Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะได้รถครับ แต่อยากรู้ก่อน  (อ่าน 6239 ครั้ง)
SiNA
Newbie
*

like: 6

ใช้รถแค่ให้ล้อหมุนพาเราไป รถสูงพลาดไม่มี Reset เล่นใหม่

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 08:05:31 pm »

555 แล้วใช้เงินค่าเปลี่ยนไปเยอะมั๊ยครับ ของสแตนดาร์ดเช่น Shock และส่วนประกอบ ท่อไอเสีย และยางมันแย่
ขนาดเปลี่ยนวันแรกเลยเหรอครับ (อันนี้ถามเป็นความรู้) แล้วดีขึ้นเยอะมั๊ย เออเรื่องกล่องเยอะแยะนี่มันทนและมีปัญหามั๊ยครับ  

Standard Equipment สำหรับ โช๊ค+สปริง  คุณภาพตามต้นทุนการผลิตครับ + หาข้อมูลหลังการใช้งานได้ทั่วไปครับ(อิ อิ)
แต่สำหรับยาง สำหรับผู้ที่ใช้ความเร็วสูงในทุกสภาพอากาศ แนะนำให้เปลี่ยนครับ ส่วนเหตุผลส่วนมากเป็นการแนะนำจาก
ผู้ใช้รถ ปากต่อปากครับ ว่าเกรดสินค้า(ยาง)คุณภาพตามแผนลดต้นทุนการผลิต
(ไม่ใช่ข้อเท็จจริงครับ เป็นเพียงข้อคิดเห็น ส่วนผม ที่เปลี่ยนส่วนหนึ่งเพราะชอบยางสไตล์ AT ดอกใหญ่ๆ มันเหมาะกับ 4WD ครับ)
สำหรับท่อ ยอมรับว่าของเดิมๆมันไม่สวยครับ ตอนแรกจะใส่ปลายท่อ แต่พอได้เจอคลิปนี้...ผมก็ตามหามันจนเจอครับ ฮ่าๆ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=Q-JsjzQFT-w" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=Q-JsjzQFT-w</a>

ส่วนเปลี่ยนแล้วดีขึ้นหรือไม่  แนะนำให้วันที่ออกรถ บรรทุกผู้โดยสาร 5-6 คน  กดไป 140-150 Km.แล้วลองมุดซ้าย มุดขวาดูครับ
จำฟิลลิ่งการขับขี่วันนั้นไว้ให้ดี.......หลังจากนั้นถ้ามีโอกาส สงสัย ข้องใจ จัดช่วงล่างตามผม...ซึ่งรับรองว่า เจ้าของกระทู้ได้คำตอบแน่นอนครับ อิ  อิ

ส่วนเรื่องกล่อง  ยังหาข้อมูลอยู่ครับ จับแพะชนแกะได้เมื่อไหร่ ค่อยว่ากัน  

ป.ล. หนึ่งแสนบาทมีทอนครับ

แต่งรถแสนหนึ่งสำหรับผมเยอะครับ รถผมสั่งเซลส์เอาหัวโล้นล้วนๆไม่ต้องติดแต่งใดๆขอบันไดอย่างเดียว อิอิ ใช้ไปจนกว่าที่เขาติดมาให้จากโรงงานมันจะเสียน่ะครับ ผมขับรถพระ ฮ่าๆ(ล้อเล่นครับ) ค่อยๆไปวิ่ง 110 กม./ชม. นิดหน่อยอ่ะครับ ขับรถสูงผมไม่ชอบขับเร็ว...ขี้กลัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2013, 08:21:59 pm โดย SiNA » บันทึกการเข้า
Bright Side
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 09:23:59 pm »

ออก สิงหา 13 วิ่งน้อย ยังไม่เจอปัญหาไร มีแค่เหมือนกับเบาะหน้าหลวมๆ นิด จะมีเสียกแกกๆๆ ตอนทางขุขระ ยังไม่ได้เอาไปศูนย์คับ

ก่อนออกก้อกลัวนู่นนี้นั้น แต่ใช้แล้ว ไม่มีความรู้สึกเสียดายใดๆทั้งสิ้นคับ 

หามุมสว่างของตัวเองให้เจอ
noonuch ID 2795
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 07:37:18 pm »

วันที่ออก  20/09/56
2.5 GT 4WD 2013
เปลี่ยนโช๊ค+สปริงหน้าหลัง/เปลี่ยนท่อ/เปลี่ยนยาง

วิ่ง 980 Km. ไม่พบปัญหาใดๆในการขับขี่ และอุปกรณ์ภายในครับ
เว้นแต่ เบาะหลังสุด กดลงล็อคยากมากกกกก เด้งสู้มือตลอด ฮ่าๆ
ป๋า Jon -Snow คันนุชเบาะแถว3 ก็กดลงล็อคยากเหมือนกันค่ะ ต้องปล่อยกระแทกแรงๆๆแถบจะพังเบาะกันเลยทีเดียวคะ 
Pae18
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 09:52:32 pm »

ผมได้รับรถวันที่ 11/10/2013. ตอนแรกก็กังวลว่าไปรับรถจะเจอแจ๊กพอตอะไรกับเขามั่งเปล่า การขับขี่จะดีไหม ปัญหาเดิมตกลงแก้ไปยัง ลองถามเพื่อนที่ใช้งานอยู่เรื่อง
ปัญหาเดิมเขาว่าแก้ไม่ยากใช้มาสามปีแล้วไม่มีปัญหา หลังจากได้รถแล้วเอาไปขับได้ 400 กิโล บอกได้เลยว่าสุดยอดมากประทับใจกันทั้งบ้าน ช่วงล่างนิ่มคล้ายเก๋ง เวลาขับที่ช่วงความเร็ว 120-140. ไม่มีใครรู้สึกว่าเร็วหรือนั่งกันตัวเกร็งเหมือนรถเก๋งครับ
I_am_KULER
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 11:33:01 pm »

ผมเพิ่งสมัครครับมาจากอินโนวาคลับกำลังเล็งน้องปาอยู่ ขอถามว่าออกรถที่ไหนครับแถมรัยบ้างจะไปออกบ้างกทมป่าวครับขอบคุณครับ
SiNA
Newbie
*

ใช้รถแค่ให้ล้อหมุนพาเราไป รถสูงพลาดไม่มี Reset เล่นใหม่

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 03:47:41 am »

ขอบคุณครับคุณ Bright side และคณ Pae 18ครับสำหรับข้อมูล  คุณ I-am Kuler ผมยังไม่รีบจึงอยากได้รถล๊อตใหม่ออกราวๆปลายเดือนครับ ผมได้ 0% ก็พอใจครับมีใจกับรถอยู่แล้วเป็นทุนผมจอง GLS. ก็ได้ฟิล์ม 3M เบาะเปลี่ยนเป็นหนังให้ ประกันชั้นหนึ่ง พรมปูพื้นครับจองแล้วถึงลองรถไม่เคยขับ Diesel เลยออกตัวช้าหน่อยแต่ก็ OK ไม่ได้รีบไปไหนครับ
SiNA
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 03:42:09 pm »

ไปติดกันโขมยที่ไหนครับ ABT ดีมั๊ยหรือยี่ห้ออื่นที่เห็นว่าดี ราคาราว 5-6,000 บาท ผมอยู่แถวสุขุมวิท 49 บอกหน่อยครับที่ไหนใกล้หน่อย
DuRaBriTe
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 03:50:15 pm »

ไปติดกันโขมยที่ไหนครับ ABT ดีมั๊ยหรือยี่ห้ออื่นที่เห็นว่าดี ราคาราว 5-6,000 บาท ผมอยู่แถวสุขุมวิท 49 บอกหน่อยครับที่ไหนใกล้หน่อย

ของผมว่าจะติดแบบGPs ตัดสตาร์ท ไปเลยน่าจะโอเคกว่าพวกล็อคทั้งหลาย เสียเงินที่เดียวจบ 55
ปล.ผมยังไม่ได้รับรถเหมือนกัน 55
victoring
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 09:37:41 pm »

ผมใช้แกะกันขโมย ABT รุ่น GSM มาจากรถคันเก่า ย้ายมา 2 คันแล้ว ใช้มา 3 ปีแล้วไม่มีปัญหาใดๆ ตอนนั้นซื้อมาประมาณ 10,000 บาท พร้อมอัลตราโซนิค ตอนนี้ย้ายมาติดน้องปาแล้ว ไม่มีการตัดต่อสายไฟเค้าใช้สาย Y เพิ่ม เส้นประมาณ พันกว่าๆ ลองตัดสินใจดูครับ ถ้าไม่อยากจ่ายเยอะ ก็ใช้รุ่นอัพเกรดพอ เรื่องบริการหลังการขายถือว่า OK
อยู่แถวสุขุมวิทเค้าก็มีสาขาอยู่แถวพัฒนาการครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์