Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนเพื่อน ๆ ที่จองปาแล้วในช่วงนี้มาแชร์ สิ่งที่ได้กันครับ  (อ่าน 6181 ครั้ง)
Konzilla
PA Meedee ID.4255 เจอะกันแล้วยิ้มแย้มทักทาย ^^
Jr. Member
**

like: 6

« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 09:27:43 am »

คือผมเองก็เป็นหนึ่งในสมาชิกที่ติดตามและต่อลองราคาน้องปากับหลาย ๆ เซล หลาย ๆ ศูนย์บริการ เพราะในช่วงนี้รู้สึกโปรและกระแสการแข่งขันรุนแรงมาก
มีทั้งได้จริง หรือ มีทั้งได้แล้วมาหมกเม็ดภายหลัง หรือไม่ได้ตามที่ตกลงไว้เลยก็มี  เลยคิดว่าน่าจะเอาข้อมูลที่เราได้มาช่วยแชร์และเป็นลายแทง ให้เพื่อน ๆ
ที่กำลังจะออกน้องปาเป็นข้อมูลในการซื้อและหาศูนย์ที่เหมาะสม โดยมุ่งหวังว่าจะเป็นประโยชน์ในการช่วยตัดสินใจของเพื่อน ๆ ครับ
เพื่อจะได้ไม่ต้องวิ่งวุ่นเช็คให้ปวดหัวหลาย ๆ ที่ครับ

ทั้งนี้ต้องออกตัวก่อนว่าไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับทางศูนย์ใด ๆ แต่อย่างใดครับ และขอให้เพื่อน ๆ ที่จองแล้วลงข้อมูลที่ได้จริงเพื่อเป็นประโยชน์แก่เพื่อน ๆ ที่กำลังจะตัดสินใจครับ

ยอดเยี่ยม

ของผมนัดรับรถต้น ธ.ค ศูนย์ MitsuBNT

ส่วนลดสองแสนเต็มไม่หัก vat
กันสาด
สเกิรต์สี่ชิ้น + กันแครงค์หลัง
สปอย์เลอร์หลัง
ล็อคเทค
ฟิลฒ์ 3 m หรือ ลามินา
กรอบป้ายแรลี่อารต์
ชุดพรม + ผ้ายาง
พ่นกันสนิม
ประกัน + พรบ
คูปองน้ำมัน 2000
ติดแก๊ส SCG ถังโดนัทจากศูนย์ ราคาพิเศษ สี่หมื่นถ้วน
ดอกเบี้ย 2.5 % ผ่อน 48

รายการในใบจอง

หวังว่าจะเป็นหนึ่งในข้อมูลเพื่อช่วยเพื่อน ๆ ในการตัดสินใจครับ

Have a nice day 

The Best Solution for All Factory
danupan
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 10:06:16 am »

สุดยอดเลยครับ

เพราะผมพึ่งจองไป โดยหัก 7% ถ้าเอาส่วนลดมาเป็นเงินดาวน์
- ประกัน + พรบ
- ฟิล์ม

เซ็งเลย อ๋าย!!!!!
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 11:02:05 am »

เยี่ยมเลย เป็นข้อมูลให้กับเพื่อนๆที่.. กำลังจะ ..กันทุกท่านด้วยเพือการตัดสินใจ
kong_za
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 11:24:57 am »

ร่วมด้วยครับ

ของผม จองรุ่น V6 ครับ รับรถต้น ธค. ครับ

ส่วนลด 240000 บ. (ซับค่าดอกเบี้ยรวม 63000)

หักส่วนลดที่ราคารถยนต์ หักได้เต็มไม่เสีย vat

ดาวน์ 25% ผ่อน 48 งวด ดอกเบี้ย 0%

ของแถมฟรี     ประกันภัยชั้น 1 (ศรีเมือง)
                     ค่ามัดจำป้ายแดง
                    กรอบป้าย
                    ฟิล์ม Lamina , Hi Kool
                     พรม ผ้ายาง เข้ารูป
                    กันสาด
                    ขัด เคลือบสี
                    เบ้ามือจับโครเมี่ยม (อาจจะได้ มั๊ง)
Konzilla
PA Meedee ID.4255 เจอะกันแล้วยิ้มแย้มทักทาย ^^
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 11:44:26 am »

เพราะผมพึ่งจองไป โดยหัก 7% ถ้าเอาส่วนลดมาเป็นเงินดาวน์
- ฟิล์ม

ตัวไหนครับ 2.4  รึปล่าวครับ  ลองคำนวนดูครับถ้าของที่ได้มามากกว่าเงินจอง
และหัก 7 % ก็ต้องยอมเปลี่ยนที่เลยครับ รึลองคุยกับเซลอีกทีให้ช่วยหน่อยครับ

The Best Solution for All Factory
anukomo
Newbie
*

like: 0

สมาชิก 4259 เอสครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 10:41:04 pm »

ค่าจดทะเบียนแพงแท้เหลา  u u
wtl
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 12:02:04 am »

ผมจอง V6 ขอรับรถปลายธันวา ( รอโบนัสก่อนครับ )
1. ส่วนลดเงินสด 240,000 จากราคารถ ( ไม่หัก Vat. )
2. ประกันชั้น 1
3. พ.ร.บ.
4. พรมเข้ารูป Pajero
5. ผ้ายาง
6. กรอบป้าย
7. ฟิล์ม 3M
8. เคลือบสี
9. บริการรถฉุกเฉิน 24 ชม.
10. ฟรีค่าแรง 100,000 กม.
11. ปลายท่อสแตนเลส ( แท้ )
12. กันสาด (  แท้ )
surprise2547
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 01:05:20 am »

คือผมเองก็เป็นหนึ่งในสมาชิกที่ติดตามและต่อลองราคาน้องปากับหลาย ๆ เซล หลาย ๆ ศูนย์บริการ เพราะในช่วงนี้รู้สึกโปรและกระแสการแข่งขันรุนแรงมาก
มีทั้งได้จริง หรือ มีทั้งได้แล้วมาหมกเม็ดภายหลัง หรือไม่ได้ตามที่ตกลงไว้เลยก็มี  เลยคิดว่าน่าจะเอาข้อมูลที่เราได้มาช่วยแชร์และเป็นลายแทง ให้เพื่อน ๆ
ที่กำลังจะออกน้องปาเป็นข้อมูลในการซื้อและหาศูนย์ที่เหมาะสม โดยมุ่งหวังว่าจะเป็นประโยชน์ในการช่วยตัดสินใจของเพื่อน ๆ ครับ
เพื่อจะได้ไม่ต้องวิ่งวุ่นเช็คให้ปวดหัวหลาย ๆ ที่ครับ

ทั้งนี้ต้องออกตัวก่อนว่าไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับทางศูนย์ใด ๆ แต่อย่างใดครับ และขอให้เพื่อน ๆ ที่จองแล้วลงข้อมูลที่ได้จริงเพื่อเป็นประโยชน์แก่เพื่อน ๆ ที่กำลังจะตัดสินใจครับ

ยอดเยี่ยม

ของผมนัดรับรถต้น ธ.ค ศูนย์ MitsuBNT

กันสาด
สเกิรต์สี่ชิ้น + กันแครงค์หลัง
ล็อคเทค
พ่นกันสนิม
ติดแก๊ส SCG ถังโดนัทจากศูนย์ ราคาพิเศษ สี่หมื่นถ้วน

หวังว่าจะเป็นหนึ่งในข้อมูลเพื่อช่วยเพื่อน ๆ ในการตัดสินใจครับ

...................
ทำไมค่าจดทะเบียนเยอะจังครับคุณกร จดพร้อมติดตั้งแก็ส หรือ เพราะว่าเป็นนามนิติบุคคลครับ ?
กำลังลังเลว่าจะทิ้งใบจอง ไป bnt ดีมั้ยครับ
Boy_ID.NO.4545
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 06:13:26 am »

ร่วมด้วยครับ

ของผม จองรุ่น V6 ครับ รับรถต้น ธค. ครับ

ส่วนลด 240000 บ. (ซับค่าดอกเบี้ยรวม 63000)

หักส่วนลดที่ราคารถยนต์ หักได้เต็มไม่เสีย vat

ดาวน์ 25% ผ่อน 48 งวด ดอกเบี้ย 0%

ของแถมฟรี     ประกันภัยชั้น 1 (ศรีเมือง)
                     ค่ามัดจำป้ายแดง
                    กรอบป้าย
                    ฟิล์ม Lamina , Hi Kool
                     พรม ผ้ายาง เข้ารูป
                    กันสาด
                    ขัด เคลือบสี
                    เบ้ามือจับโครเมี่ยม (อาจจะได้ มั๊ง)

ที่ไหนครับ ลดเต็ม 240000 แล้วยัง 0% อีก น่าสน

Boy : Pajerosport Thailand : ID.NO.4545
Pajero V6 3.0 GT 2013 "SNOW MAN" LPG Prins VSI2 K9 Injector
Two Meter Stand by 145.1625 MHz Callsign : HS0TLC
CB Stand by CH78
Konzilla
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 08:08:38 am »

ยอดเยี่ยม

กันสาด
ล็อคเทค
พ่นกันสนิม

...................
ทำไมค่าจดทะเบียนเยอะจังครับคุณกร จดพร้อมติดตั้งแก็ส หรือ เพราะว่าเป็นนามนิติบุคคลครับ ?
กำลังลังเลว่าจะทิ้งใบจอง ไป bnt ดีมั้ยครับ

อ้อ ของผมจดทะเบียน นิติบุคคล ครับ ค่าจดเลยสูงกว่าปรกติ
Thank you

cabal2518
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 08:55:59 am »

ผมจองรถรถแล้ว ตกลง ได้ส่วนลด 50,000 บาท  ดอก 0% 48  งวด ทำสัญญาแล้ว ยังไม่จ่ายเงิน แล้งเซลโทรมาบอกทีหลังว่า ถ้าได้ส่วนลด 50000 จะไม่ได้ 0% มันจริงหรือเปล่าครับ 
yala
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 10:04:12 am »

- ฟิล์ม

ของผมไม่หักแวท แต่ต้องจ่ายพรบ.+ทะเบียน+ฟิล์มเองครับ  จองที่มิตซูอยุธยา
ning23
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 10:20:09 am »

ผมจองที่เชียงราย ตัว2.4
1. ส่วนลดเงินสด 200,000 ( ไม่หัก Vat. )ตีเป็นเงินดาวน์ 15% เงินส่วนที่เหลือตีเป็นของแถม
2. ประกันชั้น 1
3. พ.ร.บ.+ทะเบียน
4. พรมปูพื้น
5.ถ้วยรองมือจับ
6. กรอบป้าย
7. ฟิล์ม
8. ติดแก๊ซเอ็นเนอร์จี
9. จอหน้า+จอกลาง
10.สปอยเลอร์หลัง
11.กันสาด
12.ฟรีค่าแรง 100,000 กม.

danupan
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 10:33:38 am »

ผมจองรถรถแล้ว ตกลง ได้ส่วนลด 50,000 บาท  ดอก 0% 48  งวด ทำสัญญาแล้ว ยังไม่จ่ายเงิน แล้งเซลโทรมาบอกทีหลังว่า ถ้าได้ส่วนลด 50000 จะไม่ได้ 0% มันจริงหรือเปล่าครับ 

น่าจะประมาณนั้นครับ ถ้าได้ดอกเบี้ย 0% ส่วนลดจะได้ไม่เยอะ
piya113
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 12:17:31 pm »

ขออนุญาตแจ้งครับ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์