครั้งนี้ทางเราจะ เลี้ยงอาหารกลางวัน เด็ก ๆ (อายุ 7-18 ปี) จำนวนประมาณ  172 คน พร้อมกับนำสิ่งของไปบริจาคให้กับสถานสงเคราะห์  โดยได้สอบถามจากเจ้าหน้าที่แล้ว สิ่งของจำเป็นที่ต้องการมีดังนี้

-   สิ่งที่เด็กต้องการหลักๆก็จะเป็นพวกเครื่องมือทางการเกษตรนะครับ
  o   รถเข็น(เป็นรถเข็น2ล้อที่มีคันจับสูงๆนะครับไม่ใช่ที่เป็นดั๊มนะครับจะเอาไว้พวกปุ๋ยหรือดินเนี่ยครับ)
  o   จอบ/เสียม, บัวรดน้ำ, สายยางรดน้ำ
  o   กรรไกรตัดหญ้า/ตัดกิ่ง, รถตัดหญ้า
  o   เมล็ดพันธุ์พืช
  o   อาหารสัตว์ (ปลาดุก, ปลานิล)
-   พวกของใช้
  o   น้ำยาล้างห้องน้ำ
  o   สบู่/แชมพูสระผม/ยาสีฟัน
  o   ผงซักฟอก
  o   และก็พวกของใช้ในชีวิตประจำวันอ่ะครับ (ชาย/หญิง)
ฯลฯ

สถานสงเคราะห์ จะปลูกผัก เลี้ยงปลา เพื่อเอามาเป็นอาหาร เลยมีความจำเป็นอยากได้อุปกรณ์การเกษตร

อาหารปกติที่เด็กได้ทาน

กำหนดการคร่าว ๆ นะคับ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงตามสถานการณ์

จัดวันอาทิตย์ที่ 28 กรกฎาคม
08:30 น.   พบกันที่จุดนัดพบ Lotus รามสอง ด้านทิศตะวันออก ริมถนนบางนา-ตราด เพื่อจัดเตรียมสิ่งของก่อนเดินทาง และ ซื้อของบริจาคเพิ่มเติม
09:30 น.   ทำการเคลื่อนพลออกจากจุดนัดพบ เพื่อไปยัง สถานสงเคราะห์เด็ก บ้านตะวันใหม่
11:00 น.   ถึงสถานสงเคราะห์เด็ก บ้านตะวันใหม่ เตรียมความพร้อมในการเลี้ยงอาหารกลางวันเด็ก
11:45 น.   เลี้ยงอาหารกลางวันเด็ก ทำกิจกรรมร่วมกัน แจกของ
13:30 น.   ออกจากสถานสงเคราะห์เด็ก บ้านตะวันใหม่ ไปเที่ยวตลาดคลองสวน (ที่ตลาดคลองสวน ที่จอดรถค่อนข้างจะกระจัดกระจาย หาที่จอดรถยากพอควร)

เพิ่มเลขที่บัญชีนะคับ
                    ธ.ไทยพาณิชย์
ชื่อบัญชี        นายพิเชษฐ์  รุจิราวรรณ
เลขที่บัญชี    304-295899-0

ส่วนรายละเอียดอื่น ๆ เพิ่มเติม จะเข้ามา Update นะคับ
รบกวนผู้ร่วมเดินทาง ระบุจำนวนคนด้วยนะคับ จะได้จัดเตรียมอาหารให้พอ

ผู้ร่วมทริปนะคับ
1. ป๊าป้อม                       4 คน
2. ป๊าโจ๊ะ                        3 คน
3. ป๊าปุ้ย                         3 คน
4. ป๊าหมู   (เลขาปานนท์) 3 คน
5. ป๊าบิล                         2 คน
6. ป๊า Joth Loso              2 คน
7. ป๊า ninui54                 2 คน
8. ป๊าเคน                       2 คน
9. ป๊าสมยศ                   10 คน
10. ป๊า totue                  2 คน
11. ป๊า wishwinner         4 คน
12. ป๊า Biggun                 2 คน
13. ป๊า p.natthasak        3 คน
14. ปามาส                      4 คน
15. ป๊าเอ็ม                       2 คน

รวม 48 คน

ขออณุญาติแจงรายละเอียด รายนาม ผู้บริจากนะคับ

ป๊าป้อม                                                                    500
ป๊าเคน                                                                 1,500
ป๊าเก๋                                                                    1,000
ป๊าจิ๊บ                                                                    500
ป๊าแจ๊ค Nack_Nine                                                1,000
ป๊า M                                                                       500
ป๊า พน                                                                  1,500
โครงการที่อยู่อาศัยโนเครือ กัลปพฤกษ์                     3,000
ป๊าพจน์                                                                 2,000
ป๊า พน                                                                     500
ป๊ามาศ                                                                     500
ป๊าอับ                                                                       250
ป๊าบิล                                                                    3,000
ป๊าโจ๊ะ                                                                   1,000
Pee For Nong "ทำด้วยใจ ให้ด้วยรัก"                        1,000
Phuket Holland Lop                                             1,800
ป๊าหนุ่ย                                                                  1,000
ป๊ากิต                                                                    1,009
ป๊าเจตน์                                                                 1,000
เพื่อน พนง. บ. ไทยยามาฮ่า-มอเตอร์ จก.                   2,220
NNR & V-Smart                                                      4,640
ปามาเนีย                                                                4,970
คุณณรงศักดิ์ เพชรงาม                                             1,000
สมาชิกปา สป                                                         2,525
ป๊าปุ้ย                                                                     2,000
ป๊าอับ                                                                        750
พี้น้องร่วมใจจากชาวกริฟฟิทท์ แลบอราทอรี่ส์              3,394
น้อง ๆ ร้านเสต็คป๊าโจ๊ะ                                                500
ป๊าตี่&น้องโอ๋                                                           1,000
ป๊าชาติ ปาปทุม                                                          500
ลุงก๊อก & นู๊ดี                                                             500
คุณแจ๊กกี้ ใจใส                                                       1,000
ชมรมวิทยุ                                                                  500
ป๊าต้น (1Ton)                                                         5,500
ขจรศักดิ์ (เพื่อนป๊า ศักดิ์ Biggun)                                 500
ป๊าลุ้น                                                                    1,000
ป๊ากานต์ & ป๊าจันทร์ (สมาชิกปาระยอง)                     1,500
ป๊าบอย (PPlayBoy)                                                 2,000
กล่องฟ้า (บริษัท ACC + ยูโรเซีย)                            12,012
เจ้าหน้าที่ โรงพยาบาลนายร้อย จปร จ.นครนายก          500
กลุ่มจักรยาน+VR                                                     1,000
กลุ่มป๊ายศ                                                            6,425
Friendly Club คลับเพื่อนสนิทสมุทรปราการ   
ธุดงค์คลับ   
ชมรมวิทุการไฟฟ้านครหลวง สมุทรปราการ 144.75 MHz   
ชมรม บางปูสัมพันธ์   
ชมรม ประสานใจ   
กลุ่มแสงธรรม   
วัดราษฎร์หวาย   
บริษัท ไทยนิกโก จำกัด   
โรงงานน้ำปลาทิพรส   
ร้านวิทยาซาวด์   
ร้านวรชิต ออโต้ซาวด์   
ร้านปานทิพย์   
ร้านจ๊ะจ๋า มินิมาร์ท   
ร้างกุ้งสติ๊กเกอร์   
ทีมงาน สตาร์เวล   
ทีมนครทองฟิชชิ่งคลับ   
บริษัท NHK   
ชมรม ครีนเวฟ 145.225   
ชมรมนางนวล   

รวมยอดบริจาคทั้งสิน    77,995

หมายเหตุคับ กล่องฟ้า เป็นกล่องที่อยู่ที่จุดรวมพล ซึ่งมีสมาชิกหลายท่านมาบริจากไว้ แต่ผมไม่ได้มีข้อมูล เลยไม่สามารถแจกแจงได้ว่าใครบริจากไว้เท่าไหร่ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคับ

รายละเอียด ค่าใช้จ่าย

รถเข็น 2 คัน                             4,016
อุปกรณ์การเกษตร                     5,200
โดนัท                                      3,000
ค่าจ้างทำอาหาร                        1,000
ซื้อของสด-ของใช้ประจำวัน       21,295

รวม รายจ่าย    34,511    

เงินบริจาคที่ใส่ซองให้บ้านตะวันใหม่    43,484

หมายเหตุ พอดีมีซองแยกออกมาจากกลุ่มอื่นที่มาร่วมในงาน ผมเลยแยกออกมาต่างหาก ไม่ได้เอายอดนั้นเข้ามาในซองที่ส่งมอบให้บ้านตะวันใหม่นะคับ

ขอขอบคุณสำหรับของบริจากต่าง ๆ ที่สมาชิกร่วมกันนำมา
ขอขอบคุณป๊าจอร์ช ที่อุปการะ สุกี้น้ำ และ ไก่ทอด
ขอขอบคุณทีมงานป๊ายศ ที่อุปการะ แซนวิช ชาชัก (อร่อยมากเลยคับ)
ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่าน ที่ร่วมด้วยช่วยกันสำหรับงานนี้
ขอขอบคุณ ป๊าลุ้น, ป๊าต้น, ป๊าอุทัย, ป๊าบอย, ป๊าชาติ, ป๊าหน่อง, ป๊าจัน, ทีมงาน ปา สป และสมาชิกทุกท่านมากคับ
งานนี้ ต้องขออภัยสำหรับเหตุต่างๆ ที่ไม่สะดวกด้วยคับ

เมนูอาหารเลี้ยงเด็กคับ

สุกี้น้ำ    สนับสนุนโดย ป๊าจอร์ช
มู๊บดทอด
มู๊ผัดซอส

ของหวาน เป็นโดนัทต่าง ๆ

อุปกรณ์การเกษตร มาแล้วคับ

Stand By ว แดง CH. 78 นะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2013, 11:52:02 am โดย pichet_pom#27 » บันทึกการเข้า
Joewitawat (โจ๊ะ) บางบ่อ
Jr. Member
**

like: 8

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 03:14:17 pm »

สุดยอดเลยครับป๋าป้อม like Cheesy
totue
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 04:11:28 pm »

น่าจะไปได้ครับทริปนี้ให้ ผบ.ส่งใบลาก่อน
ว่าแต่จอดรถตรงไหนครับโลตัสราม 2 ด้านหน้าหรือว่าด้านข้าง

ทำดีให้คนเกรง...ดีกว่าเป็นนักเลง...ให้คนกลัว

นายวิราช  สมใจ
49 ม.13 ต.ผาน้อย
อ.วังสะพุง จ.เลย
42130
Tel.0872233727
โต้ง เมืองเลยค้าบ...
ปาปุ้ย พระประแดง
THE PUI
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 04:23:09 pm »

ลงชื่อร่วมเดินทางครับ ปาปุ้ย ID 1982

นายปุ้ยค้าบ

http://www.facebook.com/bukinnet
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 04:23:21 pm »

น่าจะไปได้ครับทริปนี้ให้ ผบ.ส่งใบลาก่อน
ว่าแต่จอดรถตรงไหนครับโลตัสราม 2 ด้านหน้าหรือว่าด้านข้าง
ด้านข้างห้างคับ ยังไงใครไปถึงก่อน รบกวนจอดขวางไว้เลย
Ken_Kawa
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 06:26:40 pm »

กิจกรรมดีๆๆอย่างงี้ไม่ไปไม่ได้แล้วก้าบ

Ken_Kawa (PJS 1155)
golfreeze
ADMIN
Newbie

like: 6

kammatan.com :นั่งสมาธิ สติปัฏฐาน กรรมฐาน แนะนำวัด

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 06:32:26 pm »

ไปกันวันไหนหรอครับผม

http://www.kammatan.com : นั่งสมาธิ สติปัฏฐาน กรรมฐาน แนะนำวัด
http://ubon.town : แนะนำที่กิน ที่เที่ยว วัด ใน จ.อุบลราชธานี
http://www.painaima.com/tourmyanmar : ทัวร์พม่า
Ken_Kawa
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 07:56:33 pm »

grimace
ไปกันวันไหนหรอครับผม

วันอาทิตย์ที่28กรกฎาคมครับป๋า ถ้าป๋าว่างก็ไปร่วมกิจกรรมกันน๊ะก้าบ และอีกสิ่งหนึ่งที่น่าบริจาค คือ เสื้อผ้าสำหรับเด็กเล็ก (ระดับ ป1-6) เพราะเด็กไม่ค่อยมีเสื้อกัน ส่วนใหญ่ผู้บริจาดจะให้เสื้อที่เป็นเสื้อผู้ใหญ่ครับ

Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 08:30:12 pm »

ป๋าป้อม ผมขอร่วมสมทบเป็นเงินได้ไหมคับ...ยังไงรบกวนเลขบัญชีด้วยนะคับ สาธุ สาธุ like like like
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2013, 08:30:51 pm โดย Pajerosport-Thailand 11 » บันทึกการเข้า

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 08:33:18 pm »

ป๋าป้อม ผมขอร่วมสมทบเป็นเงินได้ไหมคับ...ยังไงรบกวนเลขบัญชีด้วยนะคับ สาธุ สาธุ like like like

ป๋าป้อม...ลงหมายเลข บช. ด้วยก็ดีนะครับ เพื่อเพื่อนสมาชิกจะร่วมช่วยบริจาคเงินเป็นทุนทรัพย์ครับ

ขอบคุณ ป๋าป้อม มากครับ

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
Earthoomim
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 10:00:47 pm »

ผมมีเสื้อผ้าเด็ก พอสมควรครับลูกสามคน แล้วจะลองรวบรวมกับเพื่อนอีกแรง จะลองดูครับแต่ยังไม่ยืนยันว่าไปได้ไหม ถ้าไปไม่ได้จะส่งเสื้อผ้าไปให้ก่อนครับ ถ้าไปได้จะขนไปเอง ต้องรอดูใกล้ ๆ อีกทีครับ ยังไงใกล้ ๆ วันผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ ขอบคุณป๊าใจบุญทุกท่านครับ สาธุ
Ken_Kawa
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 05:35:33 am »

ผมมีเสื้อผ้าเด็ก พอสมควรครับลูกสามคน แล้วจะลองรวบรวมกับเพื่อนอีกแรง จะลองดูครับแต่ยังไม่ยืนยันว่าไปได้ไหม ถ้าไปไม่ได้จะส่งเสื้อผ้าไปให้ก่อนครับ ถ้าไปได้จะขนไปเอง ต้องรอดูใกล้ ๆ อีกทีครับ ยังไงใกล้ ๆ วันผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ ขอบคุณป๊าใจบุญทุกท่านครับ สาธุ

ขอกด like like like ให้ไปเลยกับป๋าเอ๋ก้าบๆๆๆ

Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 08:21:06 am »

เรื่องเลขที่บัญชี เดี๊ยวผมไปเปิดบัญชีใหม่ ภายในวัน สองวันนี้คับ แล้วจะประกาศให้ทราบอีกทีคับ
bill
Sr. Member

like: 31

แอตแลนติส

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 08:27:40 am »

มาสนับสนุนโครงการนี้อีกคนคับร่วมด้วยช่วยกันใครมีสิ่งของช่วยสิ่งของ ใครมีทุนทรัพย์ก็ช่วยเรื่องเิงินทอง สถานสงเคราะห์นี้ยังขาดแคลนสิงของและเงินทุนเป็นจำนวนมากเด็กทานข้าวกับปลากระป๋องอาหารแห้ง และมาม่าจากการบริจากเป็นหลัก กับผักและปลาที่เลี้ยงไว้ อาหารจำพวกเนื้อสัตว์ได้กินแค่ปลา กับไก่ พวกหมู เนื้อ ไม่ได้ทานเพราะราคาแพงทางศูนย์มีงบประมาณไม่เพียงพอ จึงเริญเชิญผู้ใจบุญทุกม่านร่วมทำบุญบริจากเิน และสิงของตามกำลังศัทธาครับ

ขอลงชื่อร่วมเดิาทางทำกิจกรรมครังนี้ด้วยครับ

ส่วนบัญชี ป๋าป้อมกำลังดำเนินการเปิดอยู่ครับ ใครมีจิตกุศลศรัทธาจะบริจากเงิน มาลงชื่อบริจากไว้ก่อนได้ครับ

สาธุ สาธุ สาธุ
Mr.Pig (No.031)
Hero Member

like: 25

"ใจเดียวกัน ทางเดียวกัน"

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 09:09:40 am »

like
ขอร่วมทำบุญด้วยครับ  3 ท่าน สาธุ

Smiley "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน" red heart
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 ... 21   ขึ้นบน
  พิมพ์