Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีแก้ปัญหายุงเข้ารถกันบ้างไหมครับ  (อ่าน 9262 ครั้ง)
itshop
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 05:04:50 pm »

ประสบปัญหาเรื่องยุงอยู่ในรถเต็มเลย ไม่รู้มันเข้ามาทางไหน ใครมีวิธีแก้หรือปิดช่องทางยุงเข้าได้บ้างครับ 
winai7777
Newbie
*

like: 2

ถ้ามีโอกาส อย่าลืมแวะเที่ยวสุโขทัยกันนะครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 05:07:26 pm »

อย่าลืมเปิดประตูทิ้งไว้ ก้อหมดปัญหา
 Cheesy

มรดกล้ำเลิศ กำเนิดลายสือไทย เล่นไฟลอยกระทง มั่นคงพระพุทธศาสนา
งามตาผ้าตีนจก สังคโลกทองโบราณ สักการแม่ย่าพ่อขุน รุ่งอรุณแห่งความสุข
itshop
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 05:09:39 pm »

อย่าลืมเปิดประตูทิ้งไว้ ก้อหมดปัญหา
 Cheesy
ไม่ได้เปิดทิ้งเลยนะครับ ปิดสนิทตลอด จอดในโรงรถมืดหน่อย เช้าๆมา ยุ่งเต็มเลย สงสัยว่ามันเข้ามาทางไหน
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 09:01:21 pm »

Cheesy
ไม่ได้เปิดทิ้งเลยนะครับ ปิดสนิทตลอด จอดในโรงรถมืดหน่อย เช้าๆมา ยุ่งเต็มเลย สงสัยว่ามันเข้ามาทางไหน
มันมีช่องอะไรนอกเหนือจากกระจกเเละประตูรึเปล่าครับป๋าๆ
งงเหมือนกันว่าถ้าปิดประตูหน้าต่างหมด ... แล้วมันมาจากไหน เข้ารถมาได้ยังไง
คล้ายๆกับกระทู้นึงที่มีป๋าถามว่า มีกลิ่นเข้ารถเยอะมากก ขนาดขับปิดกระจกเเละปรับเเอร์เป็นโหมดไม่ให้มีกลิ่นเข้าห้องโดยสารเเล้วก็ตามที

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
winai7777
Newbie
*

ถ้ามีโอกาส อย่าลืมแวะเที่ยวสุโขทัยกันนะครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 09:06:58 pm »

Cheesy
มันมีช่องอะไรนอกเหนือจากกระจกเเละประตูรึเปล่าครับป๋าๆ
งงเหมือนกันว่าถ้าปิดประตูหน้าต่างหมด ... แล้วมันมาจากไหน เข้ารถมาได้ยังไง
คล้ายๆกับกระทู้นึงที่มีป๋าถามว่า มีกลิ่นเข้ารถเยอะมากก ขนาดขับปิดกระจกเเละปรับเเอร์เป็นโหมดไม่ให้มีกลิ่นเข้าห้องโดยสารเเล้วก็ตามที
เรื่องกลิ่นนะเข้าทุกคัน โดยเฉพาะ ปล้าร้า  ทางผ่านไปทำงานพอดี
 อ๋าย!!!!!

มรดกล้ำเลิศ กำเนิดลายสือไทย เล่นไฟลอยกระทง มั่นคงพระพุทธศาสนา
งามตาผ้าตีนจก สังคโลกทองโบราณ สักการแม่ย่าพ่อขุน รุ่งอรุณแห่งความสุข
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 09:08:30 pm »

Cheesy
หรือว่าตรงโรงรถป๋ายุงค่อนข้างเยอะแล้ว เวลาป๋าจอดและลงรถช่วงเปิดประตูมันเข้ามาครับ...เข้าทุกวันก็หลายตัวอยู่นะป๋า.....ขอให้แก้ไขได้เร็วๆนะครับ
kumpon
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 09:10:10 pm »

เข้ามาแล้วไม่ค่อยยอมออก เอารถไปตากแดดก็คงตายหมดมั๊ง  Cheesy
winai7777
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 09:16:00 pm »

เข้ามาแล้วไม่ค่อยยอมออก เอารถไปตากแดดก็คงตายหมดมั๊ง  Cheesy
ซื้อไม้ช็อตยุงไว้ในรถเลยครับ ก่อนออกจากบ้านก้อจัดชุดใหญ่สักชุด
 ยอดเยี่ยม

Pisit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 09:22:19 pm »

สงสัยมีแหล่งเพาะพันธุ์ในรถ.....ล้อเล่นน่ะครับ
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 09:32:19 pm »

Cheesy
หรือว่าตรงโรงรถป๋ายุงค่อนข้างเยอะแล้ว เวลาป๋าจอดและลงรถช่วงเปิดประตูมันเข้ามาครับ...เข้าทุกวันก็หลายตัวอยู่นะป๋า.....ขอให้แก้ไขได้เร็วๆนะครับ

น่าจะเป็นอย่างงี้มากกว่าเเฮะ ... บ้าน ผบ. ผมก็เป็นครับ รีบเปิดรถขึ้น-ลง ... เกรงใจยุง เดี๋ยวมันตื่น

เข้ามาแล้วไม่ค่อยยอมออก เอารถไปตากแดดก็คงตายหมดมั๊ง  Cheesy
ซื้อไม้ช็อตยุงไว้ในรถเลยครับ ก่อนออกจากบ้านก้อจัดชุดใหญ่สักชุด
 ยอดเยี่ยม
ผมว่าเดี๋ยวได้มีสักป๋า เเนะนำให้ติดมุ้งลวดอ่ะ 555555555

(ล้อเล่นนะครับบบ)

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
jib and bim
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 09:43:28 pm »

Cheesy

น่าจะเป็นอย่างงี้มากกว่าเเฮะ ... บ้าน ผบ. ผมก็เป็นครับ รีบเปิดรถขึ้น-ลง ... เกรงใจยุง เดี๋ยวมันตื่น

บ้านแฟนผมก็ยุงเข้าครับแต่ไม่เยอะ....แต่ถ้าเปิดนานๆมากันยกครัวเลย...เพียบ Cheesy

เข้ามาแล้วไม่ค่อยยอมออก เอารถไปตากแดดก็คงตายหมดมั๊ง  Cheesy
 ยอดเยี่ยม
ผมว่าเดี๋ยวได้มีสักป๋า เเนะนำให้ติดมุ้งลวดอ่ะ 555555555

(ล้อเล่นนะครับบบ)
ป๋าทำเป็นเล่นมุ้งลวดมีนะ...แต่เหมือนว่าต้องลดกระจกลงและเเอามุ้งลวดใส่...เคยอยากเอามาใส่อยู่เผื่อไปเที่ยวนอนในรถซะเลย...อิอิ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 09:48:36 pm »

ฉีดยาในโรงจอดรถ น่าจะช่วยได้ครับป๋า  Cheesy
jib and bim
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 09:50:09 pm »

ฉีดยาในโรงจอดรถ น่าจะช่วยได้ครับป๋า  Cheesy
หรือจะฉีดในรถดีครับ...อิอิ [ ล้อเล่นนะครับ ]
Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

like: 22

~ Long Live The King ~

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 10:05:14 pm »

ป๋าต้องเปิดรถทิ้งไว้ซิครับยุงมันจะได้ออก...อย่าไปขังมันไว้ซิครับ...มันจะได้กลับบ้านมัน... Cheesy Cheesy Cheesy ..อ่ะล้อเล่งน่า....

Pajerosport-thailand No.0646
ปา น้ำตาล 2.4 GLS + AC STAG-4 ECO
no-k
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 10:06:45 pm »

ฉีดยาในโรงจอดรถ น่าจะช่วยได้ครับป๋า  Cheesy

like   ที่มืดๆอับๆ  ยุงชอบค่ะป๋า......จัดโรงรถใหม่ ทำลายแหล่งเพาะพันธุ์ยุงค่ะ....

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์