Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา ของ pajero นี่มันขนาดไหนครับ  (อ่าน 9731 ครั้ง)
Good33
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 10:44:30 pm »

ผมเป็นคนนึงที่หลงรัก น้องปาไปแล้วจองรถไป เมื่อ กพ 55 เซลล์บอกได้รถ เมษ 55 อ่านเจอสมาชิกหลายท่านบ่น อารมณ์เซงๆ
เลยอยากขอข้อมูลเพื่อน ใน คลับช่วยชี้แนะดังนี้ด้วยครับ สาธุ

1. ที่บอกว่าเฟืองท้ายหอน มันหอนดังขนาดไหน หอนจนลำคาญไหมครับ. แล้วถ้าได้รถมาวันแรกไปถ่ายน้ำมันเฟืองท้ายเอาของทีมันจะได้ผลไหมครับ
2. โช้ครั่วผมไม่ค่อยกลัว ไปเปลี่ยนเอาของดีใส่ได้
3. แล้วอาการอื่นนี้มันมีไรอีกบ้างครับ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 10:49:32 pm »

ผมเป็นคนนึงที่หลงรัก น้องปาไปแล้วจองรถไป เมื่อ กพ 55 เซลล์บอกได้รถ เมษ 55 อ่านเจอสมาชิกหลายท่านบ่น อารมณ์เซงๆ
เลยอยากขอข้อมูลเพื่อน ใน คลับช่วยชี้แนะดังนี้ด้วยครับ สาธุ

1. ที่บอกว่าเฟืองท้ายหอน มันหอนดังขนาดไหน หอนจนลำคาญไหมครับ. แล้วถ้าได้รถมาวันแรกไปถ่ายน้ำมันเฟืองท้ายเอาของทีมันจะได้ผลไหมครับ
2. โช้ครั่วผมไม่ค่อยกลัว ไปเปลี่ยนเอาของดีใส่ได้
3. แล้วอาการอื่นนี้มันมีไรอีกบ้างครับ

ที่กล่าวมาผมยังไม่เจอโรคกรรมพันธุ์ใดๆเลยขอรับ good good good
Boss นิลกาญจน์
Jr. Member
**

like: 16

ปาเก็บตะวัน

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:02:27 pm »

ใช้มา 1 เดือน 2 พันโล ผมยังไม่เจออาการอะไรที่ผิดปกติเลย อาจเป็นเพราะเป็นคนที่ขับรถไม่เร็ว(ยังไม่เคยเกินร้อยเลย) และใช้อย่างทะนุถนอม Smiley
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:33:15 pm »

จะขอเป็น กำลังใจ ให้ทุกป๋า
เรื่องปัญหา น่าปวดหัว กลัวผิดหวัง
ตราบเท่าที่ มีใจเข้ม เต็มกำลัง
อย่ามัวนั่ง กังวล จนเกินตัว
     ยังมีเพื่อน ผองพี่ ที่นี่อีก
     ที่ไม่ปลีก วิเวก น่าเขกหัว
     แต่มีความ เห็นใจ ใช่เห็นแก่ตัว
     ไม่บอกมั่ว หากมี วิชาการ
เรื่องปัญหา ซุกไว้ ใต้พรมเถิด
ค่อยค่อยเปิด แก้ไข ได้มาตรฐาน
สักวันหนึ่ง ปัญหา มาเนินนาน
คงพ้นผ่าน หายไป ในทันที...

อย่ากังวลครับ ปัญหาเยอะ แต่พวกเรา...แยะ...(กว่า)... อิ อิ อิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:36:13 pm โดย J♥E » บันทึกการเข้า
kanapot
Jr. Member
**

like: 5

ID : 666

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:45:18 pm »

เรื่องปัญหา น่าปวดหัว กลัวผิดหวัง
ตราบเท่าที่ มีใจเข้ม เต็มกำลัง
     แต่มีความ เห็นใจ ใช่เห็นแก่ตัว

อย่ากังวลครับ ปัญหาเยอะ แต่พวกเรา...แยะ...(กว่า)... อิ อิ อิ
ผมชอบอารมณ์ของป๋าจังเลยครับ สามารถกลั่นออกมาเป็นบทกลอนได้เสนาะเพราะพริ้งทีเดียวครับ และเป็นกำลังใจให้สมาชิกในเว๊บนี้ได้เป็นอย่างดี นับถือครับ

Pajero Sport MY12 Brown Edition
30 December 2011
[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:47:53 pm »

joob มันเยี่ยมมากเลยป๋าโจ  Cheesy 

I PAJEROSPORT
THAILAND
nortirut
Jr. Member
**

like: 14

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:55:19 pm »

ถ้าหลงรักไปแล้ว  ปัญหานิดๆหน่อยๆก็คงจะมองข้ามไปครับ
เฟืองท้ายหอน มันหอนแค่บางจังหวะ80-100 ถ้าเปิดเพลงจะไม่ค่อยได้ยินครับ  อันนี้เฉยๆครับ
แกนพวงมาลัยเคลมกันเยอะ  อันนี้ยังไม่เจอครับ
โช๊คแตก ก็เปลี่ยนเป็นของดีซะ ยังไม่เจอเหมือนกัน เพราะเปลี่ยนก่อนจะแตก
กระตุกที่ความเร็วต่ำ  น่าจะเป็นตอนจังหวะเปลี่ยนเกียร์ ที่ความเร็ว20-30 อันนี้น่าจะเจอ แต่ไม่สนใจมันครับ เหยียบเลี้ยงไปเรื่อยๆก็ไม่เจอครับอย่าไปพยายามอยากเจอมันครับ เดี๋ยวจะคิดมากอีก
น่าจะมีอีก แต่นึกไม่ออก  lala lala lala
Boss นิลกาญจน์
Jr. Member
**

like: 16

ปาเก็บตะวัน

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:03:53 am »

ครับ..ปัญหามีไว้ให้แก้ ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม good
driller
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:05:39 am »

ปัญหาของรถถือว่าหนักใจแต่ไม่หนักใจเท่าเจอ 0 บริการห่วยๆ หรือองค์กรอย่าง MMTH ครับ นั่นล่ะครับปัญหาตัวพ่อเลย
namorn
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:06:30 am »

ผมชอบอารมณ์ของป๋าจังเลยครับ สามารถกลั่นออกมาเป็นบทกลอนได้เสนาะเพราะพริ้งทีเดียวครับ และเป็นกำลังใจให้สมาชิกในเว๊บนี้ได้เป็นอย่างดี นับถือครับ

like like
Nack_Nine
Full Member

like: 65

แจ๊คครับ 2.5GT X08 ID.0842

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:17:38 am »

ป๋าสุดยอดมากครับ... red heart
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:19:42 am »

ไม่ต้องกลัวครับป๋า ผมก็หาข้อมูลในนี้มาตั้งแต่ต้นปี จนสุดท้ายก็ตกลงซื้อน้องปาฯ
ไม่มีอะไรน่ากลัวครับ ไม่มีอะไรที่แย่จนรับไม่ได้ รูปร่าง ความอเนกประสงค์ คุ้มเกินราคาครับ  Cheesy
A_NURU
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:29:39 am »

ใช้มา1อาทิตย์กว่าๆ วิ่งไป 1035 กม. ยังไม่เจอนะครับ
ขับเร็วสูงสุด 170 กม ก็ยังไม่มีปัญหาอะไร ไม่ได้ยินเสียงพยายามจะฟังตั้งแต่ 80 จนถึง 170 ก็มีแต่เสียงลม
เรื่องออกตัวช้า ก็มีบ้างนิดหน่อย จังหวะแซงอ่านในคู่มือบอกว่าให้เหยียบให้สุดเท้า รถจะเปลี่ยนเกียร์อัตโนมัติในทันที ลองดูก็แซงได้ดีไม่มีปัญหาจริงๆ
ถ้าจะออกตัวแรงๆ ก็เหยียบให้สุดเหมือนกัน การบริโภคน้ำมันก็พอประมาณ เพราะเป็นคนขับรถไม่ช้าเลยทำใจรับได้ถ้าจะต้องจ่ายเพิ่ม

สรุป ไม่ต้องกลัวครับ ยี่ห้ออื่น รุ่นอื่นก็มีปัญหาหมด อยู่ที่เรารับได้ แก้ไขได้ไหม ที่นี่มีกูรูที่ปรึกษามากมายครับ รับรองว่าไม่ผิดหวังครับ
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 01:28:01 am »

ใช้มา1อาทิตย์กว่าๆ วิ่งไป 1035 กม. ยังไม่เจอนะครับ
ขับเร็วสูงสุด 170 กม ก็ยังไม่มีปัญหาอะไร ไม่ได้ยินเสียงพยายามจะฟังตั้งแต่ 80 จนถึง 170 ก็มีแต่เสียงลม
เรื่องออกตัวช้า ก็มีบ้างนิดหน่อย จังหวะแซงอ่านในคู่มือบอกว่าให้เหยียบให้สุดเท้า รถจะเปลี่ยนเกียร์อัตโนมัติในทันที ลองดูก็แซงได้ดีไม่มีปัญหาจริงๆ
ถ้าจะออกตัวแรงๆ ก็เหยียบให้สุดเหมือนกัน การบริโภคน้ำมันก็พอประมาณ เพราะเป็นคนขับรถไม่ช้าเลยทำใจรับได้ถ้าจะต้องจ่ายเพิ่ม

สรุป ไม่ต้องกลัวครับ ยี่ห้ออื่น รุ่นอื่นก็มีปัญหาหมด อยู่ที่เรารับได้ แก้ไขได้ไหม ที่นี่มีกูรูที่ปรึกษามากมายครับ รับรองว่าไม่ผิดหวังครับ

ป๋าเอ... up รูปน้องปา ให้เพื่อนได้เชยชมหน่อยคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ อิ อิ อิ
อนุสรณ์ NO.540
Jr. Member
**

like: 1

ดีชั้วอยู่ที่ตัวเรา

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 05:15:04 am »

ครับ..ปัญหามีไว้ให้แก้ ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม good
like like like red heart

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์