Languages
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบบอร์ดนี้ ตรงที่คนไม่เกรียนใส่นี้แหละ THNXX สำหรับบอร์ดดีๆ  (อ่าน 9294 ครั้ง)
N_paNYawAt
Jr. Member
**

like: 6

กินลมชมวิว " ใจถึง.. ก็ไปถึง "

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 11:09:03 am »

เยี่ยมคร๊าบบบ   
Pa 2.4
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 05:23:51 pm »

ผมเกรียนครับ สำหรับคนที่เอาปัญหาบ้าๆบอๆ  มาโพสตอนแรกผมนึกว่า เวปนี้มันโจมตี Pajero รึป่าวนะ เพราะเห็นมันมันหลายเวปเหลือเกิน ส่วนใหญ่ Pajero sport thailand นี่ล่ะ ปัญหาบ้าๆบอๆ ตอนแรกเห็นแชร์กันดีอยู่หรอกครับ  เหอะ พักหลังโจมตีเหลือเกิน  ฮือๆๆ จนผมขับรถไปดีๆ เพื่อนๆ ก็มาถามแต่ปัญหา  อ๋าย!!!!! สรุปว่าเมิงจะซื้อรถที่มีปัญหาใช่มั๊ย  อ๋าย!!!!! ทั้งๆที่ผมขับมามันก็ไม่ได้มีอะไรทำไมถามหาปัญหากันนักกันหนา  ฮือๆๆ จะบ้าตาย ถ้าคุณขับรถไปมีคนมาถามคุณว่ามันเกิดมั๊ย! เขาบอกว่ามันเป็นอย่างนี้บ้าง อย่างนั้นบ้าง ความรู้สึกของคนที่ขับอยู่จะเป็นยังไง  ทนไม่ได้ แต่ความรู้สึกผม ช่างแ....งมัน เกิดอะไรก็รถผมผมเลือกเอง ไม่ซื้อก็อย่ามาถาม  yes!!
Pa 2.4
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 05:27:46 pm »

ต้องขอโทษที่ครับ สาธุ ความรู้สึกมันอัดอ้น เพราะทุกคนที่บ้านไม่ชอบ และไม่เห็นด้วยตอนที่เข้าเวปนี่ครับ มาอ่านก่อนซื้อ  ฮือๆๆ ต่างคนก็จะรอดูแต่ปัญหา เหมือนจะคอยสมน้ำหน้า  ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ
Cherdkiet
You'll never walk alone.
Full Member

like: 19

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:27:08 am »

ต้องขอโทษที่ครับ สาธุ ความรู้สึกมันอัดอ้น เพราะทุกคนที่บ้านไม่ชอบ และไม่เห็นด้วยตอนที่เข้าเวปนี่ครับ มาอ่านก่อนซื้อ  ฮือๆๆ ต่างคนก็จะรอดูแต่ปัญหา เหมือนจะคอยสมน้ำหน้า  ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

มันอยู่ที่ใจครับ เยี่ยมเลยที่เดี่ยวที่เลือกแล้ว และซื้อตามใจที่ชอบ
ตอนผมซื้อ ผมก็ไม่ได้ไปเปรียบเทียบกับค่ายอื่นเลย
พอ ผบ. สั่งซื้อคันใหม่ให้ลูกได้แล้ว ผมก็พาเธอเข้าโชว์รูมมิตซู ทันที

จนทุกวันนี้ 1 ปี 1 เดือน ก็ยังไม่เคยเจอปัญหาใหญ่ๆ ครับ
Bright Side
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 09:34:39 am »

กะลังจะครบ 6 เดือน ไม่เจอปัญหาอะไรเลยจริงๆ สำหรับรถ //

มีปัญหากับทางเซลล์ และ ศูนย์นิดหน่อย ซึ่งแจ้ง สคบ. เรียบร้อย ( เรื่องของการซื้อขาย ) // 

แต่ก้อเข้าบริการศูนย์เดิมตลอดซึ่งผมว่ามันดีน่ะ ไม่เลวเลย .... 

หามุมสว่างของตัวเองให้เจอ
Rak(โจ๊ก)
Newbie
*

กินลมชมวิว. (ใจถึงก็ไปถึง)

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 09:53:45 am »

ผมก็เหมือนกันครับ ความรู้สึกคล้ายกับป๋าๆหลายคน ใหม่ๆเจอกับคำทำไมซื้อยี้ห้อนู้ ดีกว่า (ไม่ชอบ) รักปาเจโร่เพราะความเป็นปาเจโร่ สำหรับผมปัญหามีไว้แก้ ครับ ทุกๆอย่างย่อมมีปัญหาแล้วแต่ว่าจะมากหรือน้อย  ขอบคุณครับ  good

ความสุขอยู่ที่ใจ สุขใดเล่าจะเท่าสุขใจ
apichai 139
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 11:01:44 am »

ผมใช้มา 18 เดือนแล้วครับ ถามว่าปัญหามีมั้ย ตอบว่ามีครับแต่แก้ไขไปหมดแระ ยกเว้นเฟืองท้ายแต่ผมก็หาหนทางแก้จนถึงขณะนี้ก็อยู่ในขั้นที่รับได้ไม่มีอะไร ผลโดยรวมบอกได้เลยครับว่าชอบปาเจโร่ครับ ถ้ารถเก่าแล้วไปเทิร์นคันใหม่ก็คงเป็นปาเจโร่เหมือนเดิมครับ และบอร์ดนี้ยอมรับครับว่าพวดเราดูแลกันดีครับ ความรู้ที่ได้จากบอร์ดนี้ผมนำไปแก้ปัญหาของรถได้แทบทุกเรื่อง เข้าบอร์ดทุกวันครับ Cheesy

ID 1663
ปาดำ 2.5 VG GT 2WD
MY 2012

N_paNYawAt
Jr. Member
**

กินลมชมวิว " ใจถึง.. ก็ไปถึง "

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 11:50:07 am »

ต่างคนต่างความคิดครับป๋า  เพราะไม่มีใครชอบเหมือนกันหมดทุกอย่าง มันต้องมีทั้งคนที่เห็นด้วยและเห็นต่าง
อยู่ที่เหตุและผลของแต่ละคนครับ
ผมก็เพิ่งเคยใช้รถปาเจโร่เป็นครั้งแรกเหมือนกัน ใช้มาก็เกือบปีและ ตอนนี้ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรที่ถึงขนาดเรารับไม่ได้
จะมีก็แค่ปัญหาเดียวเท่านั้นแหละครับ คือทำไมเลขไมล์มันหมุนไปไวจัง... อ๋อ เป็นเพราะรถดีนี่เอง เหยียบได้เหยียบดี

จริงมั้ยครับป๋า..
Rak(โจ๊ก)
Newbie
*

กินลมชมวิว. (ใจถึงก็ไปถึง)

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 01:30:49 pm »

ต่างคนต่างความคิดครับป๋า  เพราะไม่มีใครชอบเหมือนกันหมดทุกอย่าง มันต้องมีทั้งคนที่เห็นด้วยและเห็นต่าง
อยู่ที่เหตุและผลของแต่ละคนครับ
ผมก็เพิ่งเคยใช้รถปาเจโร่เป็นครั้งแรกเหมือนกัน ใช้มาก็เกือบปีและ ตอนนี้ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรที่ถึงขนาดเรารับไม่ได้
จะมีก็แค่ปัญหาเดียวเท่านั้นแหละครับ คือทำไมเลขไมล์มันหมุนไปไวจัง... อ๋อ เป็นเพราะรถดีนี่เอง เหยียบได้เหยียบดี

จริงมั้ยครับป๋า..
จริงๆครับ  รู้สึกมีความทุกครั้งที่ได้นั่งหลังพวงมาลัยน้องปา  นี้ก็1ขวบกับ4วันไม่เจอปัญหาที  เจออย่างครับยิ่งขี่ยิ่งรัก  ขอบคุณครับ

ความสุขอยู่ที่ใจ สุขใดเล่าจะเท่าสุขใจ
อิษฏ์_สุบิน ปาศาลายา ฮาเฮ..
Jr. Member
**

like: 23

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 02:05:42 pm »

like like like like like

IP 1168 ปาศาลายา ครับ
ต้อง_หมอยา
Jr. Member
**

"เลือกเพราะชอบและคิดว่าดีสำหรับเรา"

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 07:46:00 pm »

ผมเกรียนครับ สำหรับคนที่เอาปัญหาบ้าๆบอๆ  มาโพสตอนแรกผมนึกว่า เวปนี้มันโจมตี Pajero รึป่าวนะ เพราะเห็นมันมันหลายเวปเหลือเกิน ส่วนใหญ่ Pajero sport thailand นี่ล่ะ ปัญหาบ้าๆบอๆ ตอนแรกเห็นแชร์กันดีอยู่หรอกครับ  เหอะ พักหลังโจมตีเหลือเกิน  ฮือๆๆ จนผมขับรถไปดีๆ เพื่อนๆ ก็มาถามแต่ปัญหา  อ๋าย!!!!! สรุปว่าเมิงจะซื้อรถที่มีปัญหาใช่มั๊ย  อ๋าย!!!!! ทั้งๆที่ผมขับมามันก็ไม่ได้มีอะไรทำไมถามหาปัญหากันนักกันหนา  ฮือๆๆ จะบ้าตาย ถ้าคุณขับรถไปมีคนมาถามคุณว่ามันเกิดมั๊ย! เขาบอกว่ามันเป็นอย่างนี้บ้าง อย่างนั้นบ้าง ความรู้สึกของคนที่ขับอยู่จะเป็นยังไง  ทนไม่ได้ แต่ความรู้สึกผม ช่างแ....งมัน เกิดอะไรก็รถผมผมเลือกเอง ไม่ซื้อก็อย่ามาถาม  yes!!

นี่แหละครับเสน่ห์ของเวปนี้กล้าพูดความจริง เจอปัญหาก็ยกขึ้นมาช่วยกันแก้ไขไม่หมกเม็ด

ยอมรับว่าตอนแรกที่อ่านรู้สึกเครียด(ตอนนี้ก็ยังแอบเครียด)แต่มานึกอีกทีเราเลือกรถไม่ผิดหรอกครับ

เพราะนอกจากจะได้รถที่ดีแล้วเรายังได้เพื่อนดีๆอีกด้วย ยอดเยี่ยม

IPAN 2
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 10:02:53 pm »

เอาเป็นว่าผมติดป้ายเวปปาเจโร่0ไม่กวนประสาทผมแสดงว่าป้ายนี้ขลัง anger
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 11:17:27 pm »

นี่แหละครับเป็นเสน่ห์ของบ้านแห่งนี้เลยทีเดียวเชียวแหละ

อิอิ

Bright Side
Newbie
*

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 10:17:34 am »

มีความรู้สึกว่า ก่อนการซื้อรถ ยี่ห้อใดก้อตาม การเข้าเวปบอร์ด จะเป็นการเข้าไปหาปัญหา ต่างๆ ซึ่งมีทุกยี่ห้อ .... แน่นอน !! เพราะข้อดี เห็นใน Advertise เยอะแยะ ..

อยู่ที่คนซื้อนี่แหละ รับตรงไหนได้ ตรงไหน ไม่ได้ เป็นตัวช่วยให้ตัดสินใจ ... ผมเองก้อศึกษาเยอะก่อนซื้อ ซึ่ง PJS ผมว่าคุ้มสุด ในรถตระกูลนี้ ..

Board นี้ช่วยได้เยอะจริง ไม่เลอะเทอะ  Cool

หามุมสว่างของตัวเองให้เจอ
nan&name
Jr. Member
**

like: 12

pajerosport-thailand ID 3949

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 04:20:41 pm »

มีความรู้สึกว่า ก่อนการซื้อรถ ยี่ห้อใดก้อตาม การเข้าเวปบอร์ด จะเป็นการเข้าไปหาปัญหา ต่างๆ ซึ่งมีทุกยี่ห้อ .... แน่นอน !! เพราะข้อดี เห็นใน Advertise เยอะแยะ ..

อยู่ที่คนซื้อนี่แหละ รับตรงไหนได้ ตรงไหน ไม่ได้ เป็นตัวช่วยให้ตัดสินใจ ... ผมเองก้อศึกษาเยอะก่อนซื้อ ซึ่ง PJS ผมว่าคุ้มสุด ในรถตระกูลนี้ ..

Board นี้ช่วยได้เยอะจริง ไม่เลอะเทอะ  Cool
ถูดต้องแล้วคร้าบป๋า  good ยอดเยี่ยม

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์