Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อ TQM  (อ่าน 6553 ครั้ง)
Ronaldo Man
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 07:46:55 am »

ตกลงปีแรกนี้ผมได้ประกันแถมของโตเกียวมารีน หรือ TQM กันเนี่ย  อ๋าย!!!!! เฮ้อรถยังวิ่งไม่ถึงปีแต่ที่แน่ๆ ปีแรกนี้ไม่ต่อไม่เครม และจะเปลี่ยนประกันใหม่ด้วยอ่ะ  yes!!
ปาอ้วน
Phuket No.1749
Jr. Member
**

like: 11

ปาบลูน้อย อันดามัน

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 01:19:55 pm »

ตกลงปีแรกนี้ผมได้ประกันแถมของโตเกียวมารีน หรือ TQM กันเนี่ย  อ๋าย!!!!! เฮ้อรถยังวิ่งไม่ถึงปีแต่ที่แน่ๆ ปีแรกนี้ไม่ต่อไม่เครม และจะเปลี่ยนประกันใหม่ด้วยอ่ะ  yes!!
Cheesy TQM น่าจะเป็นตัวย่อที่ป๋าๆใช้เรียกโตเกียวมารีน Tokio Marine ในบอร์ดครับ เพื่อความรวดเร็วในการพิมพ์

ที่นี่!..มีเพื่อน!
Cherdkiet
You'll never walk alone.
Full Member

like: 19

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 01:39:48 pm »

ทำไปแล้วอ่ะดิครับ
แต่เห็นเพราะว่าที่เสนอมาขายเป็นของ SCB

ตอนแรกเลยเข้าใจผิด นึกว่า โตเกียวมารีนโทรมา

อ้อ TQM  ที่บ่นเนี่ย TQM ที่เป็นโบรกเกอร์หรือเปล่าครับ
BET
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 06:56:27 am »

ผมกะโดนครับ เรียกว่าโดนโกงก็ได้ เรื่องมีอยู่ว่า ตกลงทำปะกันกันครับกับ TQM ตกลงกันที่ทุนประกัน 1 ล้านครับ แต่พอตกลงจ่ายตังไป กรมธรรนที่ส่งมาทุนปะกันเหลือแค่ 750000 ครับ ผมงงเลยโทรไปหาเขา เขาบอกผมว่าผมไปตกลงกับตัวแทน ของไทยพานิทที่ 750000 ครับ ทั้งที่ผมไม่เคยคุยกับใครเลยแล้ว แล้วเขากะไม่ยอมรับครับ ฝากเตือนพี่ๆครับ TQM
Cherdkiet
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 08:17:57 am »

ผมกะโดนครับ เรียกว่าโดนโกงก็ได้ เรื่องมีอยู่ว่า ตกลงทำปะกันกันครับกับ TQM ตกลงกันที่ทุนประกัน 1 ล้านครับ แต่พอตกลงจ่ายตังไป กรมธรรนที่ส่งมาทุนปะกันเหลือแค่ 750000 ครับ ผมงงเลยโทรไปหาเขา เขาบอกผมว่าผมไปตกลงกับตัวแทน ของไทยพานิทที่ 750000 ครับ ทั้งที่ผมไม่เคยคุยกับใครเลยแล้ว แล้วเขากะไม่ยอมรับครับ ฝากเตือนพี่ๆครับ TQM

ผมน่าจะโชคดีกว่าครับ
เพราะประกันเดิมยังไม่หมด พึ่งจ่ายค่าเริ่มต้นเหมือนกับการจองกันไวเพียง 3,000 บาท

แต่วันเซ็นต์รับสัญญาและได้กรมธรรมล่วงหน้า มันก็ตรงกับที่คุยกันผ่านทางโทรศัพท์นะครับ
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 12:58:34 pm »

ประกันปีแรกของผมหมดต้นปีหน้า
เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว Sale TQM เริ่มโทรหาละ บอกให้จองราคาไว้เลย เบี้ย 21,147 ทุน 900,000 บาท แต่ไม่ยอมทำใบเสนอราคาให้ดู บอกว่าเป็นโปรทางโทรศัพท์
เคยได้ยินว่าเจ้าอื่นถูกกว่า 2 หมื่น แล้วเราจะรีบทำไปทำไมหว่า...  ทนไม่ได้

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
Cherdkiet
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 01:46:07 pm »

ประกันปีแรกของผมหมดต้นปีหน้า
เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว Sale TQM เริ่มโทรหาละ บอกให้จองราคาไว้เลย เบี้ย 21,147 ทุน 900,000 บาท แต่ไม่ยอมทำใบเสนอราคาให้ดู บอกว่าเป็นโปรทางโทรศัพท์
เคยได้ยินว่าเจ้าอื่นถูกกว่า 2 หมื่น แล้วเราจะรีบทำไปทำไมหว่า...  ทนไม่ได้

นี้แหละครับ ราคานี้เลย ผมจองไปแล้ว 3000 บาท บวกประกันเพิ่ม 1,800 บาท สำหรับผู้โดยสาร

มีต่ำกว่า 20,000 ด้วยเหรอ

ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ
kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 08:15:58 pm »

TQM คือระบบการบริหารการจัดการทั้งระบบ ตั้งแต่บุคลากร การจัดการงาน องค์กร และการทำงานร่วมกันของหน่วยงาน
และสิ่งของในองค์กร หรือจะเรียกว่าเป็นระบบอะไรก็แล้วแต่

ในการบริหารจัดการของหน่วยงานบริษัทเอกชน ราชการ หรือต่างหน่วยแต่เกี่ยวเนื่องกัน ได้พัฒนานำระบบ TQM มาใช้
ตัวแทนประกันได้ตั้งบริษัทขึ้นใช้ชื่อว่า บ. TQM จก. โดยนำระบบการขัดการ TQM มาใช้ร่วมกับ บ.ประกันต่างๆ

ปัจจุบันมีนายหน้าที่ทำธุรกิจแบบ บ.TQM จก. มากมาย โดยที่คนที่ได้รับการติดต่อจะเข้าใจไปเองว่าเป็นคนของ บ.TQM จก.
ซึ่งนั่นอาจจะเป็นช่องทางให้เกิดการทุจริตฉ้อโกงได้ จึงควรสอบถามให้แน่ใจก่อนตัดสินใจใช้บริการ

TQM จึงไม่ได้หมายถึง นายหน้าทำประกันภัยเพียงอย่างเดียว เมื่อมีการเสนอการประกันภัย จึงควรตรวจสอบใบเสนอประกัน
ให้ดีและถูกต้องก่อนตัดสินใจครับ

BOYZ
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 08:53:49 am »

เป็นไปได้หาเองดีกว่าครับ เพราะผมเจอมาแล้ว มั่วสุดๆ
1.กรมธรรม์ 2 เดือน กว่าจะได้ (โทรตามวันเว้นวัน) อ้างว่าบริษัทประกันกำลังออก
2.รถผมเครื่อง 2.5 (ย้ำแล้วย้ำอีก) พอส่งมาในกรมธรรม์ เครื่อง 3.2 ซะงั้น
3.จากข้อ 2 แสดงว่าค่าเบี้ยสามารถต่ำลงได้อีก นั่นหมายความว่า "โกง"ใช่มั๊ยครับ
4.จากข้อ3 เค้าก็เลยไปตัดความคุ้มครอง ต่ำกว่าความเป็นจริง เช่น ชดเชยค่ารักษาพยาบาล/ต่อคน จาก1แสน เหลือ 50,000  "โกง"
ผมพลาดที่ไม่ขอให้ส่งตารางความคุ้มครองในกรมธรรม์ (มันเป็นฟอร์มอยู่แล้วสามารถ Fax, Email ได้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่ว่าจะทำให้มั๊ย) พลาดอย่างไม่น่าให้อภัยตัวเอง แต่จะไม่มีซ้ำ2แน่นอน   anger

การเป็นคนดีไม่ยาก แต่ยากที่จะรักษาความดีนั้นไว้
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์