Languages
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 25   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาช่วยกันลงข้อมูลการจอง การรับรถ pajero MY2012 กันดีไหมครับ  (อ่าน 106005 ครั้ง)
surasit20
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 09:32:18 pm »

17 กันยายน 2554 ผมจอง 2wd GT ขาว ศูนย์ศรีนครินทร์ ตรงแยกไฟฟ้าบอกได้รถ 7 ตุลาคม อย่างเร็ว อย่างช้าไม่เกิน 14 ตุลาคม 2554 วันที่ 7 เซลบอกว่ารถมาไม่ทันแต่มีรถแล้วแจ้งว่า mitsu ไม่สงรถมาให้อาจต้องไปขับมาเองสรุปไม่ได้รถ  14 ตุลาคม บอกว่ารถมาแล้วแต่เป็นรุ่น gls ของผมมีรถแล้วแต่ mitsu ไม่ยอมเปิดแทคเสียภาษีเพราะสำนักงานใหญ่ที่ปทุมน้ำเริ่มท่วม21 ตุลาคม 2554 เซลบอกว่ารถผมยังประกอบไม่เสร็จยังขาดpartอยุ่3ตัว แต่คาดว่าจะได้รถวันที่ 28 ตุลาคม 2554   
22 ตุลาคม 2554 ผมกลับบ้านที่ระยองเลยลองไปดูที่ มิตซูระยอง 2009   ตรงแถว pmy เซลบอกว่า mitsu ไม่ขึ้น line ผลิต 2w gt มีแต่ 4w gt กับ 2.4  ถ้าผมจะเอา 4w gt จะได้รับรถเลย
ผมโทรไปถามเซลที่ ศูนย์ศรีนครินทร์ ตรงแยกไฟฟ้า ได้คำตอบว่า  เป็นไปไม่ได้ค่ะ พี่เห็นรถยัง  โดนเซลหลอกแล้ว ถ้าพี่รอที่หนู ได้ 28 ชัว
24 ตุลาคม ผมจอง 4w gt ที่ระยองโดยที่ไม่ได้ยกเลิกที่เก่า กะว่าอันไหนได้ก่อนเอาอันนั้น  25 ตุลาคมผมถามไปที่ศรีนครินทร์ ได้ความว่าเดี๋ยวหนูขอเช็คกับมิตซูก่อนค่ะแล้วจะโทรบอก ผมตอบไปว่า  ได้แต่ให้โทรมาบอกความจริงนะ ไอ้ที่หลอกกันมาผมไม่เคย วีน เลยนะทั้งที่ผมก็พอจะทราบข้อมูลอยู่บ้างเพราะบริษัทก็ทำชิ้นส่วนส่งมิตซูอยู่ ตอนบ่ายมีโทรศัพท์ดัง พี่คะหนูขอโทษไม่มีรถให้พี่ค่ะเดี๋ยวพี่มาเอาเงินจองคืนก็ได้ค่ะหนูก็ไม่รู้ว่าจะได้รถเมื่อไหร่  เมื่อไปรับเงินคืนก็โทรไปติดต่อทางระยองส่งเอกสารไฟแนนวันที่ 25 โดย mail ไป พร้อมทั้งยืนยันว่าจะเอารถวันที่ 28 ตุลาคม 2554 ถ้าไม่ได้ไม่เอา  เซลแจ้งว่าได้แน่นอน วันที่ 26 ให้แฟนไปส่งเอกสารเพิ่มเติมพร้อมทั้งดูรถและให้ระบุเอกสารใบจองในวันที่รับรถ  แฟนส่ง what app ใบจองมาให้ดูตอนเย็นวันที่ 26 ดูราคา  4w gt สีขาว อ้าวราคามันถูกว่าศูนย์อื่น 15000 บาท เช้าวันที่ 27 ตุลาคม 2554 โทรหาเซล ทำมัยราคามันเป็นแบบนี้ คุยกันที่ my 12 ทำมัยราคาเป็น my 11 เซลบอกว่าเห็นพี่อยากได้ของแถมเยอะ ( ประมาณ 35,000 บาท ) ก็เลยจัด my 11 ให้ ( ทำมัยเซลมันรู้ใจอย่างนี้ฟระ ) ผมแจ้งไปว่า my12 มีหรือเปล่าถ้าไม่มีไม่เอาเพราะตอนที่ให้ผมดูรถ เป็น my 12 แต่ผมถามแฟนว่าตอนไปดูรถเป็นอะไร แฟนบอก ไม่มีแอร์เพดาน ผมโวยไปที่เซล เซลขอโทษขอโพยและบอกจะเปลี่ยนรถให้
ผมถามว่าจะได้รถวันไหน ถ้าไม่ใช่ 28 ตุลาคม 2554 ไม่เอา  เซลรับปากว่าได้
28 ตุลาคม 2554 รับรถทุกอย่างเป็นไปตามข้อตกลง
และนี่คือการผจญภัยของผมกับ mitsubishi กว่าจะได้รถมา  จาก 2w gt  จบที่ 4w gt my12  เหนื่อครับแต่ก็ดีใจที่ได้รถมาเพราะลูกชาย 2 คนชอบมาก

ได้รถแล้วเหนื่อยกว่าเดิมไหมครับ อิอิ

ยังไม่เหนื่อยครับ แต่ในความคิดผม ผมชอบนะชอบในตัวรถทุกอย่างนะถ้ามองว่าข้อเสียมันเยอะก็เยอะอยู่นะครับ แต่สรุปว่ามันชอบนะครับ ไม่มีเหตุผล  red heart Smiley
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 09:37:01 pm »

17 กันยายน 2554 ผมจอง 2wd GT ขาว ศูนย์ศรีนครินทร์ ตรงแยกไฟฟ้าบอกได้รถ 7 ตุลาคม อย่างเร็ว อย่างช้าไม่เกิน 14 ตุลาคม 2554 วันที่ 7 เซลบอกว่ารถมาไม่ทันแต่มีรถแล้วแจ้งว่า mitsu ไม่สงรถมาให้อาจต้องไปขับมาเองสรุปไม่ได้รถ  14 ตุลาคม บอกว่ารถมาแล้วแต่เป็นรุ่น gls ของผมมีรถแล้วแต่ mitsu ไม่ยอมเปิดแทคเสียภาษีเพราะสำนักงานใหญ่ที่ปทุมน้ำเริ่มท่วม21 ตุลาคม 2554 เซลบอกว่ารถผมยังประกอบไม่เสร็จยังขาดpartอยุ่3ตัว แต่คาดว่าจะได้รถวันที่ 28 ตุลาคม 2554   
22 ตุลาคม 2554 ผมกลับบ้านที่ระยองเลยลองไปดูที่ มิตซูระยอง 2009   ตรงแถว pmy เซลบอกว่า mitsu ไม่ขึ้น line ผลิต 2w gt มีแต่ 4w gt กับ 2.4  ถ้าผมจะเอา 4w gt จะได้รับรถเลย
ผมโทรไปถามเซลที่ ศูนย์ศรีนครินทร์ ตรงแยกไฟฟ้า ได้คำตอบว่า  เป็นไปไม่ได้ค่ะ พี่เห็นรถยัง  โดนเซลหลอกแล้ว ถ้าพี่รอที่หนู ได้ 28 ชัว
24 ตุลาคม ผมจอง 4w gt ที่ระยองโดยที่ไม่ได้ยกเลิกที่เก่า กะว่าอันไหนได้ก่อนเอาอันนั้น  25 ตุลาคมผมถามไปที่ศรีนครินทร์ ได้ความว่าเดี๋ยวหนูขอเช็คกับมิตซูก่อนค่ะแล้วจะโทรบอก ผมตอบไปว่า  ได้แต่ให้โทรมาบอกความจริงนะ ไอ้ที่หลอกกันมาผมไม่เคย วีน เลยนะทั้งที่ผมก็พอจะทราบข้อมูลอยู่บ้างเพราะบริษัทก็ทำชิ้นส่วนส่งมิตซูอยู่ ตอนบ่ายมีโทรศัพท์ดัง พี่คะหนูขอโทษไม่มีรถให้พี่ค่ะเดี๋ยวพี่มาเอาเงินจองคืนก็ได้ค่ะหนูก็ไม่รู้ว่าจะได้รถเมื่อไหร่  เมื่อไปรับเงินคืนก็โทรไปติดต่อทางระยองส่งเอกสารไฟแนนวันที่ 25 โดย mail ไป พร้อมทั้งยืนยันว่าจะเอารถวันที่ 28 ตุลาคม 2554 ถ้าไม่ได้ไม่เอา  เซลแจ้งว่าได้แน่นอน วันที่ 26 ให้แฟนไปส่งเอกสารเพิ่มเติมพร้อมทั้งดูรถและให้ระบุเอกสารใบจองในวันที่รับรถ  แฟนส่ง what app ใบจองมาให้ดูตอนเย็นวันที่ 26 ดูราคา  4w gt สีขาว อ้าวราคามันถูกว่าศูนย์อื่น 15000 บาท เช้าวันที่ 27 ตุลาคม 2554 โทรหาเซล ทำมัยราคามันเป็นแบบนี้ คุยกันที่ my 12 ทำมัยราคาเป็น my 11 เซลบอกว่าเห็นพี่อยากได้ของแถมเยอะ ( ประมาณ 35,000 บาท ) ก็เลยจัด my 11 ให้ ( ทำมัยเซลมันรู้ใจอย่างนี้ฟระ ) ผมแจ้งไปว่า my12 มีหรือเปล่าถ้าไม่มีไม่เอาเพราะตอนที่ให้ผมดูรถ เป็น my 12 แต่ผมถามแฟนว่าตอนไปดูรถเป็นอะไร แฟนบอก ไม่มีแอร์เพดาน ผมโวยไปที่เซล เซลขอโทษขอโพยและบอกจะเปลี่ยนรถให้
ผมถามว่าจะได้รถวันไหน ถ้าไม่ใช่ 28 ตุลาคม 2554 ไม่เอา  เซลรับปากว่าได้
28 ตุลาคม 2554 รับรถทุกอย่างเป็นไปตามข้อตกลง
และนี่คือการผจญภัยของผมกับ mitsubishi กว่าจะได้รถมา  จาก 2w gt  จบที่ 4w gt my12  เหนื่อครับแต่ก็ดีใจที่ได้รถมาเพราะลูกชาย 2 คนชอบมาก

ต้องช่วยกันแชร์ข้อมูลจะได้ช่วยให้เพื่อนๆที่กำลังจะจอง ได้เจอแต่เซลล์และศูนย์ที่ดี และไกลห่างจากเซลล์ที่เล่ห์เหลี่ยม
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 09:56:04 pm »

สถานการณ์ตอนนี้ีที่โคราชเงียบเชียบทั้ง 3 ศูนย์เลยครับ ครั้งสุดท้ายที่มีรถเข้ามาก็ประมาณ 2 อาทิตย์มาแล้ว ขับผ่านเห็นมีแต่ Triton 2.4 เบนซินจอดอยู่ศูนย์ละคันสองคัน ใครหวังว่าจะได้รถปีนี้ก็คงต้องลุ้นกันอาทิตย์นี้และอาทิตย์หน้ากันครับ (ถ้าเป็นไปตามข่าวที่ว่าโรงงานจะปิดตั้งแต่วันที่ 25 ธค.ไปจนถึงปีใหม่เลย)
deawy2003
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 10:05:14 pm »

เห็นเซลล์บอกว่าจะปิดตั้งแต่ 25 ธันวา - 4มกราปีหน้าครับ ผมก็ลุ้นอยู่เหมือนกันว่าจะได้มันในปีนี้หรือเปล่า
thekop07
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 10:53:33 pm »

ถ้าคนจอง ต.ค. และ ต้น พ.ย. ยังต้องร้องเพลงรอ.... และถ้าถูกยืดไปรับหลังปีใหม่
ไม่อยากจะนึกภาพคนจองช่วงนี้เล๊ย ...

เหลืออีกเก้าวันทำการ ลุ้นกันไปครับพี่น้อง!!!
ruth
Sr. Member

S/N # 0505

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 11:18:06 pm »

เข้าสู่ช่วง 9 วันอันตรายแล้วครับพี่น้อง  Satu
Fong
Newbie
*

Make a choice and don't look back!

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 10:50:47 am »

ผมจอง 12 พ.ย.54
2.5 GT 2WD สีดำ จองที่ บ.วิวัฒน์พาณิชย์ ระยอง ครับ เซลไม่ได้นัดวัน แต่บอกว่าอย่างเร็วก็ไม่เกินปีใหม่ อย่างช้าก็ต้นเดือน ม.ค.55 แต่ล่าสุดโทรไปเซลบอกว่า MMTH จะส่งรถก่อนปีใหม่ประมาณ 90 คัน ก็ลุ้นว่าจะติดโผหรือเปล่า คุยกับไฟแน้นท์ บอกว่าสีน้ำตาล กับสีขาว ตอนนี้รอนนานกว่าสีอื่นครับ

จองที่เดียวกัน ได้รับคำตอบแบบเดียวกัน อัดเทปมาเลย ผมจอง 2.4 GLS สีน้ำตาล ผมว่าถ้าผมจองสีดำ เขาก็คงบอกว่าสีดำรอนานกว่าสีอื่น ชัวร์ เฮ่อ รอต่อไป อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!

ตอนนี้เซลไม่โทรหาแล้วครับ มีแต่เราโทรไปตาม ได้ความว่า Triton เริ่มเข้าแล้ว แต่ Pajero Sport ยังไม่มีแม้แต่เงา เพราะขาด ไฟหน้ารถ แถมบอกอีกว่าถ้าที่ไหนให้รถได้ ก็จะคืนเงินจองให้ มาบอกตอนนี้ก็ไม่ทันแล้วครับ เพราะที่ไหนก็ไม่มี นะ เซลนี่เชื่อไม่ได้สักคนเลย Angry Angry Angry

จงทำในสิ่งอยากทำ แต่ต้องไม่ทำให้ใครเดือดร้อน
thekop07
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 11:13:37 am »

อัพเดทกับเซลล์ โรงงานเร่งผลิตตัวส่งออก เพราะกลัวเรื่องค่าปรับ ... เลยโฟกัสไปที่โน่น ตลาดในประเทศเลย หง่าววววว กันหมดเลย
ตอนนี้ทางศูนย์ไม่สามารถยืนยันอะไรให้ได้ เค้าบอกรอหลังวันที่ 15 ธ.ค. ซึ่งคาดว่าน่าจะมีคิวการจัดส่งออกมาบ้าง ... ได้แค่ลุ้น เฮ่ออออ

ใจมันรักน้องปาฯไปแล้ว เราเลือกแล้ว จะไปยี่ห้ออื่นมันก็ไม่ใช่แล้ว... จะจองช้าจองเร็วก็ขึ้นอยู่กับความพร้อม แต่รับช้ารับเร็วขึ้นอยู่ที่ฝีมือของแต่ละศูนย์
เรื่องปิดบังข้อมูลไว้บางส่วน ผมก็ถือว่าเป็นปกติของเซลล์ ทุกยิ่ห้อ ทุกศูนย์ เราไม่อาจจะรู้ความจริงเบื้องหลังอะไรได้ทั้งหมด ยิ่งช่วงวิกฤติรถขาดตลาดแบบนี้
เข้าใจว่าเซลล์ก็ต้องพึ่งยอดจอง ยอดขายจากเราๆ ถ้ามันไม่น่าเกลียดจนเกินไป เรื่องบางเรื่องก็ต้อบปล่อยผ่าน เพราะไม่ใช่ว่าศูนย์ที่เราจองไม่ได้อยู่ที่เดียว แต่ตอนนี้รอกันถ้วนหน้า...
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 11:31:06 am »

วันนี้ น่าจะได้คำตอบที่ชัดเจน เนื่องจากงาน มอเตอร์เอ๊กซ์โปร จบลง หลายๆดีลเลอร์กำลงัประชุมหาแนวทางการส่งมอบรถ เนื่องจากมีผู้จองเกิดคาดการณ์ไว้
oOvOo
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 12:36:20 pm »

ของผม จองที่ มิตซูระยอง 2.5 จีที ขับ2  15 พ.ย. 54 ไม่ลงกำหนดรับรถเช่นกันครับ เขียนแค่ ตามคิว ผมจอง สีขาว กับ น้ำตาลทอง ไว้สีไหนมาก่อนก็เอาคันนั้น ช่วงวันที่7-8 พ.ย. เซลโทรมาบอก มีสีดำมีคนจองแล้วเปลี่ยนใจไม่เอา ให้ผมเอาไหม ก็ใจแข็งครับ พอช่วงวันที่ 10 ที่ผ่านมา หัวหน้าเซลโทรมาบอกว่าสีขาวกับน้ำตาลรอนาน แต่มีรถสีเทาดำ กับ บรอนเงิน มีรถเลยให้ผมเลือกเอาก่อน ผมก็สองจิตสองใจ ปนลังเล แต่ก็ตัดสินใจบอกปัดไปในใจก็คิดว่าซื้อรถคันเป็นล้าน ขอเอาสีถูกใจหน่อยแล้วกัน ไม่เกินเกิน 10 นาที เซลโทรมาบอกว่าหัวหน้าเขาไม่รู้ รถของผมนะได้ล็อกไว้แล้วจากโรงงานเป็นสีน้ำตาล รถมาวันที่ 20 อาจมาถึงก่อน ถึงวันไหนจะโทรบอกอีกที่ให้เข้ามาดูรถ ในใจก็ดีใจครับ มากด้วย( แต่ก็คิดว่าแล้วไงหัวหน้าไม่รู้กลัวจะโทรมาหลอกเราเพื่อนจะได้ไม่ต้องโทรไปกวนใจ ช่วงนี้)  ผมก็หวังว่าจะมาตรงเวลา อยากเซลบอก จะได้ หล่อๆกับเขาซะที่  Satu Satu สาธุ สาธุ
benz1819
Newbie
*

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 01:22:01 pm »

ผมจองที่ มิสซูระยอง ครับ ตรงแยก PMY สีขาว ตัว GT 2.5  จองวันที่ 25 ต.ค.54 ตอนแรกนัดรับรถก่อน 15 พ.ย.54  รอมา 1 เดือน กับ 18 วันแล้ว
ยังไม่ได้รับรถเลย เซลล์บอกไม่รู้เหมือนกันว่ารถจะมาก่อนปีใหม่หรือป่าว คงต้องรอกันต่อไป เริ่มเบื่อที่จะโทรหาเซลล์แล้ว

<a
ruth
Sr. Member

S/N # 0505

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 03:29:59 pm »

ที่ทราบตอนนี้ ตามใบจองผมที่ระบุวันที่ 15 ธค. ไม่สามารถส่งมอบรถได้ทันแน่นอน แต่ก็ยังอุตส่าห์ให้ความหวังว่า รับรองได้ภายในเดือน ธค.54 แน่นอนคร่าาาา ถ้าไม่ได้พี่มารับเงินประกันคืนได้เลย   (แล้วจะให้ตรูจะไปจองที่ไหนต่อละเฟ้ย เพราะค้างส่งกันทุกศูนย์ทั่วประเทศ ไปเอาfortuner ก็อีก 6 เดือนเลย) แต่ถามที่ศูนย์บอกว่าไม่เห็นทราบข่าวว่าที่ว่าโรงงานจะปิดตั้งแต่วันที่ 25 ธค เลย ใครได้ข่าวจากทางไหนมาช่วยกัน Share น่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2011, 03:33:47 pm โดย ruth » บันทึกการเข้า
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 03:44:30 pm »

ก็ไม่รู้เหมือนกันครับ... ได้แต่รอ... แต่ไม่รู้ว่าจะต้องรอถึงเมื่อไร... ก็มันไม่มีรถ กันถ้วนหน้าเลยนิ...
ที่แน่ๆ เห็นเซลล์บอกว่า ข้อมูลการจัดส่งรถไปยัง dealer ยังไม่ีมีการ update ลง website ของเค้าเลย...

ใครมีข้อมูลบ้างครับ...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
thekop07
Hero Member

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 03:46:44 pm »

ที่ทราบตอนนี้ ตามใบจองผมที่ระบุวันที่ 15 ธค. ไม่สามารถส่งมอบรถได้ทันแน่นอน แต่ก็ยังอุตส่าห์ให้ความหวังว่า รับรองได้ภายในเดือน ธค.54 แน่นอนคร่าาาา ถ้าไม่ได้พี่มารับเงินประกันคืนได้เลย   (แล้วจะให้ตรูจะไปจองที่ไหนต่อละเฟ้ย เพราะค้างส่งกันทุกศูนย์ทั่วประเทศ ไปเอาfortuner ก็อีก 6 เดือนเลย) แต่ถามที่ศูนย์บอกว่าไม่เห็นทราบข่าวว่าที่ว่าโรงงานจะปิดตั้งแต่วันที่ 25 ธค เลย ใครได้ข่าวจากทางไหนมาช่วยกัน Share น่ะครับ

พูดง่ายเนอะ ไม่ได้รถตามกำหนดมาเอาเงินจองคืนได้เลย... จองไปแล้ว ก็หนีไม่พ้นที่จะต้องรอ

ของผมเซลล์บอกว่าทางโรงงานแจ้งมาว่าจะหยุด 25 ธ.ค. - 2 ม.ค. ยาวไปเลย แล้วศูนย์ เซลล์ และลูกค้าคงนั่งแกร่วกันหละงานนี้
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 04:05:44 pm »

แว่บๆๆๆๆๆ   
ตอนเที่ยงเห็น Pajero Sport จอดอยู่เต็มลานเลย (ที่ลานจอดรถ แหลมฉบัง) พอดีผมทำงานแถวนี้....
ก็เลยลองถามๆ คนที่รู้จักกัน (เพื่อนของเพื่อนอีกที) ที่่ทำงานอยู่ที่นั่น

เค้าบอกว่า รถจอดรอพร้อมส่ง แต่ขาดอะไหล่ทางไฟฟ้า อะไรสักอย่าง แต่ก็ไม่รู้เหมือนกัน ซึ่งต้องนำเข้าจากญี่ปุ่น (Made in Japan) และตอนนี้ได้รับแล้ว และทางโรงงานกำลังทยอยติดตั้งให้อยู่ (ติดกันสดๆ ตรงลานจอดนั่นแหละ)

ยังไงรอลุ้นสัปดาห์นี้ครับ.... 

ปล. สีขาวมุก เพียบเลยครับ ขอบอก... น่าจะเป็นร้อยคันได้....

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 25   ขึ้นบน
  พิมพ์