Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ดีๆก็ปลดจากเกียร์ P ไปเป็นเกียร์อื่นไม่ได้ซะงั้น  (อ่าน 1725 ครั้ง)
wanchai
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 05:42:37 pm »

วันนี้เอารถเข้าศูนย์ครับ หมุนพวงมาลัยแล้วมีเสียงดังฝึดๆ ช่างแจ้งว่าแกนพวงมาลัยไปสีกับล็อคเทค แก้โดยการปรับพวงมาลัยขึ้นให้สุดก็จะไม่สีกัน(เสียงหายดังฝึดๆ) แต่พอนัดไปนัดรถกลับ พอโดดขึ้นรถ start เครื่องแล้วจะเข้าเกียร์ถอยหลัง ปรากฏว่าเข้าเกียร์ไม่ได้ครับ คือดึงเกียร์ลงมาจากเกียร์ P ไม่ได้เลยครับ แต่พอลองดับเครื่องแล้วเอากุญแจมาเสียบที่ช่องตัวคันเกียร์(เหมือนเวลาเราจะเข้าเกี่ยร์ N เพื่อจอดขวางในห้างน่ะครับ) มันกลับดึงเกียร์ลงมาได้ครับ แต่พอกลับไปลองเหมือนเดิมคือเข้าเกียร์ P แล้ว Start แล้วจะดึงเกียร์จาก P มา D ปรากฏว่าเหมือนเดิมครับคือดึงเกียร์ลงมาไม่ได้ ตอนนี้ทิ้งรถใว้ที่ศูนย์ทั้งวันช่างที่ศูนย์บอกว่ายังหาสาเหตุไม่เจอเลยซะงั้นครับ 
azure_abb
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 09:29:44 am »

ปลั๊กสวิตช์ไฟเบรคหลุดครับ

wanchai
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 12:25:15 pm »

เคยเป็นเหมือนกันหรอครับ ตอนนี้รถอยู่ที่ศูนย์ เค้ายังไม่โทรมาแจ้งความคืบหน้าเลยครับ good
azure_abb
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 01:59:52 pm »

เคยเป็นเหมือนกันหรอครับ ตอนนี้รถอยู่ที่ศูนย์ เค้ายังไม่โทรมาแจ้งความคืบหน้าเลยครับ good
ของผม 2012 ไม่เหยียบเบรคก็ปลดเกียร์ได้ แต่ตัว 2013 ต้องแตะเบรคถึงจะปลดได้ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์