Languages
หน้า: 1 ... 187 188 189 190 191 192 193 194 [195] 196 197 198 199 200 201 202 203 ... 272   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @...Welcome...Toทริปกระบี่...ลันตา...ลั้นล้าที่ศาลาตันรีสอรท์...22-24เมษ 2554@  (อ่าน 1015803 ครั้ง)
ปาท่องโก๋(ตัวน.) No.19
Hero Member

like: 5

ดวงตาสีทองของคืนวัน..ฉันซุกซ่อนฝันไว้ใกล้..ใกล้เธอ

« ตอบ #2910 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 09:33:35 am »

สวัสดีเช้าวันอาทิตย์ค่ะ น้องปุ๊ติดต่อพ่อกะแม่ได้ยังคะ เป็นห่วงค่ะ
ยังไม่มีความคืบหน้าใดๆคับพี่หน่อย
ส่วนผมติดต่อพ่อแม่ได้แล้ว วันนี้แกไม่มาช่วยเลี้ยงหลานอะ
อ้าวแม่ป๋าธรรมก็โดนน้ำท่วมหลอ scorn

เธอมาจากไหน..ฉันมาจากไหน..วันหนึ่งเราเข้ากันได้  สงสัย  สงสัย.......แก๊งค์ อ่ะโต๊ยยย ปักษ์ใต้
or.(อ้อ)No.62
Jr. Member
**

like: 0

« ตอบ #2911 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 09:45:15 am »

ขอเลขที่บัญชีด้วยครับป๋าตี้ ป๋าแอ้นท์  ดี ดี ช่วยๆกัน   good
เป็นห่วงทุกคนนะคับ  red heart red heart

โลกใบนี้เต็มไปด้วยความมหัศจรรย์ ถ้าไม่ออกเดินทางก็ไม่มีวันค้นพบ
Jr. Member
**

« ตอบ #2912 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 09:45:47 am »

ขอเลขที่บัญชีด้วยครับป๋าตี้ ป๋าแอ้นท์  ดี ดี ช่วยๆกัน   good
เป็นห่วงทุกคนนะคับ  red heart red heart
ผมขอเลข บ/ชด้วยคนคับ

โลกใบนี้เต็มไปด้วยความมหัศจรรย์ ถ้าไม่ออกเดินทางก็ไม่มีวันค้นพบ
Jr. Member
**

« ตอบ #2913 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 10:02:56 am »

ฝากส่งข่าวชาวใต้ให้ลูกลูก
                         บ้านเราถูกน้ำท่วมโคลนถล่ม
                         พังพินาศไปกับน้ำไปกับลม
                         ไร่นาล่มหมดสิ้นสุดดิ้นรน

ไม่เหลือต้นยางไว้ให้กรีดแล้ว
                         ทั่วเนินแนวเลื่อนไถลไปกับฝน
                         หลายชีวิตย่อยยับต้องอับจน
                         ไม่มีใครข้ามพ้นผ่านลำเค็ญ

ไม่เหลือหมูเหลือไก่เลี้ยงในเล้า
                         หมาเคยเห่าแมวเหมียวไม่เหลียวเห็น
                         สองแม่ลูกวัวน้อยลอยกระเด็น
                         ไม่รู้ว่า มันจะเป็น ตายเช่นใด

ไม่มีปาล์มให้สอยทะยอยขาย
                          มีแต่ความเสียหายครั้งยิ่งใหญ่
                         อนาคตมืดหมองเมื่อมองไป
                         จะหาทุนที่ไหนมาฟื้นฟู

ไม่มีแม้กำลังใจให้กู้ก่อ
                         เหลือเพียงความทุกข์ท้อเกินต่อสู้
                         ฝนยังคงหล่นหลั่งสาดพร่างพรู
                         ปัญหาใหญ่ยังมีอยู่อีกมากมาย

หย่อมบ้านเรายากแค้นแสนสาหัส
                         บางคนถูกน้ำซัดยังเงียบหาย
                         อีกหลายคนก็ไม่เห็นว่าเป็นตาย
                         กลับภาคใต้เถิดลูกหลาน กลับบ้านเรา

อ้างอิงจาก   สันติสุข  สันติศาสนสุข

คนไร้สังกัด
Hero Member

like: 37

« ตอบ #2914 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 10:35:21 am »

ถึงป๋าแอ้นท์ ผมรบกวนเช็คเส้นทางด้วยครับถ้าทางสามารถไปได้แถวท่ากูบ โครงการหมู่บ้านฟ้าสวยน้ำใส (เขาเรียกท่ากูบหรือเปล่าไม่แน่ใจ)จะไปหาพี่ชายสักหน่อยครับ จะเอาพี่โตโฟร์วินไปสามารถไปได้มัยครับ ถ้าไปได้ ไปทางเส้นใหนรบกวนด้วยครับ

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #2915 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 11:34:19 am »

ตอนนี้เช็คเส้นทางกับป๋าแอนท์ว่านํ้าตรงพุนพินยังไม่ลดเด๋วผมว่าจะลองวิ่งเส้น เซาเทินแล้วเข้าตรงราชฏักสุราษดูคับ
ป๋าทศสนใจไปด้วยกันไหมคับ...เอาว.ไปด้วยเด๋วผมจะเอาวิทยุสื่อสารไปด้วยคับ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Dr. PE No.6
Sr. Member

like: 1

« ตอบ #2916 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 12:16:11 pm »

ตอนนี้สิ่งที่ต้องการมากๆๆๆๆๆเลยคือ เทียน ไฟฉาย และก็ยาทาน้ำกัดเท้าครับ  สาธุ  สาธุ  สาธุ
สวัสดีค่ะทุกคน  ขอโทษอย่างมากที่เพิ่งเข้ามาอ่าน
แต่หมอเป้ได้โทรคุยกับหลายคนแล้ว
สถานะการณ์ตอนนี้ยังน่าเป็นห่วง  ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกคนที่กำลังประสบภัยด้วยนะค่ะ
ช่วงนี้ถ้าจะไปช่วยก็ไม่สะดวก  เพราะเส้นทางยังไม่ดี  ถ้าทางสะดวกจะไปให้กำลังใจถึงที่เลยค่ะ
หยากับหมอเป้ขอช่วยเหลือโดยการโอนเงินให้ด้วยค่ะ
รบกวนป๋าตี้ช่วยแจ้งเลขที่บัญชีมาด้วยค่ะ
ปล.สู้...สู้..นะ ทั้งป๋าแอนท์น้องเยียร์  น้องเอกน้องหญิง  ป๋าปาป่น  ป๋าแป้น  และน้องปุ๊กับญาติๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2011, 12:19:00 pm โดย I Am No.6 » บันทึกการเข้า

อุปสรรค ไม่ใช่ศัตรูของความสำเร็จ
แต่...เป็นส่วนหนึ่งของความสำเร็จ
Dr. PE No.6
Sr. Member

« ตอบ #2917 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 12:25:41 pm »

เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะครับ
โดยเฉพาะที่สุราษฎร์ ป๋าแอนท์ ป๋าเอก คุณปุ๊ ขอให้สถานการณ์คลี่คลายโดยเร็วครับ
ป๋าแป้น ที่ป่ายอมน้ำลดหรือยัง
ป๋าปลาป่นหายไปเลย รู้สึกน้ำจะเข้าที่คลินิค
ป๋าตี้ ป๋าทศ ที่กระบี่เรียบร้อยดีนะ
ป๋าคิมตอนนี้คงถึงหาดใหญ่แล้ว
พี่หนุ่มขึ้นกรุงเทพ เดินทางปลอดภัยนะครับ....

เดี๋ยวน้ำลด จะรวมทีมไปแน่นอนครับ.... Satu

อุปสรรค ไม่ใช่ศัตรูของความสำเร็จ
แต่...เป็นส่วนหนึ่งของความสำเร็จ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #2918 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 12:28:04 pm »

ตอนนี้สิ่งที่ต้องการมากๆๆๆๆๆเลยคือ เทียน ไฟฉาย และก็ยาทาน้ำกัดเท้าครับ  สาธุ  สาธุ  สาธุ
สวัสดีค่ะทุกคน  ขอโทษอย่างมากที่เพิ่งเข้ามาอ่าน
แต่หมอเป้ได้โทรคุยกับหลายคนแล้ว
สถานะการณ์ตอนนี้ยังน่าเป็นห่วง  ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกคนที่กำลังประสบภัยด้วยนะค่ะ
ช่วงนี้ถ้าจะไปช่วยก็ไม่สะดวก  เพราะเส้นทางยังไม่ดี  ถ้าทางสะดวกจะไปให้กำลังใจถึงที่เลยค่ะ
หยากับหมอเป้ขอช่วยเหลือโดยการโอนเงินให้ด้วยค่ะ
รบกวนป๋าตี้ช่วยแจ้งเลขที่บัญชีมาด้วยค่ะ
ปล.สู้...สู้..นะ ทั้งป๋าแอนท์น้องเยียร์  น้องเอกน้องหญิง  ป๋าปาป่น  ป๋าแป้น  และน้องปุ๊กับญาติๆ
ตอนนี้เช็คกับเพื่อนที่เคียนซา นํ้่าท่วมทางดินทรุด(ช่วงเซาเทิน)เพื่อนผมตอนนี้อยู่ที่กองบิน 7 เอาอะไำรมาไม่ได้เลยยกเว้นรถยนต์ 1 คันเท่านั้นแหละ Sad Sad

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Dr. PE No.6
Sr. Member

« ตอบ #2919 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 12:29:49 pm »

สถานีรถไฟสุราษ

สุราษฎร์หนักจริงๆรอบนี้ เหลือเชื่อ
เอาใจช่วยป๋าๆทุกท่านนะครับ ให้ช่วยเหลืออะไรบอกมาได้เลย... Sad

Dr. PE No.6
Sr. Member

« ตอบ #2920 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 01:17:12 pm »

เสาร์อาทิตย์หน้า ปาสงขลาไปสุราษฎร์กันมั๊ยครับ ทางน่าจะพอเดินทางได้แล้ว.... hi

พีระ
Full Member

« ตอบ #2921 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 01:22:09 pm »

เสาร์อาทิตย์หน้า ปาสงขลาไปสุราษฎร์กันมั๊ยครับ ทางน่าจะพอเดินทางได้แล้ว.... hi

สนใจครับ 

ป๋าตี้ ป๋าแอ้นทจะให้ช่วยยังไงบ้างแจ้งมาเลยครับไม่ต้องเกรงใจ  Smiley

เจปุ๊หายไปเลยได้ข่าวว่ารถน้ำท่วมด้วย   Sad

ขอให้ทุกท่าน วาสนา บริวาร ศุภะ เดช รุกขา ลาภะ กดุมภะ มหัทธโณ
http://www.siamtaxaccounting.com
Dr. PE No.6
Sr. Member

« ตอบ #2922 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 01:33:48 pm »

สนใจครับ 

ป๋าตี้ ป๋าแอ้นทจะให้ช่วยยังไงบ้างแจ้งมาเลยครับไม่ต้องเกรงใจ  Smiley

เจปุ๊หายไปเลยได้ข่าวว่ารถน้ำท่วมด้วย   Sad
หวัดดีครับป๋าพีระ พี่ใหญ่มาแล้ว อุ่นใจขึ้นหน่อย... สาธุ

ปาท่องโก๋(ตัวน.) No.19
Hero Member

like: 5

ดวงตาสีทองของคืนวัน..ฉันซุกซ่อนฝันไว้ใกล้..ใกล้เธอ

« ตอบ #2923 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 01:35:27 pm »

สนใจครับ  

ป๋าตี้ ป๋าแอ้นทจะให้ช่วยยังไงบ้างแจ้งมาเลยครับไม่ต้องเกรงใจ  Smiley

เจปุ๊หายไปเลยได้ข่าวว่ารถน้ำท่วมด้วย   Sad
สนใจค่ะ แต่ติดธุระจริงๆ ขอสมทบทุน และส่งกำลังใจไปแทนนะคะ  big smile
นั่นสิเจ้ปุ๋หายไปเลย ติดต่อพ่อกับแม่ได้ยังมะรู้  เป็นห่วงอย่างแรง
ป๋าพีระกลับจากตรังแล้วหลอคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2011, 01:37:04 pm โดย ปาท่องโก๋(ตัวน.) No.19 » บันทึกการเข้า

เธอมาจากไหน..ฉันมาจากไหน..วันหนึ่งเราเข้ากันได้  สงสัย  สงสัย.......แก๊งค์ อ่ะโต๊ยยย ปักษ์ใต้
พีระ
Full Member

« ตอบ #2924 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 01:48:29 pm »

มาแล้วครับป๋าเป้ เจ้หน่อย เพิ่งกลับจากตรังถึงบ้านก่อนเที่ยงนิดเดียวเองป๋า  

สงสารป๋าๆแถวสุราษฎร์นะไม่รู้จะช่วยกันอย่างไรดี   Tongue Tongue Tongue

ทรัพย์สินนอกกายสูญเสียเสียหายไม่เป็นไรเข้มแข็มไว้ครับ ถือซะว่านี่คือโอกาสที่จะหาของชิ้นใหม่มาทดแทน  joob

ปล.จากหลายๆเหตุการณ์ที่เกินขึ้นนะครับ สำหรับทริปกระบี่ลันตาลองคุยกันดูก็ดีครับ ตามที่ป๋าทศเสนอมา จะไปลั้นล้าต่อ หรือเลื่อนไปก่อน  หรือจะอย่างไรคุยกันนะครับ ผมเชื่อว่าถึงวันนี้มิตรภาพและความสัมพันธ์ของเรามากกว่าคำว่าเพื่อนครับ มีอะไรก็คุยกันก่อนที่จะสายครับ   red heart red heart red heart

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2011, 01:55:48 pm โดย พีระ » บันทึกการเข้า

ขอให้ทุกท่าน วาสนา บริวาร ศุภะ เดช รุกขา ลาภะ กดุมภะ มหัทธโณ
http://www.siamtaxaccounting.com
หน้า: 1 ... 187 188 189 190 191 192 193 194 [195] 196 197 198 199 200 201 202 203 ... 272   ขึ้นบน
  พิมพ์