Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รอมาจะ3เดือนแล้ว นานมาก  (อ่าน 7124 ครั้ง)
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 08:52:20 am »

ป๋า soap จองตั้งแต่ สค. ได้ต้น มค. รอ 4 เดือนกว่า ช่วงนี้เงียบไปสงสัยนอนกอดน้อง pa แหงๆ  grimace

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 09:11:13 am »

ขอเพิ่มเติมนะครับ ผมจองไว้สองศูนย์

จองที่ศูนย์แรก  วันที่จอง 16 ธ.ค 54  รับรถ 15 ก.พ 55  เงินจอง 5000 บ.

ศูนย์ที่สอง  วันที่จอง 6 ม.ค. 55  รับรถ 15ก.พ. 55  เงินจอง 3000 บ.

ใครที่อยากได้รถ 15 กพ. ลองคุยกับป๋า Ubon man ดูครับเผื่อรถมาทั้งคู่จะได้สวมสิทธิ์้ลย

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
ChaiwatHD
อยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอ เพื่อความสุข ของชีวิต ชาติหนึ่ง
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 09:18:55 am »

สวัสดีครับ  รถยนตฺ์ที่ผลิต ในประเทศไทย ตอนนี้ ไม่ว่าจะเป็นค่ายไหน จะเป็นเจ้าตลาด อย่าง isuzu  Toyota  การผลิตรถยนต์ จะผลิตตาม Order เท่านั้น ครับ
อะไหล่รถยนต์ ที่สั่งผลิต จะสั่งผลิตตาม สายผลิตเท่านั้น อะไหล่อุปกรณ์ จะไม่มีสต๊อค ใน ศูนย์  ลองสังเกตดูว่า เวลา รถมีปัญหา ต้องรออะไหล่ ประมาณ 1-3 เดือน ครับ
  ประเทศไทย หลังจากประสบปัญหาน้ำท่วม เมือง  ตค.-ธค 54  แหล่งผลิตอะไหล่รถยนต์ ที่ใหญ่ใน อยุธยา ต้องถูกน้้ำท่วม
ถึงแม้ว่า  การผลิตของ Mitsu จะอยู่ที่ แหลมฉบัง น้ำไม่ท่วม แต่ก็ยัง ประสบปัญหาเกี่ยวกับอะไหล่ ที่นำมาประกอบไม่ครบ ตาม มาตรฐานโรงงาน ครับ

ผมมีเพื่อนที่ ผลิตอะไหล่ น็อตยึด และ สกรูต่างๆ ส่งมอบงานให้ Mitsu   ช่วงนี้ อะไหล่ ผลิตส่งให้ไม่ทัน เพราะยอดจองของ Mitsu มีมากจริงๆ ครับ
บริษัท รถต่างๆ  ตอนนี้ไม่มี การสต๊อค แล้วครับ  จะสั่งผลิตเท่ากับจำนวน ของรถที่ขายไปเท่านั้น  
.....................................................

ช่วงนี้ ก็รอไปอีก นิดหนึ่งครับ  สำหรับ  ป๋าๆ ที่จองรถไว้   คิดว่า ไม่น่าเกิน มีค.-เมย. นี้ สถานการณ์ต่างๆ คงดีขึ้น รถก็เริ่มส่งมอบให้ Dealer ได้ เรื่อยๆ แล้วครับ
...................................................

สอบถามเพื่อน ๆ ที่ผ่านไปทางแหลมฉบับ  เห็นบอกว่า ที่ลานจอดรถ มี  น้อง ปา  จอดเต็มลานจอดรถ เป็น หลัก พัน คัน ครับ   รอส่งมอบ อย่างเดียว ณ ตอนนี้
ถ้าอย่างไรแล้ว ก็ลองติดต่อ ทาง ศูนย์ดูนะครับ  จะได้รถ เร็วขึ้น ครับ

เห็นอย่างนี้แล้ว  อดดีใจไม่ได้ ว่า  น้อง ปา กำลังมาแรง แซงทางโค้ง ของรถค่าย อื่น ๆ เลย คร๊าบ.... good

ChaiwatHD
 Pajero Nongkhai-Thailand
jarupol726-KK
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 09:55:47 am »

สวัสดีครับ  รถยนตฺ์ที่ผลิต ในประเทศไทย ตอนนี้ ไม่ว่าจะเป็นค่ายไหน จะเป็นเจ้าตลาด อย่าง isuzu  Toyota  การผลิตรถยนต์ จะผลิตตาม Order เท่านั้น ครับ
อะไหล่รถยนต์ ที่สั่งผลิต จะสั่งผลิตตาม สายผลิตเท่านั้น อะไหล่อุปกรณ์ จะไม่มีสต๊อค ใน ศูนย์  ลองสังเกตดูว่า เวลา รถมีปัญหา ต้องรออะไหล่ ประมาณ 1-3 เดือน ครับ
  ประเทศไทย หลังจากประสบปัญหาน้ำท่วม เมือง  ตค.-ธค 54  แหล่งผลิตอะไหล่รถยนต์ ที่ใหญ่ใน อยุธยา ต้องถูกน้้ำท่วม
ถึงแม้ว่า  การผลิตของ Mitsu จะอยู่ที่ แหลมฉบัง น้ำไม่ท่วม แต่ก็ยัง ประสบปัญหาเกี่ยวกับอะไหล่ ที่นำมาประกอบไม่ครบ ตาม มาตรฐานโรงงาน ครับ

ผมมีเพื่อนที่ ผลิตอะไหล่ น็อตยึด และ สกรูต่างๆ ส่งมอบงานให้ Mitsu   ช่วงนี้ อะไหล่ ผลิตส่งให้ไม่ทัน เพราะยอดจองของ Mitsu มีมากจริงๆ ครับ
บริษัท รถต่างๆ  ตอนนี้ไม่มี การสต๊อค แล้วครับ  จะสั่งผลิตเท่ากับจำนวน ของรถที่ขายไปเท่านั้น  
.....................................................

ช่วงนี้ ก็รอไปอีก นิดหนึ่งครับ  สำหรับ  ป๋าๆ ที่จองรถไว้   คิดว่า ไม่น่าเกิน มีค.-เมย. นี้ สถานการณ์ต่างๆ คงดีขึ้น รถก็เริ่มส่งมอบให้ Dealer ได้ เรื่อยๆ แล้วครับ
...................................................

สอบถามเพื่อน ๆ ที่ผ่านไปทางแหลมฉบับ  เห็นบอกว่า ที่ลานจอดรถ มี  น้อง ปา  จอดเต็มลานจอดรถ เป็น หลัก พัน คัน ครับ   รอส่งมอบ อย่างเดียว ณ ตอนนี้
ถ้าอย่างไรแล้ว ก็ลองติดต่อ ทาง ศูนย์ดูนะครับ  จะได้รถ เร็วขึ้น ครับ

เห็นอย่างนี้แล้ว  อดดีใจไม่ได้ ว่า  น้อง ปา กำลังมาแรง แซงทางโค้ง ของรถค่าย อื่น ๆ เลย คร๊าบ.... good

สาธุ ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 10:01:26 am »

รอกันก่อนนะครับ... จะรู้ว่าคุ้มค่ากับการรอคอย...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
son_chaiwat
No. 1326
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 10:20:02 am »

ณ วันนี้ก้อรอน้องปาขาว 3 เดือน กับ 6 วัน อ่ะคับ   hi

PAJERO SPROT 2.5 GT A/T สีขาวมุก MY12
ChaiwatHD
อยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอ เพื่อความสุข ของชีวิต ชาติหนึ่ง
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 10:39:50 am »

เพิ่มเติม เกี่ยวกับ การส่งมอบ รถ น้อง ปา  ครับ
 ระบบขนส่ง ภายใน อาจจะล้าช้า เพราะ มีคนจองรถเยอะ ทำให้ รถที่ส่ง ให้กับ Dealer ไม่พอกัน เลยทำให้ ล้าช้า ไปบ้าง ครับ
เห็น เพื่อนๆ ที่อยู่ในคลับ ไปขับรถ เอาเอง ที่ แหลมฉบัง ก็มี นะครับ

ChaiwatHD
 Pajero Nongkhai-Thailand
Taweewat ปาขาว ระยอง
ชมรมคนรักผี
Full Member

like: 8

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 11:40:44 am »

เพิ่มเติม เกี่ยวกับ การส่งมอบ รถ น้อง ปา  ครับ
 ระบบขนส่ง ภายใน อาจจะล้าช้า เพราะ มีคนจองรถเยอะ ทำให้ รถที่ส่ง ให้กับ Dealer ไม่พอกัน เลยทำให้ ล้าช้า ไปบ้าง ครับ
เห็น เพื่อนๆ ที่อยู่ในคลับ ไปขับรถ เอาเอง ที่ แหลมฉบัง ก็มี นะครับ

ของผมให้เซลล์ไปขับมาจากแหลมฉบังครับ ระยะทางรวม 110 km.ถึง 0กาญจนา สุขุมวิท 71

Taweewat  No.499 ปาขาว ระยอง 089-7977193  ระยองไม่เคยเหงา.. เพราะเรามีใจเดียวกัน
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 12:18:05 pm »

เท่าที่ได้ข้อมูล สำหรับ dealer กทม. ถ้าสั่งช่วง ต.ค-พ.ย ที่ผ่านมาควรจะได้รับรถช่วงนี้ไม่เกินเดือนหน้า

แต่ถ้าสั่งหลังจากนี้ก็จะได้ประมาณช่วงสงกรานต์ครับ....แต่ข้อมูลนี้ก็ยังไม่ฟันธงเพราะไม่ได้จาก MMTH โดยตรง

ถ้าอย่างไรขอให้เช็คกับ 0 ที่สั่งบอกเค้าว่าขอข้อมูลที่แน่นอน

หรือจะทำสัญญาการส่งมอบถ้าไม่ได้ตามนั้นก็มีค่าปรับบ้างไรบ้างแล้วแต่ข้อตกลงกันไป

โอยย ถ้าเมษาล่ะ เเย่เลยย

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
Pisit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 01:27:30 pm »

ของผมให้เซลล์ไปขับมาจากแหลมฉบังครับ ระยะทางรวม 110 km.ถึง 0กาญจนา สุขุมวิท 71
จองเมื่อไหร่ สีอะไร กับเซลคนไหนครับ ผมก้อจองที่นี่ สีน้ำตาลขับสองจีที กับคุณจิ๊บเมื่อ 26 ธันวา
sup
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 03:24:42 pm »

ต้องจำใจถอนจอง yes!! เหมือนกันเนื่องไม่เป็นตามที่ตกลงนัดรับ22-1-55
จองไป 3หมื่นบาท ด้วยความอยาก salesแจ้งใช้เวลาคืนเงินเป็นเช็คไม่เกิน 15 วัน(ทำไมนานจัง)
หามีวาสนาจะกลับมาอีกรอบครับ  ฮือๆๆ ฮือๆๆ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์