Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา ของ pajero นี่มันขนาดไหนครับ  (อ่าน 9718 ครั้ง)
setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 06:30:40 am »

ไม่มีอะไรน่ากังวลหรอกครับ ผมเองก่อนซื้อก็กลัวๆอยู่ แต่ใช้มา6เดือนแล้วก็ไม่มีอะไรมาก แค่โช็ครั่วตอนหมื่นห้า เปลี่ยนไปใช้โช็คดีๆแล้วก็หายแล้วครับ เฟืองท้ายก็หอนแต่ผมก็ไม่เห็นว่ามันจะดังจนน่ารำคาญ ไม่ได้หอนดังเหมือนสิบล้อ  Smiley

We love PajeroSport
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 07:03:11 am »

ใช้มา1อาทิตย์กว่าๆ วิ่งไป 1035 กม. ยังไม่เจอนะครับ
ขับเร็วสูงสุด 170 กม ก็ยังไม่มีปัญหาอะไร ไม่ได้ยินเสียงพยายามจะฟังตั้งแต่ 80 จนถึง 170 ก็มีแต่เสียงลม
เรื่องออกตัวช้า ก็มีบ้างนิดหน่อย จังหวะแซงอ่านในคู่มือบอกว่าให้เหยียบให้สุดเท้า รถจะเปลี่ยนเกียร์อัตโนมัติในทันที ลองดูก็แซงได้ดีไม่มีปัญหาจริงๆ
ถ้าจะออกตัวแรงๆ ก็เหยียบให้สุดเหมือนกัน การบริโภคน้ำมันก็พอประมาณ เพราะเป็นคนขับรถไม่ช้าเลยทำใจรับได้ถ้าจะต้องจ่ายเพิ่ม

สรุป ไม่ต้องกลัวครับ ยี่ห้ออื่น รุ่นอื่นก็มีปัญหาหมด อยู่ที่เรารับได้ แก้ไขได้ไหม ที่นี่มีกูรูที่ปรึกษามากมายครับ รับรองว่าไม่ผิดหวังครับ

ป๋าเอ... up รูปน้องปา ให้เพื่อนได้เชยชมหน่อยคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ อิ อิ อิ

มาปูเสื่อรอชมด้วย  Cheesy
Good33
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 07:44:48 am »

ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้ก็ศึกษามันไปเรื่อยๆอยู่ ดูแล้วบางท่านก็เจอปัญหา เร็วช้าต่างกัน แต่เสียดายโอกาสของ มิตซู ที่มีคนชอบใน ปา มีแต่ปัญหาจุกจิกแล้วไม่ได้รับการแก้ไขจริงจัง 
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 07:54:52 am »

ปัญหามันมีมาตั้งเเต่ยังไม่ได้รับรถเเล้วครับป๋า haha

ผมว่าปัญหาก่อนรับรถนี่เจอมากกว่าหลังได้รับอีกนะครับ อิอิ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 08:09:18 am »

ปัญหามันมีมาตั้งเเต่ยังไม่ได้รับรถเเล้วครับป๋า haha

ผมว่าปัญหาก่อนรับรถนี่เจอมากกว่าหลังได้รับอีกนะครับ อิอิ
like like like like like like like like like ป๋าป่านรับเต็มสิบไปเลย  red heart

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
koota
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 08:13:19 am »

ปัญหารถแก้ได้ง่าย  ปัญหาใจแก้ได้ยาก(สำหรับคนคิดมาก)
Ake_MiNi
Hero Member

like: 85

ID 0880

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 08:40:09 am »

จะขอเป็น กำลังใจ ให้ทุกป๋า
เรื่องปัญหา น่าปวดหัว กลัวผิดหวัง
ตราบเท่าที่ มีใจเข้ม เต็มกำลัง
อย่ามัวนั่ง กังวล จนเกินตัว
     ยังมีเพื่อน ผองพี่ ที่นี่อีก
     ที่ไม่ปลีก วิเวก น่าเขกหัว
     แต่มีความ เห็นใจ ใช่เห็นแก่ตัว
     ไม่บอกมั่ว หากมี วิชาการ
เรื่องปัญหา ซุกไว้ ใต้พรมเถิด
ค่อยค่อยเปิด แก้ไข ได้มาตรฐาน
สักวันหนึ่ง ปัญหา มาเนินนาน
คงพ้นผ่าน หายไป ในทันที...

อย่ากังวลครับ ปัญหาเยอะ แต่พวกเรา...แยะ...(กว่า)... อิ อิ อิ

like like like ค่อยๆดู ค่อยๆแก้กันไป MMTH เค้าขายเป็นอย่างเดียว
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:15:28 am »

ผมเป็นคนนึงที่หลงรัก น้องปาไปแล้วจองรถไป เมื่อ กพ 55 เซลล์บอกได้รถ เมษ 55 อ่านเจอสมาชิกหลายท่านบ่น อารมณ์เซงๆ
เลยอยากขอข้อมูลเพื่อน ใน คลับช่วยชี้แนะดังนี้ด้วยครับ สาธุ

1. ที่บอกว่าเฟืองท้ายหอน มันหอนดังขนาดไหน หอนจนลำคาญไหมครับ. แล้วถ้าได้รถมาวันแรกไปถ่ายน้ำมันเฟืองท้ายเอาของทีมันจะได้ผลไหมครับ
2. โช้ครั่วผมไม่ค่อยกลัว ไปเปลี่ยนเอาของดีใส่ได้
3. แล้วอาการอื่นนี้มันมีไรอีกบ้างครับ

ที่กล่าวมาผมก็ไม่มีเชื้อไวรัสชนิดนี้ ครับ
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:19:04 am »

ถ้าหลงรักไปแล้ว  ปัญหานิดๆหน่อยๆก็คงจะมองข้ามไปครับ
เฟืองท้ายหอน มันหอนแค่บางจังหวะ80-100 ถ้าเปิดเพลงจะไม่ค่อยได้ยินครับ  อันนี้เฉยๆครับ
แกนพวงมาลัยเคลมกันเยอะ  อันนี้ยังไม่เจอครับ
โช๊คแตก ก็เปลี่ยนเป็นของดีซะ ยังไม่เจอเหมือนกัน เพราะเปลี่ยนก่อนจะแตก
กระตุกที่ความเร็วต่ำ  น่าจะเป็นตอนจังหวะเปลี่ยนเกียร์ ที่ความเร็ว20-30 อันนี้น่าจะเจอ แต่ไม่สนใจมันครับ เหยียบเลี้ยงไปเรื่อยๆก็ไม่เจอครับอย่าไปพยายามอยากเจอมันครับ เดี๋ยวจะคิดมากอีก
น่าจะมีอีก แต่นึกไม่ออก  lala lala lala
ช่ายครับ ผมเห็นน้องมิวติดไฟแดงอยู่ข้าง ๆ เขาออกตัวทีโยกเป็นชิงช้าเลยครับ  ผมเห็นแล้วไม่ไหว สงสารคับ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:21:54 am โดย GUNT@NERY » บันทึกการเข้า
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:25:20 am »

จะขอเป็น กำลังใจ ให้ทุกป๋า
เรื่องปัญหา น่าปวดหัว กลัวผิดหวัง
ตราบเท่าที่ มีใจเข้ม เต็มกำลัง
อย่ามัวนั่ง กังวล จนเกินตัว
     ยังมีเพื่อน ผองพี่ ที่นี่อีก
     ที่ไม่ปลีก วิเวก น่าเขกหัว
     แต่มีความ เห็นใจ ใช่เห็นแก่ตัว
     ไม่บอกมั่ว หากมี วิชาการ
เรื่องปัญหา ซุกไว้ ใต้พรมเถิด
ค่อยค่อยเปิด แก้ไข ได้มาตรฐาน
สักวันหนึ่ง ปัญหา มาเนินนาน
คงพ้นผ่าน หายไป ในทันที...

อย่ากังวลครับ ปัญหาเยอะ แต่พวกเรา...แยะ...(กว่า)... อิ อิ อิ
like like like like  red heart red heart red heart สาธุ สาธุ สาธุ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:26:57 am »

ปัญหาของรถถือว่าหนักใจแต่ไม่หนักใจเท่าเจอ 0 บริการห่วยๆ หรือองค์กรอย่าง MMTH ครับ นั่นล่ะครับปัญหาตัวพ่อเลย
like like like
SKPG
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:30:53 am »

ผมก็เริ่มมีเสียงตอนวิ่ง 80 พึ่งเช็ค 1 หมื่นมาลืมให้ช่างตรวจให้ ไว้ตอนเข้าเช็คระยะ 2 หมื่นจะไปให้ช่างตรวจดูอีกที สงสัยต้องเคลมเฟืองท้ายแล้วมั่ง
 oop
jnawin
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 03:17:10 pm »

ของผม MY2012 ใช้มาเกือบเดือนวิ่งไปสามพันกว่าโลละครับ ยังไม่เจอปัญหาที่กล่าวมา แต่มีอยู่ปัญหาเดียวของผมคือ...หยุดหาของแต่งไม่ได้555 u เป๋าแหกกันปายยยย Cheesy
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 08:02:05 pm »

ผมเป็นคนนึงที่หลงรัก น้องปาไปแล้วจองรถไป เมื่อ กพ 55 เซลล์บอกได้รถ เมษ 55 อ่านเจอสมาชิกหลายท่านบ่น อารมณ์เซงๆ
เลยอยากขอข้อมูลเพื่อน ใน คลับช่วยชี้แนะดังนี้ด้วยครับ สาธุ
1. ที่บอกว่าเฟืองท้ายหอน มันหอนดังขนาดไหน หอนจนลำคาญไหมครับ. แล้วถ้าได้รถมาวันแรกไปถ่ายน้ำมันเฟืองท้ายเอาของทีมันจะได้ผลไหมครับ
2. โช้ครั่วผมไม่ค่อยกลัว ไปเปลี่ยนเอาของดีใส่ได้
3. แล้วอาการอื่นนี้มันมีไรอีกบ้างครับ
ถ้าหลงรักไปแล้ว  ปัญหานิดๆหน่อยๆก็คงจะมองข้ามไปครับ
เฟืองท้ายหอน มันหอนแค่บางจังหวะ80-100 ถ้าเปิดเพลงจะไม่ค่อยได้ยินครับ  อันนี้เฉยๆครับ
แกนพวงมาลัยเคลมกันเยอะ  อันนี้ยังไม่เจอครับ
โช๊คแตก ก็เปลี่ยนเป็นของดีซะ ยังไม่เจอเหมือนกัน เพราะเปลี่ยนก่อนจะแตก
กระตุกที่ความเร็วต่ำ  น่าจะเป็นตอนจังหวะเปลี่ยนเกียร์ ที่ความเร็ว20-30 อันนี้น่าจะเจอ แต่ไม่สนใจมันครับ เหยียบเลี้ยงไปเรื่อยๆก็ไม่เจอครับอย่าไปพยายามอยากเจอมันครับ เดี๋ยวจะคิดมากอีก
น่าจะมีอีก แต่นึกไม่ออก  lala lala lala
ผมก็เริ่มมีเสียงตอนวิ่ง 80 พึ่งเช็ค 1 หมื่นมาลืมให้ช่างตรวจให้ ไว้ตอนเข้าเช็คระยะ 2 หมื่นจะไปให้ช่างตรวจดูอีกที สงสัยต้องเคลมเฟืองท้ายแล้วมั่ง
 oop

ผมชอบอารมณ์ของป๋าจังเลยครับ สามารถกลั่นออกมาเป็นบทกลอนได้เสนาะเพราะพริ้งทีเดียวครับ และเป็นกำลังใจให้สมาชิกในเว๊บนี้ได้เป็นอย่างดี นับถือครับ

ขอบคุณครับ Where Where is a Where Where = ไหนๆ ก็ ไหนๆ แล้ว จัดให้อีกสักดอกเรื่องเห่าๆ หอนๆ เนี๊ยะ (ของผมหอนตั้งแต่ยังไม่ 1000 โล คะ...รับ นับว่าเป็นปา ตัวจริง เสียงจริง แน่ๆ อิ อิ อิ)

ดีจังหวา...ซื้อน้องปลา แถมหมาด้วย
เอาไว้ช่วย หอนเห่า ไม่เหงาหงอย
เวลาขับ คนเดียว เดี๋ยวใจลอย
ให้มันคอย หอนเตือน เป็นเพื่อนใจ
          แต่ห้ามขับ เข้าวัดวา เวลาดึก
          เดี๋ยวพระนึก ว่าหมา มันเห็นใผ?
          เห็นคนดี หลวงพี่ ไม่เป็นไร
          จะยังงัย ถ้าเห็นผี หนีไม่ทัน
คุยกันเล่น แซวกันเล่น เป็นไรเล่า
แต่น่าเศร้า เรื่องคุยเล่น เป็นแค่ฝัน
ถามเซอร์วิส เรื่องนี้ แทบทุกวัน
ศูนย์ตอบมัน "เป็นคาเรคเตอร์" เออ..อ..อ..อ...!!! กรู เข้า จาย...ย...ย...
 yes!! yes!! yes!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 08:10:01 pm โดย J♥E » บันทึกการเข้า
kiti
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 08:07:24 pm »

ไม่ต้องคิดมากครับ รถมันสวย รถผมขนาดเปลี่ยนแค่รองเท้าใหม่ มีแต่คนชอบบอกรถดูดุและสวยเพรียวมากครับ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์