Languages
หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 29 [30] 31 32 33 34 35 36 37 38 ... 272   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @...Welcome...Toทริปกระบี่...ลันตา...ลั้นล้าที่ศาลาตันรีสอรท์...22-24เมษ 2554@  (อ่าน 1014760 ครั้ง)
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #435 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:48:51 pm »

ช่วยกันโหวดหน่อยครับ ว่ามีลงเรือเที่ยวเกาะดำน้ำมัยครับ จะได้ติดต่อเรือล่วงหน้าจะได้ต่อรองราคากัน

มีลงเรือเที่ยวเกาะดำน้ำมัยครับ  โหวดหน่อยครับ

ลงคับ ..... 1 เสียง
ป๋าทศจัดไปคับ... Grin Grin

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
seaview
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #436 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:59:13 pm »

สำหรับปาสงขลา   ออกเดินทางแต่เช้าดีที่สุดคับ     ยังไงก็ได้ ให้ถึง หัวแพ ก่อนเที่ยง หรือ บ่ายหน่อยๆ  เพราะ ถ้าเลยจากนี้  อาจติดแพ  และไม่มีเวลาเที่ยวสำหรับเย็นวันนั้น
เท่าที่เคยไป ถ้าออกเช้ายังพอมีเวลา แวะ สระมรกต  +น้ำพุร้อน คลองท่อม
  สำหรับอาหาร เมื่อไปถึงเกาะ  ผมแนะนำไป ร้านอาหารใน อำเภอ เก่า เหมาะสุด  เพราะอร่อยกว่าแน่นอน ของก็สดกว่า  บรรยากาศเยี่ยม
มี 2 ร้าน แนะนำ  ขนาดฝรั่งยังขี่ มอเตอร์ไซด์ดิ้นรนมา กินที่ อำเภอเก่าเลย      ถ้า Ok ผมจองให้ได้  ราคามิตรภาพ แน่นอน เพราะ ผมกินประจำ มา 2 ปี เวลา จังหวัดมานิเทศงาน ผมก็พามาเลี้ยงที่นี่   ไม่เคยพาไปกิน แถวศาลาด่านเลย แถวนั้น เอาไว้ขายฝรั่ง
 ส่วน เรื่องซื้อของสด ผมพาไปซื้อ ที่บ้าน ชาวประมงได้ เลย

ส่วนดำน้ำ แล้วแต่ สมาชิกส่วนใหญ่  แต่ก็ลองดูราคา ที่ผม แนะนำมา ผมว่าน่าลองมาก  บริการประทับใจ คุณ โน๊ต อุดม แต้พานิช ก็เคย ไปกับ ทัว  มิสเตอร์ แพททริก (โกเพชร) แห่ง โอปอลเทลเวลมาแล้ว 
or.(อ้อ)No.62
Jr. Member
**

like: 0

« ตอบ #437 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:02:10 pm »

Grin ;Dมารายงานตัวคร้าบบบ ทู้ไปเร็วมากนั้งอ่านเกือบ2 ชม Cheesy Cheesy

โลกใบนี้เต็มไปด้วยความมหัศจรรย์ ถ้าไม่ออกเดินทางก็ไม่มีวันค้นพบ
คนไร้สังกัด
Hero Member

like: 37

« ตอบ #438 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:08:30 pm »

ช่วยกันโหวดหน่อยครับ ว่ามีลงเรือเที่ยวเกาะดำน้ำมัยครับ จะได้ติดต่อเรือล่วงหน้าจะได้ต่อรองราคากัน

มีลงเรือเที่ยวเกาะดำน้ำมัยครับ  โหวดหน่อยครับ

รบกวนด้วยนะครับ ถ้าคนลงเรือมีน้อย เราจะตัดไปแล้วจะไปหากิจกรรมอย่างอื่นทำกัน เพราะถ้าลงเรืออาจจะต้องใช้เวลา เช้าถึงบ่ายกว่าๆ
หลังจากนั้นคงเหนื่อยกัน คงไม่ไปใหนต่อแล้วคงพักผ่อนกันที่ๆพักครับ

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
or.(อ้อ)No.62
Jr. Member
**

« ตอบ #439 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:12:47 pm »

รบกวนด้วยนะครับ ถ้าคนลงเรือมีน้อย เราจะตัดไปแล้วจะไปหากิจกรรมอย่างอื่นทำกัน เพราะถ้าลงเรืออาจจะต้องใช้เวลา เช้าถึงบ่ายกว่าๆ
หลังจากนั้นคงเหนื่อยกัน คงไม่ไปใหนต่อแล้วคงพักผ่อนกันที่ๆพักครับ

ผมคงลงไม่ได้อ่ะคับลูกยังเด็กอะ Sad Sad

โลกใบนี้เต็มไปด้วยความมหัศจรรย์ ถ้าไม่ออกเดินทางก็ไม่มีวันค้นพบ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

« ตอบ #440 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:17:15 pm »

ผมคงลงไม่ได้อ่ะคับลูกยังเด็กอะ Sad Sad
ผมก็ลงไม่ได้คับ ผบ.ยังเด็ก Shocked Shocked Shocked Undecided Undecided Undecided

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
seaview
Newbie
*

« ตอบ #441 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:20:06 pm »

ถ้าไม่ลงเรือ  กิจกรรมในวันที่ 23  ผม แนะนำไป ปิกนิก กันที่ อุทยาน   เตรียม อาหาร  ลูกบอลชายหาด กิจกรรมสันทนาการ ไปเล่นกันที่นั้น   มี ประภาคาร และ ป้ายอุทยาน  เราสามารถไป ชูป้ายถ่ายรูปกันที่นั้น  เส้นนั้น  ยังมี หาดอีกหลายหาด เช่น หาดไม้ไผ่         ถ้าชอบพายเรือ   เราสามารถ กระจายกำลัง ให้ผู้ชาย ไปพายเรือคะยัค จากสังกะอู้รีสอท มายังอุทยาน  มาเล่น กันยังได้
      พายเรือคะยัค โต้คลื่นทะเล มันส์ ไม่แพ้  ล่องแก่งแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:23:10 pm โดย seaview » บันทึกการเข้า
เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

like: 19

« ตอบ #442 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:22:21 pm »

อย่างไรก็ได้นะคับว่าไงว่าตามกันคับ....

Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

« ตอบ #443 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:22:44 pm »

ถ้าไม่ลงเรือ  กิจกรรมในวันที่ 23  ผม แนะนำไป ปิกนิก กันที่ อุทยาน   เตรียม อาหาร  ลูกบอลชายหาด กิจกรรมสันทนาการ ไปเล่นกันที่นั้น   มี ประภาคาร และ ป้ายอุทยาน  เราสามารถไป ชูป้ายถ่ายรูปกันที่นั้น    เล่นนั้น  ยังมี หาดอีกหลายหาด เช่น หาดไม้ไผ่       
ข้อมูลแน่นจิงคับหมอนัท.... Grin Grin Grin

seaview
Newbie
*

« ตอบ #444 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:28:41 pm »

ข้อมูลไม่ได้แน่นคับ  แต่  ผมพาย เรือคะยัคไป อุทยาน   2 คนกับผบ  ตั้งแต่ ปี 49  -50 หลายครั้ง     เพราะ หลงไปซื้อบ้านที่นั้น   เวลาเพื่อนมาเที่ยว ก็ มักจะเสนอ โปรแกรมไป อุทยาน     บางช่วงถ้าถนนไปไม่ได้ เพราะ  ฝนตก  ทางไม่ดี  ก็จะ พายเรือ จากสังกะอู้ไป แทน       ช่วงหลัง ถนนดีขึ้น ก็ไม่ได้พายเรือเท่าไร ขับรถไปแทน   

Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

« ตอบ #445 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:35:37 pm »

ข้อมูลไม่ได้แน่นคับ  แต่  ผมพาย เรือคะยัคไป อุทยาน   2 คนกับผบ  ตั้งแต่ ปี 49  -50 หลายครั้ง     เพราะ หลงไปซื้อบ้านที่นั้น   เวลาเพื่อนมาเที่ยว ก็ มักจะเสนอ โปรแกรมไป อุทยาน     บางช่วงถ้าถนนไปไม่ได้ เพราะ  ฝนตก  ทางไม่ดี  ก็จะ พายเรือ จากสังกะอู้ไป แทน       ช่วงหลัง ถนนดีขึ้น ก็ไม่ได้พายเรือเท่าไร ขับรถไปแทน   

สุโค่ยยยยยยย!!!จิงๆ...ไกลมั้กมากกกกกก...พายไปได้สุดยอดค๊าบบบบ Shocked Shocked Shocked Cheesy Cheesy

Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

« ตอบ #446 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:39:14 pm »

นี้คือสิ่งนึงทีจะเกิดที่ทริปกระบี่คับ...ป๋าๆ ผบ. เด็กๆจะได้สนุกคับ

http://www.khomloymaker.com/product.html

ร้านนี้มีแบบให้เลือกเยอะคับ...เด๋วจะเอารูปหัวใจซักหน่อย Kiss Kiss

มนเจย์เจย์
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #447 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:44:21 pm »

นี้คือสิ่งนึงทีจะเกิดที่ทริปกระบี่คับ...ป๋าๆ ผบ. เด็กๆจะได้สนุกคับ

http://www.khomloymaker.com/product.html

ร้านนี้มีแบบให้เลือกเยอะคับ...เด๋วจะเอารูปหัวใจซักหน่อย Kiss Kiss

wow ชอบค่ะพี่ตี้ ลูกบอล เด็กๆๆคงชอบค่ะ  Smiley

นำเข้าเสื้อผ้าเด็ก พรีออเดอร์ยกแพ็คราคาส่ง jjkidshop.pantown.com
ซื้อปลีกแวะ ร้านนี้ค่ะ http://www.jjkidshop.com
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

« ตอบ #448 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:45:30 pm »

wow ชอบค่ะพี่ตี้ ลูกบอล เด็กๆๆคงชอบค่ะ  Smiley
ชอบแบบไหนบอกได้เลยคับ..คละแบบกันได้คับ..ผมว่าจะสั่งมาสักประมาณ100ใบคับ Grin Grin

ปาป่น-Double 6
Jr. Member
**

« ตอบ #449 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:04:20 pm »

ทำไม่โพสต์ไม่ได้ครับ
หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 29 [30] 31 32 33 34 35 36 37 38 ... 272   ขึ้นบน
  พิมพ์