Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหนื่อยใจกับปัญหา "น้องปา"  (อ่าน 8007 ครั้ง)
DrKhomsan
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 08:00:20 pm »

เหนื่อยใจกับปัญหาทั้งหลายแหล่จริงๆ ครับ แต่คิดซะว่ามันพาเราไปไหนมาไหนได้อย่างปลอดภัยก็พอแล้วครับ ถ้าไม่ชอบผ่อนหมดก็ขายทิ้งครับ หรือเอาไปแต่งซิ่งแต่งแรงไปเลย
kotaro
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 08:32:21 pm »

เรื่องสั่นเรื่องสั้นที่ 90-100ลองให้ร้านช่วงล่างฟังดูว่าเป็นที่เพลากลางหรือไม่ครับ ถ้าใช่ค่อยเคลมครับ ของผมมันจะดังพรืดๆๆๆๆๆเลยครับเคลมไปเรียบร้อย

รักที่สุดคือในหลวง ห่วงทีสุดคือแผ่นดิน
Kaka
Sr. Member

like: 13

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 09:38:43 pm »

ลองใช้บริการ ศูนย์ออโต้ซิตี้ ศรีนครินทร์ ดูครับ อยู่ฝั่งตรงข้าม ซีคอนแสควร์ ใกล้สี่แยกอ่อนนุช  เคยตั้งศูนย์รถไหมครับ หรือถ้าผ่านมาแถวซอยพัฒนาการ 53 ลองแวะมาผมอาจจะลองดูเบื้องต้นให้ได้ครับ   ทุกยี่ห้อก็มีปัญหาแตกต่างกันไปครับ  ปัญหานี้น่าจะแก้ไขได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2014, 09:42:20 pm โดย Kaka » บันทึกการเข้า

No:1438 นายพิชัย อร่ามจันทร์ (เค) 081-3489470 line:p12976694p
วันนี้ขับ PJS SPORT VG 178 HP ขาวมุข 4x4 ปี 2012 เพราะเมื่อก่อนขับ TRITON PLUS 140 HPดำ 4x2 ปี 2009
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 02:32:43 pm »

ข้อ 5 ผมก็เป็นครับ  ขับ 90 ขึ้นไปแล้วกระพือทั้งคัน  ไปลองขับกับหัวหน้าช่าง  หัวหน้าช่างก็สรุปว่าเป็นที่เพลากลางสั่น

เข้าศูนย์ มิตซูไทยเอนจิ้น สุวินทวงศ์   ผจก.(คนเก่า) ทำเรื่องเคลมให้เรียบร้อยครับ    แต่ตอนนี้ ผจก. ลาออกไปนานแล้ว  ไม่รู้ว่าคนใหม่จะเป็นไงบ้าง

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 02:39:15 pm »

ข้อ 5 ผมก็เป็นครับ  ขับ 90 ขึ้นไปแล้วกระพือทั้งคัน  ไปลองขับกับหัวหน้าช่าง  หัวหน้าช่างก็สรุปว่าเป็นที่เพลากลางสั่น

เข้าศูนย์ มิตซูไทยเอนจิ้น สุวินทวงศ์   ผจก.(คนเก่า) ทำเรื่องเคลมให้เรียบร้อยครับ    แต่ตอนนี้ ผจก. ลาออกไปนานแล้ว  ไม่รู้ว่าคนใหม่จะเป็นไงบ้าง
คนใหม่เด็กมากไม่ค่อยสนใจลูกค้าเปลี่ยนกฎใหม่มากมายยืนดูรถก็ไม่ได้ต้องรอในห้องเท่านั้นสั่งของก็ดูแบบไม่ได้ผมเลยย้ายไปมิตซู2009แทนเคลมง่ายดี

thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 04:46:39 pm »

ขออนุญาติ

ผมก็เหนื่อยใจกับเสียงคลัชของ 2.4 จริงๆ 

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
NoNg_Ple
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 05:22:57 pm »

สาธุ สาธุ สาธุ
ขอบคุณสำหรับน้ำใจของป๋า ป๋า ทุกท่าน

"น้องปาจะเจ้าปัญหา แต่รู้สึกอุ่นใจ"
เข้าบ้าน pajerosport-thailand  มีคำตอบและแนวทางแก้ไขให้เราได้เสมอ

ยิ่งเราเป็นผู้หญิง "จะหวังพึงศูนย์อย่างเดียวคงไม่ได้ "

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ 
ขอบคุณจริงๆ ค่ะ

สาธุ สาธุ สาธุ

@@@ พลังแห่งรัก  บัญชาให้คุณทำอะไรได้ทุกๆ อย่าง @@@
NoNg_Ple
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 05:33:16 pm »

ลองใช้บริการ ศูนย์ออโต้ซิตี้ ศรีนครินทร์ ดูครับ อยู่ฝั่งตรงข้าม ซีคอนแสควร์ ใกล้สี่แยกอ่อนนุช  เคยตั้งศูนย์รถไหมครับ หรือถ้าผ่านมาแถวซอยพัฒนาการ 53 ลองแวะมาผมอาจจะลองดูเบื้องต้นให้ได้ครับ   ทุกยี่ห้อก็มีปัญหาแตกต่างกันไปครับ  ปัญหานี้น่าจะแก้ไขได้ครับ

ขอบคุณป๋า Kaka

"อยากได้ยินคำนี้เป็นที่สุดเลย  แวะมาแถวพัฒนาการจะลองดูเบื้องต้นให้"

ขออนุญาตรบกวน ให้ ป๋า Kaka 
ช่วยขับแบบสมบุกสมบัน  จัดหนัก ๆ ให้สักหลายๆ รอบ
อยากรู้  ถ้าขับแบบผู้ชายๆ  น้องปา คันนี้จะมีอาการอะไรแสดงออกมาอีกบ้าง

ขออนุญาตส่งข้อความตามเส้นทางและนัดหมาย
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

@@@ พลังแห่งรัก  บัญชาให้คุณทำอะไรได้ทุกๆ อย่าง @@@
NoNg_Ple
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 05:37:19 pm »

ขออนุญาติ

ผมก็เหนื่อยใจกับเสียงคลัชของ 2.4 จริงๆ 

เข้าใจอารมย์ป๋า แก้ไขได้ วันหนึ่งเราจะชิน เราจะชิน

กวนใจ เหนื่อยใจ กับปัญหา
แต่น้องปา ก็ขับสนุก เกาะถนนดี เบรคดี นั่งสบาย กว่าพี่โต แน่นอน

เอาใจช่วยป๋าแก้ไขปัญหาให้ได้ไวไว คือกันค่ะ

Wut 4517
ค้นหาตัวเองให้เจอ!
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 06:43:50 pm »

รถผมก็ดีเซลล์ 2.5 GT เหมื่อนกันครับ ประตูก็เสียงดังเหมื่อนกัน
แต่ผมแก้ไข โดยการซื้อแผ่นแดมป์ มาแดมป์เองทั้ง 5 ประตูเลยครับ เสียงดังหายไปแล้วเสียงเงียบขึ้นมากเลยครับ
knowinglandfanc
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 07:12:22 pm »

พี่พี่ท่านไหนมีคำแนะนำ หรือ มีศูนย์ดีดี ช่วยบอกหน่อยค่ะ

ปาดีเซลป้ายแดงเพิ่งพ้น 1000
เจอปัญหา กวนใจ ขนาดนี้ ควรไปศูนย์ไหนดี ( อยู่ กทม. แถวลาดกระบัง )

1.เสียงดัง แก๊กๆ ตรงคอนโซลกลางและข้างประตูคนขับ เข้าศูนย์ 1 รอบตอนนี้ก็ยังดังอยู่
2.เสียงดัง อู้ๆๆ ตอนถอนคันเร่งออกตัว หรือ ถอยหลัง เข้าศูนย์ 1 รอบตอนนี้ก็ยังดังอยู่

3.ถ่ายน้ำมันเครื่องตอน 1000 โล ตอนนี้ เครื่องมีอาการกระตุก
4.มีเสียงดังแก๊กๆๆ ด้านหลังฝั่งซ้าย ไม่รุ ดังมาจากอะไรตรงไหน
5.มีอาการกระพือ และ เหมือนขับโต้ลม  ตอนวิ่งประมาณ 90 ขึ้น จนไม่กว่าเหยียบเกิน 100

รับทราบว่ามันเป็นปัญหาพี้นฐานของ ปา  แต่ไม่คิดว่าจะเจอปัญหาเยอะขนาดนี้

รบกวนช่วยแนะนำศูนย์ ที่สามารถเหมาแก้ไขอาการเหล่านี้ให้หน่อยค่ะ
ไม่ไหวจะเหนื่อยใจ กับ รถใหม่ ป้ายแดง คันนี้แล้ว
ขับพี่โต พี่ฮอน พี่นิส  ไม่เคยเจอ อะไรที่มันกวนใจ ขนาดนี้มาก่อนเลย

เลือกเอง ซื้อเอง ขับเอง
ปัญหาเหล่านี้อาจจะเล็กน้อยสำหรับ ป๋า ป๋า ผู้ชาย แต่ มันกวนใจผู้หญิงที่ไม่รู้เรื่องรถแบบเรา   

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ สาธุ สาธุ

ตอบเป็นข้อๆนะครับ
 1.เสียงดัง แก๊กๆ ตรงคอนโซลกลางและข้างประตูคนขับ   ตอบ เสียงที่ดังจะมาจากแท่นที่เอาไว้เสียบเข็มขัดนิรภัย มันจะหลวมๆเพื่อให้คร่องตัวคือมันจะเสียดสีกับเบาะบางที่อาจจะไม่ได้ดังที่เบาะคนขับแต่จะดังที่เบาะคนนั่ง ผมจัดการโดยหาแหวนรองอีกตัวที่นี้ไม่หลวมเสียงหาย แต่ที่ฝังคนขับเราต้องเสียวไว้เลยไม่มีเสียง   ข้างประตูคนขับเสียดังมาจากหูที่ใว้แขวนเข็มขัดนิรภัย จะดังแวลาที่มีการเคลื่อนที่
 2.เสียงดัง อู้ๆๆ ตอนถอนคันเร่งออกตัว หรือ ถอยหลัง  ตอบ ปกติเวลาที่ถอนคันเร่ง จะดังวีดๆ ถ้าเป็นเสียงนี้น่าจะปกติ แต่ถ้าไม่ใช่แจ้งช่างได้เลยกลัวว่าจะมีปัญหาที่เทอร์โบว์(ความคิดส่วนตัวนะครับอย่าพึ่งเชื่อนะครับ)
 3.ถ่ายน้ำมันเครื่องตอน 1000 โล ตอนนี้ เครื่องมีอาการกระตุก ตอบ ไม่น่าจะเกียวที่น้ำมันเครื่อง น่าจะเป็นที่น้ำมันรถคือน้ำมันที่เติมไป ควรหาปั๊มที่น่าจะเชื่อถือได้ หรือไม่ก็เติมเชลล์วีเพาเวอร์สักถังสองถังล้างหัวฉีด(ผมเติมมาตั้งแต่ออกรถจนเข้าปีที่2แล้วยังเติมอยู่
 4.มีเสียงดังแก๊กๆๆ ด้านหลังฝั่งซ้าย ไม่รุ ดังมาจากอะไรตรงไหน ตอบ ตามที่ป๋าๆแนะนำ อาจจะเป็นที่ถุงเครื่องมือแม่แรงควรหาสายรัด เพื่อไม่ให้หลวม
5.มีอาการกระพือ และ เหมือนขับโต้ลม  ตอนวิ่งประมาณ 90 ขึ้น จนไม่กว่าเหยียบเกิน 100 ตอบ ผมและเพื่อนสมาชิกน่าจะเป็นกันทุกคัน เพราะตัวรถจะสูงจึงทำให้หลักอากาศพลศาสตร์มีลมเข้าทั้งด้างล่างและแรงกดด้านบนจึงทำให้รถมีอาการดังกล่าวแต่ถ้า110ขึ้นไปจะไม่มีหรือมีก็น้อยมาก ต้องนึกถึงคำว่าลอยตัวหลังถนน ยังใช้ได้ก็ยปาเราเสมอครับ ปาเราขับที่110จะประหยัดกว่า90เพราะด้วยน้ำหนักรถที่หนังเกือยสองตันจึงทำให้ความเร็วกับน้ำหนักไม่ค่อยสัมพันธ์กันในทางกล(จากประสบการณ์ที่ได้รับมาครับ)  หวังว่าคงช่วยเหลือให้ท่านสมาชิกมีความสุขกับปาเจโร่ไปนานๆ

เมื่อเกิดมาแล้วเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เราเลือกที่จะเป็นคนดีได้
Kaka
Sr. Member

like: 13

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 10:17:51 pm »

"อยากได้ยินคำนี้เป็นที่สุดเลย  แวะมาแถวพัฒนาการจะลองดูเบื้องต้นให้"

ช่วยขับแบบสมบุกสมบัน  จัดหนัก ๆ ให้สักหลายๆ รอบ
อยากรู้  ถ้าขับแบบผู้ชายๆ  น้องปา คันนี้จะมีอาการอะไรแสดงออกมาอีกบ้าง

ขออนุญาตส่งข้อความตามเส้นทางและนัดหมาย

ยินดีครับ เบอร์ผม 081-3489470 ครับ

No:1438 นายพิชัย อร่ามจันทร์ (เค) 081-3489470 line:p12976694p
วันนี้ขับ PJS SPORT VG 178 HP ขาวมุข 4x4 ปี 2012 เพราะเมื่อก่อนขับ TRITON PLUS 140 HPดำ 4x2 ปี 2009
Bright Side
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 09:43:15 am »

สาธร บริการไม่เลวครับ ค่อนข้างดีน่ะ

หามุมสว่างของตัวเองให้เจอ
JATE NO.531
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 09:59:09 am »

เจอกันตอนมิตติ้งเลยครับ
จะมีผู้รู้ และยินดีให้คำแนะนำ มากมาย
ผมรับรอง
nan&name
Jr. Member
**

like: 12

pajerosport-thailand ID 3949

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 01:16:35 pm »

บ้านนี้มีรักและอบอุ่นครับ ขอให้แก้ปัญหาได้ไวๆครับ 

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์