Languages
หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบบอร์ดนี้ ตรงที่คนไม่เกรียนใส่นี้แหละ THNXX สำหรับบอร์ดดีๆ  (อ่าน 9256 ครั้ง)
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 04:31:48 pm »

ผมชอบบ้านนี้ครับ...

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 12:45:26 am »

ผมก็ชอบครับ ผู้ใหญ่เยอะ   

ต่างกับบอร์ดรถซิ่งวัยรุ่น  โพสอะไรผิดนิดเดียว มีคนจ้องเหยียบให้จม  ต่างคนต่างเป็นเซียน เถียงกันเอาเป็นเอาตาย ดูๆแล้วข้อมูลก็มาจากกูเกิ้ลทั้งนั้น มีรถขับกันจริงๆไม่รู้กี่คน

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 12:50:42 am »

ผมเกรียนครับ สำหรับคนที่เอาปัญหาบ้าๆบอๆ   มาโพสตอนแรกผมนึกว่า เวปนี้มันโจมตี Pajero รึป่าวนะ เพราะเห็นมันมันหลายเวปเหลือเกิน ส่วนใหญ่ Pajero sport thailand นี่ล่ะ ปัญหาบ้าๆบอๆ ตอนแรกเห็นแชร์กันดีอยู่หรอกครับ  เหอะ พักหลังโจมตีเหลือเกิน  ฮือๆๆ จนผมขับรถไปดีๆ เพื่อนๆ ก็มาถามแต่ปัญหา  อ๋าย!!!!! สรุปว่าเมิงจะซื้อรถที่มีปัญหาใช่มั๊ย  อ๋าย!!!!! ทั้งๆที่ผมขับมามันก็ไม่ได้มีอะไรทำไมถามหาปัญหากันนักกันหนา  ฮือๆๆ จะบ้าตาย ถ้าคุณขับรถไปมีคนมาถามคุณว่ามันเกิดมั๊ย! เขาบอกว่ามันเป็นอย่างนี้บ้าง อย่างนั้นบ้าง ความรู้สึกของคนที่ขับอยู่จะเป็นยังไง  ทนไม่ได้ แต่ความรู้สึกผม ช่างแ....งมัน เกิดอะไรก็รถผมผมเลือกเอง ไม่ซื้อก็อย่ามาถาม  yes!!

ผมว่ามันดีนะครับ เพราะปัญหาเหล่านั้น ส่วนใหญ่เขาเป็นกัน จะได้รู้ล่วงหน้า และรู้วิธีแก้ ซึ่งป๋าๆรุ่นใหญ่ในนี้ ได้บอกวิธีแก้ไว้หมดแล้ว

สำหรับรถผมเอง ก็พอหอมปากหอมคอ ดังนี้ โช๊ครั่ว เฟืองท้ายหอน เพลากลางสั่น เบรกดัง เทอร์โบรั่ว ท่ออินเตอร์หลุด และอื่นๆจิปาถะ   ผมก็มาหาวิธีแก้ในนี้แหละครับ

รถมันมีจุดด้อยทุกยี่ห้อแหละครับ  แต่จะมีสักกี่เว็บ ที่ผู้ใช้พากันบอกจุดด้อยอย่างจริงใจ พร้อมวิธีแก้ให้เสร็จสรรพ โดยไม่ต้องพึ่งศูนย์  (เพราะเข้าศูนย์ ศูนย์ก็บ่ายเบี่ยง ปฏิเสธ บางศูนย์อาการหนักกว่า ดันบอกว่า รถคุณปกติ ทั้งที่โช๊ครั่วจนชุ่มอยู่ตำตา)

ส่วนเรื่องการโจมตี ผมยอมรับเลยว่า ผมโจมตีศูนย์ครับ ศูนย์ห่วยๆ มีเยอะ ต้องประจาน ประนาม อย่าให้ผู้อื่นตกเป็นเหยื่อ   แต่ไม่โจมตีรถครับ เพราะรถมันไม่ได้ผิดอะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 12:53:51 am โดย KengEVO5 (No.521) » บันทึกการเข้า

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์