Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันที่สิ้นสุดการรอคอย  (อ่าน 8406 ครั้ง)
san64170
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:26:49 pm »

วันนี้ผมตัดสินใจไปที่ศูนย์ วี เค มอเตอร์ ถ.รามคำแหง คิดในใจว่าวันนี้ต้องรู้ดำรู้แดงกันไปข้าง เพราะผมจองมาตั้งแต่วันที่ 24/10/54 โดนเลื่อนมาตลอด รถเก่าก็ขายไปก่อนปีใหม่ เนื่องจากเซลล์บอกว่าได้แน่ก่อนไปใหม่ ทำให้ในช่วงวันหยุดปีใหม่ ผมกับภรรยาซึ่งเป็นคนต่างจังหวัดทั้งคู่ ไม่มีโอกาสกับไปพบพ่อแม่ ต้องอยู่เฝ้าบ้านทั้งสี่วัน ผมได้ถามเซลล์อีกว่าก่อนตรุษจีนผมจะได้รถไหม เพราะผมกับภรรยาต้องกลับบ้านต่างจังหวัดแล้วนะ เซลล์ยืนยันว่าได้แน่และได้จ่ายเงินในล๊อตของผมประมาณ 16 คันให้กับ MMTH แล้วตั้งแต่วันที่ 15/1/54  ผมได้ยื่นวันลาพักร้อนทันทีช่วงวันที่ 16-20/1/54 เพราะผมมั่นใจว่าผมต้องได้รถแน่นอน แต่นับจากวันที่ 16 ถึง 19 เซลล์บอกว่ารถยังไม่มาส่งทีศูนย์เลย สายๆวันที่ 20/1 ผมตัดสินใจเป็นไหงเป็นกันวันนี้ต้องรู้ดำรู้แดง สายๆขับมอเตอร์ไซน์(เพราะไม่มีรถ)ไปที่ศูนย์ เจอเซลล์อยู่พอดี ก็ยื่นคำขาดว่าวันนี้ผมต้องได้รถเพราะจะกลับต่างจังหวัด(นครสวรรค์)อาทิตย์นี้ เซลล์โทรติดต่อ ผจก.ฝ่ายขายทันที่ ผจก.ฯโทรไปเช็คที่แหลมฉบับว่ารถที่ผมจอง หมายเลขชัสซีนี้ สามารถไปรับรถเองวันนี้ได้ไหม ทางแหลมฉบังตอบว่าได้ แต่ปัญหาไม่จบแค่นี้ เพราะนโยบายของศูนย์นี้ไม่ให้ลูกค้าไปขับเองหรือให้เซลล์ไปขับเพราะเกรงจะเกิดอุบัติเหตุแล้วไม่มีใครรับผิดชอบในตัวรถ นอกจากเสียว่าลูกค้าจะทำสัญญาซี้อเรียบร้อยถึงไปขับเองได้ หมายถึง ณ ตอนนั้นผมต้องใช้เงิน 5 แสนบาทวางดาวน์ทันที่พร้อมเซ็นสัญญาถึงจะไปขับเองได้ แล้วผมจะเอาเงินที่ไหนมาให้ทัน เพราะคนที่จะเบิกเงินคืนภรรยาผม ซึ่งเธอทำงานที่หลักสี่ กว่าจะเสร็จต้องใช้เวลาหลายชั่วโมง ผมเลยปรึกษากับผจก.ฯ ว่าเอาอย่างนี้แล้วกันให้ทางศูนย์ทำหนังสือมา 1 ฉบับ โดยเนื้อหาหลักๆคือให้ผมรับผิดชอบกับความเสียทั้งหมดในตัวรถถ้าเกิดอุบัติเหตุในระหว่างที่ผมไปขับมาไว้ที่โชว์รูม ตกลงผมเซ็นในหนังสือฉบับ หลังจากนั้นเวลาประมาณบ่ายสอง ผมพร้อมกับเซลล์เดินทางไปแหลมฉบับใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมงก็ถึงโรงงาน สิ่งที่ผมพบเห็นทำให้ผมถึงกลับตะลึงคือปริมาณรถจำนวนมากจอดอยู่ที่ลานหน้าโรงงานเต็มไปหมด ทั้งปาเจโร่และไทรทัน แต่ส่วนใหญ่จะเป็นปาเจโร่มากกว่า เซลล์บอกว่าด้านหลังโรงงานยังมีรถอีกจำนวนมากจอดอยู่ ถามเซลล์ว่าที่จอดอยู่มีประมาณกี่คัน เซลล์ตอบว่าหลายพันคัน และทาง MMTH ได้รับชิ้นส่วนที่ขาดหายไปช่วงน้ำท่วมครบแล้ว กำลังเร่งประกอบชิ้นส่วนให้รถที่จอดอยู่บนลาน แต่ปัญหาหลักๆที่ผมได้คุยกับเซลล์คือระบบขนส่ง ที่มีเทรลเลอร์ไม่เพียงพอต่อการขนย้ายรถจำนวนมาก ซึ่งเซลล์บอกว่าผู้บริหารรับทราบปัญหานี้และกำลังหาทางติดต่อ Sub รถเทรลเลอร์มาเพิ่มเติม ขอให้เพื่อนๆทุกคนที่รออยู่ใจเย็นๆ คาดว่าหลังจากนี้ไม่เกิน 1 เดือนรถที่จอดอยู่จะถูกส่งไปตามศูนย์ต่างๆเกือบหมด  ส่วนตัวผมเองกว่าจะขับมาถึงศูนย์ก็ปาเข้าไปทุ่มครึ่ง และวันพรุ่งนี้(วันเสาร์)เซลล์จะให้ช่างรีบตกแต่งรถให้เสร็จ คืนนี้ได้นอนหลับเต็มอิ่มซักทีหลังจากนอนหลับๆตื่นๆมาเกือบ 3 เดือนและที่สำคัญวันอาทิตย์ได้กลับไปหาพ่อแม่ที่ต่างจังหวัดซะที ไปคราวนี้มีหลานสาวไปฝากด้วยชื่อ น้องปาดำ
สุดท้ายนี้ขอให้เพื่อนๆทุกคนที่รอน้องปาอยู่ อย่างไปโกรธหรือใส่อารมย์กับเซลล์เลย เพราะเธอเหล่านั้นก็เป็นลูกจ้างเหมือนเราทุกคน ถามว่าเธออยากขายรถไหม เธออยากขายเพราะนั้นคือรายได้ของเธอที่จะนำไปเลี่ยงตัวเธอและครอบครัว เพียงแต่ข้อมูลที่เธอให้แก่ลูกค้านั้นก็มาจากที่เธอได้รับข้อมูลจาก MMTH ถ้าจะด่าหรือใส่อารมย์ก็ขอให้เพื่อนๆไปลงที่ MMTH นั้นแหละถูกต้องทีสุด
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:37:06 pm »

สำหรับผมมันช้ำใจสุดๆ ตรงที่... ที่ทำงานผมอยู่ในนิคมแหลมฉบัง... และต้องขับรถผ่าน MMTH ทุกวัน เช้า เย็น (ไป-กลับ) จึงสงสัยว่า What the Fukc MMTH?Huh?
รถแมร่งจอดเต็มลาน แต่ไม่ส่งให้ Dealer

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:41:01 pm »

สุดท้ายนี้ขอให้เพื่อนๆทุกคนที่รอน้องปาอยู่ อย่างไปโกรธหรือใส่อารมย์กับเซลล์เลย เพราะเธอเหล่านั้นก็เป็นลูกจ้างเหมือนเราทุกคน ถามว่าเธออยากขายรถไหม เธออยากขายเพราะนั้นคือรายได้ของเธอที่จะนำไปเลี่ยงตัวเธอและครอบครัว เพียงแต่ข้อมูลที่เธอให้แก่ลูกค้านั้นก็มาจากที่เธอได้รับข้อมูลจาก MMTH ถ้าจะด่าหรือใส่อารมย์ก็ขอให้เพื่อนๆไปลงที่ MMTH นั้นแหละถูกต้องทีสุด

ยินดีด้วยครับ เเละเห็นด้วยอย่างที่สุดเลยยยยยยย

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
pongier
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:41:54 pm »

วันนี้ผมตัดสินใจไปที่ศูนย์ วี เค มอเตอร์ ถ.รามคำแหง คิดในใจว่าวันนี้ต้องรู้ดำรู้แดงกันไปข้าง เพราะผมจองมาตั้งแต่วันที่ 24/10/54 โดนเลื่อนมาตลอด รถเก่าก็ขายไปก่อนปีใหม่ เนื่องจากเซลล์บอกว่าได้แน่ก่อนไปใหม่ ทำให้ในช่วงวันหยุดปีใหม่ ผมกับภรรยาซึ่งเป็นคนต่างจังหวัดทั้งคู่ ไม่มีโอกาสกับไปพบพ่อแม่ ต้องอยู่เฝ้าบ้านทั้งสี่วัน ผมได้ถามเซลล์อีกว่าก่อนตรุษจีนผมจะได้รถไหม เพราะผมกับภรรยาต้องกลับบ้านต่างจังหวัดแล้วนะ เซลล์ยืนยันว่าได้แน่และได้จ่ายเงินในล๊อตของผมประมาณ 16 คันให้กับ MMTH แล้วตั้งแต่วันที่ 15/1/54  ผมได้ยื่นวันลาพักร้อนทันทีช่วงวันที่ 16-20/1/54 เพราะผมมั่นใจว่าผมต้องได้รถแน่นอน แต่นับจากวันที่ 16 ถึง 19 เซลล์บอกว่ารถยังไม่มาส่งทีศูนย์เลย สายๆวันที่ 20/1 ผมตัดสินใจเป็นไหงเป็นกันวันนี้ต้องรู้ดำรู้แดง สายๆขับมอเตอร์ไซน์(เพราะไม่มีรถ)ไปที่ศูนย์ เจอเซลล์อยู่พอดี ก็ยื่นคำขาดว่าวันนี้ผมต้องได้รถเพราะจะกลับต่างจังหวัด(นครสวรรค์)อาทิตย์นี้ เซลล์โทรติดต่อ ผจก.ฝ่ายขายทันที่ ผจก.ฯโทรไปเช็คที่แหลมฉบับว่ารถที่ผมจอง หมายเลขชัสซีนี้ สามารถไปรับรถเองวันนี้ได้ไหม ทางแหลมฉบังตอบว่าได้ แต่ปัญหาไม่จบแค่นี้ เพราะนโยบายของศูนย์นี้ไม่ให้ลูกค้าไปขับเองหรือให้เซลล์ไปขับเพราะเกรงจะเกิดอุบัติเหตุแล้วไม่มีใครรับผิดชอบในตัวรถ นอกจากเสียว่าลูกค้าจะทำสัญญาซี้อเรียบร้อยถึงไปขับเองได้ หมายถึง ณ ตอนนั้นผมต้องใช้เงิน 5 แสนบาทวางดาวน์ทันที่พร้อมเซ็นสัญญาถึงจะไปขับเองได้ แล้วผมจะเอาเงินที่ไหนมาให้ทัน เพราะคนที่จะเบิกเงินคืนภรรยาผม ซึ่งเธอทำงานที่หลักสี่ กว่าจะเสร็จต้องใช้เวลาหลายชั่วโมง ผมเลยปรึกษากับผจก.ฯ ว่าเอาอย่างนี้แล้วกันให้ทางศูนย์ทำหนังสือมา 1 ฉบับ โดยเนื้อหาหลักๆคือให้ผมรับผิดชอบกับความเสียทั้งหมดในตัวรถถ้าเกิดอุบัติเหตุในระหว่างที่ผมไปขับมาไว้ที่โชว์รูม ตกลงผมเซ็นในหนังสือฉบับ หลังจากนั้นเวลาประมาณบ่ายสอง ผมพร้อมกับเซลล์เดินทางไปแหลมฉบับใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมงก็ถึงโรงงาน สิ่งที่ผมพบเห็นทำให้ผมถึงกลับตะลึงคือปริมาณรถจำนวนมากจอดอยู่ที่ลานหน้าโรงงานเต็มไปหมด ทั้งปาเจโร่และไทรทัน แต่ส่วนใหญ่จะเป็นปาเจโร่มากกว่า เซลล์บอกว่าด้านหลังโรงงานยังมีรถอีกจำนวนมากจอดอยู่ ถามเซลล์ว่าที่จอดอยู่มีประมาณกี่คัน เซลล์ตอบว่าหลายพันคัน และทาง MMTH ได้รับชิ้นส่วนที่ขาดหายไปช่วงน้ำท่วมครบแล้ว กำลังเร่งประกอบชิ้นส่วนให้รถที่จอดอยู่บนลาน แต่ปัญหาหลักๆที่ผมได้คุยกับเซลล์คือระบบขนส่ง ที่มีเทรลเลอร์ไม่เพียงพอต่อการขนย้ายรถจำนวนมาก ซึ่งเซลล์บอกว่าผู้บริหารรับทราบปัญหานี้และกำลังหาทางติดต่อ Sub รถเทรลเลอร์มาเพิ่มเติม ขอให้เพื่อนๆทุกคนที่รออยู่ใจเย็นๆ คาดว่าหลังจากนี้ไม่เกิน 1 เดือนรถที่จอดอยู่จะถูกส่งไปตามศูนย์ต่างๆเกือบหมด  ส่วนตัวผมเองกว่าจะขับมาถึงศูนย์ก็ปาเข้าไปทุ่มครึ่ง และวันพรุ่งนี้(วันเสาร์)เซลล์จะให้ช่างรีบตกแต่งรถให้เสร็จ คืนนี้ได้นอนหลับเต็มอิ่มซักทีหลังจากนอนหลับๆตื่นๆมาเกือบ 3 เดือนและที่สำคัญวันอาทิตย์ได้กลับไปหาพ่อแม่ที่ต่างจังหวัดซะที ไปคราวนี้มีหลานสาวไปฝากด้วยชื่อ น้องปาดำ

อ้าวป๋า วันนี้ป๋าก็ไปมาเหรอครับ แสดงว่าเราเดินสวนๆ กันอยู่แน่เลยครับ

Pongier
doyjunghoo
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:55:27 pm »

ผมว่าเรานัดกันไปเจอที่แหลมฉบังเลยดีไหมครับ ไม่ต้องไปแล้วศูนย์ใหญ่ ไปขับรถมากันเองเลยฮะ haha
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 11:09:55 pm »

อ่านแล้วดีใจก็ดีใจน่ะครับที่ป๋าได้รถแล้ว แต่อีกมุมก็รู้สึกเครียด ก่อนปีใหม่ที่ผมได้รถก็ว่ามันแย่แล้วน่ะครับคือศูนย์จ่ายเงินแล้ว แต่รถไม่เต็มเทรเลอร์ มาส่งไม่ได้ เกือบๆจะต้องใช้วิธีขับจากโรงงานมาส่งที่ศูนย์อยู่แล้ว ตอนนั้นก็คิดว่า case อย่างผมนี่ก็แย่แล้ว สำหรับระบบขนส่งในอุตสาหกรรมรถยนต์ขนาดใหญ่ แต่เห็นวันสองวันนี้ ป๋าๆหลายคนต้องถึงขนาดไปรับรถเองที่หน้าโรงงาน อึ้งจนพูดไม่ออกเลย
tatchapong
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 11:19:24 pm »

ผมว่าเรานัดกันไปเจอที่แหลมฉบังเลยดีไหมครับ ไม่ต้องไปแล้วศูนย์ใหญ่ ไปขับรถมากันเองเลยฮะ haha

นั่นสิครับ ผมก็คิดแบบนี้จริงๆ นะ มันจะเป็นไปได้หรือเปล่า พรุ่งนี้จะคุยกับเซลล์ดู ไปขับมาจากโรงงานเลย 555
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 11:51:40 pm »

มันเกิดอะไรกับการบริหารจัดการของ MMTH เนี่ย?Huh?

ปล. ผมไม่เคยโทษเซลล์ ว่าเซลล์ หรือพูดไม่ดีกับเซลล์เลยครับ เพราะเขาไม่ใช่ต้นเหตุทำให้รับรถได้ล่าช้า
รายได้ของเขาก็ขึ้นอยู่กับการรับรถของเราเนี่ยแหละครับ
yoyoza NO.352
Full Member

like: 4

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 12:47:25 am »

ยินดีด้วยครับ

[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 01:07:33 am »

ขออนุญาติทำให้อ่านง่ายขึ้นนิดนึงนะครับ

วันนี้ผมตัดสินใจไปที่ศูนย์ วี เค มอเตอร์ ถ.รามคำแหง คิดในใจว่าวันนี้ต้องรู้ดำรู้แดงกันไปข้าง เพราะผมจองมาตั้งแต่วันที่ 24/10/54 โดนเลื่อนมาตลอด รถเก่าก็ขายไปก่อนปีใหม่ เนื่องจากเซลล์บอกว่าได้แน่ก่อนไปใหม่
ทำให้ในช่วงวันหยุดปีใหม่ ผมกับภรรยาซึ่งเป็นคนต่างจังหวัดทั้งคู่ ไม่มีโอกาสกับไปพบพ่อแม่ ต้องอยู่เฝ้าบ้านทั้งสี่วัน ผมได้ถามเซลล์อีกว่าก่อนตรุษจีนผมจะได้รถไหม เพราะผมกับภรรยาต้องกลับบ้านต่างจังหวัดแล้วนะ
เซลล์ยืนยันว่าได้แน่และได้จ่ายเงินในล๊อตของผมประมาณ 16 คันให้กับ MMTH แล้วตั้งแต่วันที่ 15/1/54  ผมได้ยื่นวันลาพักร้อนทันทีช่วงวันที่ 16-20/1/54 เพราะผมมั่นใจว่าผมต้องได้รถแน่นอน แต่นับจากวันที่ 16 ถึง 19 เ
ซลล์บอกว่ารถยังไม่มาส่งทีศูนย์เลย สายๆวันที่ 20/1 ผมตัดสินใจเป็นไหงเป็นกันวันนี้ต้องรู้ดำรู้แดง สายๆขับมอเตอร์ไซน์(เพราะไม่มีรถ)ไปที่ศูนย์ เจอเซลล์อยู่พอดี ก็ยื่นคำขาดว่าวันนี้ผมต้องได้รถเพราะจะกลับต่างจังหวัด(นครสวรรค์)

อาทิตย์นี้ เซลล์โทรติดต่อ ผจก.ฝ่ายขายทันที่ ผจก.ฯโทรไปเช็คที่แหลมฉบับว่ารถที่ผมจอง หมายเลขชัสซีนี้ สามารถไปรับรถเองวันนี้ได้ไหม ทางแหลมฉบังตอบว่าได้ แต่ปัญหาไม่จบแค่นี้ เพราะนโยบายของศูนย์นี้ไม่ให้ลูกค้าไปขับเองหรือให้เซลล์ไปขับ
เพราะเกรงจะเกิดอุบัติเหตุแล้วไม่มีใครรับผิดชอบในตัวรถ นอกจากเสียว่าลูกค้าจะทำสัญญาซี้อเรียบร้อยถึงไปขับเองได้ หมายถึง ณ ตอนนั้นผมต้องใช้เงิน 5 แสนบาทวางดาวน์ทันที่พร้อมเซ็นสัญญาถึงจะไปขับเองได้ แล้วผมจะเอาเงินที่ไหนมาให้ทัน
 เพราะคนที่จะเบิกเงินคืนภรรยาผม ซึ่งเธอทำงานที่หลักสี่ กว่าจะเสร็จต้องใช้เวลาหลายชั่วโมง ผมเลยปรึกษากับผจก.ฯ ว่าเอาอย่างนี้แล้วกันให้ทางศูนย์ทำหนังสือมา 1 ฉบับ โดยเนื้อหาหลักๆคือให้ผมรับผิดชอบกับความเสียทั้งหมดในตัวรถ
ถ้าเกิดอุบัติเหตุในระหว่างที่ผมไปขับมาไว้ที่โชว์รูม ตกลงผมเซ็นในหนังสือฉบับ หลังจากนั้นเวลาประมาณบ่ายสอง ผมพร้อมกับเซลล์เดินทางไปแหลมฉบับใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมงก็ถึงโรงงาน

สิ่งที่ผมพบเห็นทำให้ผมถึงกลับตะลึงคือปริมาณรถจำนวนมากจอดอยู่ที่ลานหน้าโรงงานเต็มไปหมด ทั้งปาเจโร่และไทรทัน แต่ส่วนใหญ่จะเป็นปาเจโร่มากกว่า เซลล์บอกว่าด้านหลังโรงงานยังมีรถอีกจำนวนมากจอดอยู่
 ถามเซลล์ว่าที่จอดอยู่มีประมาณกี่คัน เซลล์ตอบว่าหลายพันคัน และทาง MMTH ได้รับชิ้นส่วนที่ขาดหายไปช่วงน้ำท่วมครบแล้ว กำลังเร่งประกอบชิ้นส่วนให้รถที่จอดอยู่บนลาน แต่ปัญหาหลักๆที่ผมได้คุยกับเซลล์คือระบบขนส่ง
ที่มีเทรลเลอร์ไม่เพียงพอต่อการขนย้ายรถจำนวนมาก ซึ่งเซลล์บอกว่าผู้บริหารรับทราบปัญหานี้และกำลังหาทางติดต่อ Sub รถเทรลเลอร์มาเพิ่มเติม ขอให้เพื่อนๆทุกคนที่รออยู่ใจเย็นๆ คาดว่าหลังจากนี้ไม่เกิน 1 เดือนรถที่จอดอยู่จะถูกส่งไปตามศูนย์ต่างๆ
เกือบหมด

ส่วนตัวผมเองกว่าจะขับมาถึงศูนย์ก็ปาเข้าไปทุ่มครึ่ง และวันพรุ่งนี้(วันเสาร์)เซลล์จะให้ช่างรีบตกแต่งรถให้เสร็จ คืนนี้ได้นอนหลับเต็มอิ่มซักทีหลังจากนอนหลับๆตื่นๆมาเกือบ 3 เดือนและที่สำคัญวันอาทิตย์ได้กลับไปหาพ่อแม่ที่ต่างจังหวัดซะที
 ไปคราวนี้มีหลานสาวไปฝากด้วยชื่อ น้องปาดำสุดท้ายนี้ขอให้เพื่อนๆทุกคนที่รอน้องปาอยู่ อย่างไปโกรธหรือใส่อารมย์กับเซลล์เลย เพราะเธอเหล่านั้นก็เป็นลูกจ้างเหมือนเราทุกคน ถามว่าเธออยากขายรถไหม เธออยากขายเพราะนั้นคือรายได้ของเธอที่จะนำไปเลี่ยงตัวเธอและครอบครัว เพียงแต่ข้อมูลที่เธอให้แก่ลูกค้านั้นก็มาจากที่เธอได้รับข้อมูลจาก MMTH ถ้าจะด่าหรือใส่อารมย์ก็ขอให้เพื่อนๆไปลงที่ MMTH นั้นแหละถูกต้องทีสุด

ยินดีด้วยนะครับผม

I PAJEROSPORT
THAILAND
A_NURU
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 01:47:38 am »

ยินดีด้วยครับ

ไม่เคยคิดโทษเซลล์เลยครับ เซลล์ที่ผมซื้อรถด้วย คุยกันบ่อยจนจะเป็นเพื่อนกันอยู่แล้วครับ ดูแลดีตอบคำถามดี และเห็นใจด้วยซ้ำเพราะตอนนี้เซลล์ก็จะไม่มีเงินกินข้าวกันอยู่แล้ว เพราะไม่มีรถส่งให้ลูกค้าก็ไม่ได้เงินครับ

อ่านจบก็รู้สึกอนาจใจ จริงๆ คุณต้องได้เงินค่ารถและค่าเสียเวลาจากMMTH ด้วยซ้ำนะครับ เพราะทำให้เค้าลดต้นทุนการขนส่งรถไปได้ 1 คัน

แต่ก็นะ จะไปหวังอะไรคงยาก ได้รถมาก็หายเหนื่อยล่ะ ผมรู้ 555 พรุ่งนี้ก็ขอให้ตกแต่งเสร็จเรียบร้อยตามที่ต้องการนะครับ

ขับรถกลับบ้านดีดีนะครับ โชคดีนะครับ
MU OUN
Jr. Member
**

like: 11

ปาเจียงฮาย 0958

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 06:40:48 am »

Get Idea ดีนะ (สะใจดีคับ  ถ้ายังเป็นอย่างนี้อยู่ วิธีนี้น่าจะดีที่สุด)  แต่ ณ เวลานี้ขอให้คุณพี่ป๋าๆทั้งหลาย ใจเย็นอีกนิ้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด.......ดูท่ามันคงจะไม่นานละแหละ

หลวงพ่อเพชรคู่เมือง ลือเลื่องปลาบึกหาดไคร้  แหล่งผ้าทอน้ำไหล ประตูใหม่สู่อินโดจีน
อนุสรณ์ NO.540
Jr. Member
**

like: 1

ดีชั้วอยู่ที่ตัวเรา

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 06:47:08 am »

Get Idea ดีนะ (สะใจดีคับ  ถ้ายังเป็นอย่างนี้อยู่ วิธีนี้น่าจะดีที่สุด)  แต่ ณ เวลานี้ขอให้คุณพี่ป๋าๆทั้งหลาย ใจเย็นอีกนิ้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด.......ดูท่ามันคงจะไม่นานละแหละ
ใจผมมันเป็นน้ำแข็งมาเป็นเดือนแล้วครับป๋า แต่คิดว่าคงจะละลายในอีกไม่กี่วันนี้แน่ 

pammy>:802:<
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 10:04:59 am »

ผมตาม คุณ nusorn NO.540 มาติดๆ จะครบ 3 เดือนเหมือนกันครับ....
sup
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 10:05:51 am »

สมหวังเสียทีครับพี่ ยอดเยี่ยม
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์