Languages
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่แร็คหลังคา ไซต์ไหนดีครับ (Update ติดตั้งเรียบร้อย)  (อ่าน 46594 ครั้ง)
MR.PHON
ฝันไห้ไกลไปไห้ถึง
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 05:01:38 pm »

ติดตั้งเรียบร้อยแล้วครับ   ขนาด 95x150 ซ.ม. ครับ  ยี่ห้อ KSC  ราคา 2 พันต้นๆ  ไม่รวมค่าส่ง   ราคาอยู่ที่การต่อรองกับเซลล์ ร้านนี้เน้นส่งต่างประเทศครับ  เห็นได้จากในเว็บ เป็นภาษาอังกฤษล้วนๆ

ผมรับได้เพราะแครี่บอยแพงเว่อร์ไป 4-5 พัน งบประมาณไม่ถึง

ติดตั้งเองไม่ยาก แต่ก็ไม่ง่าย เพราะทำคนเดียว   ยักแย่ยักยันพอสมควร   ต้องวิ่งขึ้นไปขยับที่ละนิด  แล้วลงมาดู ว่ามันตรงมั๊ย ขยับ 3-4 รอบ  เล่นเอาหอบ   ถึงว่าที่ร้านคิดค่าติดตั้ง 300 บาท ใครไม่อยากเหนื่อยก็ให้เค้าไปเหอะ

สรุปแล้วออกมาสวยงามอย่างที่เห็น.......

สวยงามแต้ๆเน้อ ชอบๆๆ
MR.PHON
ฝันไห้ไกลไปไห้ถึง
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 05:05:09 pm »

อ้าย ๆ ถ่ายฮูปเอาตังข้างตังหลังมาผ่อกำล่อ ไค่หันมันจะเปิงมอกใด

เปิงขนาดครับ  รอสักกำล๊อ..  good
คนเมียงแม่นก่ออ้าย อยู่ตี่ใหนนี่ ทักทายรับ ผมอยู่ตี่เจียงคำ ครับปี๋ใหม่เมืองเล่นน้ำตี่ใหนหา
k@p@ng
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 07:34:56 am »

อ้าย ๆ ถ่ายฮูปเอาตังข้างตังหลังมาผ่อกำล่อ ไค่หันมันจะเปิงมอกใด

มาล่ะครับ   สวยงามกลมกลืน  เปิงขนาด.....
สวยมากเลยครับป๋า
อยากได้จัง....

ประทีป  สาหมาน   0866501332   
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 09:27:15 pm »

เปิงขนาดครับ  รอสักกำล๊อ..  good
คนเมียงแม่นก่ออ้าย อยู่ตี่ใหนนี่ ทักทายรับ ผมอยู่ตี่เจียงคำ ครับปี๋ใหม่เมืองเล่นน้ำตี่ใหนหา

ภรรยาคนหละปูนคับ...   

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
veeraa332000
Jr. Member
**

like: 7

PA ขาวมุก No.1001

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 01:23:47 am »

ถามป๋าหน่อยนะครับว่าป๋าใส่คาไว้ตลอดเลยก่อ..หรือว่าจะใช้แล้วค่อยใส่ครับ ผมก็ไปทางเหนือทุกเดือนเหมือนกันครับ(พนักงานขายตจว.) เที่ยวนี้ผมจะเอาน้องปาขึ้นไปทำงานครับ...เจอกันทักกันบ้างเน้อ..
jamis (ป๊อบ)
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 01:33:58 am »

ถามป๋าหน่อยนะครับว่าป๋าใส่คาไว้ตลอดเลยก่อ..หรือว่าจะใช้แล้วค่อยใส่ครับ ผมก็ไปทางเหนือทุกเดือนเหมือนกันครับ(พนักงานขายตจว.) เที่ยวนี้ผมจะเอาน้องปาขึ้นไปทำงานครับ...เจอกันทักกันบ้างเน้อ..

ถ้าคิดว่าใช้บ่อยก็ใส่ไว้ตลอดเลยก็ได้ครับ  เมื่อก่อนผมเคยใส่ไว้ตลอดเหมือนกัน (ขี้เกียจถอด) แต่เวลาเข้าห้างบางห้างก็มีเสียวเหมือนกัน ช่วงหลังไม่ได้ใส่แล้วครับ ตั้งแต่ได้กล่องบนหลังคามาแทน  Cheesy
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 09:04:40 am »

ยินดีครับ   

ผมใส่ตลอดครับ  ขี้เกียจถอดเข้าถอดออก  อย่างที่บอก มันถอด-ใส่ลำบากพอสมควร   รถมันสูง   ที่บ้านก็ไม่ค่อยจะมีที่เก็บ

เวลาเข้าห้าง ก็ดูป้ายเตือนเอาครับ   หลังคาห้างเตี้ยเกิน 1.90 ม.  ก็ไม่เข้า 

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
sdps
Jr. Member
**

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 09:47:49 am »

ถ้าคิดว่าใช้บ่อยก็ใส่ไว้ตลอดเลยก็ได้ครับ  เมื่อก่อนผมเคยใส่ไว้ตลอดเหมือนกัน (ขี้เกียจถอด) แต่เวลาเข้าห้างบางห้างก็มีเสียวเหมือนกัน ช่วงหลังไม่ได้ใส่แล้วครับ ตั้งแต่ได้กล่องบนหลังคามาแทน  Cheesy

ป๋าป๊อบ กล่องบนหลังคา หน้าตาเป็นยังไง สนใจอยู่ อยากติด rack เผื่อใช้เดินทาง แต่ไม่อยากถอดเข้า ถอดออก แต่หากติดแล้วไม่เอาออก คงไม่รอดอาคารที่จอดรถที่ทำงานแน่  good
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2012, 11:12:34 am โดย sdps » บันทึกการเข้า
jed009
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 10:25:31 am »

ป๋าเก่งครับ  Rack สวยดี  กำลังอยากได้อยู่พอดีครับ  ขอทราบ ที่อยู่และเบอร์โทรหน่อยครับ
ขอบคุณ ป๋าเก่งล่วงหน้าครับ
kitkamol50.No 7.
ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
Hero Member

like: 71

goldgear50

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 10:35:10 am »

ใส่ตลอดเลยครับไม่รู้จะถอดเข้าถอดออกทำไม..เสียเวลาดื่มเบียร์..

ติดมาจากโรงงานทำเลยครับ..

http://www.ksc4x4.com/th/about

http://www.ksc4x4.com/th/products/category/roof-rack/ac-750-roof-tray-750
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2012, 10:49:50 am โดย kitkamol50.No 7. » บันทึกการเข้า

kitkamol50..081-6535736..หน่องครับ. ( สุขใจที่ได้อยู่ระยอง)
LIND ID.0816535736.
veeraa332000
Jr. Member
**

PA ขาวมุก No.1001

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 11:15:20 am »

ใส่ตลอดเลยครับไม่รู้จะถอดเข้าถอดออกทำไม..เสียเวลาดื่มเบียร์..

ติดมาจากโรงงานทำเลยครับ..

http://www.ksc4x4.com/th/about

http://www.ksc4x4.com/th/products/category/roof-rack/ac-750-roof-tray-750
[/quote

อ้อ..ไม่ใช่อะไรหรอกครับ คือผมเคยขับของน้องที่แร็คติดอยู่เวลาวิ่งเร็วๆมันมีเสียงลมดังมากอะครับ แต่อยากได้นะยามจำเป็นจะได้ใช้ ไม่รู้เวลาติดตั้งจะใช้เวลานานยุ่งยากไหมครับ?
Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 11:28:06 am »

ป๋าเก่งครับ  Rack สวยดี  กำลังอยากได้อยู่พอดีครับ  ขอทราบ ที่อยู่และเบอร์โทรหน่อยครับ
ขอบคุณ ป๋าเก่งล่วงหน้าครับ

ร้าน KSC ครับ  เพื่อนสมาชิกลงลิงค์ไว้แล้ว 

jamis (ป๊อบ)
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 01:15:32 pm »

ถ้าคิดว่าใช้บ่อยก็ใส่ไว้ตลอดเลยก็ได้ครับ  เมื่อก่อนผมเคยใส่ไว้ตลอดเหมือนกัน (ขี้เกียจถอด) แต่เวลาเข้าห้างบางห้างก็มีเสียวเหมือนกัน ช่วงหลังไม่ได้ใส่แล้วครับ ตั้งแต่ได้กล่องบนหลังคามาแทน  Cheesy

ป๋าป๊อบ กล่องบนหลังคา หน้าตาเป็นยังไง สนใจอยู่ อยากติด rack เผื่อใช้เดินทาง แต่ไม่อยากถอดเข้า ถอดออก แต่หากติดแล้วไม่เอาออก คงไม่รอดอาคารที่จอดรถที่ทำงานแน่  good

หน้าตา ตามกระทู้ข้างล่างเลยครับป๋า

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=2566.0
หลี่ถัง
magfibVE
Newbie
*

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:20:20 am »

ac-750
ac-752
ac-755
แตกต่างกันตรงไหนครับ เข้าไปดูรูปในเว็บหาไม่เจอ

seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:46:28 am »

ของผมก็เพิ่งไปติดมาเมื่อวานเป็นของ Carryboy รุ่น G2 (แบบโค้ง) ขนาด 1.00 x 1.60 ม. สีดำ ไปโดนราคาปรับใหม่ 4900.- ต่อเหลือ 4700.-  ราคาเดิมเมื่อสองอาทิตย์ก่อน 4700.- ต่อได้เหลือ 4500.- ร้านบอกว่าต้องขึ้นราคาเพราะตอนนี้ค่าของเริ่มปรับตามค่าแรง 300 เงินเดือนป.ตรี 15000 ค่าขนส่งก็ปรับขึ้นตามราคาน้ำมัน ขึ้นทุกอย่างมีคนไปติดกระบะ liner ก็ปรับราคาขึ้นครับ

ผมก็เพิ่งติดของแครี่บอยมาครับ
ติดสีำดำขนาด 1.6 เมตร
ร้านอื่นๆ ขายกัน 5000-6500 บาท
มีร้านหนึ่งอยู่สายบายพาส ขาออกเมืองซ้ายเมือง
ให้ราคา 4600 ครับ
เลยเอาเลย...

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์