Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวล่าสุดสำหรับลูกค้าที่รอน้องปาครับ  (อ่าน 15529 ครั้ง)
pjs-th0623
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 01:45:48 pm »

ถ้าข้อมูลนี้เป้นจริงทำไม MMTH ไม่ประกาศให้ลูกค้าทราบไปเลยล่ะ อย่างน้อยๆก็แจ้งที่หน้าเวปของ MMTH ก็ยังดี
และจากการสอบถามไปยังศูนย์อื่นที่จองรถไว้เค้ายืนยันว่าไม่ได้รับแจ้งจาก MMTH เลย
และได้โทรไปที่ Call center ของ MMTH ก็ยังบอกว่าไม่มีข่าวนี้ออกมา
จึงไม่มั่นใจในการมาให้ข่าวของท่านเบสว่าเชื่อถือได้แค่ใหน

Iwatt
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 02:23:20 pm »

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านข้อมูลครับ
เข็ดแล้วกับข้อมูล คราวก่อนก็บอกไม่มีอะไหล่ ต่อมาบอกติดเรื่องจ่ายภาษี ต่อมาบอกรถทยอยส่งตั้งแต่9.1.55
ถ้ามีตัวแทนจากบริษัทใหญ่มาอ่านแล้วช่วยชี้แจงถึงสาเหตุที่แท้จริงบ้างนะครับ ว่ารุ่นไหนผลิตมากน้อยอย่างไร
กำหนดการรับรถที่แน่นอน
ที่ผมเจอตอนจองพูดว่ารุ่นที่ผมจอง (2.5GLS) ยอดจองน้อยไม่น่ารอนาน
ผ่านไป1เดือน มาบอกว่าต้องเร่งผลิตรุ่นที่ขายดีก่อน (แต่เท่าที่ตามข้อมูลรุ่นที่ขายดีก็มีรถส่งน้อย)
สรุปผลิตน้อยทุกรุ่นมั้งครับ ถ้าบริหารงานแบบนี้ก็ดมก้นคู่แข่งต่อไปเถอะครับ

ข้อมูลเดียวกันเป๊ะ..ยังกะไปนัดmeeting กันมาว่าจะตอบคำถามลูกค้ายังไง
ใช้บริการมิตซูมาหลายรุ่นแล้วนะครับยอมรับว่ารถสมรรถนะดีมาก
แต่ที่ห่วยคือศูนย์บริการยอดแย่ และปีนี้ก็ตัดสินใจเอากะมันอีกซักตั้ง
และไอ้คำว่าแย่มันก็ลามไปถึง ศูนย์ใหญ่เข้าแล้วไง
อีกไม่นานคงห่วยไปถึงญี่ปุ่น.....
P kung
Newbie
*

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 02:37:36 pm »

เราว่า ปล่อยออกมาให้ลูกค้าที่รอนานนนนนนนนนนนนนนนน ดีใจเล่น
เพราะยังไงก็ไม่เชื่อว่าจะยอมขายรถขาดทุน..คงแค่กำไรน้อยลงมากกว่า
เปลี่ยนหน้ายาง ราคาไม่ได้เพิ่มเป็นหลักหมื่นสักหน่อย ดาวน์เกรดลง คงไปเทียบ ขับ 4 ไม่ได้

เราว่าเทคนิคการตลาดมากกว่า...บอกมาตรง ๆ ลูกค้าคงโอเคมากกว่า ดีกว่าโรคผลัดวันประกันพรุ่ง
ที่สำคัญลูกค้าได้วางแผนต่าง ๆ ไม่ว่าจองลางาน ฤกษ์รับรถ การเตรียมเงินจ่าย เอกสารต่าง ๆ

เฮ้อ............. ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 02:39:40 pm »

วันนี้ผมไปศูนย์มา ที่ศูนย์ยังไม่ทราบข่าวนี้ครับ
pjs-th0623
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 02:56:38 pm »

รึว่าเป็นการมาปล่อยข่าวเพื่อลดความกดดัน ที่มีการรวมตัวของสมาชิคที่จะไปยื่น สคบ. รึป่าว
Ake_MiNi
Hero Member

like: 85

ID 0880

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 03:12:57 pm »

สงสัยถ้าไม่จริง  งานงอกอีกแน่ MMTH เอ๋ย... Undecided
Thammarat
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 03:17:49 pm »

กระทู้นี้เกิดขึ้นหลังจากมีกระทู้จะไปฟ้องสคบ.ครับ
san64170
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 06:09:27 pm »

วันนี้เข้าไปที่ศูนย์คุยกับผจก.ฝ่ายขาย เห็นเขาบอกว่ายางรุ่น 4*4 ที่จะใส่ให้ขับ 2 มีแค่ร้อยกว่าคันเท่านั้น ไม่รู้ใครมั่วกันแน่
gibzy
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 07:33:02 pm »

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านข้อมูลครับ
เข็ดแล้วกับข้อมูล คราวก่อนก็บอกไม่มีอะไหล่ ต่อมาบอกติดเรื่องจ่ายภาษี ต่อมาบอกรถทยอยส่งตั้งแต่9.1.55
ถ้ามีตัวแทนจากบริษัทใหญ่มาอ่านแล้วช่วยชี้แจงถึงสาเหตุที่แท้จริงบ้างนะครับ ว่ารุ่นไหนผลิตมากน้อยอย่างไร
ที่ผมเจอตอนจองพูดว่ารุ่นที่ผมจอง (2.5GLS) ยอดจองน้อยไม่น่ารอนาน
ผ่านไป1เดือน มาบอกว่าต้องเร่งผลิตรุ่นที่ขายดีก่อน (แต่เท่าที่ตามข้อมูลรุ่นที่ขายดีก็มีรถส่งน้อย)
สรุปผลิตน้อยทุกรุ่นมั้งครับ ถ้าบริหารงานแบบนี้ก็ดมก้นคู่แข่งต่อไปเถอะครับ

ฮือๆๆ โอะเปงรุ่นที่ผมจองด้วยสิ แล้วก็เซลก็พูดคำนี้เหมือนกันครับ รุ่นนี้คนจองน้อยรถได้เร็วกว่ารุ่น GT  ผมพึ่งจอง ที่มิตซูไพบูลย์ขอนแก่น วันเสาร์ที่ 14 มค 55 นี้เอง วันนี้( วันที่ พุธ 18 มค 55) เซลโทรมาบอกให้เตรียมเอกสารเกี่ยวกับไฟแนนซ์แล้ว (แล้ววันเสาร์ 21  มค 55) ให้ไปที่ศูนย์ ก็เลย งง ว่า เค้าจะให้เตรียมไปทำไม รถยังไม่ได้เลย กลัวเรา ไม่เอารถรึงัย รีบทำเอกสารกันเลย รึว่าได้เร็วอย่างที่ว่าจริงๆ  สาธุ สาธุ
BEST_MRC
Newbie
*

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 07:34:16 pm »

อย่าสงสัยในตัมเบสท์เลยครับ เบสท์แค่แจ้งข่าววงในให้เหมือนที่ผ่านมาครับ

ถ้าได้คุยกันได้รู้จักกับเบสท์มากกว่านี้ ก็จะรู้ครับว่าเบสท์ไม่ได้ตั้งใจเข้ามาปั่นในบอร์ด

แค่มาบอกข่าวให้ทราบเพื่อว่าลุกค้าไปรับรถจะได้ไม่ต้องทะ้ลาะกับ ศุนย์หรือว่าเซลล์ครับ

งั้นลบกระทุ้นี้เลยก็ได้ครับจะได้ไม่ต้องสงสัย หรือคิดว่าเบสท์ปล่อยข่าวครับ

ขอโทษจริงๆครับ ที่ทำให้วุ่นวายครับ

เปิด รับ จอง  น้อง ปา โมเดล 12 ครับ  ราคา ขับ 2 เพิ่ม 3หมื่น  ขับ 4 เพิ่ม หมื่น ห้า ครับ ผม    เบสท์   0 8 3  8 8 9   2 1 6 2
jimmy35
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 07:48:34 pm »

ผมเคยคุยกับน้องเบส น้องเค้าไม่ใช่คนแบบนั้นหรอกครับ
ข่าววงในมันปรับเปลี่ยนได้ตลอดเวลา เข้าใจน้องเค้าบ้างครับ
ผมก็รอรถอยู่เหมือนกัน รอไปเรื่อยๆ เบื่อก็ถอนจองก็แค่นั้น

PajeroSport MY12 4WD !!
Nikon D3100 ,Nikor 16-85vr ,Nikor 35/f1.8G ,Nikor 18-55
Olympus OMD EM-5 Olympus 12-50mm f/3.5-6.3 ,Olympus M.Zuiko 45 f/1.8
focusjung1 ID.434
Jr. Member
**

like: 30

น๊อต กำแพงเพชร/ อํ๊ยย่ะ 30 ครับผม

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 08:48:41 pm »

ผมเคยคุยกับน้องเบส น้องเค้าไม่ใช่คนแบบนั้นหรอกครับ
ข่าววงในมันปรับเปลี่ยนได้ตลอดเวลา เข้าใจน้องเค้าบ้างครับ
ผมก็รอรถอยู่เหมือนกัน รอไปเรื่อยๆ เบื่อก็ถอนจองก็แค่นั้น

like like like like like like
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 09:35:30 pm »

อย่าสงสัยในตัมเบสท์เลยครับ เบสท์แค่แจ้งข่าววงในให้เหมือนที่ผ่านมาครับ

ถ้าได้คุยกันได้รู้จักกับเบสท์มากกว่านี้ ก็จะรู้ครับว่าเบสท์ไม่ได้ตั้งใจเข้ามาปั่นในบอร์ด

แค่มาบอกข่าวให้ทราบเพื่อว่าลุกค้าไปรับรถจะได้ไม่ต้องทะ้ลาะกับ ศุนย์หรือว่าเซลล์ครับ

งั้นลบกระทุ้นี้เลยก็ได้ครับจะได้ไม่ต้องสงสัย หรือคิดว่าเบสท์ปล่อยข่าวครับ

ขอโทษจริงๆครับ ที่ทำให้วุ่นวายครับ

ก็เล่นอยู่ๆก็หายไปเฉยๆ
ไม่มีข่าวคราวก็แวะมาทักทาย พูดคุยถึงเรื่องอื่นก็ได้
บ้านนี้โตเร็วมาก สมาชิกใหม่ๆอาจยังไม่มีโอกาสอ่านเจอกระทู้เก่าๆที่เคยลงไว้
ต้องเห็นใจป๋าๆที่คอยรถจนหงุดหงิด เพราะความไม่จริงใจของ sales
Yo-KK
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:00:19 pm »

หายไปนานเลยครับ น้องเบส เข้ามาอัพเรื่อยๆเลยนะครับ ติดตามอยู่ครับ  good good good good
jarupol726-KK
Newbie
*

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:20:17 pm »

ฮือๆๆ โอะเปงรุ่นที่ผมจองด้วยสิ แล้วก็เซลก็พูดคำนี้เหมือนกันครับ รุ่นนี้คนจองน้อยรถได้เร็วกว่ารุ่น GT  ผมพึ่งจอง ที่มิตซูไพบูลย์ขอนแก่น วันเสาร์ที่ 14 มค 55 นี้เอง วันนี้( วันที่ พุธ 18 มค 55) เซลโทรมาบอกให้เตรียมเอกสารเกี่ยวกับไฟแนนซ์แล้ว (แล้ววันเสาร์ 21  มค 55) ให้ไปที่ศูนย์ ก็เลย งง ว่า เค้าจะให้เตรียมไปทำไม รถยังไม่ได้เลย กลัวเรา ไม่เอารถรึงัย รีบทำเอกสารกันเลย รึว่าได้เร็วอย่างที่ว่าจริงๆ  สาธุ สาธุ

ผมจองไปตั้งแต่ พ.ย. ปีที่แล้วครับที่เดียวกัน ไฟแนนซ์ผ่านตั้งแต่ก่อน ธ.ค. 555 นี่รอกันข้ามปียังไม่ได้เลย ใจเย็นๆนะครับ ฮือๆๆ
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์