Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการเข้าพบผู้บริหาร MMTH วันที่ 30 มกราคม 2555  (อ่าน 39208 ครั้ง)
savicevic
Jr. Member
**

like: 10

สมาชิก 0985 ขอนแก่นค๊าบ

« ตอบ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 04:38:52 pm »

MMTH เพิ่งโทรมาเมื่อห้านาทีที่แล้ว ... แจ้งว่าออร์เดอร์ผมต้องรออีกหนึ่งเดือน ประมาณเกือบๆต้นมีนาฯ
ถามสาเหตุว่าทำไม เพราะผมจองไปเมื่อ 5 พ.ย. 2554 ซึ่งถ้าตามกำหนดเวลามันจะเป็นสีเดือนพอดี
แต่ทางปลายสายได้แต่บอกขอโทษ และบอกว่าเป็นปัญหาทางด้ายโปรดักชั่น ...
ผมถามกลับไปว่า แล้วทำไมบางเคสจองหลังผมแล้วถึงได้รถรับรถภายในเดือนนี้ ... เขาตอบว่ามันเป็นเคสๆไป แต่ผมก็ไม่เข้าใจอยู่ดี
ถามกลับไปว่าเป็นเพราะศูนย์แจ้งจองออร์เดอร์ผมช้าไปหรือป่าว เขาก็ตอบแบบกึ่งรับกึ่งสู้ ว่าอาจจะเป็นไปได้และเป็นไปไม่ได้
เขาโทรไปคุยกับเซลล์แล้ว แต่ปัญหามันอยู่ที่รถยังไม่สามารถยืนยันได้ว่าจะมาวันไหน จะติดตามให้ แต่คร่าวๆว่าประมาณอีก 1 เดือน!!! ผมว่าผมรับไม่ได้

ถามถึงดอกเบี้ยที่ไฟแนนซ์ปรับขึ้นไปเพราะกำหนดระยะเวลาเกินหนึ่งเดือน เขาตอบว่าขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของศูนย์ว่าจะต่อรองกับไฟแนนซ์ให้ผมได้หรือไม่
ถ้าไม่ได้ศูนย์จะพิจารณาเองว่าจะชดเชยอะไรให้ผม ทุกอย่างเหมือนจะให้ผมไปคุยกับ เซลล์ กับศูนย์ กับไฟแนนซ์เอง

ถามถึงในที่ประชุมรับปากที่จะหาทางเยียวยาผู้ที่ได้รับผลกระทบเนื่องจากรอรถนาน มีต้นทุนที่ไม่ควรเสียเกิดขึ้น ได้ข้อสรุปหรือยัง?
เขาบอกว่าส่งเรื่องให้ประธานพิจารณา ตอนนี้ยังตอบอะไรไม่ได้

สรุปหลังจากกลับมาจาก MMTH ผมได้รับข่าวร้ายมากกว่าข่าวดี เซ็งมากๆ แต่ไม่รู้จะทำอะไรอย่างไรดี  อ๋าย!!!!!
แล้วอย่างนี้ของผมไม่ปาเข้าไปเดือนเมษารึ ผมจองหลังป๋า 1 เดือน จองเมื่อ 8 ธค. 54
เศร้าตามป่าอีกคน
ผมจองหลังป๋าวันเดียวนี้ก็ไปเอาใบจองใบใหม่จากโชร์รูมมา
ได้รับข่าวร้า้ยเหมือนกันว่ารถน่าจะได้ เดือนหน้า 4 เดือนเหมือนกันก๊าบ
ลมแทบจับ แต่ทางศูนย์เยียวยาด้วยสปอบเลอร์ 1 อัน แต่ผมต้องจ่ายค่าจะทะเบียนในนามนิติบุคคลเอง ( 13000 )
กับได้ลดดอกนิดหน่อย สรุปได้กำไรมา 2000 กับการต้องรอรถ 4 เดือน เดินออกจากโชร์รูมแบบ งง ๆ
ปลอบใจตัวเองว่า..เหมือนได้กำไรเลยเนอะ
gibzy
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 04:41:34 pm »

ผมว่าถ้าเป็นอย่างนี้คงต้องรวมตัวกันไปอีกสักครั้งในอาทิตย์หน้าถ้าจะดี..รวมตัวกันไปเยอะๆและเล่นประเด็นนี้ประเด็นเดียวเลยครับ red heart red heart red heart
[/quote]

ผมเห็นด้วยนะครับ เอาอีกสักรอบ กดดันไว้เยอะๆ  ครับ เอาใจช่วยครับ แต่คงไปร่วมไม่ได้เพราะอยู่ ต่างจังหวัดครับ ขอส่งแรงใจนะครับ
phakkhaphong
Newbie
*

« ตอบ #107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 04:44:51 pm »

MMTH เพิ่งโทรมาเมื่อห้านาทีที่แล้ว ... แจ้งว่าออร์เดอร์ผมต้องรออีกหนึ่งเดือน ประมาณเกือบๆต้นมีนาฯ
ถามสาเหตุว่าทำไม เพราะผมจองไปเมื่อ 5 พ.ย. 2554 ซึ่งถ้าตามกำหนดเวลามันจะเป็นสีเดือนพอดี
แต่ทางปลายสายได้แต่บอกขอโทษ และบอกว่าเป็นปัญหาทางด้ายโปรดักชั่น ...
ผมถามกลับไปว่า แล้วทำไมบางเคสจองหลังผมแล้วถึงได้รถรับรถภายในเดือนนี้ ... เขาตอบว่ามันเป็นเคสๆไป แต่ผมก็ไม่เข้าใจอยู่ดี
ถามกลับไปว่าเป็นเพราะศูนย์แจ้งจองออร์เดอร์ผมช้าไปหรือป่าว เขาก็ตอบแบบกึ่งรับกึ่งสู้ ว่าอาจจะเป็นไปได้และเป็นไปไม่ได้
เขาโทรไปคุยกับเซลล์แล้ว แต่ปัญหามันอยู่ที่รถยังไม่สามารถยืนยันได้ว่าจะมาวันไหน จะติดตามให้ แต่คร่าวๆว่าประมาณอีก 1 เดือน!!! ผมว่าผมรับไม่ได้

ถามถึงดอกเบี้ยที่ไฟแนนซ์ปรับขึ้นไปเพราะกำหนดระยะเวลาเกินหนึ่งเดือน เขาตอบว่าขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของศูนย์ว่าจะต่อรองกับไฟแนนซ์ให้ผมได้หรือไม่
ถ้าไม่ได้ศูนย์จะพิจารณาเองว่าจะชดเชยอะไรให้ผม ทุกอย่างเหมือนจะให้ผมไปคุยกับ เซลล์ กับศูนย์ กับไฟแนนซ์เอง

ถามถึงในที่ประชุมรับปากที่จะหาทางเยียวยาผู้ที่ได้รับผลกระทบเนื่องจากรอรถนาน มีต้นทุนที่ไม่ควรเสียเกิดขึ้น ได้ข้อสรุปหรือยัง?
เขาบอกว่าส่งเรื่องให้ประธานพิจารณา ตอนนี้ยังตอบอะไรไม่ได้

สรุปหลังจากกลับมาจาก MMTH ผมได้รับข่าวร้ายมากกว่าข่าวดี เซ็งมากๆ แต่ไม่รู้จะทำอะไรอย่างไรดี  อ๋าย!!!!!
แล้วอย่างนี้ของผมไม่ปาเข้าไปเดือนเมษารึ ผมจองหลังป๋า 1 เดือน จองเมื่อ 8 ธค. 54
เศร้าตามป่าอีกคน
ผมจองหลังป๋าวันเดียวนี้ก็ไปเอาใบจองใบใหม่จากโชร์รูมมา
ได้รับข่าวร้า้ยเหมือนกันว่ารถน่าจะได้ เดือนหน้า 4 เดือนเหมือนกันก๊าบ
ลมแทบจับ แต่ทางศูนย์เยียวยาด้วยสปอบเลอร์ 1 อัน แต่ผมต้องจ่ายค่าจะทะเบียนในนามนิติบุคคลเอง ( 13000 )
กับได้ลดดอกนิดหน่อย สรุปได้กำไรมา 2000 กับการต้องรอรถ 4 เดือน เดินออกจากโชร์รูมแบบ งง ๆ
ปลอบใจตัวเองว่า..เหมือนได้กำไรเลยเนอะ

ของผมถ้า Tailblazers ออกมาก่อนได้น้องปา ผมไปหาน้องสายพันธุ์แกร่งแน่
pongsak mitkul
Newbie
*

« ตอบ #108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 04:49:49 pm »

เหมือนกันคับ ของผมจอง 10 ธ.ค.54 ทาง MMTH แจ้งว่าได้รับรถประมาณต้นมีนาคม ต้องทนนั่งแท็กซี่อีก 1 เดือนก่าๆ   ป๋าโจของป๋าเป็นงัยบางคับ ( ผมป้อมที่ไปส่งป๋าขากลับจาก MMTH งัย )เพราะของป๋าโจได้เลขตัวถังแล้วนี้คับ น่าจะได้เร็วเนอะ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 05:00:06 pm »

เอาไงต่อป๋าแจ็ค

เรื่องยกเลิกคงไม่ละหละ ถ้ารอมาแล้วสามเดือน รออีกเดือนก็คงต้องรอ ไม่อยากไปเข้าคิวใหม่ที่ไหนอีกแล้ว เพราะผมมีอยู่
แต่ผมไม่อยู่เฉยผมจะโทรไปต่อรองกับเซลล์กับศูนย์ ผมทำตัวเป็นลูกค้าที่ดีมาสามเดือนแล้ว คุณจะไม่ไฟท์ให้ผมหน่อยเหรอ
ผมไม่ต้องการอะไรเพิ่มเติม ผมไม่ได้เดือนร้อนเหมือนป๋าๆบางคน แต่สิ่งที่ผมต้องการคือ การยืนยันการรับรถ สามเดือนมามากพอแล้วสำหรับผม

เฮ่ออออ  ทนไม่ได้
savicevic
Jr. Member
**

like: 10

สมาชิก 0985 ขอนแก่นค๊าบ

« ตอบ #110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 05:19:55 pm »

ล่าสุดจะ Fax ใบจองไปให้ MMTH ตรวจสอบ
ปรากฎว่า Fax ตอนนี้ใช้ไม่ได้   ซะง้านนนนนน
Taweewat ปาขาว ระยอง
ชมรมคนรักผี
Full Member

like: 8

« ตอบ #111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 05:33:44 pm »

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้โว้ย

Taweewat  No.499 ปาขาว ระยอง 089-7977193  ระยองไม่เคยเหงา.. เพราะเรามีใจเดียวกัน
อนุสรณ์ NO.540
Jr. Member
**

like: 1

ดีชั้วอยู่ที่ตัวเรา

« ตอบ #112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 06:34:56 pm »

เรื่องยกเลิกคงไม่ละหละ ถ้ารอมาแล้วสามเดือน รออีกเดือนก็คงต้องรอ ไม่อยากไปเข้าคิวใหม่ที่ไหนอีกแล้ว เพราะผมมีอยู่
แต่ผมไม่อยู่เฉยผมจะโทรไปต่อรองกับเซลล์กับศูนย์ ผมทำตัวเป็นลูกค้าที่ดีมาสามเดือนแล้ว คุณจะไม่ไฟท์ให้ผมหน่อยเหรอ
ผมไม่ต้องการอะไรเพิ่มเติม ผมไม่ได้เดือนร้อนเหมือนป๋าๆบางคน แต่สิ่งที่ผมต้องการคือ การยืนยันการรับรถ สามเดือนมามากพอแล้วสำหรับผม

บ่น บ่น บ่น เข้าไปครับป๋าแจ็ค ไม่เชื่ออย่าลบหลู่  oop oop

thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 06:36:21 pm »

บ่น บ่น บ่น เข้าไปครับป๋าแจ็ค ไม่เชื่ออย่าลบหลู่  oop oop

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
samkhwan1
Newbie
*

« ตอบ #114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 07:37:15 pm »

ขอบคุณพี่ทุกคนมากครับที่เสียสละเวลา เพื่อประโยชน์ของทุกๆคน  สาธุ
A_NURU
Newbie
*

« ตอบ #115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:48:56 pm »

ผมมีความเห็นว่าถ้ายังล่าช้าอยู่ก็แฟกซ์ไปที่MMTH และขอคำตอบจากทางศูนย์ฯให้เราด้วยดีกว่าครับ

เพราะถ้าศูนย์ฯส่งมอบรถไม่ได้ด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม MMTH ต้องรู้สาเหตุว่าเพราะอะไรครับ

เพราะMMTH ต้องเป็นคนส่งรถให้ศูนย์อยู่แล้วนี่ครับ

อย่านิ่งเฉยครับ ใครจองก่อนปีใหม่ ยังไม่ได้กำหนดรับรถที่แน่นอน โทรไป 02-529-9500 ครับ

บอกขอแฟกซ์ใบจองเพื่อติดตามผลเพราะยังไม่ได้กำหนดรับรถเลย ถ้าแฟกซ์เสียก็ขอเบอร์แฟกซ์จุดอื่นเลยครับ

ให้มันรู้ไปว่าบริษัทฯ ขายรถยนต์ คันละเป็นล้าน จะไม่มีแฟกซ์ราคาไม่กี่พัน ใช้งานได้เลยสักเครื่อง

ถ้าจะไปกันอีกสักรอบ ผมขอว่าต้องเกิน 50 คนขึ้นไปแล้วล่ะครับ

สู้ๆกันนะครับเพื่อประโยชน์ของตัวเองครับ
A_NURU
Newbie
*

« ตอบ #116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:55:06 pm »

ป๋าแจ๊ค  จำได้ไหมคำพูดว่าจะเคลียร์ยอดค้างหมดเดือนกุมภาพันธ์ แล้วถ้าของป๋าแจ๊คได้เดือนมีนาคม

ก็โกหกกันหน้าด้านๆ อีกแล้วสิครับ ทำไมอ่ะ ติดอะไร ทำไมส่งมอบไม่ได้อ่ะ ไม่มีเหตุผลเลยครับ

ของผม นัดเดือนกุมภาพันธ์นี้แล้วครับ แต่ยังไม่ได้วันชัดเจนนะ ถ้าเดือนนี้ไม่ได้งานนี้มีมิตซูบิชิแตกครับ

ผมเตรียมล่ามภาษาญี่ปุ่นไว้แล้ว จะทำหนังสือเปิดผนึกเป็นภาษาญี่ปุ่นเลยครับ
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:04:00 pm »

รอดูป๋าเเจ๊คครับ งานนี้จัดเต็มเเน่นอน like like like

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:15:02 pm »

นับถือๆ......เพราะพวกเรามีเหตุผล เพราะพวกเราทนและรับสภาพกันได้โดยส่วนใหญ่ (ใช่ไหม?) >>>>> จึงทำให้ MMTH นั้นลอยไปลอยมา ไม่ค่อยใส่ใจ

ซักวันเราคงจะต้องสอยลงมา.....ซักวันครับป๋าๆ

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #119 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:22:41 pm »

ป๋าแจ๊ค  จำได้ไหมคำพูดว่าจะเคลียร์ยอดค้างหมดเดือนกุมภาพันธ์ แล้วถ้าของป๋าแจ๊คได้เดือนมีนาคม

ก็โกหกกันหน้าด้านๆ อีกแล้วสิครับ ทำไมอ่ะ ติดอะไร ทำไมส่งมอบไม่ได้อ่ะ ไม่มีเหตุผลเลยครับ

ของผม นัดเดือนกุมภาพันธ์นี้แล้วครับ แต่ยังไม่ได้วันชัดเจนนะ ถ้าเดือนนี้ไม่ได้งานนี้มีมิตซูบิชิแตกครับ

ผมเตรียมล่ามภาษาญี่ปุ่นไว้แล้ว จะทำหนังสือเปิดผนึกเป็นภาษาญี่ปุ่นเลยครับ
จัดเต็ม..จัดหนัก hi hi hi hi hi hi
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11   ขึ้นบน
  พิมพ์