Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรายชื่อป๋าๆที่ต้องการคำชี้แจงจาก mmt  (อ่าน 17279 ครั้ง)
doyjunghoo
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 09:57:11 am »

เดี๋ยวเย็นนี้ส่้งข้อมูลให้นะครับ yes!!
TLUNG
Newbie
*

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 12:35:10 pm »

ขอบคุณป๋าๆทุกท่านคร้าาบบบ. หลายท่านที่จะไป mmt. สนง. ใหญ่ วันที่ 31 นี้ กลัวว่าผมจะไม่ว่างซิคร้าบบ ช่วงนี้วิ่งงานกรุงเทพ-ปลวกแดงทุกวันเลยคร่าบบ
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 01:10:35 pm »

ผมส่งรายละเอียดเพิ่มเติมไปทาง PM แล้วนะครับ
เข้ามาดัน ครับ
son_chaiwat
No. 1326
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 01:41:13 pm »

ดัน ดัน ดัน   hi

PAJERO SPROT 2.5 GT A/T สีขาวมุก MY12
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 07:03:53 pm »

ดีครับป๋าๆ รวมตัวกันเรียกร้องสิทธิ์ ไม่ว่าผลจะออกมาอย่างไรก็ช่างมันเพราะถือว่าได้ทำไปแล้ว ขอเป็นกำลังใจ

จากประสบการณ์ที่ได้ไปประชุมกับ MMTH (สมัยที่อยู่ บ้าน Society) นั้นไม่ค่อยประสบความสำเร็จเท่าไหร่ เนื่องจากองค์กรมีการเปลี่ยนแปลงบ่อย

ทำให้ปัญหาต่างๆขาดการประสานงาน และความต่อเนื่อง ดังนั้นถ้าต้องให้ MMTH คุยกับเรา เราต้องให้เค้าจัดตั้งหน่วยงานเพื่อประสานกับผู้บริโภคหรือคลับต่างๆของ Mitsuให้ได้

คหสต. เรื่อง ศคบ. ผลสรุป MMTH ก็น่าจะรอดตัว และความผิดก็จะตกกับ 0 หรือซวยสุดก็คือคนขายเพราะไปรับจอง โดย MMTH จะแก้ต่างว่าได้ออกหนังสือไปแล้วเรื่องความล่าช้าในการส่งมอบรถ
แต่ดีลเลอร์ (0) ก็ยังรับจอง และ ถ้าคนขายลาออก เรื่อก็คงจบไปโดยปริยาย....พูดมาไม่ได้ให้ป๋าๆหยุดนะครับ อยากให้ลุยต่อ แต่ก็อย่าหวังมากว่าเค้าจะฟังเรา
(แต่วันหนึ่งในฐานะคนใช้ปาเจโร่ ผมเชื่อว่าเค้าต้องฟังเราในไม่ช้านี้แน่ๆครับ...เพราะสมาชิกเราเหนียวแน่น...มีอะไรช่วยกันดังนั้นถ้าร่วมกันผลักดันเรื่อยๆ..ก็ต้องสำเร็จแน่ๆ)

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
เวียงโกศัยนคร
Newbie
*

เงินกับความสุขจะเลือกอะไร?

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 07:26:54 pm »

ศคบ.ช่วยไม่ได้ก็ใช้อีก ส.นึ่งคับ สรยุทธ งานนี้MMTH ร้อนก้นแน่ๆ ขนาดmazda ยังโดนมาแล้ว สมันนี้ต้องนี้พึ่งสือครับถึงจะกระตือรือร้นกันคนพวกนี้
tore
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 08:19:01 pm »

ผมส่ง PM ให้แล้วครับ

ไม่ไหวจะเคลีย ครับ เซล บอกพี่รอไม่ไหวมาแจ้งถอนจองได้เลย  แล้วคุณหลอกให้ผมจองและเสียเวลามากับคุณ เกือบสองเดือน แล้วมาตอบแบบนี้  ที่บอกว่าหลอก           เพราะก่อนจองบอกเดือนเดียวได้รถ จะครบสองเดือน ถามว่าได้คิวเมื่อไหร่ บอกไม่ได้ เดือน กุมภาก็ไม่ยืนยัน  ถ้าตอนจองบอกชัดเจนว่าสามเดือน ผมว่าไม่มีคนต่อว่าหรอกครับ
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 08:39:15 am »

ศคบ.ช่วยไม่ได้ก็ใช้อีก ส.นึ่งคับ สรยุทธ งานนี้MMTH ร้อนก้นแน่ๆ ขนาดmazda ยังโดนมาแล้ว สมันนี้ต้องนี้พึ่งสือครับถึงจะกระตือรือร้นกันคนพวกนี้

ใช่ครับ ดูช่อง 3 อยู่เหมือนกัน     มาสด้าโดนซะแล้ว

ยุคนี้ประชาชนต้องมีปากมีเสียงครับ

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 08:49:36 am »

ดีครับป๋าๆ รวมตัวกันเรียกร้องสิทธิ์ ไม่ว่าผลจะออกมาอย่างไรก็ช่างมันเพราะถือว่าได้ทำไปแล้ว ขอเป็นกำลังใจ

จากประสบการณ์ที่ได้ไปประชุมกับ MMTH (สมัยที่อยู่ บ้าน Society) นั้นไม่ค่อยประสบความสำเร็จเท่าไหร่ เนื่องจากองค์กรมีการเปลี่ยนแปลงบ่อย

ทำให้ปัญหาต่างๆขาดการประสานงาน และความต่อเนื่อง ดังนั้นถ้าต้องให้ MMTH คุยกับเรา เราต้องให้เค้าจัดตั้งหน่วยงานเพื่อประสานกับผู้บริโภคหรือคลับต่างๆของ Mitsuให้ได้

คหสต. เรื่อง ศคบ. ผลสรุป MMTH ก็น่าจะรอดตัว และความผิดก็จะตกกับ 0 หรือซวยสุดก็คือคนขายเพราะไปรับจอง โดย MMTH จะแก้ต่างว่าได้ออกหนังสือไปแล้วเรื่องความล่าช้าในการส่งมอบรถ
แต่ดีลเลอร์ (0) ก็ยังรับจอง และ ถ้าคนขายลาออก เรื่อก็คงจบไปโดยปริยาย....พูดมาไม่ได้ให้ป๋าๆหยุดนะครับ อยากให้ลุยต่อ แต่ก็อย่าหวังมากว่าเค้าจะฟังเรา
(แต่วันหนึ่งในฐานะคนใช้ปาเจโร่ ผมเชื่อว่าเค้าต้องฟังเราในไม่ช้านี้แน่ๆครับ...เพราะสมาชิกเราเหนียวแน่น...มีอะไรช่วยกันดังนั้นถ้าร่วมกันผลักดันเรื่อยๆ..ก็ต้องสำเร็จแน่ๆ)

ไม่เกี่ยวนี่ครับ   ต้องมีสักคนที่รับผิดชอบ  ผมไม่สนหรอกว่าจะเป็น  MMTH หรือ ดีลเลอร์   มันก็พวกเดียวกัน   เรามันผู้บริโภค
ถ้าดีลเลอร์ผิด ดีลเลอร์ก็ต้องรับผิดชอบ  ถ้าคนขายลาออก  ผจก.ศูนย์ก็ต้องรับผิดชอบ     จะจบโดยปริยายได้ยังไงครับ    อยู่ที่เราจะยอมเป็นควาย ให้เค้าหลอกซ้ำซากรึเปล่าเท่านั้นเอง  คนเราสมัยนี้เจออุปสรรคนิดหน่อยก็ถอยเสียแล้ว ถึงถูกคนมีอำนาจในบ้านเมืองกดขี่อยู่ร่ำไป

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
S_3939
Newbie
*

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 08:59:31 am »

ไม่เกี่ยวนี่ครับ   ต้องมีสักคนที่รับผิดชอบ  ผมไม่สนหรอกว่าจะเป็น  MMTH หรือ ดีลเลอร์   มันก็พวกเดียวกัน   เรามันผู้บริโภค
ถ้าดีลเลอร์ผิด ดีลเลอร์ก็ต้องรับผิดชอบ  ถ้าคนขายลาออก  ผจก.ศูนย์ก็ต้องรับผิดชอบ     จะจบโดยปริยายได้ยังไงครับ    อยู่ที่เราจะยอมเป็นควาย ให้เค้าหลอกซ้ำซากรึเปล่าเท่านั้นเอง  คนเราสมัยนี้เจออุปสรรคนิดหน่อยก็ถอยเสียแล้ว ถึงถูกคนมีอำนาจในบ้านเมืองกดขี่อยู่ร่ำไป
like like like like like
MU OUN
Jr. Member
**

like: 11

ปาเจียงฮาย 0958

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 09:28:32 am »

like like like like like like like like like

หลวงพ่อเพชรคู่เมือง ลือเลื่องปลาบึกหาดไคร้  แหล่งผ้าทอน้ำไหล ประตูใหม่สู่อินโดจีน
P@Kaow
ID No.0612
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 09:47:04 am »

ใช่ครับ ดูช่อง 3 อยู่เหมือนกัน     มาสด้าโดนซะแล้ว

ยุคนี้ประชาชนต้องมีปากมีเสียงครับ

ดูเหมือนกัน ฟังมาสด้าตอบว่าฝากระโปงเป็นสนิม "ไม่เป็นปัญหากับความปลอดภัย"
ไม่เป็นไร รถป้ายแดงๆนี่น๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2012, 04:32:38 pm โดย P@BROWN » บันทึกการเข้า

ปาขาว 2.5GT 4WD MY 2012 รามอินทรา กม.8
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5807.0
คิดลบก่อน แล้วคิดบวกที่หลัง
Porerakcar
Newbie
*

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 04:44:15 pm »

มีความคืบหน้ามั้ยครับ
MU OUN
Jr. Member
**

like: 11

ปาเจียงฮาย 0958

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 06:37:25 am »

ท่านที่ยังไม่ได้ลงชื่อ โปรดพิจารณาลงชื่อด้วยครับ เพื่อป๋าๆ ตัวแทนที่อยู่ใกล้ กทม.จะนำไปเป็นข้อมูล  ส่วนตัวผมเองขอส่งกำลังแรงใจไปด้วยเต็มร้อย บังเอิญว่าอยู่ไกลมากไปหน่อย(มากกว่า 900 กม.)

หลวงพ่อเพชรคู่เมือง ลือเลื่องปลาบึกหาดไคร้  แหล่งผ้าทอน้ำไหล ประตูใหม่สู่อินโดจีน
TLUNG
Newbie
*

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 08:05:03 am »

สวัสดีป๋าทุกท่านครับ  ตอนนี้มีรายชื่อป๋าที่ร่วมกับผม 17 ราย จากเว็บพันทิปห้องรัชดา 1 ราย (อีกรายยังไม่ส่งรายละเอียดมา) ผมรบกวนป๋าท่านใหนที่ต้องการร่วมลงชื่อกับผม เชิญได้อีกนะครับ อยากได้รายชื่อสัก 20 ท่านขึ้นไปหนะครับ

1. TLUNG      จองรถเมื่อ  9/12/2554 (Motor Expo)
2. MU OUN    จองรถเมื่อ  20/12/2554
3. water        จองรถเมื่อ 5/12/2554 (Motor Expo)
4. P@BROWN     จองรถเมื่อ 12/12/2554
5. Ozone       จองรถเมื่อ 5/11/2554
6. KengEVO5     จองรถเมื่อ 17/11/2554
7. MooAun    จองรถเมื่อ 30/12/2554
8. por8051      จองรถเมื่อ 30/10/2554
9. thekop07    จองรถเมื่อ 5/11/2554
10. A_NURU      จองรถเมื่อ 10/12/2554
11. J?E            จองรถเมื่อ 2/12/2554
12. Porerakcar       จองรถเมื่อ 6/12/2554
13. Korn-Csloxinfo     จองรถเมื่อ   28/10/2554
14. Pisit 0611          จองรถเมื่อ 6/12/2554 (Motor Expo)
15. Thammarat       จองรถเมื่อ   13/12/2554
16. son_chaiwat    จองรถเมื่อ   17/10/2554
17. tore            จองรถเมื่อ   25/11/2554
18. สมาชิกจากห้องรัชดา 1 ท่าน     จองเมื่อ 9/12/2554 (Motor Expo)

อยากให้ป๋าทุกท่านที่ยังไม่ได้รับรถร่วมกันลงชื่อหน่อยนะครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์