Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรบ้างที่ทางมิตซู มีมาให้แล้วตอนออกรถ  (อ่าน 5641 ครั้ง)
skanet
Pajero Sport 2.4GLS ID: 2718
Jr. Member
**

like: 5

Happiness

« เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 08:07:04 pm »

อะไรบ้างที่ทางมิตซู มีมาให้แล้วตอนออกรถครับ ผมขอแคมเปญจากทางเซลล์ เค้าก็บอกว่าแถมประกันชั้นหนึ่ง พรบ. รับประกัน 1 แสนโล หรือสามปี บางรายก็บอกว่ามีประกันไดมอนด์ให้ด้วย แต่ดูแล้วผมว่าตรงนี้ ทางมิตซู น่าจะมีให้อยู่แล้วนี้ครับ? เลยสับสนว่าตรงนี้ไม่ควรจะนำมาคิด หรืออย่างไรครับ ขอคำชี้แนะจากป๋าๆ ทุกท่านด้วยน่ะครับ

ขอบคุณมิตรภาพดีๆ ณ.สถานที่แห่งนี้น่ะครับ
winai7777
Newbie
*

like: 2

ถ้ามีโอกาส อย่าลืมแวะเที่ยวสุโขทัยกันนะครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 08:34:09 pm »

ผู้ที่ซื้อหรือจองก่อน 31ธค54 จะได้ประกัน 5 ปี และ แสนห้า โล แล้วแต่อย่างไหนจะถึงก่อนกัน

มรดกล้ำเลิศ กำเนิดลายสือไทย เล่นไฟลอยกระทง มั่นคงพระพุทธศาสนา
งามตาผ้าตีนจก สังคโลกทองโบราณ สักการแม่ย่าพ่อขุน รุ่งอรุณแห่งความสุข
skanet
Jr. Member
**

Happiness

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 08:46:42 pm »

แล้วมีอย่างอื่นนอกเหนือจากตรงนี้ไหมครับ จะได้คุยกันกับเซลล์สนิทใจหน่อยครับ  good

ขอบคุณมิตรภาพดีๆ ณ.สถานที่แห่งนี้น่ะครับ
lovepajero
เป็นไปไม่ได้...ที่จะเป็นไปไม่ได้
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 08:51:48 pm »

เชอะ DIAMOND WARRANTY 3 ปี 100000 กม. มันมีให้อยู่แล้วนี่ครับป๋า ลองไปดูในโบร์ชัวร์ได้ครับ หน้าหลังสุดด้านล่างมุมขวาครับ  ส่วน ประกันชั้น1 + พรบ ผมไม่แน่ใจ แต่ค่ายไหนๆเค้าก็มีมาให้น่ะครับ ของผมเซลล์ก็ระบุว่าเป็นของแถม ประกัน+พรบ ก็ยังแอบ งง อยู่เหมือนกันว่า รถราคาล้านกว่าบาท มันไม่รวมประกัน กับ พรบ มาด้วยเหรอ ต้อง เอามาแถมให้ลูกค้า  ว่าแต่ป๋าจองรุ่นไหน สีไหนครับ ของผม 2WD GT ขาวมุกคับ ยังต้องรอน้องปาต่อไป อิอิ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

We never get what we want..We never want what we get..We never have what we like..We never like what we have..That's Life...That's right !!
skanet
Jr. Member
**

Happiness

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:19:35 pm »

เชอะ DIAMOND WARRANTY 3 ปี 100000 กม. มันมีให้อยู่แล้วนี่ครับป๋า ลองไปดูในโบร์ชัวร์ได้ครับ หน้าหลังสุดด้านล่างมุมขวาครับ  ส่วน ประกันชั้น1 + พรบ ผมไม่แน่ใจ แต่ค่ายไหนๆเค้าก็มีมาให้น่ะครับ ของผมเซลล์ก็ระบุว่าเป็นของแถม ประกัน+พรบ ก็ยังแอบ งง อยู่เหมือนกันว่า รถราคาล้านกว่าบาท มันไม่รวมประกัน กับ พรบ มาด้วยเหรอ ต้อง เอามาแถมให้ลูกค้า  ว่าแต่ป๋าจองรุ่นไหน สีไหนครับ ของผม 2WD GT ขาวมุกคับ ยังต้องรอน้องปาต่อไป อิอิ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

นั่นสิครับป๋า มิตซู เค้าก็แถมอยู่แล้ว ไม่น่าเอามารวมให้ดูเยอะ แล้วลูกค้าก็งงกันเลย ผมเล็งตัว 2.4 เบนซินอยู่ครับ เพื่อที่จะนำมาติดแก๊ส ลดค่าใช้จ่ายบางส่วนครับ ผมเพิ่งเข้ามาได้สองวัน ตอนนี้ยังไม่ได้จอง กำลังดูแคมเปญของแต่ละที่เปรียบเทียบอยู่ครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

winai7777
Newbie
*

ถ้ามีโอกาส อย่าลืมแวะเที่ยวสุโขทัยกันนะครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:39:10 pm »

ของผม
ป.1 จดทะเบียนฟรี พรบ. กรอบป้าย ผ้ายาง 4 ชิ้น พรมปูพื้นไวนิล น้ำมัน 1000 บาท  ฟิล์มลามิน่ารอบคันและบานหน้าเต็ม เสื้อยึด พวงกุญแจ กันสาด 4ชิ้น เบ้ามือจับกันลาย ผ้าคลุมรถ ครอบไฟหน้า ครอบไฟท้าย สคัพเพลส ล้อคเท้คตัดสตาร์ท ส่วนลดหมื่นหก และประกันห้าปีหรือแสนห้าหมื่นโล ได้แค่นี้อ่ะ

มรดกล้ำเลิศ กำเนิดลายสือไทย เล่นไฟลอยกระทง มั่นคงพระพุทธศาสนา
งามตาผ้าตีนจก สังคโลกทองโบราณ สักการแม่ย่าพ่อขุน รุ่งอรุณแห่งความสุข
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 10:33:44 pm »

ผู้ที่ซื้อหรือจองก่อน 31ธค54 จะได้ประกัน 5 ปี และ แสนห้า โล แล้วแต่อย่างไหนจะถึงก่อนกัน
ตามนี้เลยครับ like

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
tom265
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 11:57:27 am »

เท่าที่รู้ก็มี ประกัน+พรบ ประกัน3ปีหรือ5ปี  ฟรีค่าแรงตามระยะ  แล้วก็ พรม
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 01:24:03 pm »

ดูตรงไหนครับ ที่บอก 5 ปี

ที่เห็นจา่กคู่มือรถ มีแค่ 3 ปี หรือ 100,000 กม. เอง

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 03:12:12 pm »

ที่เห็นจา่กคู่มือรถ มีแค่ 3 ปี หรือ 100,000 กม. เอง

ใช่ครับ รับรถก็เช็คกันให้ดีๆสำหรับคนที่ทางศูนย์หรือเซลล์บอกว่าได้ 5 ปี หรือ 150,000 กิโลฯ เพราะไม่ค่อยอยากเชื่อเท่าไหร่
ข้างบ้านจองปลายเดือน พ.ย. รับรถเมื่อวันที่ 19 ม.ค. ในบุ๊คก็ระบุไว้แค่ 3 ปีหรือ 100,000 กิโลฯ ซึ่งเขาก็เข้าข่ายจองก่อนสิ้นปีนิ
เอ... หรือว่าถ้า ล/ค ไม่รู้ ศูนย์ก็เนียนๆไปเลย
ChaiwatHD
อยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอ เพื่อความสุข ของชีวิต ชาติหนึ่ง
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 06:09:32 pm »

จากการที่ผม เฝ้าอ่าน หลาย ๆ กระทู้ และ โทรหา เซลล์ เหตุผลที่ ทาง MMTH ลดประกันเหลือ 3 ปี หรือ 100000 กม. เหตุผลพอสรุปได้คือ ได้แก้ไขปัญหา เกี่ยวกับเฟืองท้ายหอน และ แร๊คพวงมาลัย ในเบื้องต้นแล้ว แต่ยังไม่สมบูรณ์เต็มร้อย แต่ เขาคงคิดว่า ถ้าประกันให้ลูกค้าประมาณ 3 ปี หรือ 1 แสน กม. น่าจะตามแก้ไขปัญหาเหล่านี้ได้
( ระยะเวลา 3 ปี ปัญหาต่างๆ น่าจะแก้ไขได้ ฮ่าๆๆ)
  ...............
    ส่วน รุ่นแรกๆ ที่ทาง MMTH รับประกัน 5 ปี หรือ 1.5 แสน กม.  อาจมาจากสาเหตุ ยังแก้ไขจุดบกพร่อง ไม่ได้ เลย รับประกันให้มากหน่อย เพื่อที่จะตามแก้ไข รถบางคันที่ผลิตออกมาแล้ว มีปัญหา แต่เขาคงคิดว่า ถ้าในระยะเวลา 5 ปี คง แก้ไขได้ทั้งหมด
     แต่ถ้าเป็นตัวใหม่ รับประกันให้ 3 ปี  เพราะ ปัญหา แก้ไขมาให้แล้ว 2 ปี  2+3 รวมเป็น 5 พอดี...
ฮ่าๆๆๆ......

อย่างน้อย  ทาง MMTH ก็ยังมีความรับผิดชอบ ที่ตามแก้ไขปัญหา ต่างๆ ที่เกิดขึ้นกับรถ ที่ผลิตออกมา  อาจจะล้าช้าไปบ้าง  เพราะอะไหล่ ส่วนใหญ่ ไม่มีสต๊อค ในสโตร์ ครับ
......................

ChaiwatHD
 Pajero Nongkhai-Thailand
wirun_film (เอ..ทุ่งสง)
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 06:16:02 pm »

ของผมรถใหม่ 2012  ได้ 5 ปี 1.5 แสน เหมือนกันครับ เชลล์บอกมาอย่างนั้น
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 06:19:48 pm »

ต้องเช็คนะครับ คำพูด กับ เอกสารต้องตรงกัน ตอนนี้เราได้ยินแต่คำพูด แต่ยังไม่เห็นเอกสารกัน

แต่ที่ผมเห็นแล้วก็คือของเพื่อนบ้าน 3 ปี/100,000 กม. อยู่ในบุ๊ค หราเลยครับ จอง พ.ย. ออกรถ ม.ค.

เช็คกันให้ดีๆก่อนออกรถนะครับ ถ้าเซลล์เคยยืนยันมา
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 06:20:12 pm »

ใช่ครับ รับรถก็เช็คกันให้ดีๆสำหรับคนที่ทางศูนย์หรือเซลล์บอกว่าได้ 5 ปี หรือ 150,000 กิโลฯ เพราะไม่ค่อยอยากเชื่อเท่าไหร่
ข้างบ้านจองปลายเดือน พ.ย. รับรถเมื่อวันที่ 19 ม.ค. ในบุ๊คก็ระบุไว้แค่ 3 ปีหรือ 100,000 กิโลฯ ซึ่งเขาก็เข้าข่ายจองก่อนสิ้นปีนิ
เอ... หรือว่าถ้า ล/ค ไม่รู้ ศูนย์ก็เนียนๆไปเลย

ผมว่า เค้าคงจะอ้างว่าพิมพ์คู่มือออกมาเวอร์ชั่นเดียว (คือเวอร์ชั่นสามปีหรือ 100 000 โล) เเน่เลยครับ
เหมือนช่วงตอนที่จะจองสิ้นปี โบรชัวร์ก็เปลี่ยนเป็นสามปีเเสนโลหมดเเล้ว เซลส์ก็ต้องมาอธิบายเเละเขียนในใบจองว่าเรายังได้ 5 ปี 150000 โลอยู่ ...
จริงๆน่าจะมีใบรับรองหรือใบกำกับไว้นะครับเนี่ย ว่าเราทำการจองรถก่อนสิ้นปี 54 ก็ควรจะได้ 5 ปี 150000 โลด้วย

เฮ้อ ... ไม่ไหวนะเนี่ย ทำอะไรชอบให้เป็นประเด็นอยู่เรื่อยเลย

ต้องเช็คนะครับ คำพูด กับ เอกสารต้องตรงกัน ตอนนี้เราได้ยินแต่คำพูด แต่ยังไม่เห็นเอกสารกัน

แต่ที่ผมเห็นแล้วก็คือของเพื่อนบ้าน 3 ปี/100,000 กม. อยู่ในบุ๊ค หราเลยครับ จอง พ.ย. ออกรถ ม.ค.

เช็คกันให้ดีๆก่อนออกรถนะครับ ถ้าเซลล์เคยยืนยันมา

ใช่เลยครับ เป็นลายลักษณ์อักษร ชัวร์สุดดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2012, 06:23:10 pm โดย pattysg80 » บันทึกการเข้า

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
lovepajero
เป็นไปไม่ได้...ที่จะเป็นไปไม่ได้
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 03:23:03 am »

ของผม
ป.1 จดทะเบียนฟรี พรบ. กรอบป้าย ผ้ายาง 4 ชิ้น พรมปูพื้นไวนิล น้ำมัน 1000 บาท  ฟิล์มลามิน่ารอบคันและบานหน้าเต็ม เสื้อยึด พวงกุญแจ กันสาด 4ชิ้น เบ้ามือจับกันลาย ผ้าคลุมรถ ครอบไฟหน้า ครอบไฟท้าย สคัพเพลส ล้อคเท้คตัดสตาร์ท ส่วนลดหมื่นหก และประกันห้าปีหรือแสนห้าหมื่นโล ได้แค่นี้อ่ะ
good good ป๋าจองที่ศูนย์ไหน รุ่น สี ไหนครับ ได้ของแถมเยอะ(มากกกก)จังคับ  good good

We never get what we want..We never want what we get..We never have what we like..We never like what we have..That's Life...That's right !!
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์