Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา ของ pajero นี่มันขนาดไหนครับ  (อ่าน 9707 ครั้ง)
MrJoJoe
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 09:14:56 pm »

ตั้งแต่ออกรถมา จะ 2 หมื่นละ มีปัญหาอย่างเดียว เกียร์กระตุก

หรือความรัก แท้จริงไม่มีอยู่เลย
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 09:31:44 pm »

ผมเป็นคนนึงที่หลงรัก น้องปาไปแล้วจองรถไป เมื่อ กพ 55 เซลล์บอกได้รถ เมษ 55 อ่านเจอสมาชิกหลายท่านบ่น อารมณ์เซงๆ
เลยอยากขอข้อมูลเพื่อน ใน คลับช่วยชี้แนะดังนี้ด้วยครับ สาธุ
1. ที่บอกว่าเฟืองท้ายหอน มันหอนดังขนาดไหน หอนจนลำคาญไหมครับ. แล้วถ้าได้รถมาวันแรกไปถ่ายน้ำมันเฟืองท้ายเอาของทีมันจะได้ผลไหมครับ
2. โช้ครั่วผมไม่ค่อยกลัว ไปเปลี่ยนเอาของดีใส่ได้
3. แล้วอาการอื่นนี้มันมีไรอีกบ้างครับ
ถ้าหลงรักไปแล้ว  ปัญหานิดๆหน่อยๆก็คงจะมองข้ามไปครับ
เฟืองท้ายหอน มันหอนแค่บางจังหวะ80-100 ถ้าเปิดเพลงจะไม่ค่อยได้ยินครับ  อันนี้เฉยๆครับ
แกนพวงมาลัยเคลมกันเยอะ  อันนี้ยังไม่เจอครับ
โช๊คแตก ก็เปลี่ยนเป็นของดีซะ ยังไม่เจอเหมือนกัน เพราะเปลี่ยนก่อนจะแตก
กระตุกที่ความเร็วต่ำ  น่าจะเป็นตอนจังหวะเปลี่ยนเกียร์ ที่ความเร็ว20-30 อันนี้น่าจะเจอ แต่ไม่สนใจมันครับ เหยียบเลี้ยงไปเรื่อยๆก็ไม่เจอครับอย่าไปพยายามอยากเจอมันครับ เดี๋ยวจะคิดมากอีก
น่าจะมีอีก แต่นึกไม่ออก  lala lala lala
ผมก็เริ่มมีเสียงตอนวิ่ง 80 พึ่งเช็ค 1 หมื่นมาลืมให้ช่างตรวจให้ ไว้ตอนเข้าเช็คระยะ 2 หมื่นจะไปให้ช่างตรวจดูอีกที สงสัยต้องเคลมเฟืองท้ายแล้วมั่ง
 oop

ผมชอบอารมณ์ของป๋าจังเลยครับ สามารถกลั่นออกมาเป็นบทกลอนได้เสนาะเพราะพริ้งทีเดียวครับ และเป็นกำลังใจให้สมาชิกในเว๊บนี้ได้เป็นอย่างดี นับถือครับ

ขอบคุณครับ Where Where is a Where Where = ไหนๆ ก็ ไหนๆ แล้ว จัดให้อีกสักดอกเรื่องเห่าๆ หอนๆ เนี๊ยะ (ของผมหอนตั้งแต่ยังไม่ 1000 โล คะ...รับ นับว่าเป็นปา ตัวจริง เสียงจริง แน่ๆ อิ อิ อิ)

ดีจังหวา...ซื้อน้องปลา แถมหมาด้วย
เอาไว้ช่วย หอนเห่า ไม่เหงาหงอย
เวลาขับ คนเดียว เดี๋ยวใจลอย
ให้มันคอย หอนเตือน เป็นเพื่อนใจ
          แต่ห้ามขับ เข้าวัดวา เวลาดึก
          เดี๋ยวพระนึก ว่าหมา มันเห็นใผ?
          เห็นคนดี หลวงพี่ ไม่เป็นไร
          จะยังงัย ถ้าเห็นผี หนีไม่ทัน
คุยกันเล่น แซวกันเล่น เป็นไรเล่า
แต่น่าเศร้า เรื่องคุยเล่น เป็นแค่ฝัน
ถามเซอร์วิส เรื่องนี้ แทบทุกวัน
ศูนย์ตอบมัน "เป็นคาเรคเตอร์" เออ..อ..อ..อ...!!! กรู เข้า จาย...ย...ย...
 yes!! yes!! yes!!

สุดยอดครับป๋า Joe  like like like
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 10:57:23 pm »

ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบบบบบ มีบางกระทู้บอกว่า "เปลี่ยนน้ำมันเฟืองท้ายแล้วมันหาย" เท็จจริงเป็นอย่างไรน้อ... ฝากถามมันในกระทู้เนี๊ยะละกัน
ปล. น้ำมันเฟืองท้าย แอบถามที่ศูนย์ลำลูกกา ลิตรละ 150 ใช้ 3 ลิตร ไม่ถึง 500 ถ้ามันหายก็น่าลอง...ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ อิ อิ อิ (เป็นฟามเห็นฉ่วนตัวอ่ะ)
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 11:58:00 pm »

จัดรวมมาให้แล้วครับ   มาดูที่นี่เลย
>>>>>> http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=4205.msg146347;topicseen#msg146347

ป๋า J♥E  อย่าไปยุ่งกับมันเลยครับ  เอาเงินไปแต่งตรงอื่นดีกว่า   ยิ่งใสยิ่งจะมีเสียงซิ  good good good

FlyingDutchMan
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:03:31 am »

ปัญหาของผมคือยังไม่ได้รถครับ ฮือๆๆ ฮือๆๆ
radiation
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 01:01:37 am »

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=4205.0

แวะมาแปะให้ครับ
elcazador
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 08:56:16 am »

ของผมเจอเฟืองท้ายหอน ตั้งแต่ออกมาวันแรกเลย
แต่ก็ต้องทำใจผมใช้รถเยอะ อาทิตย์เดียวพันโล เลย
ไม่ค่อยได้ไปฟังมันหอนเท่าไร คิดว่าซื้อมาใช้ ป่วยก็รักษา
ตายก็เผา แต่อย่าคิดไปหาหมอ เพราะโรงพยาบาลมิซซูห่วยขั้นเทพ.....
jackyeiei
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 12:50:37 am »

ปา 11 GT 4WD ใช้มาจะครบปี ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ ....
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 09:03:02 am »

ผม 1 อาทิตย์ กับ 4 วัน วิ่งไป 2 พันโล  ยังไม่มีปัยหาอะไรเลยครับ  มีอย่างเดียวคือค่าน้ำมัน เพราะเท้าหนักไปหน่อย 555 = 130 Up ทางตรง  good good good
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์