Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฤกษ์ดี วันดี ออกรถ ปี พ.ศ. 2555 ค.ศ. 2012 (แต่ผมอยากใช้ของปี 54 มากกว่า)  (อ่าน 12303 ครั้ง)
pa srt
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 07:11:07 am »

รถมาเงินพร้อมนั้นแหละฤกษ์ดีที่สุด ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ.
P@Kaow
ID No.0612
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 07:29:58 am »

ตอนนี้เหลือแต่ "เลิกจอง"แล้ว

ปาขาว 2.5GT 4WD MY 2012 รามอินทรา กม.8
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5807.0
คิดลบก่อน แล้วคิดบวกที่หลัง
KG4YP
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:25:56 am »

ตอนนี้เหลือแต่ "เลิกจอง"แล้ว
ใจเย็นๆครับป๋า ผมยกเลิกวันนี้ครับ เพราะครับ เพราะมีที่ไปครับ เท่าที่ดูตอนนี้รถเริ่มส่งเข้าแต่ละ 0 มากขึ้นแล้วครับ  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 09:14:31 am »

ขอบคุณมากครับ จะใช้ในการพิจารณาประกอบในวันนัดรับรถนะครับ
แต่ให้ดีที่สุดคือวันที่ได้รถเร็วที่สุดครับ ชั่วโมงนี้....  victory haha

like like like like like like like red heart
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 09:47:39 pm »

เคยเชื่อแม่ยาย...หาฤกษ์ให้ตอนซื้อรถคันแรก ออกมาได้ไม่ถึงสามเดือนโดนสิบล้อเสยตูดกระเด็นไปอันท้ายกระบะ...โดนทั้งหน้า/หลังในคราวเดียวกัน   โคตรเจ็บใจเลยทำตามฤกษ์ทุกอย่างยังโดนอีก
ตอนออกน้องปา... ผบ. บอกให้ดูฤกษ์ก่อนเลยย้อนให้ซะ.. เงียบเลย  สดวกวันไหนผมนัดรับรถเลย ขับมาปีกว่ายังไม่เคยเกิดอุบัติเหตุเลย  อย่าประมาทดีที่สุดละครับ
มีฤกษ์ ไม่มีรถ อดครับ, มีรถ ไม่มีเงิน ก็อดอีกครับ, แต่ถ้ามีเงิน มีรถ ไม่มีฤกษ์ ยังจะอดอีกก็ตามใจครับ
ปล. กำลังเถียงกับ ผบ. อยู่เหมือนกัน คาดว่าจะได้รถต้น กพ. แต่ฤกษ์ที่ ผบ. ได้มา ปลายเดือน กพ.
ทุกวันนี้ ทั้งมอไซด์ รถเมล์ รถตู้ รถไฟฟ้า ฯลฯ คงต้องขอเป็นฤกษ์สะดวกแล้วหละครับ อิ อิ อิ
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 12:14:32 am »

เคยเชื่อแม่ยาย...หาฤกษ์ให้ตอนซื้อรถคันแรก ออกมาได้ไม่ถึงสามเดือนโดนสิบล้อเสยตูดกระเด็นไปอันท้ายกระบะ...โดนทั้งหน้า/หลังในคราวเดียวกัน   โคตรเจ็บใจเลยทำตามฤกษ์ทุกอย่างยังโดนอีก
ตอนออกน้องปา... ผบ. บอกให้ดูฤกษ์ก่อนเลยย้อนให้ซะ.. เงียบเลย  สดวกวันไหนผมนัดรับรถเลย ขับมาปีกว่ายังไม่เคยเกิดอุบัติเหตุเลย  อย่าประมาทดีที่สุดละครับ
มีฤกษ์ ไม่มีรถ อดครับ, มีรถ ไม่มีเงิน ก็อดอีกครับ, แต่ถ้ามีเงิน มีรถ ไม่มีฤกษ์ ยังจะอดอีกก็ตามใจครับ
ปล. กำลังเถียงกับ ผบ. อยู่เหมือนกัน คาดว่าจะได้รถต้น กพ. แต่ฤกษ์ที่ ผบ. ได้มา ปลายเดือน กพ.
ทุกวันนี้ ทั้งมอไซด์ รถเมล์ รถตู้ รถไฟฟ้า ฯลฯ คงต้องขอเป็นฤกษ์สะดวกแล้วหละครับ อิ อิ อิ
ประมาณว่ามีเก่ง ก็ต้องมีเฮงด้วยป่ะครับป๋า haha

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
toffy
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 01:44:07 am »

ฤกษ์สะดวกมาตลอดครับ

จะดีหรือไม่ดีอยู่ที่คนขับ
ChaiwatHD
อยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอ เพื่อความสุข ของชีวิต ชาติหนึ่ง
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 08:22:25 am »

ฤกษ์ดี ๆ มีไว้ คอยบริการ  ดีจริงๆ ครับ ถ้าใครได้ รถ รอได้ ตามฤกษ์ ถือว่า ดี เป็นศิริมงคลแก่ตัวเอง ครับ

ChaiwatHD
 Pajero Nongkhai-Thailand
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์