Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 16 ... 25   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาช่วยกันลงข้อมูลการจอง การรับรถ pajero MY2012 กันดีไหมครับ  (อ่าน 105873 ครั้ง)
Fong
Newbie
*

like: 0

Make a choice and don't look back!

« ตอบ #105 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 06:12:50 am »

มีแต่ GT จะมี 2.4GLS น้ำตาลของเราบ้างไหมเนี่ย

ว่าแต่ไหงเซลผมบอกว่าขาด ไฟหน้า ก็มีครบนี่นา เฮ่อ แก้ตัวมั่วๆ ไปวันวันจริงๆ

โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

จงทำในสิ่งอยากทำ แต่ต้องไม่ทำให้ใครเดือดร้อน
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #106 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 08:33:22 am »

มีแต่ GT จะมี 2.4GLS น้ำตาลของเราบ้างไหมเนี่ย

ว่าแต่ไหงเซลผมบอกว่าขาด ไฟหน้า ก็มีครบนี่นา เฮ่อ แก้ตัวมั่วๆ ไปวันวันจริงๆ

โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

ขาดตัวอะไรซักอย่างครับ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน แต่ว่านำเข้าจากญี่ปุ่นครับ

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #107 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 08:52:11 am »

เมื่อวานน้องเซลโทรมาบอกว่าในอาทิตย์หน้าทางศูนย์ได้น้องปา 2 WD GT มาแค่คันเดียวได้ Triton มาเพียบ ผมจองเป็นคันที่ 3 ผมน่าจะได้รับรถประมาณกลางเดือนมกราคมเพราะทางโรงงานจะถยอยส่งช่วงหลังปีใหม่ก็เลยถามน้องเค้าว่าเห็นมีข่าวว่ารถรอที่โรงงานอยู่พอสมควรหละ น้องตอบว่าเป็น Lot ที่จะทยอยส่งหลังปีใหม่ (ผมจองที่ศูนย์ปราณบุรี จ.ประจวบฯครับ.ไม่แน่ใจว่าข้อมูลถูกต้องหรือเปล่าก็เลยนำมาเล่าสู่กันฟังครับ.)   

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
Pisit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #108 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 09:48:45 pm »

2.5GT 2WD สีขาว/ศูนย์มิตซูรุ่งเจริญบางนา / จอง 5 พย.54 /กำหนดรับ .... (ไม่ได้ระบุ) / ยังไม่ได้รถครับ (หวังไว้ว่าภายในเดือน ธ.ค.)

ช่วงนี้หาแนวทางกระเป๋าปริแก้กลุ้ม... เอาแค่ปริ ไม่กล้าแหกเดี๋ยวอดตาย  โอ๊ยมึน
ที่เดี่ยว/(5/12/11)ในงานมอเตอร์เอ็กโป/สีเดียวกันเลย (แต่เมื่อวานโทรไปเปลี่ยนเป็นสีน้ำตาลซะแล้ว)
Fong
Newbie
*

Make a choice and don't look back!

« ตอบ #109 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 09:53:12 pm »

เฮ่อ ผมอยู่ระยอง ไม่ไกลจากโรงงาน ขอรับจากหน้าโรงงานเลยก็ได้นะ  Cheesy Cheesy

จงทำในสิ่งอยากทำ แต่ต้องไม่ทำให้ใครเดือดร้อน
Pisit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #110 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 10:05:58 pm »

ตอนนี้ก้อเป็นกำลังใจให้กันและกันน่ะครับ ใครได้รถแล้วมารายงานได้น่ะครับ จะได้มีกำลังใจรอกันต่อ.....
Nito
Newbie
*

« ตอบ #111 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 10:58:03 pm »

เซลล์บอกว่าจะได้รถก็หลังปีใหม่ต้นเดือนมกราคมนะครับ น่าจะเป็นคันแรกๆของศูนย์มั้ง สาธุ ผมจองที่โคราชครับ แต่ก็รอได้ครับ เวลาไปไหนมาไหนเห็นปาสวนไปมาก็มองตาปริบๆ เมื่อไหรเราจะได้สักทีน่ะ แต่เซลล์เค้าก็บอกว่าจะให้ของแถมปลอบใจแทน yes!! ไม่รู้ว่าจะขออะไรเซลล์ได้บ้าง ป๋าๆช่วยแนะนำทีครับ (แถมจอกลางจะแรงไปป่าวหว่า  เหอะ)
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #112 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 01:05:20 am »

เซลล์บอกว่าจะได้รถก็หลังปีใหม่ต้นเดือนมกราคมนะครับ น่าจะเป็นคันแรกๆของศูนย์มั้ง สาธุ ผมจองที่โคราชครับ แต่ก็รอได้ครับ เวลาไปไหนมาไหนเห็นปาสวนไปมาก็มองตาปริบๆ เมื่อไหรเราจะได้สักทีน่ะ แต่เซลล์เค้าก็บอกว่าจะให้ของแถมปลอบใจแทน yes!! ไม่รู้ว่าจะขออะไรเซลล์ได้บ้าง ป๋าๆช่วยแนะนำทีครับ (แถมจอกลางจะแรงไปป่าวหว่า  เหอะ)

อยุ่โคราชเหมือนกัน จองศูนย์ไหน / วันที่เท่าไหร่ครับ  ผมจองวันที่ 8 พย. ศูนย์ KL mitsubishi (จอหอ) ตอนนี้เลยกำหนดรับรถที่นัดครั้งแรกไปแล้ว

ถ้าเป็นอย่างที่ว่า แสดงว่าทั้งเดือนธันวาคม 54 โรงงานไม่ยอมปล่อยรถออกมาซักคันเดียว ทั้งๆที่รถก็ประกอบเสร็จจอดอยู่ที่ลานจำนวนมากพอสมควร อะไหล่ที่ว่าขาดอยู่ก็เห็นว่ามาแล้ว ทำให้อดสงสัยไม่ได้ว่าทำไมถึงไม่ยอมปล่อยรถเลย อีกทั้งในงาน motor expo ก็ไปโปรโมทว่ามีรถพร้อมส่ง ให้ sale ไปรับปากลูกค้าเอาไว้ ทำให้ยอดจองในงานไม่ใช่น้อยๆ คิดเล่นๆว่า (แต่หลายอย่างที่เราคิดว่า MMTH ไม่ทำก็ทำมาแล้ว) หรือเป็นเพราะข่าวที่ว่า Dimond warranty MY2012 จะลดลงจาก 5 ปีเหลือ 3 ปี  แต่ยังคงให้สิทธิสำหรับ MY2012 ได้ประกัน Dimond warranty  5 ปี  ซึ่งถ้าปล่อยรถตอนนี้ที่คาดว่าน่าจะมีหลายร้อยคัน MMTH กลัวเสียผลประโยช์และกลัวเสียคำพูดจึงใช้ทั้งวิธีปิดโรงงานตั้งแต่วันที่ 25 ธค. ทั้งๆที่มียอดจองรถมหาศาล พร้อมกับยื้อไม่ปล่อยรถลากยาวข้ามปีไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2011, 01:29:34 am โดย ruth » บันทึกการเข้า
Nito
Newbie
*

« ตอบ #113 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 02:12:45 am »

เซลล์บอกว่าจะได้รถก็หลังปีใหม่ต้นเดือนมกราคมนะครับ น่าจะเป็นคันแรกๆของศูนย์มั้ง สาธุ ผมจองที่โคราชครับ แต่ก็รอได้ครับ เวลาไปไหนมาไหนเห็นปาสวนไปมาก็มองตาปริบๆ เมื่อไหรเราจะได้สักทีน่ะ แต่เซลล์เค้าก็บอกว่าจะให้ของแถมปลอบใจแทน yes!! ไม่รู้ว่าจะขออะไรเซลล์ได้บ้าง ป๋าๆช่วยแนะนำทีครับ (แถมจอกลางจะแรงไปป่าวหว่า  เหอะ)

อยุ่โคราชเหมือนกัน จองศูนย์ไหน / วันที่เท่าไหร่ครับ  ผมจองวันที่ 8 พย. ศูนย์ KL mitsubishi (จอหอ) ตอนนี้เลยกำหนดรับรถที่นัดครั้งแรกไปแล้ว

ถ้าเป็นอย่างที่ว่า แสดงว่าทั้งเดือนธันวาคม 54 โรงงานไม่ยอมปล่อยรถออกมาซักคันเดียว ทั้งๆที่รถก็ประกอบเสร็จจอดอยู่ที่ลานจำนวนมากพอสมควร อะไหล่ที่ว่าขาดอยู่ก็เห็นว่ามาแล้ว ทำให้อดสงสัยไม่ได้ว่าทำไมถึงไม่ยอมปล่อยรถเลย อีกทั้งในงาน motor expo ก็ไปโปรโมทว่ามีรถพร้อมส่ง ให้ sale ไปรับปากลูกค้าเอาไว้ ทำให้ยอดจองในงานไม่ใช่น้อยๆ คิดเล่นๆว่า (แต่หลายอย่างที่เราคิดว่า MMTH ไม่ทำก็ทำมาแล้ว) หรือเป็นเพราะข่าวที่ว่า Dimond warranty MY2012 จะลดลงจาก 5 ปีเหลือ 3 ปี  แต่ยังคงให้สิทธิสำหรับ MY2012 ได้ประกัน Dimond warranty  5 ปี  ซึ่งถ้าปล่อยรถตอนนี้ที่คาดว่าน่าจะมีหลายร้อยคัน MMTH กลัวเสียผลประโยช์และกลัวเสียคำพูดจึงใช้ทั้งวิธีปิดโรงงานตั้งแต่วันที่ 25 ธค. ทั้งๆที่มียอดจองรถมหาศาล พร้อมกับยื้อไม่ปล่อยรถลากยาวข้ามปีไปเลย

จองตั้งแต่วันที่ 27 ต.ค. แล้วครับ ศูนย์ในเมือง โค้งยูเทรินไปเดอะมอล (จำชื่อไม่ได้) จากที่ดูรูปรถที่จอดไว้เต็มโรงงานไม่รู้ว่าเรียบร้อยดีรึยัง แต่ไม่ส่งมาก็ไม่รู้ว่าทำไม สงสัยกลัวขายดีมั้งครับ 
lee99 (เชษ)
ปาขาวบางนา 954
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #114 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 11:16:23 am »

2.5GT 2WD สีขาว/ศูนย์มิตซูรุ่งเจริญบางนา / จอง 5 พย.54 /กำหนดรับ .... (ไม่ได้ระบุ) / ยังไม่ได้รถครับ (หวังไว้ว่าภายในเดือน ธ.ค.)

ช่วงนี้หาแนวทางกระเป๋าปริแก้กลุ้ม... เอาแค่ปริ ไม่กล้าแหกเดี๋ยวอดตาย  โอ๊ยมึน
ที่เดี่ยว/(5/12/11)ในงานมอเตอร์เอ็กโป/สีเดียวกันเลย (แต่เมื่อวานโทรไปเปลี่ยนเป็นสีน้ำตาลซะแล้ว)

ได้รถเมื่อไหร่ครับป๋า แล้วได้ของแถมอะไรบ้าง  สาธุ สาธุ สาธุ
Mr. Ter_chonburiFC
Newbie
*

« ตอบ #115 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 11:24:47 am »

สาธุ จอง 2.5 GT ขาว น้องเซลล์เขาบอกว่ารถจะลงอาทิตย์หน้าครับ และที่โรงงานผมส่งชิ้นส่วนให้ MMTh และทาง MMTh จะเปิดโอทีเพื่อทำ Pajerosport อย่างเดียวครับช่วงวันหยุดปีใหม่ 26-31-12-2011

ChonburiFC supporter
Pisit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #116 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 12:18:53 pm »

เมื่อวานโทรไปหาคุณเซลล์ ที่ รุ่งเจริญ(บางนา)....ตอบได้แต่เพียงว่าถ้ารถมาแล้วจะรีบติดต่อมา....!!!
Pisit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #117 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 12:22:26 pm »

ได้รถเมื่อไหร่ครับป๋า แล้วได้ของแถมอะไรบ้าง  สาธุ สาธุ สาธุ
เซลล์ก้อให้คำตอบไม่ได้ว่าเมื่อไหร่ แค่บอกว่ารถมาแล้วจะติดต่อกลับ(เซ็ง รอแบบไม่มีความหวังเลย) ส่วนของแถมก้อไม่ได้อะไรมาก หลักๆ ก้อ ป.1  ฟิล์มถูกๆ พรม กรอบป้าย กล้องมองหลัง
kanapot
Jr. Member
**

like: 5

ID : 666

« ตอบ #118 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 12:24:34 pm »

สาธุ จอง 2.5 GT ขาว น้องเซลล์เขาบอกว่ารถจะลงอาทิตย์หน้าครับ และที่โรงงานผมส่งชิ้นส่วนให้ MMTh และทาง MMTh จะเปิดโอทีเพื่อทำ Pajerosport อย่างเดียวครับช่วงวันหยุดปีใหม่ 26-31-12-2011

ขอบคุณครับป๋า  Satu

Pajero Sport MY12 Brown Edition
30 December 2011
lee99 (เชษ)
ปาขาวบางนา 954
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #119 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 12:42:03 pm »

เซลล์ก้อให้คำตอบไม่ได้ว่าเมื่อไหร่ แค่บอกว่ารถมาแล้วจะติดต่อกลับ(เซ็ง รอแบบไม่มีความหวังเลย) ส่วนของแถมก้อไม่ได้อะไรมาก หลักๆ ก้อ ป.1  ฟิล์มถูกๆ พรม กรอบป้าย กล้องมองหลัง

ได้รถแล้วค่อยแต่งเองก็ได้ครับป๋า
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 16 ... 25   ขึ้นบน
  พิมพ์