Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเป็นเหมือนผมบ้างเรื่องใช้เกียร์ถอยหลัง  (อ่าน 2703 ครั้ง)
SAKCOKE
Newbie
*

like: 0

ไปทุกที่ ที่มีทาง

« เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 11:38:25 am »

ของผม เมื่อใช้เกียร์ถอยหลัง แต่เครื่องเล่นวิทยุ ดันติดขึ้นมาเฉยเลย ทั้งๆที่เราก็ไม่ได้เปิดวิทยุ
แต่เมื่อกลับไปตำแหน่งอื่น วิทยุก็ดับ
ซึ่งมองแล้วไม่น่าจะมีปัญหา  แต่ปัญหาติดตรงที่ว่า เมื่อวิทยุเปิดขึ้นมาจะเป็นลักษณะเหมือนกำลังจูนหาคลื่นสัญญาณ ซึ่งจะทำให้เรารำคาญมาก

หรือคนอื่นก็เป็นเหมือนกัน
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 12:04:52 pm »

ของป๋ารถรุ่นไหนครับ
ของผม 2.5GT MY13 หากไม่ได้เปิดเครื่องเสียงไว้ แล้วเข้าเกียร์ P Front จะเปิดเอง แต่เข้า mode Interrupt และหน้าจอก็แสดงภาพกล้องหลัง เมื่อออกจากเกียร์ P Front และจอจะปิดเองโดยอัตโนมัติครับ

เพิ่มเติม: เห็นละ ๆ ของป๋ารุ่นเดียวกับผมเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2013, 12:06:29 pm โดย suPreme » บันทึกการเข้า

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
N_paNYawAt
Jr. Member
**

like: 6

กินลมชมวิว " ใจถึง.. ก็ไปถึง "

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 01:21:03 pm »

ของผมตัว V6 ครับ ถ้าไม่ได้เปิดวิทยุไว้ เวลาเข้าเกียร์ถอยหลังจะไม่แสดงภาพกล้องมองหลัง แต่ถ้าเปิดวิทยุไว้ ภาพกล้องมองหลังจะติดขึ้นมาเองอัตโนมัติ แต่ว่าเดี่ยวนี้ เริ่มรวนแล้วครับ
เปิดวิทยุไว้ตอนถอยหลังภาพก็ไม่ติดให้ บางครั้งต้องเอามือไปแตะที่จอ ถึงจะมีภาพโชว์  ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้ มีป๋าๆ ท่านไหนเป็นบ้างหรือเปล่าครับ และจะรักษายังไงดี

รบกวนหน่อยครับ
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 01:39:52 pm »

สายกล้องอาจหลวมครับ ผมเคยมีอาการตั้งแต่แรก ๆ เลย
แต่พอรื้อเครื่องเสียง ถอดสายกล้องเสียบใหม่ หลังจากนั้นไม่มีอาการอีกเลยครับ

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
N_paNYawAt
Jr. Member
**

กินลมชมวิว " ใจถึง.. ก็ไปถึง "

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 02:25:25 pm »

สายกล้องอาจหลวมครับ ผมเคยมีอาการตั้งแต่แรก ๆ เลย
แต่พอรื้อเครื่องเสียง ถอดสายกล้องเสียบใหม่ หลังจากนั้นไม่มีอาการอีกเลยครับ

ขอบคุณมากครับป๋า สงสัยกลับไปมีอะไรให้เล่นอีกแล้ว  yes!!
mrpualv6
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 05:36:11 pm »

ผมก็ V6 น่ะ ลองดูในโหมดตั้งค่า เพราะเมื่อเข้าเกียร์ถอย หากค่าเริ่มต้นกล้องจะเปิด อัตโนมัติมันเป็นปกติน่ะครับ ขึ้นกับการตั้งค่า
มีตั้งแบบถอยแล้วฟังวิทยุได้ก็มี ไม่น่าตกใจครับป๋า
tanadol
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 08:47:07 pm »

ผมก็ V6 น่ะ ลองดูในโหมดตั้งค่า เพราะเมื่อเข้าเกียร์ถอย หากค่าเริ่มต้นกล้องจะเปิด อัตโนมัติมันเป็นปกติน่ะครับ ขึ้นกับการตั้งค่า
มีตั้งแบบถอยแล้วฟังวิทยุได้ก็มี ไม่น่าตกใจครับป๋า
ตั้งแบบถอยแล้ววิทยุยังฟังได้ ทำไงคับ ผม 2.5gt 13 ขอบคุนคับ
SAKCOKE
Newbie
*

like: 0

ไปทุกที่ ที่มีทาง

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 09:02:29 am »

ขอบคุณมากๆๆครับ ป๋าทุกๆคน
mrpualv6
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 11:10:19 am »

ขอไปดูก่อนน่ะครับป๋า เคยตั้งค่าโดยเปิดวิทยุ แล้วเข้าไปตั้งค่า มันจะมีโหมด กล้องติดแล้ววิทยุยังฟังได้อยู่ ผมทำในช่วงแรกๆ หลังกลัวเพลินเลยให้มันดับวิทยุตามปกติ แต่ก็พลาดรายการสำคัญเวลาถอยบ่อยๆ

ตั้งแบบถอยแล้ววิทยุยังฟังได้ ทำไงคับ ผม 2.5gt 13 ขอบคุนคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์