Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการเข้าพบผู้บริหาร MMTH วันที่ 30 มกราคม 2555  (อ่าน 39191 ครั้ง)
NaZi
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #135 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:33:16 pm »

ผมจอง GT 2WD วันที่ 2 ธันวา 54 ในงาน MOTOR-EXPO (ตอนนั้นบอกมีรถที่ประกอบแล้ว 400 คันจอดอยู่ในลานจอดรอส่งมอบ) มาถึงตอนนี้เลื่อนมา 3 หน   รอบนี้เซลล์บอกจะได้รถกลางเดือน กพ.นี้ แต่มีแถมท้ายว่ายังไงได้ขับรถใหม่ก่อนสงกรานต์แน่   เอะมันยังไง จะได้กลางเดือนนี้หรือก่อนสงกรานต์ แต่ ณ ตอนนี้ยังไม่มีวี่แววเลย ส่วนตัวผมถ้าเลื่อนอีกครั้งนี้ก็จบกันครับ ไม่มีแล้วครับเลื่อนหนที่ 4     ชอบนะ PJ แต่วัยรุ่นรออะไรแบบนานๆและไม่มีจุดหมายไม่ไหวครับผม

สวัสดี...
kopdevil
Newbie
*

« ตอบ #136 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 12:56:01 am »

อยากฝากคำถามให้ MMTH ครับ ตอนโฆษณา ช่วงมอเตอร์โชว์ บอกว่า "รถพร้อมส่งมอบ"  ออกทั้งสื่อโทรทัศน์ หนังสือพิมพ์...

แต่... พอทำไม่ได้ ดันโยนภาระไปให้ดีลเลอร์ซะงั้น บอกว่าส่งหนังสือแจ้งให้ทางดีลเลอร์แล้ว แต่ทางดีลเลอร์ไม่แจ้งลูกค้าเอง

แล้วทำไมทาง MMTH ถึงไม่ออกมาจัดการเองละครับ ออกทั้งสื่อโทรทัศน์ หนังสือพิมพ์ ไปเลยครับว่า "เกิดความผิดพลาดขึ้นทำให้ไม่สามารถส่งมอบรถได้ต้องขออภัยลูกค้าทุกท่าน"

ทีจะขายละกล้าลงทุนกล้าหลอกลูกค้าให้มาจอง แต่พอเกิดปัญหาขึ้นมาดันโยนขี้ให้คนอื่นซะงั้น

เซ็งกับ MMTH จริงๆเลยครับ

ปล. ใครพอจะหาโฆษณาว่า จองวันนี้รถพร้อมส่งมอบได้บ้างไหมครับ ผมหาไม่เจอเลย รบกวนป๋าๆทีครับ  อ๋าย!!!!!

หามาให้แล้วค่ะ
lee99 (เชษ)
ปาขาวบางนา 954
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #137 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 01:03:38 am »

อยากฝากคำถามให้ MMTH ครับ ตอนโฆษณา ช่วงมอเตอร์โชว์ บอกว่า "รถพร้อมส่งมอบ"  ออกทั้งสื่อโทรทัศน์ หนังสือพิมพ์...

แต่... พอทำไม่ได้ ดันโยนภาระไปให้ดีลเลอร์ซะงั้น บอกว่าส่งหนังสือแจ้งให้ทางดีลเลอร์แล้ว แต่ทางดีลเลอร์ไม่แจ้งลูกค้าเอง

แล้วทำไมทาง MMTH ถึงไม่ออกมาจัดการเองละครับ ออกทั้งสื่อโทรทัศน์ หนังสือพิมพ์ ไปเลยครับว่า "เกิดความผิดพลาดขึ้นทำให้ไม่สามารถส่งมอบรถได้ต้องขออภัยลูกค้าทุกท่าน"

ทีจะขายละกล้าลงทุนกล้าหลอกลูกค้าให้มาจอง แต่พอเกิดปัญหาขึ้นมาดันโยนขี้ให้คนอื่นซะงั้น

ปล. ใครพอจะหาโฆษณาว่า จองวันนี้รถพร้อมส่งมอบได้บ้างไหมครับ ผมหาไม่เจอเลย รบกวนป๋าๆทีครับ  อ๋าย!!!!!

อย่างนี้เข้าข่ายหลอกลวงประชาชน  yes!! yes!! yes!!
driller
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #138 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 04:47:24 am »

เจอปัญหาเรื่องจองช่วงมอเตอร์เอกโป เหมือนกันครับ เป็นที่อเมริกาหรืิอประเทศที่เจริญแล้วคงโดนฟ้องยับไปแล้วข้อหาหลอกลวงประชาชนครับ
Dealer ก็ห่วยไม่แพ้กันครับ ไม่รู้พวกนี้ทำงานกันยังไง
Ole_KKN
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #139 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 10:51:58 am »

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ ผมจองรถไปเมื่อวันที่ 04 กุมภาพันธ์ เซลล์บอกจะได้รถปลายเดือนหรือไม่ก็ต้นเดือนมีนาก็หลอกลวงกันซิครับ พอดีพึ่งเข้ามาเวบนี้เลยไม่มีข้อมูลล่วงหน้า.....ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ปาขาวสมุทรปราการ ID:1198 "Catch Me If You Can"
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #140 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:01:13 am »

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ ผมจองรถไปเมื่อวันที่ 04 กุมภาพันธ์ เซลล์บอกจะได้รถปลายเดือนหรือไม่ก็ต้นเดือนมีนาก็หลอกลวงกันซิครับ พอดีพึ่งเข้ามาเวบนี้เลยไม่มีข้อมูลล่วงหน้า.....ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
รอดูครับ สถานการณ์ของป๋า ณ ตอนนั้น อาจจะดีขึ้นเเล้วก็ได้ครับ ผมรอมาเดือนนึง MMTH (สำหรับสีน้ำเงิน) เค้ายังบอกว่าเป็นเรื่องปกติเลยครับ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #141 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:38:04 am »

เซ็งกับบ้านนี้เมืองนี้ เมื่อไหร่หนอเสียงผู้บริโภคจะเข้มแข็งเท่ากันเสียงของนายทุน  yes!!
doyjunghoo
Newbie
*

« ตอบ #142 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:49:31 am »

อยากฝากคำถามให้ MMTH ครับ ตอนโฆษณา ช่วงมอเตอร์โชว์ บอกว่า "รถพร้อมส่งมอบ"  ออกทั้งสื่อโทรทัศน์ หนังสือพิมพ์...

ปล. ใครพอจะหาโฆษณาว่า จองวันนี้รถพร้อมส่งมอบได้บ้างไหมครับ ผมหาไม่เจอเลย รบกวนป๋าๆทีครับ  อ๋าย!!!!!

ขอบคุณมากครับ รู้สึกว่าจะมีโฆษณาทางทีวีด้วยนะครับ หาได้ที่ไหน เอามาลงประจานหน่อยเถอะ  ฮือๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 04:28:59 pm โดย doyjunghoo » บันทึกการเข้า
driller
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #143 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 01:41:30 pm »

เซ็งกับบ้านนี้เมืองนี้ เมื่อไหร่หนอเสียงผู้บริโภคจะเข้มแข็งเท่ากันเสียงของนายทุน  yes!!

ติดอยู่ที่ว่าผมอยู่ ตจว (ขี้เกียจ) ถ้าผมอยู่ กทม และถ้าผมสมัครสมาชิกเวบนี้ก่อนถอยรถ (ช่วงรอรถ เกือบ 2 เดือน) คงมีแนวร่วมร้องเรียน สคบ ครับ
พูดจริงๆ นะครับเนี่ย  Cheesy
tirapat
Newbie
*

like: -1

« ตอบ #144 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 09:44:57 am »

ขอบคุณครับทุกท่าน ที่ทำให้เป็นรูปธรรมขึ้นมาอีกนิด อย่างน้อย MMTH ก็ได้รับทราบและเป็นประเด็น ผมจองศูนย์กรุงเทพฯตั้งแต่กลางธันวาคม 2554 ตอนนี้ก็เงียบเหมือนทุกท่าน เซล์ไม่เคยโทรหาก่อน บอกถ้าได้รถผมจะโทรบอกพี่ทันทีของพี่คิวแรกๆของศูนย์อยู่แล้ว  รอแบบไม่รู้อนาคตเลย ชักเบื่อเหมือนกัน แต่ชอบและอยากได้ปาเจโร่ ก็เลยจะรอต่อไปอีกสักพัก..(ศูนย์ที่ขอนแก่น เห็นปาเจโร่ป้ายแดงเยอะเลย...ขนาดศูนย์ต่างอำเภอยังมีจอดรอลูกค้าเลย รู้งี้จองที่ขอนแก่นคงได้รถไปแล้ว 555)
driller
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #145 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 10:05:11 am »

ขอบคุณครับทุกท่าน ที่ทำให้เป็นรูปธรรมขึ้นมาอีกนิด อย่างน้อย MMTH ก็ได้รับทราบและเป็นประเด็น ผมจองศูนย์กรุงเทพฯตั้งแต่กลางธันวาคม 2554 ตอนนี้ก็เงียบเหมือนทุกท่าน เซล์ไม่เคยโทรหาก่อน บอกถ้าได้รถผมจะโทรบอกพี่ทันทีของพี่คิวแรกๆของศูนย์อยู่แล้ว  รอแบบไม่รู้อนาคตเลย ชักเบื่อเหมือนกัน แต่ชอบและอยากได้ปาเจโร่ ก็เลยจะรอต่อไปอีกสักพัก..(ศูนย์ที่ขอนแก่น เห็นปาเจโร่ป้ายแดงเยอะเลย...ขนาดศูนย์ต่างอำเภอยังมีจอดรอลูกค้าเลย รู้งี้จองที่ขอนแก่นคงได้รถไปแล้ว 555)

ลองโทรถามศูนย์อื่นๆ ใกล้บ้าน จังหวัดใกล้เคียงดูครับว่าศูนย์ไหนสามารถหารถได้เร็วสุด ข้อเสนอดีสุด แล้วเอาไปขู่ศูนย์ที่ป๋าจองก็ได้ครับว่าจะถอนจองครับ ต้องกระตุ้นมันซักหน่อย (ถ้าเป็นผม ทำจริงๆ นะครับ อิอิ)
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #146 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 10:11:49 am »

อยากฝากคำถามให้ MMTH ครับ ตอนโฆษณา ช่วงมอเตอร์โชว์ บอกว่า "รถพร้อมส่งมอบ"  ออกทั้งสื่อโทรทัศน์ หนังสือพิมพ์...

ปล. ใครพอจะหาโฆษณาว่า จองวันนี้รถพร้อมส่งมอบได้บ้างไหมครับ ผมหาไม่เจอเลย รบกวนป๋าๆทีครับ  อ๋าย!!!!!

ขอบคุณมากครับ รู้สึกว่าจะมีโฆษณาทางทีวีด้วยนะครับ หาได้ที่ไหน เอามาลงประจานหน่อยเถอะ  ฮือๆๆ

ตามนี้เลยครับป๋า...
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=2733.msg106502#msg106502
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #147 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 12:49:29 pm »

ตามนี้เลยครับป๋า...
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=2733.msg106502#msg106502

ผู้ตัดคลิปส่งเองกับมือเลย ป๋าโจเป็นไงบ้างครับ ได้รถเรียบร้อยเเล้วรึยังครับ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
tirapat
Newbie
*

« ตอบ #148 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 09:45:49 pm »

ลองโทรถามศูนย์อื่นๆ ใกล้บ้าน จังหวัดใกล้เคียงดูครับว่าศูนย์ไหนสามารถหารถได้เร็วสุด ข้อเสนอดีสุด แล้วเอาไปขู่ศูนย์ที่ป๋าจองก็ได้ครับว่าจะถอนจองครับ ต้องกระตุ้นมันซักหน่อย (ถ้าเป็นผม ทำจริงๆ นะครับ อิอิ)
tirapat
Newbie
*

« ตอบ #149 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 09:52:21 pm »

เพื่อนร่วมงานผม จ.ขอนแก่น บอกจองปาน้ำตาลเบนซิน พ.ย.54 ตอนนี้ได้รับรถแล้วเมื่อ 10 ก.พ.55 เซล์บอกว่าพวกที่จองดีเซล อีกนาน.....เพราะตอนนี้เร่งผลิตปาเบนซินส่งลูกค้า...จริงป่าววววใครรู้บ้างครับ... ถ้าก่อนงานมอเตอร์โชว์มีนาคมนี้ยังไม่ได้คงยกเลิกใบจองเปลี่ยนใจแล้วล่ะครับ...ข่าวว่า เชฟจะเปิดตัวเทรลเบรเซอร์ เป็นอีกตัวเลือกที่น่าสนใจครับ...
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11   ขึ้นบน
  พิมพ์