Languages
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Locktech & Carryboy 3 Lock  (อ่าน 28916 ครั้ง)
Maverick (มีโม่)
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 09:06:36 pm »

ผมอยากทราบว่าถ้าผมไม่ติดล๊อคยางอะไหล่แบบ DIY ในบ้านนี้ จะหาซื้อที่มีขายตามท้องตลาดที่ดีๆ ไม่โดนโจรกรรมโดยง่ายมีของอะไรบ้างครับ

ผมใช้วิธีหายางเปอร์เซนต์มาใส่แทนครับ ขโมยมันไม่อยากได้ ขายได้ไม่กี่บาท

ทั้งยางทั้งล้อ  จัดมาแล้ว 2000 บาท  ขายแม๊กได้ 4000 อิอิ   สบายใจ มีล้ออะไหล่ และคงโจรคงไม่อยากจะขโมย
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 05:40:28 pm »

วันนี้ตัดสินใจไปติด Locktech ถามราคา 2800 แล้วเอารถเข้าช่องเตรียมติดตั้ง แต่ต้องบอกยกเลิกกระทันหันเพราะก่อนช่างจะติดผมสอบถามว่าติดแล้วพวงมาลัยสามารถปรับระดับได้ตามปกติหรือไม่

คำตอบคือ ล้อคเท็กจะสามารดึงคันล็อคได้โดยพวงมาลัยต้องอยู่ระดับต่ำสุดเท่านัน

โดยปกติผมจะปรับพวงมาลัยที่ระดับสูงสุดในการขับรถ หมายความว่าถ้าปมติด Locktech พอจอดรถผมต้องปรับพวงมาลัยลงเพื่อล็อคเจ้าตัวนี้ และถ้าจะขับก้ต้องปรับระดับพวงมาลัยขึ้นมาอีก (เพราะถนัดขับแบบนี้)

สรุปเลยยกเลิกการติดตั้งแบบกระทันหัน ขอกลับไปคิดดูก่อน หรือหาแบบอื่นดูก่อน

สงสัยคงต้องไป 3ล็อคซะละมั้ง

ช่างคงเข้าใจอะไรผิดแล้วครับ ของผมที่ติดอยู่ก็ล็อคได้ทุกตำแหน่ง ถ้าจะติดก็คือเมื่อเราตัดแต่งแผ่นครอบใต้พวงมาลัยแล้วใส่กลับเข้าไป ซึ่งปกติเค้าจะถอดออกไปเลยเมื่อติด lock tech (ถอดออกถ้าไม่บอกหรือมุดลงไปดูใต้พวงมาลัยก็จะไม่รู้) คือถ้าใส่แผ่นครอบเข้าไปมันจะคิดนิดๆที่ตำแหน่งพวงมาลัยยกสูงสุด แต่ขยับลงมาอีกนิดเดียวก็ล็อคได้แล้ว ไม่ถึงขนาดต้องเอาลงมาต่ำสุ่ดครับ
Thanapatra
Newbie
*

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 07:22:44 pm »

ป๋าครับ ของล็อกเทคต้องเจาะตัวรถเหรอครับ 

นั่นหละคือสิ่งที่ผมไม่รู้ แต่ก็คงไม่ทันแล้วใส่ 3 lock ไปแล้ว
Taweewat ปาขาว ระยอง
ชมรมคนรักผี
Full Member

like: 8

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 07:39:27 pm »

เพิ่งติดมาเหมือนกันlocktech 2300บาท

Taweewat  No.499 ปาขาว ระยอง 089-7977193  ระยองไม่เคยเหงา.. เพราะเรามีใจเดียวกัน
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 07:51:40 pm »

ป๋าครับ
สำหรับล๊อกเทคอ่ะครับ มันต้องเจาะตัวรถป่ะครับ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
winai7777
Newbie
*

like: 2

ถ้ามีโอกาส อย่าลืมแวะเที่ยวสุโขทัยกันนะครับ

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 11:51:20 pm »

ตั้งใจไปติดกล่องส้ม ตัดสตาร์ท แต่ร้านบอกว่าไม่มีของ อ้างว่ามีแต่ ดีพลัสล็อคตัดสตาร์ท เป็นบริษัทเดียวกัน แต่แยกจดชื่อ เพราะต้องการหลบเลี่ยงภาษี ทำงัยได้ ขี้เกียจรอกล่องส้ม มาแล้วก้อจำใจติดไปเลย ยังงัยๆก้อเป็นของฟรีแถมจากเซลล์อยู่ดี
 Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

มรดกล้ำเลิศ กำเนิดลายสือไทย เล่นไฟลอยกระทง มั่นคงพระพุทธศาสนา
งามตาผ้าตีนจก สังคโลกทองโบราณ สักการแม่ย่าพ่อขุน รุ่งอรุณแห่งความสุข
toffy
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 12:12:06 am »

วันนี้ตัดสินใจไปติด Locktech ถามราคา 2800 แล้วเอารถเข้าช่องเตรียมติดตั้ง แต่ต้องบอกยกเลิกกระทันหันเพราะก่อนช่างจะติดผมสอบถามว่าติดแล้วพวงมาลัยสามารถปรับระดับได้ตามปกติหรือไม่

คำตอบคือ ล้อคเท็กจะสามารดึงคันล็อคได้โดยพวงมาลัยต้องอยู่ระดับต่ำสุดเท่านัน

โดยปกติผมจะปรับพวงมาลัยที่ระดับสูงสุดในการขับรถ หมายความว่าถ้าปมติด Locktech พอจอดรถผมต้องปรับพวงมาลัยลงเพื่อล็อคเจ้าตัวนี้ และถ้าจะขับก้ต้องปรับระดับพวงมาลัยขึ้นมาอีก (เพราะถนัดขับแบบนี้)

สรุปเลยยกเลิกการติดตั้งแบบกระทันหัน ขอกลับไปคิดดูก่อน หรือหาแบบอื่นดูก่อน

สงสัยคงต้องไป 3ล็อคซะละมั้ง

ช่างคงเข้าใจอะไรผิดแล้วครับ ของผมที่ติดอยู่ก็ล็อคได้ทุกตำแหน่ง ถ้าจะติดก็คือเมื่อเราตัดแต่งแผ่นครอบใต้พวงมาลัยแล้วใส่กลับเข้าไป ซึ่งปกติเค้าจะถอดออกไปเลยเมื่อติด lock tech (ถอดออกถ้าไม่บอกหรือมุดลงไปดูใต้พวงมาลัยก็จะไม่รู้) คือถ้าใส่แผ่นครอบเข้าไปมันจะคิดนิดๆที่ตำแหน่งพวงมาลัยยกสูงสุด แต่ขยับลงมาอีกนิดเดียวก็ล็อคได้แล้ว ไม่ถึงขนาดต้องเอาลงมาต่ำสุ่ดครับ

หลังจากสับสนว่า Locktech จะล็อคที่ตำแหน่งต่ำสุดหรือทุกตำแหน่งกันแน่ วันนี้ก็เลยขับรถไปที่ศูนย์ของ Locktech พอจอดรถถาม ก้มีช่างติดตั้งคนหนึ่งตอบมาทันทีว่า ต้องล็อคที่ตำแหน่งพวงมาลัยต่ำสุดเท่านั้น ผมก็เลยไม่ติดและกำลังจะขับรถไปติดของ Carryboy แต่จอดแวะกินข้าวก่อน

ระหว่างกินข้าวอยู่ก็มีคนของ Locktech เดินตามหาผม (คงเห็นว่าจอดรถทิ้งไว้) และบอกว่าได้คุยกับฝ่ายเทคนิคแล้ว ยืนยันว่าล็อคได้ทุกตำแหน่ง ก็เลยให้ติดโดยมีเงื่อนไขว่าถ้าล็อคไม่ได้ทุกตำแหน่งต้องรื้อออก  สุดท้ายก็สามารถล็อคได้ทุกตำแหน่ง เลยได้ติดตั้ง

แต่ก็แอบสงสัยไม่ได้ว่าทำไมร้านแรก กะคนของศูนย์เองตอบว่าล็อคไม่ได้หว่า

อีกอย่างนึง ไปติดถึงศูนย์กลับแพงกว่าติดร้านข้างนอกอีก งงงง
MooAun
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 05:38:17 pm »

เพิ่งติดมาเหมือนกันlocktech 2300บาท
ป๋าระยองติดที่ไหนรบกวนแจ้งพิกัดหน่อยครับ
jimmy35
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:23:58 pm »

ผมติด D Lock Plus ตัดสตาร์ทครับ
ได้แถมมาจากศูนย์ มีกรรมธรรพ์ 100000 มาให้ด้วยครับ

PajeroSport MY12 4WD !!
Nikon D3100 ,Nikor 16-85vr ,Nikor 35/f1.8G ,Nikor 18-55
Olympus OMD EM-5 Olympus 12-50mm f/3.5-6.3 ,Olympus M.Zuiko 45 f/1.8
tonnum
Newbie
*

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 06:57:51 pm »

แล้วแต่ละท่านไปติดที่ไหนกันครับ ผมอยู่ย่านบางใหญ่ บางบัวทอง อยากติด lock tech เหมือนกันครับ
LEKJALEK
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 07:30:33 pm »

มาเก็บตก

ซื้อรถแพง......กระเป๋าฉีก   ไม่มีความรู้เรื่องรถ....แต่มีความรู้ด้านกฎหมาย
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องกฎหมาย  วางแผนทางภาษี  ตรวจสอบบัญชีและทำบัญชี
เล็ก 0840930030
winai7777
Newbie
*

ถ้ามีโอกาส อย่าลืมแวะเที่ยวสุโขทัยกันนะครับ

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 11:31:46 pm »

ผมติด D Lock Plus ตัดสตาร์ทครับ
ได้แถมมาจากศูนย์ มีกรรมธรรพ์ 100000 มาให้ด้วยครับ
ผมก้อติด ยี่ห้อนี้เหมือนกัน แต่ไม่ตรงรุ่นมันเป็นของไทรทัน อ่านรายละเอียดการประกันแล้ว ใบรับประกันบอกไม่รับประกันหนึ่งแสน ถ้าติดไม่ตรงรุ่น ซวยเลยเราทำงัยดีอ่ะ ลองอ่านกันบ้างมั้ย
 Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad

มรดกล้ำเลิศ กำเนิดลายสือไทย เล่นไฟลอยกระทง มั่นคงพระพุทธศาสนา
งามตาผ้าตีนจก สังคโลกทองโบราณ สักการแม่ย่าพ่อขุน รุ่งอรุณแห่งความสุข
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 11:51:34 pm »

ผมติดยิ่งเจริญล๊อกเบรค / ยิ่งเจริญล๊อกยางอะไหล่ / Solex click lock gear / ไสยศาสตร์ล๊อกทุกครั้งหลังกด remote  Kiss
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 11:49:52 am »

ของผมบังคับแถม...Lock Tech ครับ อิ อิ อิ... งง งงละสิ ก็เซลล์ไม่ได้แถม แต่ช่างดันติดผิดคัน มิหนำซ้ำในใบประกันบอกเป็นรุ่น Triton Plus อีกต่างหาก อ่ะ ไหนๆ ก็ติดแล้ว เลยต่อรองซะ 2000 ละกัน เจ้าของร้านไม่ยอม เลยจบที่ทาง 2500 ครับ ส่วนตัวแล้วมีความสงสัยหลายเรื่องอยู่เหมือน ก็กันเลยโทรไปถามศูนย์ Lock Tech เลย และเหล่านี้คือคำตอบ...ยังงัยช่วยๆ กันเช็คอีกทีว่ายังจะตอบตรงกันอยู่ไหม...
- Lock Tech แถมประกัน "วิริยะ" คุ้มครองรถหายวงเงินไม่เกิน 1 แสน ขับรถไปติดที่ 0 Lock Tech 2,900 ตามร้านทั่วไป 2,300 - 2,800
- ใบรับประกันไม่ตรงรุ่นมีผลต่อการคุ้มครองของวิริยะหรือไม่ (ของผมระบุเป็น Triton Plus) ตอบว่าไม่
   แต่ต้องติดตั้งตรงกับระบบเกียร์ เช่นเกียร์ auto ก็ต้องติด Lock Tech รุ่น auto ห้ามนำรุ่น manual มาติดในเกียร์ auto เป็นต้น
   *** แต่การรับประกันเป็นเรื่องทางกฏหมายซึ่งยึดลายลักอักษร ลองเป็นแบบนี้ มีพริ้วแน่นอน จะให้ดีต้องเปลี่ยนใบรับประกันให้ตรงรุ่นดีที่สุด
- เจาะรถ/ตัดต่อหรือปลอกสายไฟหรือไม่ ตอบว่า ทั้งไม่เจาะ และไม่ตัดต่อหรือปลอกสายไฟ
  ไม่เจาะ เข้าใจได้ว่ายึดกับแกนพวงฯ แต่ไม่ตัดต่อสายไฟ หรือแม้แต่ไม่ปลอกสายไฟ
  อันนี้ไม่เข้าใจถ้าไม่ตัดต่อ/ไม่ปลอกสายไฟ แล้วจะตัด start ได้ยังงัย หรือใช้วิธี Tap สายไฟ งง ครับ
- อื่นๆ ของผมยกพวงฯ ขึ้นสูงสุด ยัง Lock และตัด Start ได้ครับ ไม่ติดขัดอะไร แต่ติดตรงที่เวลาเหยียบเบรค
  ปลายรองเท้าจะติดตรงส่วนที่กด Lock ครับ ทำให้เหยียบเบรคไม่เต็มแป้น และมีโอกาสลื่นได้สูง อันนี้อันตรายมาก
  (ไม่ทราบป๋าท่านอื่นเป็นเหมือนผมปล่าว) จนท. บอกว่า ถ้าใส่รองเท้าปลายแหลม ปลายรองเท้าจะยาวอาจทำให้
  ติดขัดได้แต่จากประสบการณ์ รองเท้าหัวสั้นปกติก็ติดครับ จนท. บอกว่าให้นำมาแก้ไข 0 อยู่แถวๆ ม. เกษมฯ
  พัฒนาการ เดี๋ยวจะเข้าไป ได้ความยังงัยจะแจ้งให้ทราบต่อไป...คร๊าบบบ
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 12:02:17 pm »

แต่ติดตรงที่เวลาเหยียบเบรค   ปลายรองเท้าจะติดตรงส่วนที่กด Lock ครับ ทำให้เหยียบเบรคไม่เต็มแป้น และมีโอกาสลื่นได้สูง อันนี้อันตรายมาก  (ไม่ทราบป๋าท่านอื่นเป็นเหมือนผมปล่าว) จนท. บอกว่า ถ้าใส่รองเท้าปลายแหลม ปลายรองเท้าจะยาวอาจทำให้
  ติดขัดได้แต่จากประสบการณ์ รองเท้าหัวสั้นปกติก็ติดครับ จนท. บอกว่าให้นำมาแก้ไข 0 อยู่แถวๆ ม. เกษมฯ
  พัฒนาการ เดี๋ยวจะเข้าไป ได้ความยังงัยจะแจ้งให้ทราบต่อไป...คร๊าบบบ

อาการนี้แหละที่ผมถอดออกในคันเก่าและจะไม่ครบมันอีกเลย  เพราะติดหัวรองเท้านี่แหละครับ  ยิ่งเวลาสลับขาไปมา  โดนประจำ  เวลาพื้นรองเท้าเปียกน้ำจากทางเดิน  มีลื่นแถมอีก
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์