Languages
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 22 ... 25   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาช่วยกันลงข้อมูลการจอง การรับรถ pajero MY2012 กันดีไหมครับ  (อ่าน 106059 ครั้ง)
Iwatt
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #195 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:09:12 pm »

3 วันสุดท้ายของปีนี้แล้ว....หมดหวังแล้วมั้งครับ รอกันต่อไปปีหน้า.... โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
Ozone
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #196 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:26:47 pm »

ของผมบอกรถมาแน่ ไม่วันเสาร์ก็วันจันทร์ วันเสาร์โทรไป Sale ปิดเครื่อง วันนี้โทรไปไม่รับสาย เลยไปที่ศูนย์เลย ที่ศูนย์บอกว่าลาแล้วโทรศัพท์หาให้คราวนี้รับสาย พอผมถามก็บอกมาแน่ โรงงานแจ้งว่าส่งภายในเดือน ธค. แน่ ok ผมรอวันจันทร์อีกวัน แล้วเหลืออาทิตย์สุดท้ายแล้วจะยังไง โรงงานปิดวันไหน ถ้าวันจันทร์ไม่มาส่งจะมีมาอีกทีเมื่อไหร่ sale ตอบไม่ได้เลย ก็ไม่รู้จะว่าไงก็เลยกลับบ้านมานั่งพิมพ์อยู่นี่ ถ้ายังเป็นแบบนี้หลุดข้ามไปปีหน้า ผมก็ชักไม่แน่ใจแล้วว่าจะยังอยากได้อยู่หรือเปล่า รถราคาล้านกว่าบาทข้อเสียจุกจิกก็ไม่ใช่น้อย แต่ ok คิดว่ารับได้ แต่มาเจอเรื่องที่ควรจะบริหารจัดการได้ ซึ่งยี่ห้ออื่นๆถึงจะรอนานแต่ก็ได้รับคำตอบที่ชัดเจน มีระบบกว่ามาก รู้สึกเริ่มรับไม่ได้เหมือนกัน เข้าปี 55 ความรู้สึกโน้มเอียงว่าควรจะรอรุ่นอื่นๆเริ่มมีเหตุผลมากขึ้น เพราะ Toyota คืนกำลังการผลิต TRD Sportivo IV มาแน่ๆ ดีไม่ดีเปิดตัวเครื่องใหม่ 2.8 ดีเซล, Honda เปิดโรงงานได้อีกครั้งพร้อม All New CRV2012 ,Chev. Trailblazer มาแน่ๆอย่างช้าไม่น่าจะเกินไครมาส 3 , Isuzu MU7 บนพื้นฐาน All New D-max 2012 อาจมาเร็วกว่าที่ประกาศไว้ , Ford Everest 2012 ปีหน้าคงรู้แน่ว่าจะมาเมื่อไหร่ รวมทั้ง New Ford Escape ด้วย

เห็นด้วยเลย... ช้านัก จะย้ายค่ายแล้ว...

รผมก็รอเหมือนกัน วันรับรถเซลล์บอกกำหนดไม่ได้???
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #197 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 01:21:55 pm »

เมื่อวานเซลล์โทรมาบอกว่าไฟแนนซ์ผ่านแล้วววว...เราก็หลงดีใจนิดๆ...

ตอนแรกก็นึกในใจว่าไม่ผ่านแน่ๆ เพราะเอกสารที่ส่งให้ไฟแแนนซ์มีแค่

ทะเบียนบ้าน บัตรประชาชน และสมุดธนาคารที่ฝากเงินอีก 730000 บาท

ที่เพิ่งเปิดบ้ญชีแค่ 3 เดือนเอง.. งงมาก เอกสารมีแค่นี่.บทจะง่ายก็ง่ายมาก....

ตอนนี้ก็นอนรอรถ และหาของแต่งรถไปพลางๆ ก่อน....

NJ_March
Newbie
*

« ตอบ #198 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 02:33:55 pm »

ผมก็รออยู่ครับ 2.5 GT 2WD สีน้ำตาลทอง จองไปเมื่อ  7/12/2011
กำหนดรับรถ 20/01/2012 พรุ่งนี้หรือวันพฤหัสจะเข้าไปเลือกฟิล์ม(บอกเขาไปว่าอยากเที่ยบกับสีจริง)
เพราะคนรู้จักที่นั่นบอกว่า มีการแจ้งเข้ามาในระบบว่าอาจจะมีรถมาส่ง(กฤษดากลการที่อื่นไม่รู้นะครับ)
นั้นหมายความว่าน่าจะเป็นข่าวดี และยินดีกับคนที่จะได้รถไปขับเที่ยวช่วงปีใหม่ด้วยครับ
ส่วนผม ก็ไม่มีไรเปลี่ยน รอกันต่อไป  Tongue เขาบอกเรามาว่าหลังปีใหม่ 20 มกรา แต่ถ้าได้ก่อนก็จะแจ้ง(อันนี้เชื่อถือได้)  yes!!

หนุ่มครับ
I 'm No.695
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #199 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 03:00:40 pm »

ผมลุ้นเอารถขึ้นเทรเลอร์จนนาทีสุดท้าย ไปศูนย์ตั้งแต่บ่ายโมงกว่าๆ กว่าจะรบเรื่องห้าโมงกว่าๆ คืนนี้รถมาถึง พรุ่งนี้เช้าไปดูรถที่ศูนย์ เที่ยวนี้มี Triton 4 คัน กับ pajero 2 คัน  หึๆ อยากรู้จังว่าอีก 5 คันรถใคร ไม่รู้ว่าถ้าผมไม่ไปตามจะได้มาเที่ยวสุดท้ายกันไหมนี่ เพราะตอนแรกที่ไปศูนย์บอกว่ารถไม่เต็มเที่ยวมีแค่ pajero 2 คัน ถ้าจะได้ก่อนปีใหม่มีทางเดียวคือต้องให้ฝ่ายส่งรถของโรงงานแหลมฉบังขับมา  ฮือๆๆ ลุ้นกันอยู่นานสุดท้ายศูนย์ต้องตัดสินใจซื้อรถเพิ่มอีก 4 คัน ให้เต็มเทรเลอร์ รถผมเลยรอดไม่ต้องขับมาส่ง
savicevic
Jr. Member
**

like: 10

สมาชิก 0985 ขอนแก่นค๊าบ

« ตอบ #200 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 03:01:51 pm »

จอง 2wd GT สีน้ำตาลทอง หรือดำก็ได้ กำหนดรับรถ 10 ธค.ถึงวันเงียบเชียบเลื่อนไปวันที่ 16
พอถึงวัน บอกเร็ว ๆ นี้แหละพี่ ทำใจดันมาซื้อรถตอนนี้ อยากเห็นตอน Mu7 ตัวใหม่ออกมาจริง ๆ
จะเล่นตัวได้แบบนี้ไหม mmth
เกือบลืมครับ จองที่ มิตซูยนต์ไพบูลย์ขอนแก่นครับผม

ผมก็เจอเหมือนกันครับ
แต่มีอัพเดทครับ
ข้อมูลนี้ผมไม่มั่นใจนะครับ เห็นเซลล์บอกมาอีกที เมื่อวานรถออกมาจากบริษัทเป็นวันสุดท้าย ส่วนจากนี้ไปถึงปีใหม่ทางร้านได้จัดจ้างรถเทรลเลอร์เอง เพื่อไปรับรถมาแต่ก็ยังบอกไม่ได้ว่าจะได้รถรุ่นไหนสี่อะไรบ้าง ผมก็สีน้ำตาลทองเหมือนกันศูนย์เดียวกัน ตอนนี้ก็รอลุ้นให้ได้ก่อนปีใหม่ครับ เศร้าจริงๆ

โอ้ว! มีผู้ร่วมชะตากรรมหุหุ u ป๋าจองกับเซลล์คนไหนไว้เหรอครับ ผมทำใจแล้วหละว่าก่อนปีใหม่คงไมได้แน่ ๆ

T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #201 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 03:33:14 pm »

ผมลุ้นเอารถขึ้นเทรเลอร์จนนาทีสุดท้าย ไปศูนย์ตั้งแต่บ่ายโมงกว่าๆ กว่าจะรบเรื่องห้าโมงกว่าๆ คืนนี้รถมาถึง พรุ่งนี้เช้าไปดูรถที่ศูนย์ เที่ยวนี้มี Triton 4 คัน กับ pajero 2 คัน  หึๆ อยากรู้จังว่าอีก 5 คันรถใคร ไม่รู้ว่าถ้าผมไม่ไปตามจะได้มาเที่ยวสุดท้ายกันไหมนี่ เพราะตอนแรกที่ไปศูนย์บอกว่ารถไม่เต็มเที่ยวมีแค่ pajero 2 คัน ถ้าจะได้ก่อนปีใหม่มีทางเดียวคือต้องให้ฝ่ายส่งรถของโรงงานแหลมฉบังขับมา  ฮือๆๆ ลุ้นกันอยู่นานสุดท้ายศูนย์ต้องตัดสินใจซื้อรถเพิ่มอีก 4 คัน ให้เต็มเทรเลอร์ รถผมเลยรอดไม่ต้องขับมาส่ง

สุดยอดเลยครับป๋ากว่าจะได้น้องปามาแต่ทางศูนย์ก็บริการดีเหมือนกันนะครับป๋า ดีใจด้วยคร๊าบ ... good good good Smiley Smiley Smiley

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
party
Newbie
*

« ตอบ #202 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 03:37:29 pm »

ผมก็จองที่ยนต์ไพบูลย์ขอนแก่นวันที่ 3/11/54 ขาวมุกก็ยังไม่ได้เหมือนกันเซลเลื่อนมา 2รอบแล้วนัดอีกที่เดือน ม.ค54 แต่ยังไม่ระบุวันเซ็งงงง อ๋าย!!!!!
ruth
Sr. Member

S/N # 0505

« ตอบ #203 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 10:21:36 pm »

สุดยอดเลยครับป๋ากว่าจะได้น้องปามาแต่ทางศูนย์ก็บริการดีเหมือนกันนะครับป๋า ดีใจด้วยคร๊าบ ... good good good Smiley Smiley Smiley

กรณีเร่งด่วน ขับมาส่งเหมา 3 พันบาทต่อคันครับ(ค่าจ้างคนขับ+ค่าน้ำมัน) ขับโดยพนักงานของโรงงานแหลมฉบัง กรณีเกิดปัญหาหรืออุบัติเหตุระหว่างการขนส่งจะไม่เกี่ยวกับเรา เพราะระหว่างการขนส่งรถคันนี้ยังไม่ใช่รถเราครับ
jarupol726-KK
Newbie
*

« ตอบ #204 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 08:35:20 am »

ผมก็จองที่ยนต์ไพบูลย์ขอนแก่นวันที่ 3/11/54 ขาวมุกก็ยังไม่ได้เหมือนกันเซลเลื่อนมา 2รอบแล้วนัดอีกที่เดือน ม.ค54 แต่ยังไม่ระบุวันเซ็งงงง อ๋าย!!!!!

ข่าวด่วน ข่าวล่าเช้านี้จากเซลล์ยนต์ไพบูลย์ ขอนแก่นครับ รถเทรลเลอร์มาคันสุดท้ายแล้ว เท่าที่ทราบมี 2 สีครับ น้ำตาลทองกับน้ำเงิน
สีน้ำตาลทองถึงคิวที่สามแล้วครับ (ผมคิวที่5)  ฮือๆๆ คงต้องรอต่อไป และเค้าบอกว่ารถจะมีส่งมาอีกทีก็วันที่ 14 ม.ค. ปีหน้าเลยครับ  ทนไม่ได้
ruth
Sr. Member

S/N # 0505

« ตอบ #205 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 10:30:40 pm »

ต้องลุ้นกันต่อไปครับ ของผมจอง 8 พย. ได้รถ 28 ธค. จริงๆผมว่ามีคนได้รถเที่ยวสุดท้ายของปีนี้ไปเยอะเหมือนกัน แต่อาจไม่ได้เป็นสมาชิกในนี้ เราเลยไม่รู้ความเคลื่อนไหว อย่างศูนย์ที่ผมจอง รอบนี้มา 3 คัน 4WD GT น้ำตาลกับขาว อีกคันเป็น 2WD GT สีดำ ของผมถ้าวันจันทร์ไม่ไปนั่งเฝ้าที่ศูนย์ก็คงรับปีหน้าพร้อมป๋าๆนั่่นและครับ เพราะเกือบจะตกรถขบวนสุดท้ายแล้ว

เอาใจช่วยป๋าๆทุคนครับ   
kanapot
Jr. Member
**

like: 5

ID : 666

« ตอบ #206 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 11:45:42 pm »

ของผมก็มาครับ จองสีดำได้สีน้ำตาล จำใจเอากลัวรอนาน เห็นว่าเป็นปาเหมือนกันก็เลยเอา
มา 2 สอง สีดำ 1 คัน น้ำตาลมาก่อนหน้า 1 วัน ขับ 2 ทั้งสองคัน แต่สีดำเป็นรถเทสไดร์เซ็งเลย
ก็เลยจบที่ปาน้ำตาล รอแต่งรถอยู่ครับ ฤกษ์วันศุกร์ที่ 30 ธันวาคม 2554 13.09 น. ติดฟิล์ม ลามิน่ารอบคัน 80% แบบดำ บานหน้าแบบใสครับเพราะแก่แล้วกลัวมองไม่เห็น
ไม่รู้ว่าจะเข้ากลับสีน้ำตาลไหมฟิล์มสีนี้ เพราะที่ผ่านมาศึกษาเฉพาะสีดำ (ขอความคิดเห็นด่วนครับ) สปอยเลอร์หลังไม่มีของสีน้ำตาลหมดเหลือดำ ค้างไว้ของมาค่อยมาติดทีหลัง
ช่วยแนะนำด้วยครับ (กะว่าจะจองทะเบียน ปี พ.ศ. 2555 เลย ไม่รู้จะรอนานเหมือนน้องปาไหม) สาธุ

Pajero Sport MY12 Brown Edition
30 December 2011
ruth
Sr. Member

S/N # 0505

« ตอบ #207 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 12:12:22 am »

ของผมก็มาครับ จองสีดำได้สีน้ำตาล จำใจเอากลัวรอนาน เห็นว่าเป็นปาเหมือนกันก็เลยเอา
มา 2 สอง สีดำ 1 คัน น้ำตาลมาก่อนหน้า 1 วัน ขับ 2 ทั้งสองคัน แต่สีดำเป็นรถเทสไดร์เซ็งเลย
ก็เลยจบที่ปาน้ำตาล รอแต่งรถอยู่ครับ ฤกษ์วันศุกร์ที่ 30 ธันวาคม 2554 13.09 น. ติดฟิล์ม ลามิน่ารอบคัน 80% แบบดำ บานหน้าแบบใสครับเพราะแก่แล้วกลัวมองไม่เห็น
ไม่รู้ว่าจะเข้ากลับสีน้ำตาลไหมฟิล์มสีนี้ เพราะที่ผ่านมาศึกษาเฉพาะสีดำ (ขอความคิดเห็นด่วนครับ) สปอยเลอร์หลังไม่มีของสีน้ำตาลหมดเหลือดำ ค้างไว้ของมาค่อยมาติดทีหลัง
ช่วยแนะนำด้วยครับ (กะว่าจะจองทะเบียน ปี พ.ศ. 2555 เลย ไม่รู้จะรอนานเหมือนน้องปาไหม) สาธุ
สีน้ำตาลเหมือนกันครับผมรอบคัน 3M FX20 (60%) เพราะชอบไม่มืดมาก ส่วนบานหน้าเบอร์ที่อยากได้ของหมดเลยขอเป็นเส่วนลดได้มา 1 พัน เอาไปหาร้านติดข้างนอกเอง ส่วนฤกษ์ออกก็วันศุกร์ที่ 30 ธันวาคม 2554 เหมือนกันครับ เพราะสัปดาห์สุดท้ายนี้ก็เหลือวันนี้และครับ (อีกอย่างยังไงรถก็เสร็จพรุ่งนี้ก็แค่อีกวันเดียว) ส่วนเรื่องจดทะเบียนเอาไว้ต้นปีเหมาะแล้วครับ รถที่บ้านผมจดต้นปีหมด ได้ประโยชน์หลายอย่าง เช่นเวลาขายต่อถ้าดูปีจะใหม่่กว่าทั้งที่จดห่างกันแค่ไม่กี่วัน อีกอย่างช่วงปลายๆปี ตร.จะเดินตรวจแถวรถติดไฟแดงเป็นพิเศษเพื่อสุ่มหารถขาดต่อทะเบียน ซึ่งเค้าจะดูจากป้ายภาษี ถ้าเราจดปลายปีพี่ตร.อาจจะเดินรี่เข้าหาเราให้เสียวเล่นเพื่อมาอ่านวันต่อภาษีชัดๆถ้าเผลอลืมต่อโดนแน่ๆ แต่ถ้าเราจดต้นปีป้ายภาษีเราจะข้ามปีไปแล้วไม่เป็นที่สนใจ แล้วพอเราข้ามไปปีหน้าลืมต่อทะเบียนไปซักเดือนสองเดือนก็ยังไม่เป็นไร เพราะตร.เค้าจะสุ่มดูช่วงๆปลายปี
ปาน้ำตาล
ปาน้ำตาล สาย 2 บางแวก
Newbie
*

like: 10

« ตอบ #208 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 09:22:29 am »

2.5GT 2WD สีน้ำตาล/ศูนย์ mitsubisih เพชรเกษม(ปากทางสาย 2) รับรถ 22-2-55
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #209 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 10:15:01 am »

เริ่มมีสมาชิกโดนโหวตออกจากกระทู้นี้แล้ว ... เพราะได้รถแล้ว  ทนไม่ได้ ส่วนเรา เฝ้ากระทู้ต่อไป  ฮือๆๆ โอ๊ยมึน เหอะ
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 22 ... 25   ขึ้นบน
  พิมพ์