Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซลส์บอกว่าถ้าดบ.ปรับแล้วยังไม่ได้รถ ทางศูนย์จะรับผิดชอบส่วนที่เพิ่มให้  (อ่าน 4369 ครั้ง)
Thammarat
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 12:04:42 pm »

คือใกล้ที่สัญญาจะหมดแล้วยังไม่ได้รถ เลยโทรไปถามเซลส์และได้คำตอบแบบนี้ มันเป็นไปได้เหรอครับ
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 12:20:42 pm »

คือใกล้ที่สัญญาจะหมดแล้วยังไม่ได้รถ เลยโทรไปถามเซลส์และได้คำตอบแบบนี้ มันเป็นไปได้เหรอครับ

ป๋าเเจ๊คสบายใจได้เเว๊ววว เเต่ก็ต้องดูอีกว่าศูนย์ป๋าเเจ๊คมีนโยบายเเบบนี้ไหมเนี่ยยยย

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
กล้องแดง
Founder
Full Member

like: 20

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 12:49:36 pm »

เอกสารลงนามโดยผจก.ศูนย์เท่านั้นที่เชื่อถือได้ครับ
Pisit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 01:05:13 pm »

800000x1.90%x5=76,000
800000x1.95%x5=78,000
ในกรณีเพิ่มขึ้นแค่ 0.05% ถ้าเข้าไฟแนนซ์สัก 800,000 ผ่อนห้าปีถ้าสี่ปีก้อน้อยกว่านี้อีก
ดอกเบี้ยที่เพิ่มเข้ามาเพิ่มขึ้นแค่สองพันเองครับ....0 คงรับผิดชอบได้
jimmy35
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 01:18:21 pm »

ผมก็โดนขึ้นดอกเบี้ย โทรไปคุยกับเซลล์แล้วเค้าบอกว่าจนกว่าจะได้รถจะยันดอกไว้ที่ 1.95ครับ

PajeroSport MY12 4WD !!
Nikon D3100 ,Nikor 16-85vr ,Nikor 35/f1.8G ,Nikor 18-55
Olympus OMD EM-5 Olympus 12-50mm f/3.5-6.3 ,Olympus M.Zuiko 45 f/1.8
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 02:04:31 pm »

800000x1.90%x5=76,000
800000x1.95%x5=78,000
ในกรณีเพิ่มขึ้นแค่ 0.05% ถ้าเข้าไฟแนนซ์สัก 800,000 ผ่อนห้าปีถ้าสี่ปีก้อน้อยกว่านี้อีก
ดอกเบี้ยที่เพิ่มเข้ามาเพิ่มขึ้นแค่สองพันเองครับ....0 คงรับผิดชอบได้

ใช่เลยครับป๋า จริงๆจะให้เราจ่ายกับจำนวนเงินเเค่นั้นก็ยังทำได้ ถ้ามันจะทำให้ได้รถเร็วขึ้น haha

แต่ตามหลักการเเล้ว มันไม่ถูกต้องที่จะมาให้ผู้บริโภครับผิดชอบผลพวงที่เกิดจากการบริหารงานที่ไร้ประสิทธิภาพของบริษัทใหญ่เเต่เพียงผู้เดียว
ก็เข้าใจนะว่าคุณในฐานะดีลเลอร์ ย่อมโดนผลกระทบไปด้วย เเต่อย่างไรก็ตาม คุณก็ต้องมีส่วนร่วมรับผิดชอบบ้างเเหละ ไม่ใช่ผลักภาระให้ลูกค้าทั้งหมด

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
add_kmutnb
Newbie
*

like: 1

PAJERO SPORT TH 1439

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 09:25:49 pm »

ผมก็โดนขึ้นดอกเบี้ย โทรไปคุยกับเซลล์แล้วเค้าบอกว่าจนกว่าจะได้รถจะยันดอกไว้ที่ 1.95ครับ
ของผมดอกเบี้ยขึ้นเท่ากับป๋าเลยคับ 0.05% เซลล์บอกต้องทำสัญญาใหม่เพราะครบ 3เดือนแล้ว
แล้วอย่างงี้ผมต้องหาเรตดอกเบี้ยใหม่ แล้วต้องทำสัญญาใหม่ด้วย เซลล์บอกว่าวันนี้รถของผมไฟเขียวแล้วรอบริษัทสั่งซื้อของผมเป็นคิวแรกของศูนย์
แต่เมื่อตอนเย็นเดินผ่านศูนย์ปัดโธ่รถมาแล้วนี่หว่าแล้วโทรหาเซลล์ได้รับคำตอว่าเป็นของลูกค้า vip อ้าวแล้วคิวแรกของผมละ อย่างงี้แ ร่งมันลัดคิวะตรูไม่ใช่ลูกค้า vip หรอวะตรูเอาเงินไปซื้อไม่ได้ไปขอมรึงวะ
กะว่าเซ้นไฟแนนใหม่วันอาทิดนี้ ถ้าขอของแถมเพิ่มอีก 2อย่างไม่ได้คงถอนจองเพราะรอมา 3 เดือนแล้ว แล้วไปจองที่อื่นใหม่รอมา 3เดือนแล้วรอต่อไปสัก เดือน 2เดือนจะเป็นไรวะ มีเงินซะอย่าง
เพราะวันนี้ไปดูมาอีกที่ เค้าสามารถบอกได้ว่ารถได้ประมาณกี่วันแล้วถ้าไม่ได้ตามกำหนดเค้าจะเพิ่มของแถมให้ ขอระบายคับ คิวแรก โดนลัดซะงั้นแล้วอย่างงี้เรียกว่าคิวแรกได้ไงวะ
ของแถมที่ได้จากที่แรก
1. ประกัน+พรบ 2.ค่าจดทะเบียน 3.พ่นกันสนิม 4. สปอยเลอร์หลัง 4. ผ้ายางปูพื้น 5.กรอบป้ายแรลลี่ 6.ฟิล์ม 2WD GT ขาวมุก จอง ต้น ตุลาคม บัดนี้ยังไม่ได้เลย ขนาดมันบอกไฟเขียวแต่มันไม่สามารถบอกได้ว่าได้รถเมือไหร่อย่างงี้ควรรอต่อไปมั้ยคับ เลื่อนแล้วเลื่อนอีก เอ้ยยยยยยยยยยยยย
กะขอเพิ่ม กล้องมองหลังกับกันสาด เพราะจดไฟแนนใหม่ ถ้าไม่ได้ต้องถอนจองคับแล้วไปจองที่อื่น เสียความรู้สึกรอมานาน 3เดือนคิวแรกแท้แต่ไม่ได้
Pisit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 10:13:38 pm »

สนับสนุนให้ถอนจองครับ เซลนิสัยเสีย .....ศูนย์แย่
jimmy35
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 11:13:59 pm »

ของผมดอกเบี้ยขึ้นเท่ากับป๋าเลยคับ 0.05% เซลล์บอกต้องทำสัญญาใหม่เพราะครบ 3เดือนแล้ว
แล้วอย่างงี้ผมต้องหาเรตดอกเบี้ยใหม่ แล้วต้องทำสัญญาใหม่ด้วย เซลล์บอกว่าวันนี้รถของผมไฟเขียวแล้วรอบริษัทสั่งซื้อของผมเป็นคิวแรกของศูนย์
แต่เมื่อตอนเย็นเดินผ่านศูนย์ปัดโธ่รถมาแล้วนี่หว่าแล้วโทรหาเซลล์ได้รับคำตอว่าเป็นของลูกค้า vip อ้าวแล้วคิวแรกของผมละ อย่างงี้แ ร่งมันลัดคิวะตรูไม่ใช่ลูกค้า vip หรอวะตรูเอาเงินไปซื้อไม่ได้ไปขอมรึงวะ
กะว่าเซ้นไฟแนนใหม่วันอาทิดนี้ ถ้าขอของแถมเพิ่มอีก 2อย่างไม่ได้คงถอนจองเพราะรอมา 3 เดือนแล้ว แล้วไปจองที่อื่นใหม่รอมา 3เดือนแล้วรอต่อไปสัก เดือน 2เดือนจะเป็นไรวะ มีเงินซะอย่าง
เพราะวันนี้ไปดูมาอีกที่ เค้าสามารถบอกได้ว่ารถได้ประมาณกี่วันแล้วถ้าไม่ได้ตามกำหนดเค้าจะเพิ่มของแถมให้ ขอระบายคับ คิวแรก โดนลัดซะงั้นแล้วอย่างงี้เรียกว่าคิวแรกได้ไงวะ
1. ประกัน+พรบ 2.ค่าจดทะเบียน 3.พ่นกันสนิม 4. สปอยเลอร์หลัง 4. ผ้ายางปูพื้น 5.กรอบป้ายแรลลี่ 6.ฟิล์ม 2WD GT ขาวมุก จอง ต้น ตุลาคม บัดนี้ยังไม่ได้เลย ขนาดมันบอกไฟเขียวแต่มันไม่สามารถบอกได้ว่าได้รถเมือไหร่อย่างงี้ควรรอต่อไปมั้ยคับ เลื่อนแล้วเลื่อนอีก เอ้ยยยยยยยยยยยยย
กะขอเพิ่ม กล้องมองหลังกับกันสาด เพราะจดไฟแนนใหม่ ถ้าไม่ได้ต้องถอนจองคับแล้วไปจองที่อื่น เสียความรู้สึกรอมานาน 3เดือนคิวแรกแท้แต่ไม่ได้

ผมว่าไม่ใช่ VIP อะไรหรอกครับที่มาแย่งคิวอะ เซลล์ขายคิวมากกว่ามั้ง เหมือนฟอร์จูนอะครับ ซื้อคิวกัน 20000-30000บาท

PajeroSport MY12 4WD !!
Nikon D3100 ,Nikor 16-85vr ,Nikor 35/f1.8G ,Nikor 18-55
Olympus OMD EM-5 Olympus 12-50mm f/3.5-6.3 ,Olympus M.Zuiko 45 f/1.8
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 11:59:14 pm »

ป๋าเเจ๊คสบายใจได้เเว๊ววว เเต่ก็ต้องดูอีกว่าศูนย์ป๋าเเจ๊คมีนโยบายเเบบนี้ไหมเนี่ยยยย

รอให้เซลล์ไปเคลียร์กับ ผจก. และไฟแนนซ์ ก่อน
แต่บอกปลายทางไว้แล้วว่า วันรับรถผมก็ต้องไปต่อรองอยู่ดี มันไม่ใช่ความผิดของโพ้มมมมมม  scorn
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 07:43:52 am »

เข้าไปถาม ผจก.ศูนย์เลยครับขอคำอธิบายหน่อย VIP ยังไงเราก็ลูกค้าเหมือนกันอย่ายอมครับป๋า... อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 08:32:30 am »

ผมว่าตอแหล ถ้าพูดจริงก็แสดงว่าป๋าๆทั้งหลาย ได้รถตั้งแต่ปลายปี 54 ที่ได้พูดตั้งแต่วันจองแล้ว
ผมจึงเชื่อว่าไม่เป็นความจริง ต้องเผื่อใจไว้บ้าง

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
Ake_MiNi
Hero Member

like: 85

ID 0880

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 09:04:33 am »

VIP  แซงไม่ได้ครับป๋ายืนยันแต่ที่แซงได้เป็นพวกขอของแถมน้อย  ส่วนลดเงินสดน้อยๆๆเค้าจะให้พวกนี้ก่อน  พวกขอเยอะ  รอกันไปครับนโยบาย ฯศูนย์ที่เห็นแก่ได้ครับ.....
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 09:43:38 am »

ไม่แน่ใจ ใช่ อ.แจ๊ค ธรรมรัตน์ คนเก่ง แชมป์กีต้าร์ Idol หรือเปล่า...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 09:56:34 am »

อยู่หนี้เพิ่มเกือบสองพัน ... ถ้าไม่ยอมลดดอกเบี้ย ก็ต้องไถของแถมเพิ่มละหละ  yes!!
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์